GE2025 Ofisi ya TLS Makao Makuu imezingirwa na Askari Polisi

GE2025 Ofisi ya TLS Makao Makuu imezingirwa na Askari Polisi

Matukio, Taarifa, Habari na Mijadala ya Wananchi WAKATI wa Mchakato wa Uchaguzi Mkuu 2025

Dalton Elijah

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2022
Posts
962
Reaction score
1,978
The Tanganyika Law Society
The Bar Association Of Tanzania Mainland
22 SEPTEMBA 2025.

TAARIFA KWA WANACHAMA WA TLS NA WATEJA WANAOFIKA KUPATA HUDUMA MAKAO MAKUU YA TLS.

Leo, Ofisi ya Makao Makuu ya TLS imezingirwa na askari. Tunaiona hali hii kama "ulinzi" ulioongezwa, japokuwa tungependa nguvu na rasilimali hizi zingeelekezwa kuwatafuta na kuwaokoa ndugu zetu waliopotezwa ambapo kwa siku moja tu wote wangeweza kurejeshwa na kuungana na familia zao.
TLS itaendelea kutimiza wajibu wake kwa ueledi na bila woga, upendeleo, hofu wala husda katika kuhakikisha Utawala wa Sheria na Haki za Binadamu zinasimamiwa na kuheshimiwa.

Kwa sasa, tunaendelea na taratibu za mazungumzo zilizokwisha anza na mamlaka stahiki ili kuhakikisha vitendo na vituko vinavyofanywa na baadhi ya askari wa Polisi ndani ya maeneo ya Mahakama au wakati wa utimizwaji wa majukumu mbalimbali ya kisheria dhidi ya Mawakili na Wananchi vinakomeshwa mara moja.

Tunawasihi mawakili wote kubaki na tahadhari na kutochokozeka kwa uchokozi huu wa makusudi unaofanywa dhidi yao na Jeshi la Polisi na kutii maelekezo ya Baraza la Uongozi tuliyowasilisha kwenu kwa maandishi kuhusu umuhimu wa kutoa nafasi kwa mazungumzo yaliyokwisha anza.Ni jukumu letu sisi viongozi kushughulikia jambo hili kwa haraka na kwa wakati na kutoa mrejesho kwenu kwa wakati. Umoja wetu na nidhamu yetu ni silaha kubwa ya kulinda heshima ya taaluma yetu na haki za wananchi.

HATUTAOGOPA KUSIMAMIA HAKI NA KUPINGA DHULUMA.
Imetolewa na Baraza la Uongozi la TLS
BONIFACE A. K. MWABUKUSI
RAIS-TLS



1758523750353.png

G1bk-5NWYAAItj8.jpeg
 

Attachments

  • 1758522958632.jpg
    1758522958632.jpg
    101.6 KB · Views: 31
Ikiwa ni siku nne tu tangu Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS) kilipotoa taarifa rasmi iliyohusisha kusitisha baadhi ya shughuli za mawakili wote nchini ikiwemo misaada ya kisheria na kutangaza uwepo wa maandamano ya amani, leo hii tena Baraza la Uongozi la TLS limetoa taarifa kwamba makao makuu ya chama hicho kimezingirwa na askari polisi.

Katika taarifa ya awali (tarehe 18/09/2025), TLS ilieleza wazi malalamiko yake dhidi ya vitendo vya askari Polisi ndani ya maeneo ya Mahakama, ikiwemo kudhalilisha mawakili na wananchi waliokuwa wakitimiza majukumu yao ya kisheria. Hatua ile ilikusudia kulinda heshima ya taaluma ya uwakili na kusimama kidete katika utawala wa sheria na haki za binadamu.

Leo (22/09/2025), taarifa ya TLS imethibitisha kwamba makao makuu ya chama yamezingirwa na askari. Ingawa chama kimeeleza kuwa hali hii inaweza kuonekana kama “ulinzi,” TLS imesisitiza kuwa rasilimali hizi zingetumika vizuri zaidi kwa kuwatafuta na kuwaokoa ndugu zetu waliopotezwa jambo ambalo lingewezekana kwa siku moja tu.

Licha ya mazingira haya magumu, TLS imesisitiza kwamba itaendelea kutekeleza majukumu yake kwa ueledi, bila hofu, upendeleo wala husuda, huku mazungumzo na mamlaka husika yakiendelea ili kukomesha vitendo vya udhalilishaji dhidi ya mawakili na wananchi.

Aidha, TLS imewataka mawakili wote kubaki na tahadhari, kutochokozeka kwa uchokozi wa makusudi, na kuendelea kutii maelekezo yaliyotolewa na Baraza la Uongozi. Umoja na nidhamu vimetajwa kama silaha kuu ya kulinda heshima ya taaluma na haki za wananchi.

Msimamo wa TLS umebaki pale pale: 👉🏽 Hatutaogopa kusimamia haki na kupinga dhuluma

PIA SOMA: TLS Yacharuka Juu ya Vitendo Vya Udhalilishaji Wa Mawakili (Tukio la Kupigwa Kwa Wakili Mahinyila).
​

22 SEPTEMBA 2025.​

TAARIFA KWA WANACHAMA WA TLS NA WATEJA WANAOFIKA KUPATA HUDUMA​
MAKAO MAKUU YA TLS.

Leo, Ofisi ya Makao Makuu ya TLS imezingirwa na askari. Tunaiona hali hii kama “ulinzi” ulioongezwa, japokuwa tungependa nguvu na rasilimali hizi zingeelekezwa kuwatafuta na kuwaokoa ndugu zetu waliopotezwa ambapo kwa siku moja tu wote wangeweza kurejeshwa na kuungana na familia zao.

TLS itaendelea kutimiza wajibu wake kwa ueledi na bila woga, upendeleo, hofu wala husda katika kuhakikisha Utawala wa Sheria na Haki za Binadamu zinasimamiwa na kuheshimiwa. Kwa sasa, tunaendelea na taratibu za mazungumzo zilizokwisha anza na mamlaka stahiki ili kuhakikisha vitendo na vituko vinavyofanywa na baadhi ya askari wa Polisi ndani ya maeneo ya Mahakama au wakati wa utimizwaji wa majukumu mbalimbali ya kisheria dhidi ya Mawakili na Wananchi vinakomeshwa mara moja.

Tunawasihi mawakili wote kubaki na tahadhari na kutochokozeka kwa uchokozi huu wa makusudi unaofanywa dhidi yao na Jeshi la Polisi na kutii maelekezo ya Baraza la Uongozi tuliyowasilisha kwenu kwa maandishi kuhusu umuhimu wa kutoa nafasi kwa mazungumzo yaliyokwisha anza.Ni jukumu letu sisi viongozi kushughulikia jambo hili kwa haraka na kwa wakati na kutoa mrejesho kwenu kwa wakati. Umoja wetu na nidhamu yetu ni silaha kubwa ya kulinda heshima ya taaluma yetu na haki za wananchi.

HATUTAOGOPA KUSIMAMIA HAKI NA KUPINGA DHULUMA.
​
Imetolewa na Baraza la Uongozi la TLS

IMG_6885.jpeg
 
The Tanganyika Law Society
The Bar Association Of Tanzania Mainland
22 SEPTEMBA 2025.

TAARIFA KWA WANACHAMA WA TLS NA WATEJA WANAOFIKA KUPATA HUDUMA MAKAO MAKUU YA TLS.

Leo, Ofisi ya Makao Makuu ya TLS imezingirwa na askari. Tunaiona hali hii kama "ulinzi" ulioongezwa, japokuwa tungependa nguvu na rasilimali hizi zingeelekezwa kuwatafuta na kuwaokoa ndugu zetu waliopotezwa ambapo kwa siku moja tu wote wangeweza kurejeshwa na kuungana na familia zao.
TLS itaendelea kutimiza wajibu wake kwa ueledi na bila woga, upendeleo, hofu wala husda katika kuhakikisha Utawala wa Sheria na Haki za Binadamu zinasimamiwa na kuheshimiwa.

Kwa sasa, tunaendelea na taratibu za mazungumzo zilizokwisha anza na mamlaka stahiki ili kuhakikisha vitendo na vituko vinavyofanywa na baadhi ya askari wa Polisi ndani ya maeneo ya Mahakama au wakati wa utimizwaji wa majukumu mbalimbali ya kisheria dhidi ya Mawakili na Wananchi vinakomeshwa mara moja.

Tunawasihi mawakili wote kubaki na tahadhari na kutochokozeka kwa uchokozi huu wa makusudi unaofanywa dhidi yao na Jeshi la Polisi na kutii maelekezo ya Baraza la Uongozi tuliyowasilisha kwenu kwa maandishi kuhusu umuhimu wa kutoa nafasi kwa mazungumzo yaliyokwisha anza.Ni jukumu letu sisi viongozi kushughulikia jambo hili kwa haraka na kwa wakati na kutoa mrejesho kwenu kwa wakati. Umoja wetu na nidhamu yetu ni silaha kubwa ya kulinda heshima ya taaluma yetu na haki za wananchi.

HATUTAOGOPA KUSIMAMIA HAKI NA KUPINGA DHULUMA.
Imetolewa na Baraza la Uongozi la TLS
BONIFACE A. K. MWABUKUSI
RAIS-TLS



Hii inchi haina utawala unaozingatia sheria ila ina maigizo tu.. kuna kikundi cha watu wameshajimilikisha nchi na waonaona wanaweza kufanya chochote kwa yoyote na hakuna la kuwafanya kazi ipo isee..
 
The Tanganyika Law Society
The Bar Association Of Tanzania Mainland
22 SEPTEMBA 2025.

TAARIFA KWA WANACHAMA WA TLS NA WATEJA WANAOFIKA KUPATA HUDUMA MAKAO MAKUU YA TLS.

Leo, Ofisi ya Makao Makuu ya TLS imezingirwa na askari. Tunaiona hali hii kama "ulinzi" ulioongezwa, japokuwa tungependa nguvu na rasilimali hizi zingeelekezwa kuwatafuta na kuwaokoa ndugu zetu waliopotezwa ambapo kwa siku moja tu wote wangeweza kurejeshwa na kuungana na familia zao.
TLS itaendelea kutimiza wajibu wake kwa ueledi na bila woga, upendeleo, hofu wala husda katika kuhakikisha Utawala wa Sheria na Haki za Binadamu zinasimamiwa na kuheshimiwa.

Kwa sasa, tunaendelea na taratibu za mazungumzo zilizokwisha anza na mamlaka stahiki ili kuhakikisha vitendo na vituko vinavyofanywa na baadhi ya askari wa Polisi ndani ya maeneo ya Mahakama au wakati wa utimizwaji wa majukumu mbalimbali ya kisheria dhidi ya Mawakili na Wananchi vinakomeshwa mara moja.

Tunawasihi mawakili wote kubaki na tahadhari na kutochokozeka kwa uchokozi huu wa makusudi unaofanywa dhidi yao na Jeshi la Polisi na kutii maelekezo ya Baraza la Uongozi tuliyowasilisha kwenu kwa maandishi kuhusu umuhimu wa kutoa nafasi kwa mazungumzo yaliyokwisha anza.Ni jukumu letu sisi viongozi kushughulikia jambo hili kwa haraka na kwa wakati na kutoa mrejesho kwenu kwa wakati. Umoja wetu na nidhamu yetu ni silaha kubwa ya kulinda heshima ya taaluma yetu na haki za wananchi.

HATUTAOGOPA KUSIMAMIA HAKI NA KUPINGA DHULUMA.
Imetolewa na Baraza la Uongozi la TLS
BONIFACE A. K. MWABUKUSI
RAIS-TLS



HIVI WAISLAMU WAPO WAPI KWENYE KUPIGANIA TAIFA 🙄🙄🙄SI NDIYO WAO WALIO JIDAI KUWA MSTARI WA MBELE KUPIGANIA UHURU ?😁😁😁 niliwaambia watu kuwa ukimsikia muislamu anakuambia wao ndiyo walikuwa mstari wa mbele kupigania uhuru tambua huyo muislamu kesha kuona wewe ni zuzu ....UKWELI NI KWAMBA HAKUNA MUISLAMU AMBAYE ALIKUWA MSTARI WA MBELE KUPIGANIA UHURU DHIDI YA MKOLONI .....ni kama kisa cha waisrael na Goliati alitokea shujaa mmoja daudi (Nyerere) kumpiga goliati je ni nani asiye penda sifa ya kumpiga adui mkuu kama Goliati ? Hapo ndipo Nyerere na wakristo walipo pewa nafasi ndani ya waislamu kuwakabili wakoloni
 
HIVI WAISLAMU WAPO WAPI KWENYE KUOIGANIA TAIFA 🙄🙄🙄SI NDIYO WAO WALIO JIDAI KUWA MSTARI WA MBELE KUPIGANIA UHURU ?😁😁😁 niliwaambia watu kuwa ukimsikia muislamu anakuambia wao ndiyo walikuwa mstari wa mbele kuoigania uhuru tambua huyo muislamu kesha kuona wewe ni zuzu ....UKWELI NI KWAMBA HAKUNA MUISLAMU AMBAYE ALIKUWA MSTARI WA MBELE KUOIGANIA UHURU DHIDI YA MKOLONI .....ni kama kisa cha waisrael na Goliati alitokea shujaa mmoja daudi (Nyerere) kumpiga goliati je ni nani asiye oenda sifa ya kumoiga adui mkuu kama Goliati ? Hapo ndipo Nyerere na wakristo walipo pewa nafasi ndani ya waislamu kuwakabili wakoloni
Una umri gani
 
Una umri gani
Mimi ndiyo nikuulize wewe ilo swali ...kuna watu walileta nyuzi za hivyo kuwa waislamu walipigania uhuru sana ...mbona nilipo wahoji walikimbia tena kuna mzee watu wa jf walimtag kuwa mimi nawabagaza akuje kunijibu hadi leo pamoja na tag za waislamu wenzie ajatokea ....kuna tofauti ya kukaa chini ya mbuyu ukinywa kahawa huku unajidai mpigania uhuru na kupigania uhuru kweli kweli ? Niliwauliza waislamu kwanini harakati za uhuru zimeandikwa zaidi baada ya nyerere kujiunga ,kabla ya hapo zipo wapi harakati za hao waislamu? Na kama zipo no zipi za kumtikisa mkoloni na zilifanya na waislamu gani na walifanya nginja nginja gani kabla ya Nyerere? Sikupata jibu.
 
Back
Top Bottom