Nssf, ppf na wengineo ni wanadhulumu wanachama


BLUE BALAA

BLUE BALAA

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
912
Likes
38
Points
45
BLUE BALAA

BLUE BALAA

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
912 38 45
NSSF, PPF NA WENGINE WANADHULUMU WANACHAMA WAO

Taasisi nilizozitaja huwa sizitofautishi sana na mtu uliyempa kazi ya kukusanyia pango ya nyumba yako na akutunzie pesa zako lakini pia utampatia ujira.. Lakini cha ajabu mtu huyu akishakusanya pesa anafanya mambo yafuatayo na wewe hutakiwi kuingilia hata chembe.
NSSF/PPF
1. Wanapanga kiwango cha michango toka kwa wanachama 10% of basic salary
2. Wanalazimisha waajiri nao wa top up 10%
3. Wanaweka michango yetu bank na wao wanakula riba
4. Wanajenga majumba na wao wanakula kodi ya pango
5. Wananunua hisa kwenye makampuni na wao ndo wanakula dividend
6. Na mengine mengi tu.
WANACHAMA
1. Vyote kati ya hivyo hapo juu sisi wanachama haturuhiwi kufaidkika na hata kimoja
2. Ukiacha kazi ukitaka michango yako unaambiwa usubiri miezi sita ndio uanzae ku claim
3. Na pia baada ya ku claim inakubidi usubiri si chini ya miezi miwili kulipwa
4. Hata ukilipwa michango hakuna chochote kinacho ongezwa dhidi ya ile ile michango yako

Je kuna haja gani ya kutumia hivi vyama?
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,721
Likes
5,323
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,721 5,323 280
NSSF, PPF NA WENGINE WANADHULUMU WANACHAMA WAO

Taasisi nilizozitaja huwa sizitofautishi sana na mtu uliyempa kazi ya kukusanyia pango ya nyumba yako na akutunzie pesa zako lakini pia utampatia ujira.. Lakini cha ajabu mtu huyu akishakusanya pesa anafanya mambo yafuatayo na wewe hutakiwi kuingilia hata chembe.
NSSF/PPF
1. Wanapanga kiwango cha michango toka kwa wanachama 10% of basic salary
2. Wanalazimisha waajiri nao wa top up 10%
3. Wanaweka michango yetu bank na wao wanakula riba
4. Wanajenga majumba na wao wanakula kodi ya pango
5. Wananunua hisa kwenye makampuni na wao ndo wanakula dividend
6. Na mengine mengi tu.
WANACHAMA
1. Vyote kati ya hivyo hapo juu sisi wanachama haturuhiwi kufaidkika na hata kimoja
2. Ukiacha kazi ukitaka michango yako unaambiwa usubiri miezi sita ndio uanzae ku claim
3. Na pia baada ya ku claim inakubidi usubiri si chini ya miezi miwili kulipwa
4. Hata ukilipwa michango hakuna chochote kinacho ongezwa dhidi ya ile ile michango yako

Je kuna haja gani ya kutumia hivi vyama?
Sioni sababu ukizingatia kuwa hao hao ndiyo wanawapa wafanyakazi moyo wa kuacha kazi ili akazichukue hela hizo..... tehe.........tehe.........
 
M

mams

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2009
Messages
616
Likes
8
Points
35
M

mams

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2009
616 8 35
Akiba haiozi, ukipata utajua umuhimu wake. Usiaachie ikae kwao mpaka utakapostaaf. Ikituna chukua fanyia jambo la maana
 
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,479
Likes
249
Points
160
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,479 249 160
NSSF ndio wanaboa zaidi, ukiacha kazi ukaenda kudai hela yako wanakwambia usubiri miezi 6 kwanza!
 

Forum statistics

Threads 1,205,690
Members 458,032
Posts 28,202,956