Point Blank: Pale tunapoukataa udhaifu kwa kutumia vitisho

Point Blank: Pale tunapoukataa udhaifu kwa kutumia vitisho

Joined
Jul 3, 2018
Posts
76
Reaction score
130
Kukataa sifa ya udhaifu hadharani ni kukiri kuwa u dhaifu pasipo mdhaifu kujua. Yamkini, ni kwa bahati mbaya mtu mmoja au taasisi moja yaweza kuona mambo au viashiria vya utendaji hafifu vya mtu au taasisi nyingine na kujiridhisha kwamba tatizo ni udhaifu (incapacity) kitabia, kiutendaji, kimfumo au kimwenendo kwa ujumla. Kama ndivyo, busara zinaelekeza mlengwa wa udhaifu anakuwa amesaidiwa kwa sababu anakuwa amepata fursa ya kujichunguza ili kuona udhaifu wake upo katika nyanja zipi za maisha yake au utendaji wake au wa taasisi yake. Ni fursa nzuri ya kufanya marekebisho.

Ikiwa mtu au taasisi iwayo yote itabainika ina udhaifu na kisha mtu au mkuu wa taasisi mwenye dhamana akaukataa udhaifu tena kwa nguvu kubwa na mihemko ni dhahiri MTU AU TAASISI HIYO INAKUWA IMETHIBITISHA KUWA NI DHAIFU BILA SHAKA. Naam! Kuukataa udhaifu ni udhaifu wenyewe! Tena kwenye media kunafanya hata wale ambao walikuwa hawakujui kuwa ni dhaifu kiasi gani wanakujua vema.

Weakness is just weakness it can never be treated as an offence anyway!
I stand to be corrected (This is my weakness).
 
Nisaidie kujua silaha kuu ya incompetent person
 
Na ni muhimu sana mtu kujua udhaifu(weakness ) wako ili uufanyie kazi,either kwa kujiendeleza au kama upo kwenye nafasi ya kuajiri au kuteua basi uajiri au uteue watu watakao cover weakness zako
 
Hakuna kitu hapo hii ni hujuma na Mungu ni mkubwa kaibumburua kwa mapenzi yake. Hii udhaifu wa Bunge it was a weapon in their disporsal na ilitumika tu kama silaha ya maangamizi but ashukuriwe Mungu silaha yenyewe was not well guided and as a result not precise and accurate, it is now a causality causing friendly fire. Acha Bunge kuitwa dhaifu huko nyuma hata kiongozi mkuu alishaitwa hivyo, tueleze wapi ambapo kiongozi yeyote wa serikali iliyopita alisafiri nje akatamgazia ulimwengu mzima, kiranja mkuu wetu ni dhaifu na akabaki salama.
 
Hakuna kitu hapo hii ni hujuma na Mungu ni mkubwa kaibumburua kwa mapenzi yake. Hii udhaifu wa Bunge it was a weapon in their disporsal na ilitumika tu kama silaha ya maangamizi but ashukuriwe Mungu silaha yenyewe was not well guided and as a result not precisely and accurately, it is know a causality causing friedly fire. Acha Bunge kuitwa dhaifu huko nyuma hata kiongozi mkuu alishaitwa hivyo, tueleze wapi ambapo kiongozi yeyote wa serikali iliyopita alisafiri nje akatamgazia ulimwengu mzima, kiranja mkuu wetu ni dhaifu na akabaki salama.
Asad alisema kwa faida yetu watanzania na udhaifu wa Bunge ni kwa hasara yetu-so mnaweza kuchagua upande muutakao but in the end-wote tutaathirika in one way or another
 
Asad alisema kwa faida yetu watanzania na udhaifu wa Bunge ni kwa hasara yetu-so mnaweza kuchagua upande muutakao but in the end-wote tutaathirika in one way or another

Alisemea wapi? Alisema wskati gani? Mimi kwangu ndio tatizo lilipo? Title yake si sehemu ya washauri wa serikali na Rais na hata Spika na Bunge? Una mshauri Rais UNO? Hebu tutoleni hapa chuki zenu za kichini kichini xisizo na tija.
 
Alisemea wapi? Alisema wskati gani? Mimi kwangu ndio tatizo lilipo? Title yake si sehemu ya washauri wa serikali na Rais na hata Spika na Bunge? Una mshauri Rais UNO? Hebu tutoleni hapa chuki zenu za kichini kichini xisizo na tija.
Wewe ni rais au spika? je unajuaje kama hajawashauri? by the way shida yenu hapa ni nini?kusema hadharani kwamba Bunge ni dhaifu au? hivi angesemea huko UN ila akasema opposite tungeziona pia hizi sarakasi-Mtu mstarabu anaweza akachukua content tu na akaifanyia kazi na asijari hiyo content imetolewa wapi-Bahati mbaya kichaa akiwa uchi labda ana oga akaja kichaa mwingine akachukua nguo za ataanza kufukuza hivyo hivyo-Hicho ndo tunakiona kwa supika
 
Hakuna kitu hapo hii ni hujuma na Mungu ni mkubwa kaibumburua kwa mapenzi yake. Hii udhaifu wa Bunge it was a weapon in their disporsal na ilitumika tu kama silaha ya maangamizi but ashukuriwe Mungu silaha yenyewe was not well guided and as a result not precise and accurate, it is now a causality causing friendly fire. Acha Bunge kuitwa dhaifu huko nyuma hata kiongozi mkuu alishaitwa hivyo, tueleze wapi ambapo kiongozi yeyote wa serikali iliyopita alisafiri nje akatamgazia ulimwengu mzima, kiranja mkuu wetu ni dhaifu na akabaki salama.
Kwani kusema kuwa Bunge ni dhaifu kuna mipaka ya wapi pa kusemea!!

Mbona viongozi wetu wakitoka huko nje wanasema kuwa nchi zetu za Afrika ni nchi Changa,maskini ,zenye Miundo mbinu dhaifu , Elimu duni, Teknolojia dhaifu au duni n.k.?
Je, nao tuwaone kuwa wanachafua taswira ya nchi zetu?
Ukweli unasemwa ili Dunia kama kijiji waangalie kama wanaweza kutupa mawazo au kutusaidia kuvuka tulipo bila kuathiri Uhuru wa watu.

Prof. Asad amenifanya niwaamini sana na kuwaheshimu sana wasomi Wachamungu.
Kumbe elimu bila kuwa na imani ya kujua jema na baya ni uharibifu na ubinafsi juu ya ardhi aliyotupa BWANA MUNGU.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wewe ni rais au spika? je unajuaje kama hajawashauri? by the way shida yenu hapa ni nini?kusema hadharani kwamba Bunge ni dhaifu au? hivi angesemea huko UN ila akasema opposite tungeziona pia hizi sarakasi-Mtu mstarabu anaweza akachukua content tu na akaifanyia kazi na asijari hiyo content imetolewa wapi-Bahati mbaya kichaa akiwa uchi labda ana oga akaja kichaa mwingine akachukua nguo za ataanza kufukuza hivyo hivyo-Hicho ndo tunakiona kwa supika
Alisemea wapi? Alisema wskati gani? Mimi kwangu ndio tatizo lilipo? Title yake si sehemu ya washauri wa serikali na Rais na hata Spika na Bunge? Una mshauri Rais UNO? Hebu tutoleni hapa chuki zenu za kichini kichini xisizo na tija.
Tatizo lako unatanguliza mihemko kama ni chuki basi mlaumu CAG basi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wewe ni rais au spika? je unajuaje kama hajawashauri? by the way shida yenu hapa ni nini?kusema hadharani kwamba Bunge ni dhaifu au? hivi angesemea huko UN ila akasema opposite tungeziona pia hizi sarakasi-Mtu mstarabu anaweza akachukua content tu na akaifanyia kazi na asijari hiyo content imetolewa wapi-Bahati mbaya kichaa akiwa uchi labda ana oga akaja kichaa mwingine akachukua nguo za ataanza kufukuza hivyo hivyo-Hicho ndo tunakiona kwa supika

Wakati una ya andika haya ulizingatia vuguvugu la kisiasa kwa wakati huu hapa nchini? Umezingatia barua ya Zitto kuntetea CAG huko kwa watetea demokrasia ya mashoga? Umezingatia harakati za Zitto za maisha yake ya kisiasa na hizi tetesi za kina Msiba kwa mfano kuwa nani walikuwa nyuma yake na pengine wako hadi hivi leo?

Awamu ya 4 Zitto alisha kuwa moja ya kiongozi wa juu katika muhimili huu wa Bunge, alisha andika barua kwa mabwana zao kumshitaki Spika?
 
Kukataa sifa ya udhaifu hadharani ni kukiri kuwa u dhaifu pasipo mdhaifu kujua. Yamkini, ni kwa bahati mbaya mtu mmoja au taasisi moja yaweza kuona mambo au viashiria vya utendaji hafifu vya mtu au taasisi nyingine na kujiridhisha kwamba tatizo ni udhaifu (incapacity) kitabia, kiutendaji, kimfumo au kimwenendo kwa ujumla. Kama ndivyo, busara zinaelekeza mlengwa wa udhaifu anakuwa amesaidiwa kwa sababu anakuwa amepata fursa ya kujichunguza ili kuona udhaifu wake upo katika nyanja zipi za maisha yake au utendaji wake au wa taasisi yake. Ni fursa nzuri ya kufanya marekebisho.
Ikiwa mtu au taasisi iwayo yote itabainika ina udhaifu na kisha mtu au mkuu wa taasisi mwenye dhamana akaukataa udhaifu tena kwa nguvu kubwa na mihemko ni dhahiri MTU AU TAASISI HIYO INAKUWA IMETHIBITISHA KUWA NI DHAIFU BILA SHAKA. Naam! Kuukataa udhaifu ni udhaifu wenyewe! Tena kwenye media kunafanya hata wale ambao walikuwa hawakujui kuwa ni dhaifu kiasi gani wanakujua vema.
Weakness is just weakness it can never be treated as an offence anyway!
I stand to be corrected (This is my weakness).

Umenena. Bora basi chombo kinachokataa udhaifu kingetumia maneno ya hekima kufanya hivyo. Lakini kwa kutumia vitisho, mabavu na mwelekeo wa kuunyesha umma kuwa huyo mwenzake siyo chochote wala lolote, ndio amethibitisha pasiop shaka yoyote kuwa siyo tu ni dhaifu bali pia chombo hicho kinaongozwa na mawazo yake ni kijima.Chombo cha wananchi hakiwezi kuwa chombo cha mabavu namna ile. Ishara kuwa majukumu mazito tumekabidhi kwa watu wepesi mno. Tumekabidhi kwa watu ambao wanatumia mabavu na vitisho kulazimisha kuenea kwenye nafasi walizowekwa.
 
Kama Prof. Assad anapitia humu, mimi naomuomba tu kwa moyo mkunjufu awe na moyo mkuu na azingatie kuwa kazi anayoifanya siyo ya mtu bali ya Mungu mwenyewe. Kazi yoyote ya kutumikia watu kwa uaminifu ni kazi ya kumtumikia Mungu mwenyewe. Prof. Assad asiwape nafasi binadamu wenye imani haba na wenye nia ovu kushinda kirahisi. Siku hizi nchi hii inao viongozi wa ajabu sana; watu ambao kipaumbele chao siyo ustawi wa wananchi bali utukufu wao binafsi. Kwa hiyo kauli yoyote inayowapunguzia utukufu wao watatka inyamazishwe milele! Tumeona hata wasomi wetu wa vyuo vikuu na watumishi wa Mungu wakilazimishwa kuasi wito wao. Njia ya kumnyamazisha Prof. Assad na kumlazimisha kuachia uCAG! Asikubali kamwe mahali pa kuacha kazi yake iliyotukuka. Kwani kwa kufanya atakuwa ametenda dhambi kubwa. Afike kwenye kamati ya Bunge, ajibu hoja zao kisha arudi kutumikia watu wa Mungu. Naye Mungu bila shaka yoyote ataendelea kumlinda na kumbariki.
 
Kukataa sifa ya udhaifu hadharani ni kukiri kuwa u dhaifu pasipo mdhaifu kujua. Yamkini, ni kwa bahati mbaya mtu mmoja au taasisi moja yaweza kuona mambo au viashiria vya utendaji hafifu vya mtu au taasisi nyingine na kujiridhisha kwamba tatizo ni udhaifu (incapacity) kitabia, kiutendaji, kimfumo au kimwenendo kwa ujumla. Kama ndivyo, busara zinaelekeza mlengwa wa udhaifu anakuwa amesaidiwa kwa sababu anakuwa amepata fursa ya kujichunguza ili kuona udhaifu wake upo katika nyanja zipi za maisha yake au utendaji wake au wa taasisi yake. Ni fursa nzuri ya kufanya marekebisho.

Ikiwa mtu au taasisi iwayo yote itabainika ina udhaifu na kisha mtu au mkuu wa taasisi mwenye dhamana akaukataa udhaifu tena kwa nguvu kubwa na mihemko ni dhahiri MTU AU TAASISI HIYO INAKUWA IMETHIBITISHA KUWA NI DHAIFU BILA SHAKA. Naam! Kuukataa udhaifu ni udhaifu wenyewe! Tena kwenye media kunafanya hata wale ambao walikuwa hawakujui kuwa ni dhaifu kiasi gani wanakujua vema.

Weakness is just weakness it can never be treated as an offence anyway!
I stand to be corrected (This is my weakness).
Hawana njia nyingine zaidi ya kutisha,vinginevyo warudi kwenye kuteka,viroba,wahamiaji na biashara ya kununua binadamu a.k.a kuunga mkono juhudi,juhudi uchwara.
 
Kama Prof. Assad anapitia humu, mimi naomuomba tu kwa moyo mkunjufu awe na moyo mkuu na azingatie kuwa kazi anayoifanya siyo ya mtu bali ya Mungu mwenyewe. Kazi yoyote ya kutumikia watu kwa uaminifu ni kazi ya kumtumikia Mungu mwenyewe. Prof. Assad asiwape nafasi binadamu wenye imani haba na wenye nia ovu kushinda kirahisi. Siku hizi nchi hii inao viongozi wa ajabu sana; watu ambao kipaumbele chao siyo ustawi wa wananchi bali utukufu wao binafsi. Kwa hiyo kauli yoyote inayowapunguzia utukufu wao watatka inyamazishwe milele! Tumeona hata wasomi wetu wa vyuo vikuu na watumishi wa Mungu wakilazimishwa kuasi wito wao. Njia ya kumnyamazisha Prof. Assad na kumlazimisha kuachia uCAG! Asikubali kamwe mahali pa kuacha kazi yake iliyotukuka. Kwani kwa kufanya atakuwa ametenda dhambi kubwa. Afike kwenye kamati ya Bunge, ajibu hoja zao kisha arudi kutumikia watu wa Mungu. Naye Mungu bila shaka yoyote ataendelea kumlinda na kumbariki.

Elewa tu kuwa their own plots have become their ruins, hivyo tu, principle ya Kiungu hiyo, wewe mshauri ang'ang'anie uCAG kakika haya mazingira aliyo sababisha meenyewe tuone hatima itakuwaje?
 
Back
Top Bottom