Nyumba (Makazi) ya Mwl. Nyerere.... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyumba (Makazi) ya Mwl. Nyerere....

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by VUTA-NKUVUTE, Jun 28, 2011.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Jun 28, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,784
    Likes Received: 5,598
    Trophy Points: 280
    Rais wa kwanza wa Tanzania,Hayati Mwalimu Julius Kambarage Nyerere,ameacha vitu vingi vya kukumbukwa ikiwa ni pamoja na nyumba yake ndogo(kwa umbo na thamani) iliyopo kijijini kwake Butiama.Hii ni kielelezo tosha.Imebeba maana kuwa Mwalimu hakupenda makuu na alitaka kufanana na wananchi wake.Marais waliomfuata nao waliapa kufuata nyayo za Mwalimu...
     
  2. m

    motoka Member

    #2
    Jun 28, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna anayeweza kumfuata matendo yake.
     
  3. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #3
    Jun 28, 2011
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mwenzetu hiyo 'title'! Duh! Mbona hukumalizia? Unataka tuchangie nini?
     
  4. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #4
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 783
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Wakuu, mi' nimepita tu
     
  5. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #5
    Jun 28, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Katika uhai wake wengi walimuona Mwalimu kuwa msaliti wa tabaka lake (a traitor of his own class), kutokana na hulka yake ya kutotaka makuu, na vile vile kutokana na uwezo wake wa kusimamia kwa kauli na vitendo, imani yake kwamba hapa nchini kwake, hakuna yeyote atakayeruhusiwa kuishi kwenye utajiri wa kutupwa, kabla ya kukidhi mahitaji muimu ya wananchi wote. Kufuatia kifo chake wametokea manyang'au na kujigawia miongoni mwao rasilimali muimu zote za taifa huku wakiwaacha wananchi wengi wakitaabika,. Kila kuchao tabaka hili la walionacho linazidi kujiimarisha kwa kubuni sheria na mifumo ya kuwagandamiza wanyonge. Ni vigumu kufikiria ya kuwa wanyonge hao wanaweza kujikwamua kwenye minyororo hii bila msaada. Itabidi azaliwe msaliti mwingine wa tabaka lake, kutoka miongoni mwa hao wanaofaidika na mfumo wa sasa, ili kuongoza mapambano ya ukombozi wa pili. Kitendo cha uongozi wa chadema cha kuanza kuhoji uhalali wa tabaka hilo la walionacho, kujilundikia marupurupu ya aina mbali mbali, wakati wale wa kipato cha chini wakipwa mishahara ambayo haikidhi haja , ni ishara nzuri ya kuwa saa ya ukombozi imewadia
     
  6. A

    Akiri JF-Expert Member

    #6
    Jun 28, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,430
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    du nimeisoma kwa shauku hasa he we kiboko
     
  7. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #7
    Jun 28, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 17,859
    Likes Received: 6,351
    Trophy Points: 280
    kha...umenishtuuuuuuuuuuuuuuaaaaaaaaaaaaaaaaaa.....kumbe wapi!!! hata baba yangu ana nyumba ndogo, but it doesnt necessarily mean ndo hukuiba! It could also mean, hukuweza kutumia pesa zako kuzalisha nyingine so as to have a nyumba kubwa uliyotaka..lol!
    jus thinking aloud...
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Jun 28, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 39,040
    Likes Received: 3,798
    Trophy Points: 280
    Ahahahahaaaaaaahhh!!! Hiyo Title....dah!!! Sina cha kuchangia....
     
  9. Shagiguku

    Shagiguku JF-Expert Member

    #9
    Jun 28, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    kwa heri, mi' napita tu....
     
  10. T

    Taso JF-Expert Member

    #10
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,526
    Likes Received: 238
    Trophy Points: 160
    Butiama?

    Na beach front mansion lake la Msasani?


     
  11. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #11
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,810
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Hii title imekaa kimtego tego...kwakua alikua na nyumba zaidi ya moja sitapenda kumsoma kitabia kupitia hiyo "nyumbandogo" yake unayoizungumzia
     
  12. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #12
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 17,319
    Likes Received: 468
    Trophy Points: 180
    Title iendane na wakati,imeshtusha kidogo.
     
  13. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #13
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,003
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Sasa-sasa saa ya kwenda kwetu!
    Sasa-sasa saa ya kwenda kwetu!

    Mwalimu kwaheri eeh kwaheri!
    Tunakwenda zetu nyumbani!
    Mungu akipenda tutaonana kwaheriii eeeh!
     
  14. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #14
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Title jamani.....niliamini ni....hata hivo pouwa tu kama alikuwa nayo. Si binadamu bwana. Ila kweli alikuwa na nyumba Butiama tu! SIDANGANYIKI
     
Loading...