Prof. Safari: Nyumba za Serikali zitarudi


EasyFit

EasyFit

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
1,262
Likes
182
Points
160
EasyFit

EasyFit

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
1,262 182 160
Akizungumza kwenye mahojiano maalumu na Gazeti la RAI, Mwenyekiti wa Chadema Kanda ya Pwani, Profesa Abdallah Safari, alisema iwapo Chadema itakamata madaraka ya uongozi nchini, basi nyumba hizo zitarejeshwa kwa umma.
 
hekimatele

hekimatele

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2011
Messages
9,489
Likes
286
Points
180
hekimatele

hekimatele

JF-Expert Member
Joined May 31, 2011
9,489 286 180
Hapo ndo utata ulipo. Siasa tu naona zinaendelea. Unarudishaje nyumba ambayo mtu ameshapitia milolongo yote ya kuimiliki kisheria? As much as I like politics, its too good to be real the way I see it. Mwisho wake ni kuwa disappoint wananchi kwa kushindwa kutimiza hiyo ilani pindi watakopopewa kura. Aidha kuliingiza taifa katika gharama zisizo za msingi za kuendesha kesi na kuburuzana mahakamani na wanaposhindwa kesi hawasemagi wanameza aibu yao.
 
marejesho

marejesho

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
6,641
Likes
921
Points
280
marejesho

marejesho

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
6,641 921 280
Anamaanisha nini? Kuzinunua tena toka kwa wamiliki wa sasa?
 
Kyoombe

Kyoombe

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2011
Messages
826
Likes
218
Points
60
Age
68
Kyoombe

Kyoombe

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2011
826 218 60
Mikataba ya kisheria kutoka serikali halali, watu wamemaliza kulipa, hati wanazo, tunamsubiri kama ataweza
 
LURIGA

LURIGA

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
897
Likes
525
Points
180
LURIGA

LURIGA

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
897 525 180
Kwani sheria huwa hazibadiliki? Wangapiwana hati kumbe feki? Ishu ni mchakato wa kuziuza ulikuwaje maana nyingizimeuzwa kimaghumashi ndio maana hawa sisiem hawataki kuondoka madarakani maanauozo walioufanya ni mkubwa hata kwenye hizo nyumba za serikali! Wanaogaopakibao kisije kikawageuka! Kwanza hao wenyewe walioziuza nanatakiwa kushitakiwa!

Maana huwezikuuza nyumba za serikali bila sababu zinazoeweleka. Niambie ni sababu zipi zamsingi walizowambia wananchi kwamba zinaifanya serikali ya Chama Cha Mafisadi(CCM)kuuza nyumba za serikali wakati hata hizo zilizokuwepo hazitoshi kwawatumishi wa serikali? Ni ufisadi tu wa kutaka kujimilkisha mali za umma wakatiwenye hizo mali ambao ni mimi na wewe na watanzania wengine wote hasa watumishiwa serilai tunaabika! Wamelewa madaraka maana huko ni kuopora nchi!
 
Manyi

Manyi

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2011
Messages
3,255
Likes
12
Points
135
Manyi

Manyi

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2011
3,255 12 135
Magufuri hapa alichemka, manake unakuta Nyumba ipo kati kati ya kambi ya jeshi/magereza/polisi nayo iliuzwa, teh teh teh teh!
 
M

Mfwalamanyambi

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2010
Messages
434
Likes
11
Points
35
M

Mfwalamanyambi

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2010
434 11 35
Hapo ndo utata ulipo. Siasa tu naona zinaendelea. Unarudishaje nyumba ambayo mtu ameshapitia milolongo yote ya kuimiliki kisheria? As much as I like politics, its too good to be real the way I see it. Mwisho wake ni kuwa disappoint wananchi kwa kushindwa kutimiza hiyo ilani pindi watakopopewa kura. Aidha kuliingiza taifa katika gharama zisizo za msingi za kuendesha kesi na kuburuzana mahakamani na wanaposhindwa kesi hawasemagi wanameza aibu yao.
sheria siyo msaafu, nawe unamiliki mojawapo?
 
M

Mfwalamanyambi

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2010
Messages
434
Likes
11
Points
35
M

Mfwalamanyambi

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2010
434 11 35
Magufuri hapa alichemka, manake unakuta Nyumba ipo kati kati ya kambi ya jeshi/magereza/polisi nayo iliuzwa, teh teh teh teh!
kwenye Halmashauri za wilaya ndiyo vituko, unakuta nyumba zote ni za watu binafsi waliouziwa mpaka mkurugenzi anapanga nje ya eneo la halmashauri.
 
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
11,274
Likes
1,394
Points
280
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
11,274 1,394 280
Yote yatakamilishwa after 2017,
 
Kionariso

Kionariso

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
268
Likes
0
Points
0
Kionariso

Kionariso

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
268 0 0
Hili linawezekana ngoja tusubiri muda ufike wote mliochukua nyumba hizo jipangaeni kuzirudisha
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
Magufuri hapa alichemka, manake unakuta Nyumba ipo kati kati ya kambi ya jeshi/magereza/polisi nayo iliuzwa, teh teh teh teh!
Magufuli chini ya Che Nkapa alichemka sana. Ni aibu watumishi wanakaa hotelini kwa sababu ya ujinga kama huu.


Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Fixed Point

Fixed Point

JF Bronze Member
Joined
Sep 30, 2009
Messages
11,314
Likes
111
Points
145
Fixed Point

Fixed Point

JF Bronze Member
Joined Sep 30, 2009
11,314 111 145
natamani sana hilo litokee..... kinachoniumiza kichwa ni HOW?
watawatimua wamiliki kama mbwa mwizi? au watawalipa hela waliyonunulia/watakayokuwa tayari kulipwa?
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,549
Likes
669
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,549 669 280
Walipouziwa waliuziwa na masharti mazito sana. Ndiyo maana wengine wakaziuza haraka haraka.

Ilikuwa inatakiwa wasiuze wala kufanya ujenzi hadi miaka kama 30 hivi (hapa sina uhakika) na sana sana wafanye matengenezo tu. Ila wengi walipuuza na kufanya tofauti kabisa. Hilo linajulikana sana na wengi watakuja kulia siku moja.
Hapo ndo utata ulipo. Siasa tu naona zinaendelea. Unarudishaje nyumba ambayo mtu ameshapitia milolongo yote ya kuimiliki kisheria? As much as I like politics, its too good to be real the way I see it. Mwisho wake ni kuwa disappoint wananchi kwa kushindwa kutimiza hiyo ilani pindi watakopopewa kura. Aidha kuliingiza taifa katika gharama zisizo za msingi za kuendesha kesi na kuburuzana mahakamani na wanaposhindwa kesi hawasemagi wanameza aibu yao.
 
Kilimo

Kilimo

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2011
Messages
779
Likes
27
Points
45
Kilimo

Kilimo

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2011
779 27 45
nyumba za serikali lazima zirudishwe, nyumba ziliuzwa kwa bei ya kutupwa hivyo basi watarudishiwa hizo pesa walizonunulia kwa wakati huo, poleni sana, anzeni kujiandaa!
 
rugumye

rugumye

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
561
Likes
8
Points
0
rugumye

rugumye

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
561 8 0
Mikataba ya kisheria kutoka serikali halali, watu wamemaliza kulipa, hati wanazo, tunamsubiri kama ataweza

Unaijua sheria ya mikataba? yaani law of contract?
 
rugumye

rugumye

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
561
Likes
8
Points
0
rugumye

rugumye

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
561 8 0
Nyumba ya mamilioni ya pesa inauzwa bei ya kutupa inauzwa bei chee wapi na wapi? mfano nyumba masaki iliuzwa milioni 30 wakati kiwanja tu kinauzwa zaidi ya milioni 500
 
Z

zinj

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2013
Messages
868
Likes
406
Points
80
Z

zinj

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2013
868 406 80
Mkuu hekimatele
Usijipe imani ya kujidanganya, serikali ni ya wananchi, na ikiwa jambo lolote limetekelezwa bila ridhaa ya wananchi ni haki na rahisi sana kurudiwa utekelezaji kama ilivyokuwa awali, mifano IPO, hapa nchini na nchi za nje.
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
90
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 90 145
Alhamisi, Juni 06, 2013 06:44 Na Joe Beda


VIONGOZI na wananchi wanaoishi kwenye nyumba za Serikali zilizouzwa miaka kadhaa iliyopita wametahadharishwa kuwa, zitarejea mikononi mwa umma wakati wowote ule. Akizungumza kwenye mahojiano maalumu na RAI jijini Dar es Salaam wiki hii, Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Kanda ya Pwani, Profesa Abdallah Safari, alisema sula hilo kwa sasa linasubiri muda tu.

“Kwanza ieleweke kwamba viongozi hao hawakununua nyumba zile, bali waligawana tu. Hilo haliwezi kudumu miaka yote kwani halikufanyika kihalali,” alisema Profesa huyo msomi wa Sheria na na Lugha ya Kiswahili.

Alisema ugawanaji wa nyumba hizo kisheria unajulikana kama “inconsolable transaction” (ununuzi wa kidhalimu), kwani haukuzingatia thamani ya ardhi wala ya majengo yenyewe kwa sasa.

Profesa Safari alisema nyumba hizo zingeweza kurejeshwa mikononi mwa umma hata leo hii kwa kufuata taratibu za kisheria, lakini bahati mbaya waliopewa dhamana ya kutafsiri na kusimamia utekelezwaji wa sheria (majaji) nao baadhi yao waligawiwa nyumba hizo.

“Ni wazi iwapo Chadema tutakamata madaraka ya uongozi nchini, basi nyumba hizo zitarejeshwa kwa umma. Hilo ni moja kati ya mambo matatu niliyowaambia Chadema waliponiomba nijiunge na chama chao kuwa ningependa yasimamiwe kikamilifu,” alisema.

Sera ya uuzaji wa nyumba za Serikali ilifanyika wakati wa Awamu ya Tatu ya uongozi chini ya Rais Benjamin Mkapa na kusimamiwa kikamilifu na Waziri wa Miundombinu wa wakati huo, John Magufuli, ingawa ilipingwa na kulalamikiwa na watu wengi.

Nyumba hizo nyingi zilikuwa maeneo maarufu kama ‘uzunguni’ na zilijengwa wakati wa ukoloni na Awamu ya Kwanza chini ya Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Nyerere maalumu kwa viongozi wa kiserikali.

Lakini kwa mshangao wa wengi, kwa sasa idadi kubwa ya nyumba hizo zipo mikononi mwa viongozi wengi wastaafu wa Awamu ya Tatu na wengine wa Awamu ya Nne wanaoelekea kustaafu huku, Magufuli akidai kuwa zitajengwa nyumba nyingine maeneo muafaka kama yale ya zamani.

Katika mahojiano, Profesa Safari pia alizungumzia tatizo la udini lililopo nchini kwa sasa, akisema nalo linapaswa kutafutiwa ufumbuzi haraka iwezekanavyo.

“Kwenye kikao changu na marehemu Bob Makani pomoja na Freeman Mbowe (Mwenyekiti wa Chadema Taifa) tulilizungumzia hili na nikawaomba waliweke kwenye sera za utekelezaji wa chama chetu.

“Suala la udini ni ‘hyper sensitive’ na lazima tukubali kuwa udini Tanzania upo! Upo na wala si kwetu tu, hili ni suala la kimataifa na tumelirithi kutoka kwa Wakoloni. Ni lazima tulitafutie ufumbuzi na nina amini Chadema italitatua hili,” alisema.

Profesa Safari ambaye pia ni mwanazuoni wa Kiisalamu, alivitaja vitabu kadhaa vinavyothibitisha udini nchini na kushauri Tanzania ijifunze kutoka Senegal namna walivyolitatua tatizo hilo na kuiepusha nchi yao kwenda mwelekeo wa Nigeria na nchi nyingine kadhaa.

 
mbinguni

mbinguni

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2013
Messages
1,988
Likes
236
Points
160
mbinguni

mbinguni

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2013
1,988 236 160
Kweli tupu.
Alhamisi, Juni 06, 2013 06:44 Na Joe Beda


VIONGOZI na wananchi wanaoishi kwenye nyumba za Serikali zilizouzwa miaka kadhaa iliyopita wametahadharishwa kuwa, zitarejea mikononi mwa umma wakati wowote ule. Akizungumza kwenye mahojiano maalumu na RAI jijini Dar es Salaam wiki hii, Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Kanda ya Pwani, Profesa Abdallah Safari, alisema sula hilo kwa sasa linasubiri muda tu.

"Kwanza ieleweke kwamba viongozi hao hawakununua nyumba zile, bali waligawana tu. Hilo haliwezi kudumu miaka yote kwani halikufanyika kihalali," alisema Profesa huyo msomi wa Sheria na na Lugha ya Kiswahili.

Alisema ugawanaji wa nyumba hizo kisheria unajulikana kama "inconsolable transaction" (ununuzi wa kidhalimu), kwani haukuzingatia thamani ya ardhi wala ya majengo yenyewe kwa sasa.

Profesa Safari alisema nyumba hizo zingeweza kurejeshwa mikononi mwa umma hata leo hii kwa kufuata taratibu za kisheria, lakini bahati mbaya waliopewa dhamana ya kutafsiri na kusimamia utekelezwaji wa sheria (majaji) nao baadhi yao waligawiwa nyumba hizo.

"Ni wazi iwapo Chadema tutakamata madaraka ya uongozi nchini, basi nyumba hizo zitarejeshwa kwa umma. Hilo ni moja kati ya mambo matatu niliyowaambia Chadema waliponiomba nijiunge na chama chao kuwa ningependa yasimamiwe kikamilifu," alisema.

Sera ya uuzaji wa nyumba za Serikali ilifanyika wakati wa Awamu ya Tatu ya uongozi chini ya Rais Benjamin Mkapa na kusimamiwa kikamilifu na Waziri wa Miundombinu wa wakati huo, John Magufuli, ingawa ilipingwa na kulalamikiwa na watu wengi.

Nyumba hizo nyingi zilikuwa maeneo maarufu kama ‘uzunguni' na zilijengwa wakati wa ukoloni na Awamu ya Kwanza chini ya Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Nyerere maalumu kwa viongozi wa kiserikali.

Lakini kwa mshangao wa wengi, kwa sasa idadi kubwa ya nyumba hizo zipo mikononi mwa viongozi wengi wastaafu wa Awamu ya Tatu na wengine wa Awamu ya Nne wanaoelekea kustaafu huku, Magufuli akidai kuwa zitajengwa nyumba nyingine maeneo muafaka kama yale ya zamani.

Katika mahojiano, Profesa Safari pia alizungumzia tatizo la udini lililopo nchini kwa sasa, akisema nalo linapaswa kutafutiwa ufumbuzi haraka iwezekanavyo.

"Kwenye kikao changu na marehemu Bob Makani pomoja na Freeman Mbowe (Mwenyekiti wa Chadema Taifa) tulilizungumzia hili na nikawaomba waliweke kwenye sera za utekelezaji wa chama chetu.

"Suala la udini ni ‘hyper sensitive' na lazima tukubali kuwa udini Tanzania upo! Upo na wala si kwetu tu, hili ni suala la kimataifa na tumelirithi kutoka kwa Wakoloni. Ni lazima tulitafutie ufumbuzi na nina amini Chadema italitatua hili," alisema.

Profesa Safari ambaye pia ni mwanazuoni wa Kiisalamu, alivitaja vitabu kadhaa vinavyothibitisha udini nchini na kushauri Tanzania ijifunze kutoka Senegal namna walivyolitatua tatizo hilo na kuiepusha nchi yao kwenda mwelekeo wa Nigeria na nchi nyingine kadhaa.

 

Forum statistics

Threads 1,274,104
Members 490,586
Posts 30,501,122