Ombi/Wazo: Msaada kwa familia ya Mtoi

Ombi/Wazo: Msaada kwa familia ya Mtoi

Tuko

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2010
Posts
11,180
Reaction score
7,355
Ndugu wanaJF

Kama ilivyo kwa members wengine, jumuiya za wapenda demokrasia na wanachi wote kwa ujumla, mimi ni mojawapo ya walioguswa sana na kifo cha ghafla cha Ndugu Mohamed Mtoi.

Naguswa zaidi nikiangalia picha zilizoenea kwenye mitandao ya kijamii zikionyesha Ndg Mtoi akiwa na familia yake, mke na watoto wawili wadogo.

Mtoi ametangulia mbele ya haki katikati ya harakati za kutetea maslahi ya watanzania WOTE kwa nafasi yake. Naamini vijana wengi wapo katika nafasi kama hizo kupitia vyama na forums tofauti, na ni matumaini yangu kuwa hawataogopa au kukatishwa tamaa na kifo cha kijana Mohamed Mtoi.

Najua kuna juhudi nyingi zimefanyika na zinaendelea kufanyika.

Sina uhakika kama wazo langu litaongeza chochote kwenye mipango na juhudi hizo, bali napenda kupendekeza yafuatayo

1. Chama cha Demokrasia na maendeleo, kiratibu zoezi la kushirikisha wanachama na wapenda maendeleo wote kutoa rambirambi, lakini zaidi ya rambirambi mchango utakaowezesha watoto wa Mtoi kupata huduma muhimu za elimu. Sijui economic background ya Mtoi, ndugu wala jamaa zake, lakini naamini kama Mtoi alivyolitolea kutuhudumia kupitia CHADEMA, ni jambo la heri na sisi tukichangia chochote kuiwezesha familia yake.

2. Naomba chama kifungue mfuko maalumu wa elimu ya watoto wa Mtoi, na authorized personnel wa chama kupitia verified IDs watupe maelekezo na kuhamasisha kupitia mitandao ya kijamii jinsi tunavyoweza kutoa michango yetu kwenye mfuko huo

3. Katika kufanikisha hilo, naomba wahusika wafungue uzi maalumu hapa JF utakaotuongoza namna ya kufanya, lakini pia wafungue akaunti maalumu Facebook (ambako Mtoi alikuwa active), itakayotambulika na kutangazwa hapa na kwingine, kwa maudhui yale yale ya kuelekeza na kuhamasisha wadau kuchangia mfuko wa elimu ya watoto wa Mtoi.

Nitangulize samahani kama kwa namna moja au nyingine pendekezo hili litamkera yeyote, na nikaribishe mawazo zaidi kuboresha wazo hili

Asanteni
 
Kwa maoni yangu naonelea mfuko huo uwe maalumu kwa wahanga wanaofariki katika harakati za ukombozi, na isiwe kwa mtu mmoja. Jana ilikuwa Mtoi, siku nyingine atakuwa kamanda mwingine ambaye familia yake itakuwa katika mazingira na mahitaji sawa na ya hayati Mtoi. Ni wazo langu tu.
 
Ni wazo jema sana na huu ndiyo uzalendo. Mtoi amefia vitani akitetea kile ambacho jamii inakihitaji ukombozi.



Kama jamii ya Great Thinkers tunahitaji kukubali Mohamed Mtoi alikuwa mchango mkubwa katika maendeleo ya Tanzania hasa katika kutoa elimu mbalimbali na kuhubiri amani pia.

Tunasubiri moderators watatoa mwongozo.

Mungu ailaze roho mahali pema peponi amina
 
Kwa maoni yangu naonelea mfuko huo uwe maalumu kwa wahanga wanaofariki katika harakati za ukombozi, na isiwe kwa mtu mmoja. Jana ilikuwa Mtoi, siku nyingine atakuwa kamanda mwingine ambaye familia yake itakuwa katika mazingira na mahitaji sawa na ya hayati Mtoi. Ni wazo langu tu.

Asante kwa mawazo mazuri mkuu
 
Allah ampe pumziko la amani. . . .Ampe kauli thabit,insha'Allah , ash shahad liwe neno lake. . ..

Jamani hivi kujiuliza tu. . .. . Sisi wananchi tunawaza haya viongozi wanasemaje??! Harambee za vyama ni wanachama, kadi zinalipiwa, na mengineyo. . .chama hakiwezi kusaidia kila mwanachama kweli au familia yake. . . . .Lakini mambo kama haya ya watu waliokuwa nguzo za idara ndani ya chama kuanza kufikiriwa na wanachama badala ya taasisi sii sawa kabisa, wataoelewa sawa ila ukweli utabaki kuwa hili si sawa!!!!!

Tumchangie huyu na wengine lakini ifikie wakati wanaojitoa sana lazima wao na familia zao zipate faraja wakati kama huu kutoka katika taasisi. . . . .
 
Kwa maoni yangu naonelea mfuko huo uwe maalumu kwa wahanga wanaofariki katika harakati za ukombozi, na isiwe kwa mtu mmoja. Jana ilikuwa Mtoi, siku nyingine atakuwa kamanda mwingine ambaye familia yake itakuwa katika mazingira na mahitaji sawa na ya hayati Mtoi. Ni wazo langu tu.

Exactly. . . .Uko sahihi kabisa hili liwe chachu ya kuangalia kwa mapana zaid hii changamoto. .. . Lipate sura ya kitaasisi zaidi hata kama ya hisani lakini lisiwe kwa mtu mmoja mmoja kila baada ya tukio ndio tustuke

Hakika alikuwa mkombozi na yawezekana msiba wake na spirit yake ikawa mwanzo wa wahanga wengine kupata msaada na faraja

Ikifanikiwa mohamed mtoi liwe jina la taasisi au lolote litakaloonekana linafaa

Allah akupumzisha mahala pema Mohamed wewe na wengine mliotutangulia
 
Last edited by a moderator:
Ni wazo zuri sanaa, ambalo tunaweza kuliboresha na likaweza kuwanufaisha wanaharakati wengi zaidi wanaokufa wakiwa wanatetea jamii ya watanzania, embu fikiria kama lingetolewa kipindi kile cha Mwangosi, leo hii tungekuwa tayari tumeshaifikia familia ya Mtoi
 
Safi sana mkuu. Wekeni taratibu hapa tuweke visenti vyetu kwa mpiganaji.
Kitu kimoja najua ari hii na nguvu hii haitakufa kamwe;mohammed kafa lakini mageuzi hayatakufa.

Namwombea Mwenyezi Mungu ailaze roho ya mohammed Mtoi pahala pema peponi.

Na namwombea Mzee Edward Lowassa ashinde uchaguzi huu in he name of Jesus Christ.Amen!!
 
Back
Top Bottom