Prof. Assad "CAG" anafaa kuwa Rais wa awamu ya 6, 2025

Prof. Assad "CAG" anafaa kuwa Rais wa awamu ya 6, 2025

ego

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2013
Posts
1,620
Reaction score
1,408
Taifa linahitaji watu wachapa kazi, watu wenye misimamo katika mambo ambayo wanayaamini na binafsi ninaona Prof Asad ana Sifa ambazo naweza kudiriki kusema raisi wetu akimaliza mda wake ni mtu anayeweza kuendeleza mapambano haya aliyoyaanzisha raisi wa awamu ya Tano.

Nakumbuka waliposema CAG Utto anastaafu wengi tulijiuliza kama angeweza kupatikana mtu anayeweza kuvaa viatu vyake. Alipoteuliwa Prof Asad kuwa CAG wengi hatukumjua ila kiukweli amefanikiwa kuendeleza juhudi alizokuwa akifanya Utto na kila mtanzania leo anaridhika kwa kile anachokifanya kama CAG.

Juzi juzi CAG alihojiwa katika redio ya umoja wa mataifa akaulizwa "kila mara mmekuwa mkitoa ripoti zinazoonyesha mapungufu lakini hakuna hatua zinazoonekana kuchukuliwa juu ya mapungufu mnayoyaibua katika ripoti zenu"

na yeye akajibu "kazi yetu ni kufanya ukaguzi na kutoa ripoti na ni kazi ya bunge kufanyia kazi ripoti zetu ili kuhakikisha hatua zinachukuliwa na kama hakuna hatua zinazochukuliwa huo ni udhaifu wa bunge"

Hili ni jibu fasaha kwa watu makini.

watanzania tumechoshwa na tabia za wanasiasa waliowengi wanaotafuta daima kupaka viongozi wenzao mafuta kwa mgongo wa chupa. Kuna uzembe sehemu fulani unasema wazi na hili ndilo analolifanya raisi wetu kwa sasa ingawaje yeye anakwenda mbali zaidi na kutumbua pia.

wanasiasa waliolelewa na siasa zetu zilizotukuza za kuamini kiongozi huwa hakosei, wananchi wakilalamika unatafuta maneno ya kuwaambia waridhike na sio kuhoji kiongozi,

Kitendo cha mtu mkubwa kama aliyejitokeza kupambana na CAG kupiga mkwara mkali pamoja na mbinu nyingi lakini CAG akabaki na msimamo wake uleule wa kuamini katika kile anachokiamini na kuendelea kukisimamia. " Hii ni kariba ya hali ya juu ambayo kama mtu mwenye kariba hii anaweza kuwa na machungu na nchi yake ni mtu mwafaka sana kupewa uongozi wa juu"

Tatizo kubwa la viongozi wengi ni kutokujiamini kwa waliomzunguka wakisema jambo au kupinga jambo basi ingawa yeye ndiye mwenye maamuzi lakini anabaki kukaa kimya hata kwa mambo ya kipuuzi ya wazi.

ingawaje akitokea mtu mwenye kariba hiyo akawa mbinafsi asiye na machungu na nchi mtu huyo huwa anawatesa sana watu na kufanya vitu vya kipuuzi na watu wote hakuna wa kumbadilisha.

Tanzania kama nchi tusipende sana kuendekeza tabia za wanasiasa wengi za "bagenda ngenda bagaruka ngaruka" yaani wanasiasa wengi wanakuwa bendera hufuata upepo wanachosapoti wenzangu ndicho nasapoti na wanachopinga wenzangu ndicho napinga.

Tuangalie watu makini wanaoweza kutufikisha kwenye malengo ya taifa letu na Prof Asad nimeona ni mtu sahihili
 
Ukiwa mcheza mpira mzuri sio necessarily utakuwa kocha mzuri...., kila kifaa na kazi yake.., kisu kinaweza kikawa bora kukata nyama ila kupigilia msumari unahitaji nyundo.....kama ni mzuri kwa hio kazi anayofanya kwanini abadilishwe ?
 
Ukiwa mcheza mpira mzuri sio necessarily utakuwa kocha mzuri...., kila kifaa na kazi yake.., kisu kinaweza kikawa bora kukata nyama ila kupigilia msumari unahitaji nyundo.....kama ni mzuri kwa hio kazi anayofanya kwanini abadilishwe ?

hiyo nadhalia rudi kwenye uhalisia utagundua maisha hayapelekwi kwa kubahatisha bali waliofanikiwa ni kupitia kwenye kuamini recruitment na ili ufanye recruitment lazima uamini kila nafasi kuna sifa zake ambazo mkiwa makini kuzitafuta mtazipata na sio kwenda kwa kufumba macho na kuchagua mkidhani huwezi kutambua ni yupi anaweza kufanya nini akipewa nafasi
 
Hawa Vijana wa CHADEMA ni mazwazwa kweli! Wao kila mtu akifanya au kufanyiwa jambo unique basi tayari anafaa kuwa Rais!
Mtu akipigwa risasi basi huyo anafaa kuwa Rais ( TL)!
Mtu akikatwa kuwa mgombea basi anafaa kuwa Rais ( Lowassa).
Sasa tena Prof.Assad!
Jitambueni mnatia aibu Urais si lelemama!
 
Ndiyo afadhali kuliko kila kukicha ni kuchagua wezi tu. Awamu ya wezi wa kutumia silaha hii hapa!!! du Afadhali ASAD au Lissu wallahi
hiyo nadhalia rudi kwenye uhalisia utagundua maisha hayapelekwi kwa kubahatisha bali waliofanikiwa ni kupitia kwenye kuamini recruitment na ili ufanye recruitment lazima uamini kila nafasi kuna sifa zake ambazo mkiwa makini kuzitafuta mtazipata na sio kwenda kwa kufumba macho na kuchagua mkidhani huwezi kutambua ni yupi anaweza kufanya nini akipewa nafasi
 
Taifa linahitaji watu wachapa kazi, watu wenye misimamo katika mambo ambayo wanayaamini na binafsi ninaona Prof Asad ana Sifa ambazo naweza kudiriki kusema raisi wetu akimaliza mda wake ni mtu anayeweza kuendeleza mapambano haya aliyoyaanzisha raisi wa awamu ya Tano.

Nakumbuka waliposema CAG Utto anastaafu wengi tulijiuliza kama angeweza kupatikana mtu anayeweza kuvaa viatu vyake. Alipoteuliwa Prof Asad kuwa CAG wengi hatukumjua ila kiukweli amefanikiwa kuendeleza juhudi alizokuwa akifanya Utto na kila mtanzania leo anaridhika kwa kile anachokifanya kama CAG.

Juzi juzi CAG alihojiwa katika redio ya umoja wa mataifa akaulizwa "kila mara mmekuwa mkitoa ripoti zinazoonyesha mapungufu lakini hakuna hatua zinazoonekana kuchukuliwa juu ya mapungufu mnayoyaibua katika ripoti zenu"

na yeye akajibu "kazi yetu ni kufanya ukaguzi na kutoa ripoti na ni kazi ya bunge kufanyia kazi ripoti zetu ili kuhakikisha hatua zinachukuliwa na kama hakuna hatua zinazochukuliwa huo ni udhaifu wa bunge"

Hili ni jibu fasaha kwa watu makini.

watanzania tumechoshwa na tabia za wanasiasa waliowengi wanaotafuta daima kupaka viongozi wenzao mafuta kwa mgongo wa chupa. Kuna uzembe sehemu fulani unasema wazi na hili ndilo analolifanya raisi wetu kwa sasa ingawaje yeye anakwenda mbali zaidi na kutumbua pia.

wanasiasa waliolelewa na siasa zetu zilizotukuza za kuamini kiongozi huwa hakosei, wananchi wakilalamika unatafuta maneno ya kuwaambia waridhike na sio kuhoji kiongozi,

Kitendo cha mtu mkubwa kama aliyejitokeza kupambana na CAG kupiga mkwara mkali pamoja na mbinu nyingi lakini CAG akabaki na msimamo wake uleule wa kuamini katika kile anachokiamini na kuendelea kukisimamia. " Hii ni kariba ya hali ya juu ambayo kama mtu mwenye kariba hii anaweza kuwa na machungu na nchi yake ni mtu mwafaka sana kupewa uongozi wa juu"

Tatizo kubwa la viongozi wengi ni kutokujiamini kwa waliomzunguka wakisema jambo au kupinga jambo basi ingawa yeye ndiye mwenye maamuzi lakini anabaki kukaa kimya hata kwa mambo ya kipuuzi ya wazi.

ingawaje akitokea mtu mwenye kariba hiyo akawa mbinafsi asiye na machungu na nchi mtu huyo huwa anawatesa sana watu na kufanya vitu vya kipuuzi na watu wote hakuna wa kumbadilisha.

Tanzania kama nchi tusipende sana kuendekeza tabia za wanasiasa wengi za "bagenda ngenda bagaruka ngaruka" yaani wanasiasa wengi wanakuwa bendera hufuata upepo wanachosapoti wenzangu ndicho nasapoti na wanachopinga wenzangu ndicho napinga.

Tuangalie watu makini wanaoweza kutufikisha kwenye malengo ya taifa letu na Prof Asad nimeona ni mtu sahihili
Anafaa kuwa Rais siyo 2025 bali hivi karibuni baada ya makamu wa raisi samiha Suluhu kuwa Raisi miezi mitatu au siku 90 na kuitisha uchaguzi kwa mujibu wa katiba
 
Mimi tangu mwanzo kauli ya CAG sikuona kosa lake hata kidogo tatizo LA nchii hii watu wengi viongozi hawataki kuambiwa ukweli na hii ndio tabia sugu ya nchi yetu watu wanapenda sana ufalme na uungu MTU. Kunyenyekewa kiutumwa na kupenda sana hii ndio mzee kila jambo liwe baya ndio.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wise people have no power but stupid people have power.
So, unataka CAG ahame from wise to stupid
 
Yaani
Taifa linahitaji watu wachapa kazi, watu wenye misimamo katika mambo ambayo wanayaamini na binafsi ninaona Prof Asad ana Sifa ambazo naweza kudiriki kusema raisi wetu akimaliza mda wake ni mtu anayeweza kuendeleza mapambano haya aliyoyaanzisha raisi wa awamu ya Tano.

Nakumbuka waliposema CAG Utto anastaafu wengi tulijiuliza kama angeweza kupatikana mtu anayeweza kuvaa viatu vyake. Alipoteuliwa Prof Asad kuwa CAG wengi hatukumjua ila kiukweli amefanikiwa kuendeleza juhudi alizokuwa akifanya Utto na kila mtanzania leo anaridhika kwa kile anachokifanya kama CAG.

Juzi juzi CAG alihojiwa katika redio ya umoja wa mataifa akaulizwa "kila mara mmekuwa mkitoa ripoti zinazoonyesha mapungufu lakini hakuna hatua zinazoonekana kuchukuliwa juu ya mapungufu mnayoyaibua katika ripoti zenu"

na yeye akajibu "kazi yetu ni kufanya ukaguzi na kutoa ripoti na ni kazi ya bunge kufanyia kazi ripoti zetu ili kuhakikisha hatua zinachukuliwa na kama hakuna hatua zinazochukuliwa huo ni udhaifu wa bunge"

Hili ni jibu fasaha kwa watu makini.

watanzania tumechoshwa na tabia za wanasiasa waliowengi wanaotafuta daima kupaka viongozi wenzao mafuta kwa mgongo wa chupa. Kuna uzembe sehemu fulani unasema wazi na hili ndilo analolifanya raisi wetu kwa sasa ingawaje yeye anakwenda mbali zaidi na kutumbua pia.

wanasiasa waliolelewa na siasa zetu zilizotukuza za kuamini kiongozi huwa hakosei, wananchi wakilalamika unatafuta maneno ya kuwaambia waridhike na sio kuhoji kiongozi,

Kitendo cha mtu mkubwa kama aliyejitokeza kupambana na CAG kupiga mkwara mkali pamoja na mbinu nyingi lakini CAG akabaki na msimamo wake uleule wa kuamini katika kile anachokiamini na kuendelea kukisimamia. " Hii ni kariba ya hali ya juu ambayo kama mtu mwenye kariba hii anaweza kuwa na machungu na nchi yake ni mtu mwafaka sana kupewa uongozi wa juu"

Tatizo kubwa la viongozi wengi ni kutokujiamini kwa waliomzunguka wakisema jambo au kupinga jambo basi ingawa yeye ndiye mwenye maamuzi lakini anabaki kukaa kimya hata kwa mambo ya kipuuzi ya wazi.

ingawaje akitokea mtu mwenye kariba hiyo akawa mbinafsi asiye na machungu na nchi mtu huyo huwa anawatesa sana watu na kufanya vitu vya kipuuzi na watu wote hakuna wa kumbadilisha.

Tanzania kama nchi tusipende sana kuendekeza tabia za wanasiasa wengi za "bagenda ngenda bagaruka ngaruka" yaani wanasiasa wengi wanakuwa bendera hufuata upepo wanachosapoti wenzangu ndicho nasapoti na wanachopinga wenzangu ndicho napinga.

Tuangalie watu makini wanaoweza kutufikisha kwenye malengo ya taifa letu na Prof Asad nimeona ni mtu sahihili
Yaani sababu kubwa ya hili Ni kufanya uchunguzi na ripoti?
 
Bavicha kwenu nyie kila mtu anafaa kuwa Rais, naona mmeshamsahau Lisu, na mangoes, kuweni na msimamo mnamtaka yupi kati ya hao ambao mmekuwa mnawataja wataja.
 
.
_20190409_204516.JPG


""...IF PIANO IS OUT OF TUNE, THE MUSICIAN WILL FAIL, NO MATTER HOW MUCH OF A MUSICIAN HE MAY BE...""
 

Attachments

  • _20190409_204516.JPG
    _20190409_204516.JPG
    24.3 KB · Views: 25
Taifa linahitaji watu wachapa kazi, watu wenye misimamo katika mambo ambayo wanayaamini na binafsi ninaona Prof Asad ana Sifa ambazo naweza kudiriki kusema raisi wetu akimaliza mda wake ni mtu anayeweza kuendeleza mapambano haya aliyoyaanzisha raisi wa awamu ya Tano.

Nakumbuka waliposema CAG Utto anastaafu wengi tulijiuliza kama angeweza kupatikana mtu anayeweza kuvaa viatu vyake. Alipoteuliwa Prof Asad kuwa CAG wengi hatukumjua ila kiukweli amefanikiwa kuendeleza juhudi alizokuwa akifanya Utto na kila mtanzania leo anaridhika kwa kile anachokifanya kama CAG.

Juzi juzi CAG alihojiwa katika redio ya umoja wa mataifa akaulizwa "kila mara mmekuwa mkitoa ripoti zinazoonyesha mapungufu lakini hakuna hatua zinazoonekana kuchukuliwa juu ya mapungufu mnayoyaibua katika ripoti zenu"

na yeye akajibu "kazi yetu ni kufanya ukaguzi na kutoa ripoti na ni kazi ya bunge kufanyia kazi ripoti zetu ili kuhakikisha hatua zinachukuliwa na kama hakuna hatua zinazochukuliwa huo ni udhaifu wa bunge"

Hili ni jibu fasaha kwa watu makini.

watanzania tumechoshwa na tabia za wanasiasa waliowengi wanaotafuta daima kupaka viongozi wenzao mafuta kwa mgongo wa chupa. Kuna uzembe sehemu fulani unasema wazi na hili ndilo analolifanya raisi wetu kwa sasa ingawaje yeye anakwenda mbali zaidi na kutumbua pia.

wanasiasa waliolelewa na siasa zetu zilizotukuza za kuamini kiongozi huwa hakosei, wananchi wakilalamika unatafuta maneno ya kuwaambia waridhike na sio kuhoji kiongozi,

Kitendo cha mtu mkubwa kama aliyejitokeza kupambana na CAG kupiga mkwara mkali pamoja na mbinu nyingi lakini CAG akabaki na msimamo wake uleule wa kuamini katika kile anachokiamini na kuendelea kukisimamia. " Hii ni kariba ya hali ya juu ambayo kama mtu mwenye kariba hii anaweza kuwa na machungu na nchi yake ni mtu mwafaka sana kupewa uongozi wa juu"

Tatizo kubwa la viongozi wengi ni kutokujiamini kwa waliomzunguka wakisema jambo au kupinga jambo basi ingawa yeye ndiye mwenye maamuzi lakini anabaki kukaa kimya hata kwa mambo ya kipuuzi ya wazi.

ingawaje akitokea mtu mwenye kariba hiyo akawa mbinafsi asiye na machungu na nchi mtu huyo huwa anawatesa sana watu na kufanya vitu vya kipuuzi na watu wote hakuna wa kumbadilisha.

Tanzania kama nchi tusipende sana kuendekeza tabia za wanasiasa wengi za "bagenda ngenda bagaruka ngaruka" yaani wanasiasa wengi wanakuwa bendera hufuata upepo wanachosapoti wenzangu ndicho nasapoti na wanachopinga wenzangu ndicho napinga.

Tuangalie watu makini wanaoweza kutufikisha kwenye malengo ya taifa letu na Prof Asad nimeona ni mtu sahihili
CAG 5 Spika 0

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom