Polisi wa pikipiki kazi yao ni nini? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi wa pikipiki kazi yao ni nini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jahom, Dec 1, 2009.

  1. J

    Jahom JF-Expert Member

    #1
    Dec 1, 2009
    Joined: Aug 26, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hawa jamaa wenye pikipiki na mavazi mazuri, wakiwa na bunduki zenye akili nilidhani ni askari polisi wa kudili na ujambazi na kwamba wanatumia pikipiki ili kufika sehemu ambazo gari isingefika haraka kutokana Traffic jam.

    Sijasikia hata kazi yao moja yenye akili. Labda sijui hasa kazi yao nini kwa kuwa mara nyingi naona wanafanya bargaining njiani na watu ambao huhitaji bunduki kuongea nao. Tunaenda wapi? Tumwambie nani kuhusu hili kwa kuwa sina imani kuwa wakubwa wao hawajui kama hawa jamaa wanavizia madili tu na kwamba huenda ndio malengo waliyowekewa. Siwapendi!!!
     
  2. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #2
    Dec 1, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,611
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Wanaonekana ni majambazi pia! Siku moja nimepakia maharage kwenye gari yangu ndogo ndani ya buti natoka Ally Hasani Mwinyi road naingia kanazi street jamaa hawa hapa "wanauliza eti nimebeba nini nikawaambia maharage, fungua tuone nikawaonyesha" sasa kwa hali ya kawaida jambazi hafuatwi hivyo! kweli wanavizia dili tu njiani " HATA MIMI SIWAPENDIIII"
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,233
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Mmewaita mahali wakashindwa kushughulikia ishu?

    Au unakerwa kuwaona wanapiga misele vile?

    Na zile ishu zinazotangazwa kila mara na Afande Kova kwenye runinga una uhakika gani si za hawa jamaa?

    Au kila wakishashughulika wakubip?
     
  4. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #4
    Dec 1, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 2,106
    Likes Received: 553
    Trophy Points: 280
    nimekuwa nikijiuliza mara nyingi sana bila kupata jibu la uhakika kuhusiana na hawa askari, kwanza badala ya kuwa msaada wao wapo ktika kukutisha zaidi, wanaweza wakakusimamisha kwenye gari kabla hamjafanya chochote wao wanakuwa wamesha jiandaa kukuua, yaani kama hawana umuhimu wowote kwa jamii
     
  5. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #5
    Dec 1, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,850
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    ni njaa yao tu, maana Wajibu wao ni doria dhidi ya majambazi sio kupambana na wahuni wa daladala, hii inafanana na wale Police pale NMB Bank house hapo DSM , wanakalia kukamata gari zinazovunja sheria ya one way pale Samora..ni hatari na hawa wanaganga njaa.
     
  6. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #6
    Dec 1, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,611
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nenda pale TAZARA nyuma la jengo la RTD utawakuta wametia kitako hapo, pita basi mara wakague stika mara tairi utadhani wao ni trafiki! Halafu nasikia hao ndio wa mwisho kwenye masomo ya uaskari
     
  7. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #7
    Dec 1, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,291
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    jamani mnaweza kuta ni MFBI hao ndo maana wanazunguka zunguka tu
     
  8. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #8
    Dec 1, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,850
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    FBI wanahangaika kutwa na daladala, aah wacha masihara. nnchi ya kitu kidogo hii, iko siku na mgambo wa jiji utawakuta wanakamata na kutoza faini daladala na gari korofi, mambo habelahobela kil mtu na lwake.
     
  9. H

    Hashim Mohamed Member

    #9
    Dec 1, 2009
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 29
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wana JF nadhani tunaongozwa na hisia zetu zaidi katika mijadala kuliko uhalisia wa mambo. Kazi ya polisi ni kusimamia sheria ya nchi zisivunjwe bila kujali ni sheria ya usalama barabarani au ya makosa ya jinai. mi nadhani tusiwalaumu kwa kushughulukia makosa madogo badala yake tuwatie moyo pamoja na madogo pia waongeze bidii katika makubwa.

    Ila matatizo makubwa niliyoyaona katika hili ni wao wenyewe kuvunja sheria wakati wa ukamataji kwa kuomba rushwa.

    Na katika hili nadhani itakuwa vema kama tukitafuta namna ya kufikisha kilio chetu kwa viongozi wao ili kuwachukulia hatua za kinidhamu.
     
  10. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #10
    Dec 1, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,850
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    tatizo umesahau kuna mgawanyo wa kazi ndani ya Jeshi, lazima uconcetrate kwenye eneo lako la kazi maana utendaji na ufanisi wako utapimwa hapo.
    sasa kama kutwa unasurvey barabarani, aah Jambazi hapori barabarani, wako mitaani na kwenye maduka makubwa ya thamani na mabenki. sasa kama alivyoeleza ndugu huko juu, kuwa pale Tazara kutwa wameganda katika miti wakivizia daladala,.
    hawa wanahangaikia kitu kidogo,zipo tetesi kua wanatengeneza vitabu vyao vya receipt siku hizi, wakitoza faini ile ya juu kwa juu wanajiandikia humo na hawa submit hiyo pesa...aibu.
     
  11. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2009
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,109
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Nilitoka Tanga hivi juzijuzi, jamaa wanawaita hawa askari TIGO. Hivi kwa wale wa2 wa huko kwa nini munawaita tigo?
     
  12. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 2,194
    Likes Received: 474
    Trophy Points: 180
    Teh teh teh,wachamehe njomba,hawajui wachemaloo!!
     
  13. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #13
    Dec 1, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Sio FBI hawana hata dalili zozote, mimi wamewahi kunitoa 3,000/ nilikuwa naendesha pikipiki bila helmet (kofia) unaona walivyo na njaa, lakini nashukuru Mungu, wamekuwa wanakimbiza pikipiki, na kutokuwa na uzoefu wa barabara, wanaanguka na kufariki,

    Natamani wafe wote waishe wabaki wale wenye faida na jamii tu.
     
  14. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #14
    Dec 1, 2009
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,510
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Mkuu Nguvumali,

    Ni kweli kabisa hawa police walinikamata siku moja eti nimevunja sheria ya one way na walitaka niwape chochote ili wasinipeleke central police station. Niligoma kutoa rushwa na nikawaambia niko tayari wanipeleke lakini ajabu hakuna mmoja wao aliyekubali kuingia kwenye gari twende kituoni.

    Hao police wa pikipiki kwa kweli wakati mwingi hawafuati majambazi wala nini. Siku moja nilikuta wamepack pikipiki yao mahali wakanisimamisha na kuniuliza kwa nini sijafunga mkanda, you can imagine ilikuwa ni kwenye barabara ya vumbi huko maeneo ya mabibo. Nikawauliza kama wanajua maana ya kufunga mkanda na kwa nini uwa tunafunga mkanda. Wakasema hiyo ni sheria. Nikawaambia hiyo sheria naijua sana lakini katika barabara ile iliyojaa maandaki siwezi kuendesha kwa kasi zaidi ya KM 10 kwa saa nafunga mkanda wa kitu gani?

    Utendaji wao inabidi uangaliwe upya. Kwa sasa wanaganga njaa badala ya kufanya kazi tulinayotarajia wawe wanafanya.

    Tiba
     
  15. M

    Mundu JF-Expert Member

    #15
    Dec 1, 2009
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,719
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kazi yao ni kula rushwa tu. kila siku kuwapiga mabao waendesha magari hususan dldl. Wanafanya kazi za askari wa usalama barabarani. Tofauti ni kuwa wanabeba bunduki za kuulia.
     
  16. J

    Jahom JF-Expert Member

    #16
    Dec 1, 2009
    Joined: Aug 26, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Thoughts become things when are operationalised. Hisia hazitoki kwa alinacha, bali ni kwa mambo yanayotuzunguka. Shughuli ngapi za majambazi zimekamilika mchana kweupe na wao kujificha? (TKM NMB walikuwa wapi?) Au walikuwa wanapambana na majambazi wengine ambao record hazipo? Unahitaji bunduki kukamata stika, asiyefunga mkanda, aliyebeba maharage, asiyevaa helemet n.k? Kuna tatizo limeachwa kwa makusudi na hao unaodhani wanaweza kuchukua hatua za kinidhamu.
    Askari hao wamekuwa kero kuliko kutokuwepo. Walinikamata wakaniacha kwa kauli "hana hela achana naye"
     
  17. nyaunyau

    nyaunyau Senior Member

    #17
    Dec 1, 2009
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 121
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    WanaJF Askari hana mpaka katika kazi,ukamataji wa makosa ni wajibu wa kila askari awapo kazini au offduty ni kwa makosa yote yanayotendeka mbele yake kukamata na kufikisha kituoni kwa hatua zaidi za kisheria,kero kubwa ni ukamataji wa makosa kwa nia ya kujipatia chochote toka kwa mtuhumiwa.
     
  18. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #18
    Dec 1, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,320
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160

    Mundu Umemaliza! wale ni rushwa tu
     
Loading...