Picha iliyonivutia leo hii

Picha iliyonivutia leo hii

Hii ni dharau kubwa kwetu kama wa TZ,hainiingii akilini na wala sitaki kuamini kuwa huyu nimuonaye ni Rais wangu.Hapo angeweza kupeleka baadhi ya wajumbe tu walioandamana naye ili wajifunze shughuli yote inayofanyika hapo kama lengo ni kuona wenzetu wanavyofanya.

Humjui JK wewe, ni raisi sikivu asiyependa aletewe taarifa, anataka ajionee mwenyewe,hukuona kule jamaica!???
 
​
Rais Dkt.Jakaya Mrisho Kikwete akikutana na Rais wa Malawi Mhe.Joyce Banda mjini Maputo Msumbiji leo asubuhi kuzungumzia kutafuta suluhu katika mgogoro wa mpaka kati nchi hizo uliopo kwenye ziwa Nyasa.Wakati wa mazungumzo hayo Marais hao wawili wameelezea nia ya nchi zao kufikia suluhu kwa njia za kidiplomasia kupititia kamati maalumu iliyoundwa kushughulikia mgogoro huo (picha na Freddy Maro).
 
Amewadangaya wakweree wenzie kuwa atawajengea kiwanda pale Kiwangwa ili wapate soko la kuuzia mananasi yao mpaka leo ziiiiiiiii!! Mkweree anakata mbuga tu kwenda kutalii.

Mambo mengine humu j/f yanaenda sana kwenye chuki binafsi? Na kuwa na mtazamo wa juuu juuu? na dhani kwa maneno ya jazba yanapendeza yakija na benchmarking na evidence fulani kwa mfano ni kwanini unataka tuamini tanzani ipo nyuma ya malawi na zambia, ama kenya na uganda? na kama kuna ahadi twambie aliahidi kujenga kwa kutoa fedha yake ama kama serikali lini na kwa ushahidi tusilishane kasa kwa sababu kwa upande mmoja hauna nafasi ya kujitetea jamvini
 
Mangimeli unakurupuka wewe au tuseme upenzi wako kwa JK umekuziba fahamu. Kwani umeambiwa kuwa hiyo mbegu ikiletwa Tanzania haioti? Acha ujinga hiyo mbegu gani wakati mananasi yenyewe ni viduchu ukilinganisha na ya kwetu? Kwa taarifa yako unachosema ni kutafuta kulumbana tu ili nawe uonekane umechangia. Tatizo langu si mbegu bali Kikwete na mchango wake kwa wakulima na si kujitia tia anajua kujifunza wakati hakuna anachofanya cha kuonyesha amejifunza. Anapenda kuzurura finito.



mkuu naunga hoja na kabla ya kulima mananasi na kuuza nje je soko la ndani tu tukitumia mananasi yalipo nchini na kuwawezesha wakulima hayo mananasi viwanda vinaweza kufunguliwa vya juice na kutengeneza juice na ikauzika nchini kuliko leo watu wanaingiza juice kutoka nje na nyingine zina madhara kwa binadamu na kama kungekuwa na juice za kutosha mananasi chalinze machungwa tanga wangeweka restriction kwenye kuingiza juice kutoka nje kwa kuongeza ushuru ili watengeneza juice standard nzuri ya nchini wapate soko lao, ajira, kipato kwa watu vinaongezeka.
 
430271_515471278467895_2121168354_n.jpg
 
Hapo che Nkapa vije? kifuani-- au bullet proof nini??
8E9U9910.JPG



Rais Mstaafu awamu ya Pili Ali Hassan Mwinyi akisisitiza jambo wakati alipokuwa katika mazungumzo na viongozi mbali mbali akiwemo Rais Mstaafu awamu ya Tatu Mhe. Benjamim William Mkapa (kushoto), Jaji Mkuu Othman Chande (wapili kushoto), Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Sadik Meck Sadik (watatu kushoto) pamoja na Katibu Mkuu kiongozi Balozi Ombeni Sefue jana jioni wakati wa futari iliyoandaliwa nyumbani kwa Balozi Sefue jijini Dar es Salaam kwa ajili ya viongozi mbalimbali serikalini. (Picha na Freddy Maro).​
 
Watanzania wenzangu Tunda linalo itwa Nanasi kwa Tanzania linastawi sana tatizo kubwa la zao hili ni soko nadhani wtz ni mashahidi juu ya hili, Kikwete rais wetu sio lazima akashangae huko Accra juu kilimo hicho cha Mananasi labda akashangae mashine za kutunza hayo matunda. Labda kinachomponza Rais wetu ni kutojipa muda wa kuwatembelea wakulima wa nchi yake na kusikiliza shida zilizopo, Tanzania ina matunda mengi Machungwa, Embe,Mapasheni, Maepols, na mengine mengi yote yanapatikana hapa Tanzania lakini yote haya yanaachwa yaoze wafanyabiashara au serikali wanaagiza Juice toka nchi za Oman,Dubai,South Afrika Maleysia,na nchi nyingine yote haya Ni uwezo mdogo wa kufikiri wa Viongozi wetu wa Tanzania tunalalamika uchumi wa nchi hii unayumba kumbe viongozi wetu kazi yao ni kutalii tu kiongozi wa nchi alienda kuangalia shamba la Nyanya Nje ya nchi akatoka na sifa kemkem juu ya kilimo cha Nyanya amesahau ya kwamba Miaka yote nyanya inalimwa hapa Tz mikoa ya Iringa, Morogoro,Tanga,Mbeya na mikoa hii yote haina soko la kuuzia zao lao hata kujenga kiwanda cha kusindika hili zao la nyanya kiongozi anakaa kulia lia tu, kiongozi ambaye sio mbunifu ni hatari kwa maisha ya wengine angepunguza Safari zake za nje fedha yetu tukanunua mtambo mmoja wa kusindika matunda pengine nchi ingepiga hatua kubwa na pengine shida za wtz zingepungua.
 
Back
Top Bottom