Rais kijana ni ghali sana hivyo hatufai

Rais kijana ni ghali sana hivyo hatufai

kavulata
Umejadili jambo la mmsingi sana ila sasa umesimamia msingi dhaifu.

The delicacy of the issue inabebwa zaidi na instability na wala si pesa za kujikimu hao wastaafu vijana. Ikumbukwe kuwa nchi nyingi za africa si imara kitaasisi hivyo misingi/mifumo yake ni rahisi sana kuyumbishwa na influential individuals. Sote tunafahamu uzito wa nafasi ya rais wa nchi kimamlaka na kimadaraka. Haiwezekani kwa mtu aliyepata kufikia ngazi hiyo kupata fursa yenye madaraka makubwa ya jinsi hiyo baada ya kustaafu, madaraka matamu jamani, ataishije katika "ujana" wa muda mrefu thereafter pasipo hayo makuu?

Ndiyo haya sasa tunayaona ya kina Kagame, Kabila, Nkurunziza na "vijana" wote waliopata kuukwaa huo u-mungu mtu mapema kubaki waking'ang'ania madarakani kila kukicha. Naaam wakafanye kazi gani tena? Na bora tu waking'ang'ania hapo maana wakiwa pembeni ni hatari zaidi kwa stability ya serikali yoyote sababu yeyote aliyepata kuwa rais wa nchi anabaki kuwa an influential figure so ukiongeza na mentality ya "bado nimo" ni hatari kubwa.
Hoja sio dhaifu wewe ndiye mwenye uvivu wa kufikiri, ongeza juhudi utagundua kuwa marais wastaafu wanaligharimu taifa hili maskini kusini mwa jangwa la sahara huku baadhi yao wakiwa wameshatupora pesa zetu nyingi na familia zao wakiwa madarakani kisha wanahitaji kupewa nyingine wanapostaafu hadi watakapokufa. Bora tuchague wale wanaokaribia yale makumi 7 ya Mwenyezi Mungu
 
Hoja sio dhaifu wewe ndiye mwenye uvivu wa kufikiri, ongeza juhudi utagundua kuwa marais wastaafu wanaligharimu taifa hili maskini kusini mwa jangwa la sahara

Aaah nishakua mvivu tena!!?
Ok. Napingana nawe katika msingi uliosimamia kujenga hoja yako na wala si hoja yenyewe. Ila nafahamu fika in person umenisoma na kunielewa vema. Adio`s
 
Kama taifa ili tuepuke hizi gharama za marais wastaafu wa pewe lump sum money ya kutosha kama malipo yao ya kusitaafu na baada ya hapo wawe raia kama wananchi wengine wanaopata pension za kila mwezi. SWALI KWA MTOA hoja Taifa mpaka sasa kwa marais wasitaafu kwa mwaka lina toaa kiasi gani? tupe hiyo anlysis
 
Aaah nishakua mvivu tena!!?
Ok. Napingana nawe katika msingi uliosimamia kujenga hoja yako na wala si hoja yenyewe. Ila nafahamu fika in person umenisoma na kunielewa vema. Adio`s

Kumradhi dugu yangu Ivonya, nilikurupukia ubeti wako wa kwanza tu, kumbe kulikuwa na ujumbe mzito sana kwenye beti zilizofatia chini, hili ni kosa sawa na dereva kumgoga traffic. Nisamehe bure
 
Kama taifa ili tuepuke hizi gharama za marais wastaafu wa pewe lump sum money ya kutosha kama malipo yao ya kusitaafu na baada ya hapo wawe raia kama wananchi wengine wanaopata pension za kila mwezi. SWALI KWA MTOA hoja Taifa mpaka sasa kwa marais wasitaafu kwa mwaka lina toaa kiasi gani? tupe hiyo anlysis

Wadau watakujibu swali lako kuhusu idadi halisi ya pesa. Ila mimi ninachofahamu hadi sasa ni kuwa bado wana uwezo wa kuzuia magari mengine yasipite barabarani ili wao wapite bila kujali ni gari la nani na umuhimu wa safari zao katika uchumi wa nchi, wanapewa ma-bodi gadi, vimulimuli na walinzi nyumbani wanaohitaji kulipwa mishahara na marupurupu yao pia, wanatibiwa bure hata ikibidi nje ya nchi kwa gharama yoyote. Hawa ni viongozi wetu lazima watunzwe kwani wamebaba siri nyingi za nchi yetu, hawawezi kuachwa kiholela wajiamulie. Sasa ni juu yetu kutafuta mbinu bora za kupunguza gharama hizi ambazo kimsingi huwa hazikwepeki mkishakuwa na rais au waziri mkuu mstaafu. Ndiyo maana tunasema marais vijana HAPANA kwa sasa hadi hapo uchumi wetu utakapopata ahueni.
 
marais vijana wana matatizo! wakisha ingia madarakani hawataki kuondoka, watataka kubadili katiba wawe wa maisha, wamsikia kabila wa drc? hata hapa kwetu zimeanza tetesi urais uwe miaka 7, kisa? uchaguz ni gharama kubwa! nchi za ulaya wanaendesha chaguzi kila uchao kwa gharam ndogo sana, watawala wanajua san
 
Hoja sio dhaifu wewe ndiye mwenye uvivu wa kufikiri, ongeza juhudi utagundua kuwa marais wastaafu wanaligharimu taifa hili maskini kusini mwa jangwa la sahara huku baadhi yao wakiwa wameshatupora pesa zetu nyingi na familia zao wakiwa madarakani kisha wanahitaji kupewa nyingine wanapostaafu hadi watakapokufa. Bora tuchague wale wanaokaribia yale makumi 7 ya Mwenyezi Mungu

umri wa kufaa kuwa rais ni miaka 60, angalia majaji, zamani wakichaguliwa mahakimu wa umri mkubwa au wastaafu, linganisha utendaji wao enzi hizo na hawa wa kizazi kipya, ambao imewahi kutokea kuteuliwa wakiwa bado vyuoni!
 
Back
Top Bottom