Njaa ya miaka 10 itakuja kuliangamiza Taifa


kavulata

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Messages
4,485
Likes
2,621
Points
280
Age
53
kavulata

kavulata

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2012
4,485 2,621 280
Hakuna ubishi sasa hivi mafisadi yamebanwa kwenye kona mbaya, yanalalamika kwa kuzibiwa vichochoro vyao vya kupiga madili.

Bila shaka kwa miaka 10 ya Rais Magufuli madarakani yatakuwa yamedhoofu kwa njaa, kiu na kuishi kama mashetani, wanatamani miaka 10 ya Rais magufuli ipite haraka kama upepo.

Hofu yangu mimi ni baada ya miaka 10 ya Mh. Magufuli kumalizika kwa mujibu wa katiba yetu. Je, nini kitafuata ili kuendeleza moto aliouwasha JPM dhidi ya ubadhilifu nchini baada ya yeye kumaliza muda wake Ili juhudi za JPM zisipotee bure kama vile zilivyopotea zile za Mwl. Julius K. Nyerere (rip) baada ya kung'atuka urais 1985 watu wakakimbilia kulinyonga Azimio lake la Arusha na kuunda Azimio la Zanzibar?

Ni heri JPM atengeneze polepole utaratibu, chombo na mfumo ambao utakuwa na uwezo wa kupambana wenyewe na ufisadi na uvivu kabla hajamaliza kipindi chake badala ya kutegemea juhudi na ufundi wa mtu binafsi.

JPM anaifahamu vilivyo mianya iliyoko kwenye katiba na sheria zetu ambayo ni rahisi kutumiwa na watawala wenye nia mbaya, afanye kazi ya kuiziba polepole wakati anaelekea mwaka 2025, vingine majizi haya ambayo yatawekwa na njaa na hasira za miaka 10 ya JPM siku yakibahatika kuikamata Ikulu tena hakiyamungu taifa litakujajuta.
 
L

ligona

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2016
Messages
249
Likes
166
Points
60
L

ligona

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2016
249 166 60
Fisadi hana shida zaidi ya vilaza kulia njaa....uliwahi sikia Mo au Bakhresa Analia sukari imepanda bei au nauli kubwa au ada iko juu??
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,251
Likes
40,831
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,251 40,831 280
Fisadi hana shida zaidi ya vilaza kulia njaa....uliwahi sikia Mo au Bakhresa Analia sukari imepanda bei au nauli kubwa au ada iko juu??
Repent now.
Je Rais amempa eneo bure fisasi? Naomba ututhibitishie
 
M

Mzunde

Senior Member
Joined
Aug 30, 2016
Messages
136
Likes
91
Points
45
M

Mzunde

Senior Member
Joined Aug 30, 2016
136 91 45
Fisadi hana shida zaidi ya vilaza kulia njaa....uliwahi sikia Mo au Bakhresa Analia sukari imepanda bei au nauli kubwa au ada iko juu??
Umetumwa wewe toka zako mpelekee upuuz alie kutuma
 
wiseboy.

wiseboy.

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2014
Messages
3,756
Likes
3,470
Points
280
wiseboy.

wiseboy.

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2014
3,756 3,470 280
Hakuna ubishi sasa hivi mafisadi yamebanwa kwenye kona mbaya, yanalalamika kwa kuzibiwa vichochoro vyao vya kupiga madili. Bila shaka kwa miaka 10 ya Rais Magufuli madarakani yatakuwa yamedhoofu kwa njaa, kiu na kuishi kama mashetani, wanatamani miaka 10 ya Rais magufuli ipite haraka kama upepo. Hofu yangu mimi ni baada ya miaka 10 ya Mh. Magufuli kumalizika kwa mujibu wa katiba yetu je, nini kitafuata ili kuendeleza moto aliouwasha JPM dhidi ya ubadhilifu nchini baada ya yeye kumaliza muda wake? Ili juhudi za JPM zisipotee bure kama vile zilivyopotea zile za Mwl. Julius K. Nyerere (rip) baada ya kung'atuka urais 1985 watu wakakimbilia kulinyonga Azimio lake la Arusha na kuunda Azimio la Zanzibar ni heri JPM atengeneze polepole utaratibu, chombo na mfumo ambao utakuwa na uwezo wa kupambana wenyewe na ufisadi na uvivu kabla hajamaliza kipindi chake badala ya kutegemea juhudi na ufundi wa mtu binafsi. JPM anaifahamu vilivyo mianya iliyoko kwenye katiba na sheria zetu ambayo ni rahisi kutumiwa na watawala wenye nia mbaya, afanye kazi ya kuiziba polepole wakati anaelekea mwaka 2025, vingine majizi haya ambayo yatawekwa na njaa na hasira za miaka 10 ya JPM siku yakibahatika kuikamata Ikulu tena hakiyamungu taifa litakujajuta.
Nimekuja mbio kusoma nikidhani ni mada ya maana, una uhakika gani kuwa Magufuli atashinda tena 2020?
 
fyddell

fyddell

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2011
Messages
2,730
Likes
1,653
Points
280
fyddell

fyddell

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2011
2,730 1,653 280
Hakuna ubishi sasa hivi mafisadi yamebanwa kwenye kona mbaya, yanalalamika kwa kuzibiwa vichochoro vyao vya kupiga madili. Bila shaka kwa miaka 10 ya Rais Magufuli madarakani yatakuwa yamedhoofu kwa njaa, kiu na kuishi kama mashetani, wanatamani miaka 10 ya Rais magufuli ipite haraka kama upepo. Hofu yangu mimi ni baada ya miaka 10 ya Mh. Magufuli kumalizika kwa mujibu wa katiba yetu je, nini kitafuata ili kuendeleza moto aliouwasha JPM dhidi ya ubadhilifu nchini baada ya yeye kumaliza muda wake? Ili juhudi za JPM zisipotee bure kama vile zilivyopotea zile za Mwl. Julius K. Nyerere (rip) baada ya kung'atuka urais 1985 watu wakakimbilia kulinyonga Azimio lake la Arusha na kuunda Azimio la Zanzibar ni heri JPM atengeneze polepole utaratibu, chombo na mfumo ambao utakuwa na uwezo wa kupambana wenyewe na ufisadi na uvivu kabla hajamaliza kipindi chake badala ya kutegemea juhudi na ufundi wa mtu binafsi. JPM anaifahamu vilivyo mianya iliyoko kwenye katiba na sheria zetu ambayo ni rahisi kutumiwa na watawala wenye nia mbaya, afanye kazi ya kuiziba polepole wakati anaelekea mwaka 2025, vingine majizi haya ambayo yatawekwa na njaa na hasira za miaka 10 ya JPM siku yakibahatika kuikamata Ikulu tena hakiyamungu taifa litakujajuta.
Kwanza nikusahihishe hapo; katiba ya Tanzania haimfanyi rais kukaa miaka 10 katika ofisi ya urais bali ni miaka 5. Kila baada ya miaka 5 uchaguzi mkuu ni lazima ufanyike kuwachagua wawakilishi wa wananchi Bungeni na rais wa Jamhuli ya Muungano wa Tanzania.
Ukisemacho wewe ni utaratibu wa chama cha Mapinduzi kumpendekeza mwenyekiti wa chama katika muhula mwingine wa miaka 5. Hata huyo umuongeleaye anaweza asishinde muhula ufuatao kama wananchi wataamua wasimpitishe kwa wingi wa kura katika uchaguzi mkuu ujao.
 
kavulata

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Messages
4,485
Likes
2,621
Points
280
Age
53
kavulata

kavulata

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2012
4,485 2,621 280
Kwanza nikusahihishe hapo; katiba ya Tanzania haimfanyi rais kukaa miaka 10 katika ofisi ya urais bali ni miaka 5. Kila baada ya miaka 5 uchaguzi mkuu ni lazima ufanyike kuwachagua wawakilishi wa wananchi Bungeni na rais wa Jamhuli ya Muungano wa Tanzania.
Ukisemacho wewe ni utaratibu wa chama cha Mapinduzi kumpendekeza mwenyekiti wa chama katika muhula mwingine wa miaka 5. Hata huyo umuongeleaye anaweza asishinde muhula ufuatao kama wananchi wataamua wasimpitishe kwa wingi wa kura katika uchaguzi mkuu ujao.
nani kaondoka baada ya miaka 5?
 
Mr Natafuta

Mr Natafuta

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2016
Messages
1,681
Likes
751
Points
280
Mr Natafuta

Mr Natafuta

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2016
1,681 751 280
Alaf hiz ramli za mchana ni mbaya mnoo acha kututisha ndio mnajiandaa tena kutuletea tabia za kikwenu ee ?
 
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
16,890
Likes
16,119
Points
280
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
16,890 16,119 280
Hakuna njaa yoyote utabiri wa hali ya hewa umesema kutakuwa na mvua za kumbikumbi(nswa)mahindi bwelelee
db_zambian-food-nshima-nsima-ugali-sadza07inswa1-jpg.442982
 
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
16,890
Likes
16,119
Points
280
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
16,890 16,119 280
Mkuu hawa wadudu ni watam balaa kabisa nimewamiss zaid ya miaka miwili sijawapata senene mjinga kwa kumbikumbi
Mpaka leo wanasayansi wameshindwa kufananisha ladha ya kumbikumbi na ladha yoyote. ya samaki imo,ya mbuzi imo yaani hata ya mamba.
 
Mr Natafuta

Mr Natafuta

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2016
Messages
1,681
Likes
751
Points
280
Mr Natafuta

Mr Natafuta

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2016
1,681 751 280
watanzania hawajawa tayari kumpa mtu kandarasi ya miaka 5 tu
Wapiii kaone acha kutuletea tabia za kufikiri kuliko duni IQ yako ni ngapi ? UMETUMWA ee
 
Mr Natafuta

Mr Natafuta

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2016
Messages
1,681
Likes
751
Points
280
Mr Natafuta

Mr Natafuta

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2016
1,681 751 280
Mpaka leo wanasayansi wameshindwa kufananisha ladha ya kumbikumbi na ladha yoyote. ya samaki imo,ya mbuzi imo yaani hata ya mamba.
huyu mdudu ni balaa tupu
 
kavulata

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Messages
4,485
Likes
2,621
Points
280
Age
53
kavulata

kavulata

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2012
4,485 2,621 280
Wapiii kaone acha kutuletea tabia za kufikiri kuliko duni IQ yako ni ngapi ? UMETUMWA ee
IQ ndo nini? IQ mwenyewe, ala!! ulikuwa wapi wakati wa Mkapa vs. Mrema, Kikwete vs. Slaa na Rais Shein vs. Hamad? si tungeona hiyo nadharia yako ya 5 years kama inafanyakazi Tanzania? Hapa tumuombe tu Mh. Rais wetu atutengenezee na kutuachia mfumo ambao utakaowasaidia watanzania kukabiliana na viongozi na wafanya biashara wezi kwakuwa watanzania hawana uwezo wa kumkataa kumchagua kiongozi asiyefaa kwao. Unafahamu kuwa Tanzania tuna mfumo mzuri sana wa ulinzi ambao uliundwa enzi hizo kwa nia njema ya kutulinda dhidi ya maadui wa nje kama vile makaburu, wareno na majasusi wengine wakati ule wa harakati za ukombozi wa Afrika ambao sasa unatumika kwa kazi nyingine za ndani baada ya harakati za ukombozi wa Afrika kumalizika na idadi ya wale maadui zetu kupungua. Nafurahi sasa kuona Mh. Rais wetu akiutumia sasa kikamilifu katika kupambana na wakwepa kodi, wapiga dili, wezi na wahalifu wengine wakati wa enzi zilizopita viongozi wachafu waliutumia vibaya mfumo huo kwa kupigia madili yao, binafsi kama madawa, meno ya tembo, wahamiaji, kung'oa meno. Kwanini wewe uwe na mawazo ya kumpa miaka 5 tu mzalendo kama huyu ambaye badala ya kumuongezea miaka mingine 10 ili iwe 20 ya kuwanyorosha? Kuna nchi wanatamani angekuwa wao.
 
Mr Natafuta

Mr Natafuta

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2016
Messages
1,681
Likes
751
Points
280
Mr Natafuta

Mr Natafuta

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2016
1,681 751 280
IQ ndo nini? IQ mwenyewe, ala!! ulikuwa wapi wakati wa Mkapa vs. Mrema, Kikwete vs. Slaa na Rais Shein vs. Hamad? si tungeona hiyo nadharia yako ya 5 years kama inafanyakazi Tanzania?
hahahahhhahahahaah ngoja nisije nikakuongezea tafran akilin uko stressed sasa nsije nikakuharibia siku tulia totoo tufanye umeshinda IQ bado hujajua ni nini ? bure kabisa hovyooo sijui umetumwa griiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
 
kavulata

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Messages
4,485
Likes
2,621
Points
280
Age
53
kavulata

kavulata

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2012
4,485 2,621 280
hahahahhhahahahaah ngoja nisije nikakuongezea tafran akilin uko stressed sasa nsije nikakuharibia siku tulia totoo tufanye umeshinda IQ bado hujajua ni nini ? bure kabisa hovyooo sijui umetumwa griiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Mkuu Kuna ubaya gani kuniambia maana ya IQ na namna inavyofanyakazi zake? normal ni ngapi, ya juu ikoje, ya kwako ni iko ngapi, unakokotoaje na sababu ya kuwa chini au juu au kukosa kabisa, n.k. AU umesikia tu kwa watu wakisema kuhusu IQ? swine!!
 
Mr Natafuta

Mr Natafuta

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2016
Messages
1,681
Likes
751
Points
280
Mr Natafuta

Mr Natafuta

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2016
1,681 751 280
Mkuu Kuna ubaya gani kuniambia maana ya IQ na namna inavyofanyakazi zake? normal ni ngapi, ya juu ikoje, ya kwako ni iko ngapi, unakokotoaje na sababu ya kuwa chini au juu au kukosa kabisa, n.k. AU umesikia tu kwa watu wakisema kuhusu IQ? swine!!
Oyooooooo unaka-abnormality flan amazing
 

Forum statistics

Threads 1,275,212
Members 490,932
Posts 30,535,930