Nmefaham Kumbe Yanga hawakwenda Kujifua Uturuki!

Nmefaham Kumbe Yanga hawakwenda Kujifua Uturuki!

Chizi Maarifa

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2013
Posts
14,742
Reaction score
32,353
Hizi ni baadh ya team kubwa za uturuki.Galatasaray,fenerbahce na besiktas. Yanga mmecheza na Team gan? Maana hamchelew kucheza na ashant ya kule halaf mkapamba kwenye magazet ya Bongo ' Yanga yatisha' Yanga kama Barcelona' Yanga hawashikiki' n.k kumbe mmecheza na Kisebengo Sports Club. Maana mpira wenu mnachezea kwenye magazet na TV sana hapa Bongo. sijui kama dr mwakyembe alikuwepo airport kuwasindikiza watanzania wenzetu hawa
 
Cha kushangaza ni huko uturuki timu zote ziko katika mashindano either ligi au kombe la fa yao. Yanga wanaondoka hapa hawajui watapata mechi zipi za majaribio. Na wenzetu wako makini kila kitu kikp ktk ratiba. Hiyo timu wamecheza nayo kivipi? Tanzania zaidi ya uijuavyo
 
Cha kushangaza ni huko uturuki timu zote ziko katika mashindano either ligi au kombe la fa yao. Yanga wanaondoka hapa hawajui watapata mechi zipi za majaribio. Na wenzetu wako makini kila kitu kikp ktk ratiba. Hiyo timu wamecheza nayo kivipi? Tanzania zaidi ya uijuavyo

Mwambie malkia wa nyoka awapeleke Oman.
 
Hizi ni baadh ya team kubwa za uturuki.Galatasaray,fenerbahce na besiktas. Yanga mmecheza na Team gan? Maana hamchelew kucheza na ashant ya kule halaf mkapamba kwenye magazet ya Bongo ' Yanga yatisha' Yanga kama Barcelona' Yanga hawashikiki' n.k kumbe mmecheza na Kisebengo Sports Club. Maana mpira wenu mnachezea kwenye magazet na TV sana hapa Bongo. sijui kama dr mwakyembe alikuwepo airport kuwasindikiza watanzania wenzetu hawa



Mkuu hapa umenena. tatizo la Tanzania watu wanapenda sana kusifia hata ujinga bila kujuwa ama kutaka ukweli. Si Yanga si Simba hakuna wachezaji wa maana pale zaidi ya wasanii. Nasema wasanii kwa sababu pale utakuta ama kusikia mchezaji fulani bonge la mchezaji kutoka kwa mashabiki wao, ila uje kumuona live anacheza utajiuliza huyu ni mchezaji kweli? Mfano nilipokuwa nasikia watu/mashabiki wa Yanga wakiwasifia kina Ngassa na mwenzie Tegete a.k.a. Adebayor wa Bongo. Kwa kweli nilikuwa na hamu ya kuwaona wakicheza. Ikaja siku moja nikabahatika kuwaona kwa kweli nilisikitishwa sana na kiwango kile, na cha kusikitisha zaidi wanachezea timu ya taifa, sasa tujiulize kwa mpira ule wa ngumbalu wa hawa wachezaji tunategemea nini huko nje wanapotuwakilisha? Wachezaji wetu ni wasanii (wachawi, tena wote) na ndiyo maana hawajuwi kucheza na hawana talent that's why hawafundishiki.
 
Mkuu hapa umenena. tatizo la Tanzania watu wanapenda sana kusifia hata ujinga bila kujuwa ama kutaka ukweli. Si Yanga si Simba hakuna wachezaji wa maana pale zaidi ya wasanii. Nasema wasanii kwa sababu pale utakuta ama kusikia mchezaji fulani bonge la mchezaji kutoka kwa mashabiki wao, ila uje kumuona live anacheza utajiuliza huyu ni mchezaji kweli? Mfano nilipokuwa nasikia watu/mashabiki wa Yanga wakiwasifia kina Ngassa na mwenzie Tegete a.k.a. Adebayor wa Bongo. Kwa kweli nilikuwa na hamu ya kuwaona wakicheza. Ikaja siku moja nikabahatika kuwaona kwa kweli nilisikitishwa sana na kiwango kile, na cha kusikitisha zaidi wanachezea timu ya taifa, sasa tujiulize kwa mpira ule wa ngumbalu wa hawa wachezaji tunategemea nini huko nje wanapotuwakilisha? Wachezaji wetu ni wasanii (wachawi, tena wote) na ndiyo maana hawajuwi kucheza na hawana talent that's why hawafundishiki.

Si wachezaji wote kama unavyotaka tuamini!Isipokuwa wachezaji wa Yanga wanabweteshwa na tabia na matajiri wao kununua mechi.Hivi sasa yanga wanacheza magazetini sana.Utasikia jinsi wanavyosifiwa ni kama tu inavyotokea kwa ccm ambao hatimae hata wakiiba kura ile kubebwa kwao na vyombo vya habari kunawapumbaza washabiki.Hivi sasa utasikia tu yanga inacheza kama ulaya!mara wanamtaka coach aliyemuibua van Persie.Sasa wakimpata utasikia kelele za magazeti as if wamechukua ubingwa Afrika.Yetu macho siku wakinyolewa tena na mnyama sijui huyu aliyemwibua van Persie mtafukuza kwa sababu gani tena

Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
Hahahah. Serious?

Kweli mkuu, wala sitanii, mkuu umesahau zamani walivyokuwa wakituongopea mara hoo mechi ile tulikuwa tushinde, ila Refa na waamuzi wa pembeni walitu'uma'. na kwa kuwa source walikuwa wao hatukuwa na la kubisha. nakueleza hata hii.. Yanga ungeweza kuambiwa Yanga wamecheza na Timu iliyoshika nafasi ya pili msimu uliyopita nchini Uturuki na kuitandika 3-0, kumbe uongo. Ila sasa hivi lazima wafikirie mara mbili kudanganya kwa kuofia kuumbuliwa na watumia internet.
 
Kweli mkuu, wala sitanii, mkuu umesahau zamani walivyokuwa wakituongopea mara hoo mechi ile tulikuwa tushinde, ila Refa na waamuzi wa pembeni walitu'uma'. na kwa kuwa source walikuwa wao hatukuwa na la kubisha. nakueleza hata hii.. Yanga ungeweza kuambiwa Yanga wamecheza na Timu iliyoshika nafasi ya pili msimu uliyopita nchini Uturuki na kuitandika 3-0, kumbe uongo. Ila sasa hivi lazima wafikirie mara mbili kudanganya kwa kuofia kuumbuliwa na watumia internet.

Tanzania inashika nafasi ya 125, Uturuki iko kwenye nafasi ya 43. Unaweza kuifananisha ligi yao na hii ya kwetu!! Kama katuzidi mara mbili katika viwango vya soka kwanini tusiamini kuwa Ligi yao daraja la pili(chini ya super league) ni sawa na ligi kuu yetu....!!! Je, lipi bora kucheza na timu ya ligi daraja la pili uturuki au kucheza na KMKM ya Zanzibar?
 
Ankara espor ipo League 2 ya Turkey. Ni sawa na ligi daraja la kwanza bongo. Mwaka 2009 ilicheza super league lakini ikashushwa daraja. Turkey kuna Super legue,league 2,league 3 nk.
 
Hivi hatuwezi kutoa tathmini ya jambo mpaka tuelekezwe na waandishi wa habari ambao tayari ni washabiki wa timu fulani? Kuweka kambi ni jambo zuri, maana timu inapata wasaa kuwa na wachezaji wake muda wote, kadhalika wao kuwa pamoja muda wote. Kwa hivyo akili yao yote inakuwa kwenye mpira, tofauti na wanapotokea vijiweni. Kila kambi ikiwa na huduma muhimu, ikiwa mbali zaidi na wanakotokea wachezaji, ikiwa ya muda mrefu zaidi, n.k. ndio bora zaidi. Kucheza ama kutocheza mechi za kirafiki si lazima, wala matokeo ya mechi hizo hayawi kigezo cha mafanikio ya kambi hiyo. Mwalimu na dawati lake la ufundi ndiye anayejua iwapo kambi hiyo imefikia matarajio yake.
Bila ya kuingiza ushabiki, kambi ya yanga ina mazingira bora, iko mbali na nyumbani na wana muda mzuri kabla ya ligi. Kasoro pekee ni tofauti ya mazingira, hasa hali ya hewa baina ya huko na huku. Lakini hilo haliwezi kuwa tatizo kwa sababu wachezaji wenyewe wameshaozowea hali ya hewa ya kwao. Swala la mechi za kirafiki si muhimu. Mbona wapenzi wa timu za Ligi Kuu hawazinangi timu zao zinapoweka kambi, kufanya ziara na kucheza mechi za kirafiki na nchi/timu vibonde za China, Thailand, Hong Kong na kwingineko? Waalimu huwa wana kitu wanatafuta, sio kushindana nani kamfunga yupi mangapi.
 
chizi maarifa mtoa mada its not accidentally
 
Tanzania inashika nafasi ya 125, Uturuki iko kwenye nafasi ya 43. Unaweza kuifananisha ligi yao na hii ya kwetu!! Kama katuzidi mara mbili katika viwango vya soka kwanini tusiamini kuwa Ligi yao daraja la pili(chini ya super league) ni sawa na ligi kuu yetu....!!! Je, lipi bora kucheza na timu ya ligi daraja la pili uturuki au kucheza na KMKM ya Zanzibar?

Nadhani ukiambiwa uchumi wa Tanzania umekuwa....au pato la mtanzania limeongezeka...hiyo haimaanishi uchumi wa kila mtanzaniania ama pato la matanzania limeongezeka kweli...hizo ni takwimu tu ambazo zina mapungufu mengi. Mfano ukisia Kupata faida kwa Bakheresa, au Mkono (Mb) ambao kwa namna moja uongeza takwimu za kukuwa kwa uchumi au pato la mtanzania haimaani hata Hamisi Da-Mbaya wa kijiji cha Nyaminywili huko Rufiji naye pato lake limepanda hapana.

Vivyo hivyo kwenye soka....haimaanishi Hispania kuwa namba moja duniani kuwa na timu zake za daraja la kwanza na pili ni bora.
Tutakuwa tumeelewana.
 
Nadhani ukiambiwa uchumi wa Tanzania umekuwa....au pato la mtanzania limeongezeka...hiyo haimaanishi uchumi wa kila mtanzaniania ama pato la matanzania limeongezeka kweli...hizo ni takwimu tu ambazo zina mapungufu mengi. Mfano ukisia Kupata faida kwa Bakheresa, au Mkono (Mb) ambao kwa namna moja uongeza takwimu za kukuwa kwa uchumi au pato la mtanzania haimaani hata Hamisi Da-Mbaya wa kijiji cha Nyaminywili huko Rufiji naye pato lake limepanda hapana.

Vivyo hivyo kwenye soka....haimaanishi Hispania kuwa namba moja duniani kuwa na timu zake za daraja la kwanza na pili ni bora.
Tutakuwa tumeelewana.

Kwa hiyo unataka kutuaminisha timu za ligi kuu ya zanzibar ni sawa na timu za daraja la kwanza Uturuki?!!
 
Kwa hiyo unataka kutuaminisha timu za ligi kuu ya zanzibar ni sawa na timu za daraja la kwanza Uturuki?!!
Chini ya Jua kila kitu kina wezekana...kama Uganda ilivyoishangaza Burkina Faso leo (12.01.2014) kwa kuifunga bao mbili kwa moja ( 2-1) kwenye kombe la CHAN huko South Africa....wewe ulitegemea? Kijana mdogo YUNUS Senkuma mwenye miaka 19 kawashikisha adabu kwa mabao mawili safi ya ufundi.
 
Chini ya Jua kila kitu kina wezekana...kama Uganda ilivyoishangaza Burkina Faso leo (12.01.2014) kwa kuifunga bao mbili kwa moja ( 2-1) kwenye kombe la CHAN huko South Africa....wewe ulitegemea? Kijana mdogo YUNUS Senkuma mwenye miaka 19 kawashikisha adabu kwa mabao mawili safi ya ufundi.

Una0ngelea Possibility naongelea FACT. Nimeshakuelewa nini unamaanisha.
 
Kwa hiyo mzigo walienda nao au ndo watauchukua waje nao, tunajua km ni mazoezi kombe la mapinduzi lilikuwa tosha.
 
Back
Top Bottom