Prof. P.L.O. Lumumba: Hizi ndizo aina za wasomi

Prof. P.L.O. Lumumba: Hizi ndizo aina za wasomi

Petro E. Mselewa

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2012
Posts
10,347
Reaction score
26,153
Mwanazuoni aliyebobea na mwanaharakati asiyerudi nyuma,Prof.P.L.O.Lumumba amezitaja aina kuu za Wasomi wa Bara la Afrika. Prof.Lumumba ambaye anashiriki katika Tamasha la Kigoda cha Mwalimu Nyerere,Chuo Kikuu cha Dar es Salaam,amesema kuwa kuna Wasomi uchwara na Wasomi wa kweli.

Mwanazuoni huyo wa tasnia ya Sheria raia wa Kenya,amesema kuwa Wasomi uchwara ni wale ambao hutumia elimu yao kujilimbikizia mali na kujipendekeza katika mfumo uliopo.Hawa,kwa mujibu wa Prof.Lumumba,hawana manufaa yoyote kwa jamii zaidi ya kujihudumia wenyewe.

Kuhusu Wasomi wa kweli, Prof.Lumumba amesema hawa ni wale wanaoutumia weledi wao kuhudumia wenzao kwa fikra,hali na mali. Amesema Wasomi wa kweli Barani Afrika ni wachache sana kutokana na wengi kujipendekeza kwa watawala na hivyo kuwa katika kundi la Wasomi Uchwara.

Wasomi wenzangu wa Tanzania,tupo kundi gani hapo?

Chanzo: Kigoda cha Mwalimu-UDSM na EA Radio
 
siyo katika dunia ya sasa...sahvi ni chukua chako mapema tu
 
Ili tujue kama anachosema ni kweli au uongo kwanza tujiulize maana ya wasomi / kusoma ni nini ?, pia kama requirement ya kusoma / kuwa msomi ni kuhudumia jamii. Nadhani hapo angesema viongozi wa kweli na viongozi uchwara au wasomi wazalendo na wasomi uchwara / traitors
 
I admire the guy.
P. L. O. Lumumba kiukweli ni msomi miongoni mwa wasomi wachache waliosoma na elimu ikawasaidia kuelimika.
Haendeshwi na utashi wa kisiasa au matukio. Hajipendekezi ili aweze kuishi kwa raha kwa kuwafurahisha wachache wakubwa kwa kuwaumiza wengi wadogo. Hafanyi hivyo hata kidogo.
He is a very humble man who seek the truth. Na haogopi kuusimamia na kuusema ukweli. Angalia wakati alipokuwa mwenyekiti wa tume ya kupigana na rushwa. Watamkumbuka daima.

Tatizo la wasomi wetu wengi Afrika wao kazi yao kubwa ni kuangalia bwana mkubwa anataka nini. anapendezwa na kitu gani nitamfurahishaje ili nami anipe sehemu/cheo kikubwa. Ndo maana licha ya bara letu la afrika kuwa na wasomi wengi lakini bado wengi wamekimbia kwenda nje kwa kuogopa kupambana na mifumo mibovu ya utawala na wengine wameamua wajikabidhi kwa wanasiasa eti wakidhani kwa kufanya hivyo wataishi kwa raha. Ndo maana wakati mwingine utashangazwa na mambo, research au maoni wanayotoa kwa jamii. Huhitaji kuwa umemaliza darasa la saba kugundua kuwa akili ya kiuchambuzi haikutumika ili kufikia hitimisho wanalokuwa wametoa. Bora wamemwita PLO labda atawatoa usingizini.
 
Mwanazuoni aliyebobea na mwanaharakati asiyerudi nyuma,Prof.P.L.O.Lumumba amezitaja aina kuu za Wasomi wa Bara la Afrika. Prof.Lumumba ambaye anashiriki katika Tamasha la Kigoda cha Mwalimu Nyerere,Chuo Kikuu cha Dar es Salaam,amesema kuwa kuna Wasomi uchwara na Wasomi wa kweli.

Mwanazuoni huyo wa tasnia ya Sheria raia wa Kenya,amesema kuwa Wasomi uchwara ni wale ambao hutumia elimu yao kujilimbikizia mali na kujipendekeza katika mfumo uliopo.Hawa,kwa mujibu wa Prof.Lumumba,hawana manufaa yoyote kwa jamii zaidi ya kujihudumia wenyewe.

Kuhusu Wasomi wa kweli, Prof.Lumumba amesema hawa ni wale wanaoutumia weledi wao kuhudumia wenzao kwa fikra,hali na mali. Amesema Wasomi wa kweli Barani Afrika ni wachache sana kutokana na wengi kujipendekeza kwa watawala na hivyo kuwa katika kundi la Wasomi Uchwara.

Wasomi wenzangu wa Tanzania,tupo kundi gani hapo?

Chanzo: Kigoda cha Mwalimu-UDSM na EA Radio

mimi nipo wajipo wengi kwakuwa ndo uungwana kufanya kinachopendwa na wengi.
 
Huyu PLO Lumumba anatoa nondo za ukweli kuhusu nini tatizo la watawala Afrika:

The key note speech by Prof. PLO Lumumba at the 3rd Anti-Corruption Convention that took place on 2nd December 2013 at Hotel Africana, Kampala, Uganda : Speech by Prof PLO Lumumba at the 3rd Anti Corruption Convention - YouTube Ngoforum youtube

CCM wamsikilze huyu Prof. anauliza kwa nini mnaenda kutibiwa nje? hamna imani na hospitali zenu, Vijana wa afrika kufa kwa wingi baharini wakitaka kufika ulaya kwanini wanakimbia Afrka?.....
 
Ili tujue kama anachosema ni kweli au uongo kwanza tujiulize maana ya wasomi / kusoma ni nini ?, pia kama requirement ya kusoma / kuwa msomi ni kuhudumia jamii. Nadhani hapo angesema viongozi wa kweli na viongozi uchwara au wasomi wazalendo na wasomi uchwara / traitors

Mkuu,Msomi ni mtu aliyepata fursa ya kutumia rasilimali za kijamii wakati wengine wakikosa. Hivyo,ana wajibu wa kuhudumia jamii yake baada ya kupata elimu yake.
 
Dah! A king of mind set ever Huyu jamaaa ni zaidi ya king if academic ndo alisaidia katibaa ya Kenya kuundwa
 
Mumgu ampe maisha marefu wenzake huyu ni nyerere andela gadafi n.l
 
Ili tujue kama anachosema ni kweli au uongo kwanza tujiulize maana ya wasomi / kusoma ni nini ?, pia kama requirement ya kusoma / kuwa msomi ni kuhudumia jamii. Nadhani hapo angesema viongozi wa kweli na viongozi uchwara au wasomi wazalendo na wasomi uchwara / traitors

bure kabisa huna hata chembe ya uelewa bora hata ungakaa kimya
 
Back
Top Bottom