Nyimbo zilizokosa maadili kwenye jamii

Nyimbo zilizokosa maadili kwenye jamii

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Posts
17,888
Reaction score
17,295
Ziko nyimbo ambazo Radio na TV zetu wanazipiga hewani asubuhi, mchana na hata jioni bila kujali nani anasikiliza akiwa nani wapi. Jana nilikwenda kumfuata binti yangu shuleni kumrudisha nyumbani, kwenye gari nilikuwa ninasikiliza Radio fulani, mara wakaanza kupiga music fulani humo ndani maneno yake ni "hakuna refa kitandani, ananipa raha ile mbaya, sikuachi, anavyokukurika kwenye chaga....", kwa aibu kubwa nikabadilisha station kutafuta redio nyingine lakini huko nako nikasikia "mwanaume mashine, chapa chapa chapa...., wamekosa marinda..., nikabadilisha harakaharaka baada ya kumuona binti yangu amenyamaza kimya na kuangalia pembeni kama mtu aliyeshikwa na huzuni nikabadilisha station kwenda radio nyingine nikasikilizaaaa, mwisho wake nikasikia tena "unanikuna ile mbaya tukiwa kitandani, ukirudi kwangu nakupa mhogo wa jang'ombe...." kuona hivyo nikazima radio na kuweka flash yangu ya nyimbo za zilipendwa za akina TX Moshi William, Mbwembwe, King Kikii.

Hoja yangu hapa ni wapi taifa hili tunalipeleka? vyombo vyetu vya habari vinaendeshwa na "wahuni" wasioijua jamii?. Lakini wanaosimamia vyombo hivi vya habari wako wapi, au wanasikiliza na kuchukulia hatua vyombo vinavyowasema vibaya wanasiasa tu? Mbona watoto na maadili ya jamii hayalindwi?

Hivi nyimbo zenye ujumbe wa kuhamasisha ngono kwa watoto wetu ambazo huwezi kuzisikiliza ukiwa pamoja na wazazi, watoto na watu wengine unaowaheshimu kwa mujibu wa maadili yetu hazifahamiki?
 
Ziko nyimbo ambazo Radio na TV zetu wanazipiga hewani asubuhi, mchana na hata jioni bila kujali nani anasikiliza akiwa nani wapi. Jana nilikwenda kumfuata binti yangu shuleni kumrudisha nyumbani, kwenye gari nilikuwa ninasikiliza Radio fulani, mara wakaanza kupiga music fulani humo ndani maneno yake ni "hakuna refa kitandani, ananipa raha ile mbaya, sikuachi, anavyokukurika kwenye chaga....", kwa aibu kubwa nikabadilisha station kutafuta redio nyingine lakini huko nako nikasikia "mwanaume mashine, chapa chapa chapa...., wamekosa marinda..., nikabadilisha harakaharaka baada ya kumuona binti yangu amenyamaza kimya na kuangalia pembeni kama mtu aliyeshikwa na huzuni nikabadilisha station kwenda radio nyingine nikasikilizaaaa, mwisho wake nikasikia tena "unanikuna ile mbaya tukiwa kitandani, ukirudi kwangu nakupa mhogo wa jang'ombe...." kuona hivyo nikazima radio na kuweka flash yangu ya nyimbo za zilipendwa za akina TX Moshi William, Mbwembwe, King Kikii.

Hoja yangu hapa ni wapi taifa hili tunalipeleka? vyombo vyetu vya habari vinaendeshwa na "wahuni" wasioijua jamii?. Lakini wanaosimamia vyombo hivi vya habari wako wapi, au wanasikiliza na kuchukulia hatua vyombo vinavyowasema vibaya wanasiasa tu? Mbona watoto na maadili ya jamii hayalindwi?

Hivi nyimbo zenye ujumbe wa kuhamasisha ngono kwa watoto wetu ambazo huwezi kuzisikiliza ukiwa pamoja na wazazi, watoto na watu wengine unaowaheshimu kwa mujibu wa maadili yetu hazifahamiki?
Chief nikuulize kitu,hope huyo binti yako anaelewa kingereza vizuri,ushawahi kumuuliza anazijua nyimbo ngapi za Lilywine,au Rihana na si ajabu akakwimbia kabisa wimbo mzima wake RIHANA "WORK" au ule MANDOWN, nk au ushawahi kumuuliza kama anazipenda nyimbo za nikiminaj,....
How ni baadhi tu ya wasanii wakubwa duniani,ambao nyimbo zao hazikosi lugha chafu tena ile ya mojakwamoja, je hapo kwako hujawhi kutazama nae nyimbo hizo au kusikiliza nae? at kwa kuwa hicho ni kiinglish na hawa wetu wanatumia kiswahili,

Usitake kuubadilisha ukweli wa leo kuwa uongo wa jana mkuu,hapo ni sawa kumuadhibu mweusi aliejamba,na ukampigia makofi mweupe alietema makohozi miguuni kwako,

Kikubwa hakuna namna ndiko ulimwengu unakoelekea.

So unatakaje watu wasiimbe au na ww ni wale mnaotaka kuangalia nyimbo za akina Shakira za vimini huku za hapa kwetu mnataka wavae madera
 
Mkuu mleta mada anaishi tanzania hao akina RIHANA itakua ni wamarekani kama ungesoma uzi wake vizuri ungemuelewa
 
Mkuu mleta mada anaishi tanzania hao akina RIHANA itakua ni wamarekani kama ungesoma uzi wake vizuri ungemuelewa
Nimemuelewa vizuri pengine ww ndo hujaelewa ninachomaanisha,kasema nyimbo zinapigwa hapa Tanzania hata hizo za magaribi zinapigwa pia tena kwa wingi na kila sehemu na si ajabu hata kwa hiyo Flash zake zimo

Ndo maana nikampa mfano huo so na ww unaungana nae ndo kusema nyimbo hizo zisipigwe? Ahsubuh hadi jioni zipigwe za hao msondo?

Hebu umri jamani usitufanye tukaukataa ukweli tulionao sasa asee,
 
Back
Top Bottom