Nini maana ya injili katika Biblia??

Nini maana ya injili katika Biblia??

a sinner saved by Christ

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2017
Posts
3,875
Reaction score
4,473
Nini maana ya injili katika biblia??

Kibiblia, injili inamaanisha "Habari Njema". Neno hili limetokana na neno la Kigiriki “euaggelion”.

Maana ya Msingi ya Injili

• Habari ya Yesu Kristo: Ni ujumbe unaomhusu Yesu Kristo, kuzaliwa kwake, maisha yake, na hasa kufa kwake msalabani, kuzikwa kwake, na kufufuka kwake siku ya tatu kwa ajili ya ukombozi wa mwanadamu, kulingana na maandiko (1 Wakorintho 15:3-4).
• Uwezo wa Mungu wa Kuokoa: Kama Mtume Paulo anavyoeza katika Warumi 1:16, injili ni "uweza wa Mungu uuletao wokovu kwa kila aaminiye".


• Mpango wa Neema: Si matendo mema au sheria za kibinadamu, bali ni mpango wa Mungu wa kuwasamehe dhambi wanadamu kupitia dhabihu ya Yesu Kristo (

Vipengele Vikuu vya Ujumbe wa Injili

• Mungu ni Mtakatifu na Muumbaji: Ameweka sheria za haki.
• Hali ya Mwanadamu: Watu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu.
• Suluhu kupitia Kristo: Yesu alilipa adhabu ya dhambi zetu pale msalabani.

• Wito wa Kugeuka: Inahitaji watu watubu dhambi zao na kumwamini Yesu Kristo ili wapate uzima wa milele.
 
Nini maana ya injili katika biblia??

Kibiblia, injili inamaanisha "Habari Njema". Neno hili limetokana na neno la Kigiriki “euaggelion”.

Maana ya Msingi ya Injili

• Habari ya Yesu Kristo: Ni ujumbe unaomhusu Yesu Kristo, kuzaliwa kwake, maisha yake, na hasa kufa kwake msalabani, kuzikwa kwake, na kufufuka kwake siku ya tatu kwa ajili ya ukombozi wa mwanadamu, kulingana na maandiko (1 Wakorintho 15:3-4).
• Uwezo wa Mungu wa Kuokoa: Kama Mtume Paulo anavyoeza katika Warumi 1:16, injili ni "uweza wa Mungu uuletao wokovu kwa kila aaminiye".


• Mpango wa Neema: Si matendo mema au sheria za kibinadamu, bali ni mpango wa Mungu wa kuwasamehe dhambi wanadamu kupitia dhabihu ya Yesu Kristo (

Vipengele Vikuu vya Ujumbe wa Injili

• Mungu ni Mtakatifu na Muumbaji: Ameweka sheria za haki.
• Hali ya Mwanadamu: Watu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu.
• Suluhu kupitia Kristo: Yesu alilipa adhabu ya dhambi zetu pale msalabani.

• Wito wa Kugeuka: Inahitaji watu watubu dhambi zao na kumwamini Yesu Kristo ili wapate uzima wa milele.
ok.sawa :NoGodNo:
 
INJILI ni kuwatangazia watu habari njema za YESU kwamba Yesu ni Mungu kweli,mtakatifu KWELI,na yeye ni Pendo alikuwepo toka mwanzo kabla ya kuumbwa chochote, na alifanyika mwanadamu akavaa mwili wa damu na nyama akawa mwanadamu KWELI akaishi duniani pamoja na wadamu maisha matakatifu,akatenda mema,..Akasulubiwa msalabani akabeba dhambi za ulimwengu wote na vizazi vyote dhambi zetu zote akazibeba pale msalabani,akafa nazo akalipa DENI letu lote badala ya sisi akapigwa yeye ili sisi tupone,siku ya tatu akafufuka kutokankaburini,akapaa mbinguni yu hai hata leo,ni YESU PEKEE ndiye mwenye kutuokoa wanadamu wote kutoka utumwa wa kutumikia dhambi,na vifungo alivyotufunga shetani,MPONYAJI WETU, na yeye ni njia na KWELI,na uzima WETU,

sisi wanadamu wote tumefanya dhambi sisi wanadamu wote tuna mizigo mingi moyoni mwetu ,mioyo YETU inaugua na MENGI,miili YETU ni dhaifu,na Roho zetu zinataabishwa,ila Yesu ANAYAJUA yote tunayopitia,Yesu anatujua alishiriki katika uumbwaji wetu ni muumbaji wetu,tunamuhitaji Yesu,Yeye YESU PEKEE ndiye awezaye kutuokoa ,tukimuami Yesu na kujinyenyekeza mbele zake ,tukitubu dhambi zetu atatusamehe dhambi zetu zote ,na kutuponya nafasi zetu,mioyo YETU Roho zetu na miili YETU,
MAANA YESU ndiye mfalme mwenye mamlaka yote ya duniani na mbinguni,na yeye YESU ndiye NJIA ya kwenda mbinguni tukimfuata na KUTII NENO lake ambalo ni hakika na KWELI TUTAISHI MILELE (uzima WA MILELE) na tusipotubu dhambi zetu kwake Yesu na KUZIACHA DHAMBI zetu,tusiposikia sauti ya NENO lake na tusipotii NENO lake na tusipomuamini Yesu,tutatupwa katika ziwa la moto WA MILELE(Yesu hapendi sisi wanadamu aliotuumba twende motoni,ndio MAANA anawatuma watu wake watuhubirie habari njema ,tugeuke TUACHE DHAMBI,kwani mshahara WA dhambi ni mauti,dhambi zinaweza kukupa starehe ya muda MFUPI ila mwisho wake ni MAUTI ya kuzimu,shetani YEYE alishahukumiwa katika ziwa la moto toka ZAMANI alipoasi.
Na shetani na tamaa zetu mbaya za miili YETU ndizo zinatudanya kuiendea dhambi mauti.
Ila Yesu anatuita kwake ili tugeuke kwake tumuamini yeye,tutubu na TUACHE NJIA zote mbaya atatusamehe nasi TUTAUPATA/tutaurithi UZIMA WA MILELE.

achana na INJILI zinazokuelekeza kupokea MAFANIKIO ya kimwili ya KIDUNIA,

INJILI ya KWELI ni hii
Wito wa Kugeuka: Inahitaji watu watubu dhambi zao na kumwamini Yesu Kristo ili wapate uzima wa milele
 

Attachments

  • 48519.jpeg
    48519.jpeg
    138.6 KB · Views: 2
INJILI YA KUWAONYESHA/ KUWAELEKEZA watu kuyatafuta mafanikio ya kimwili ya dunia hii (prosperity gospel)


naifananisha na kuwatazamisha watu fahari zote za ulimwengu huu..
Luka 4:5-8 BHN


Kisha Ibilisi akamchukua hadi mahali pa juu, akamwonesha kwa mara moja falme zote za ulimwengu. Huyo Shetani akamwambia, “Nitakupa uwezo juu ya falme zote hizi na fahari zake, kwa maana nimepewa hivi vyote; nikitaka kumpa mtu ninaweza. Hivi vyote vitakuwa mali yako wewe, kama ukiniabudu.” Yesu akamjibu, “Imeandikwa: ‘Utamwabudu Bwana Mungu wako, na kumtumikia yeye peke yake.’”


Mk 8:36-37 S
Kwa kuwa itamfaidia mtu nini kuupata ulimwengu wote, akipata hasara ya nafsi yake? Ama mtu atoe nini badala ya nafsi yake?


Luka 12:23
Kwa sababu uzima ni bora kuliko chakula, na mwili ni bora kuliko mavazi.
 
INJILI
 

Attachments

  • AQPzyJ3JeRd8y1RlgbYfHNlLhYCVRNjf8pf4tR7QoxfNuP_fjK719JqQOKmfwhx9TFOFYfot9TazAG1180rm-X_yaHei5C...mp4
    4 MB
  • AQMeNzc3BkxcPGjH2nrx-BLsaCyABY5M-xdnEqfAmil2FpR7hZufCWnlNKcs_UTHlkMZTayyWSW3tPZCJcTPMgOkG9kI2P...mp4
    21.9 MB
  • AQOKrSfr1F52_QnZj9t_IcmH62FERlfbvSSX08nC7v2M97tpV8d79am8gGZhFKOfYyJGHFJp0WTIESVGQ3DJjIVrZrmzJC...mp4
    17.3 MB
  • AQP4gyD1Yt2KNGuWKkmIq-tRVWFAg1Umjk2K8-6kZDs9I1Bm1WWE259nRIB2iq7NxxW9e2a73jSUQwF7aijNhYSx_ekFP4...mp4
    33.5 MB
  • AQN_Awt_wrOwm8r8tFL0RLPFUKY_h56s5H1twEBwDmDbl8BHwIN2LKkgde9ZgP2gFImi9tA3nsfLah42Ip2ys4l-uanRKL...mp4
    23.6 MB
INJILI ya KWELI.
 

Attachments

  • Chinese Christians emotional after receiving bibles! #china #bible #christian (1).mp4
    3.7 MB
  • AQNNtbbySMk5Du3PiO3qOlxQD6S94XX-5vhRZIk3te_ykDJRvU4TlD4ansE7ZW-nDsIfUVdsZtniVisld_hFZ2PQ8Cy086...mp4
    10.9 MB
  • AQNxOukCwbbqEuAK0KP05FFayatxXyoUhsk6FpLGUgEA4fi4xulaqOj0HarklPHAwiUGheLJL4QAZSuM4e4QEO-SH_DzsW...mp4
    23.9 MB
Kwamba injili ni masimulizi kuhusu Yesu..?
Seriously...?? 😳
INJILI NI HABARI NJEMA ZA YESU..PASIPO YESU HAKUNA INJILI....kazi za YESU..kusamehe dhambi zetu,kutuokoa ,kuponya,nguvu zetu,uzima WA MILELE..

YESU ndio NJIA ya kwenda mbinguni
Ndio KWELI yeye NENO ni hakika yafaa KUMUAMINI
UZIMA tukimpokea yeye tunafanyika Wana WA Mungu,anakuja kukaa ndani YETU,akitembea nasi TUNASHINDA kupitia yeye atutiaye nguvu katika mwili huuu WA damu kupitia nguvu ya YESU ROHO mtakatifu Wake katika ulimwengu huuu TUNAISHI maisha ya USHINDI tukimtii Yesu na kumpinga shetani ,shetani anatukimbia
Tunamshinda shetani kwa damu yake mwanakondoo..Yesu na anakata kamba za mauti na vifungo vyote vya dhambi na maagano na kuzimu,tunafanyika UPYA ya kale yanapita utu WA kale WA dhambi unakufa (kupitia ubatizo WA maji na NENO)tunapata utu mpya WA uzima WA MILELE..WA kutengwa na dhambi huku tukijitenga na tamaa mbaya na mawazo mabaya ya mwili huu kwa Ile nguvu ya YESU ndani yetu(UBATIZO WA ROHO MTAKATIFU/MOTO)
Tunakuwa na ushirika na BWANA WETU YESU KRISTO tunakuwa watumwa wake Yesu KRISTO(meza ya BWANA).na Roho mtakatifu..

Kwa IMANI tunampendeza Mungu.

Hatua za kufanya
MUAMINI YESU
TUBU DHAMBI
NA KUZIACHA
TEMBEA NA YESU kwa KUSHIKA NENO LAKE kusikia kusoma,na kulitii
USHIRIKA maombi ibada na KUTII moyo uliopondeka na kuwa mwanafunzi Yesu atufundishe ,moyo uliopondeka,surrender kwa Yesu Yesu kutawala maisha YETU katika maisha mapya ya kutembea chini ya uongozo WA Roho mtakatifu katika maisha ya UTAUWA UTAKATIFU.
INJILI NI HABARI NJEMA ZA MATENDO MAKUU YA MFALME WA WAFALME ,BWANA WA MAJESHI..MFALME WA AMANI..YESU KRISTO ALIYE HAI.
 
INJILI NI HABARI NJEMA ZA YESU..PASIPO YESU HAKUNA INJILI....kazi za YESU..kusamehe dhambi zetu,kutuokoa ,kuponya,nguvu zetu,uzima WA MILELE..

YESU ndio NJIA ya kwenda mbinguni
Ndio KWELI yeye NENO ni hakika yafaa KUMUAMINI
UZIMA tukimpokea yeye tunafanyika Wana WA Mungu,anakuja kukaa ndani YETU,akitembea nasi TUNASHINDA kupitia yeye atutiaye nguvu katika mwili huuu WA damu kupitia nguvu ya YESU ROHO mtakatifu Wake katika ulimwengu huuu TUNAISHI maisha ya USHINDI tukimtii Yesu na kumpinga shetani ,shetani anatukimbia
Tunamshinda shetani kwa damu yake mwanakondoo..Yesu na anakata kamba za mauti na vifungo vyote vya dhambi na maagano na kuzimu,tunafanyika UPYA ya kale yanapita utu WA kale WA dhambi unakufa (kupitia ubatizo WA maji na NENO)tunapata utu mpya WA uzima WA MILELE..WA kutengwa na dhambi huku tukijitenga na tamaa mbaya na mawazo mabaya ya mwili huu kwa Ile nguvu ya YESU ndani yetu(UBATIZO WA ROHO MTAKATIFU/MOTO)
Tunakuwa na ushirika na BWANA WETU YESU KRISTO tunakuwa watumwa wake Yesu KRISTO(meza ya BWANA).na Roho mtakatifu..

Kwa IMANI tunampendeza Mungu.

Hatua za kufanya
MUAMINI YESU
TUBU DHAMBI
NA KUZIACHA
TEMBEA NA YESU kwa KUSHIKA NENO LAKE kusikia kusoma,na kulitii
USHIRIKA maombi ibada na KUTII moyo uliopondeka na kuwa mwanafunzi Yesu atufundishe ,moyo uliopondeka,surrender kwa Yesu Yesu kutawala maisha YETU katika maisha mapya ya kutembea chini ya uongozo WA Roho mtakatifu katika maisha ya UTAUWA UTAKATIFU.
INJILI NI HABARI NJEMA ZA MATENDO MAKUU YA MFALME WA WAFALME ,BWANA WA MAJESHI..MFALME WA AMANI..YESU KRISTO ALIYE HAI.
Kama Wew ni katika makabila 12 ya ban Israel,sawa ..una haki ya kuiongelea injili.
Lakni kama wewe ni mmatumbi, basi huijui injili hata siku moja.

Yesu mwenyewe anasema
"Sikutumwa ila kwa kondoo waliopotea wa nyumba ya Israel" (math 15:24)

Pia Yesu anawambia wanafunzi wake
"Msikwende katika njia ya mataifa,wala msiingie mji wowote wa wasamaria,bali afadhal mshikeni njia kuwaendea kondoo waliopotea wa nyumba ya Israel" ( math 10:5-6)

Unajua kwanini Yesu hakuchagua wanafunzi kutoka mataifa mengine tofaut na makabila 12 ya ban Israel?...licha ya kuwa walikuwepo watu kutoka mataifa mengine (Rumi).

Hakuna mtume alieenda kinyume na kufanya tofauti na alivyoagizwa.

Unajua injili haizungumzii history ya Yesu..? Bali ilikuwa ni sheria na maamrisho kwa waisrael...!!

Unapozungumzia habari za Paulo aliyebadilisha maandiko ya torati na injili kwa manufaa yake na makuhani ....
Paulo aliyebadilisha Sheria na kufanya ziwe halali.
 
Nini maana ya injili katika biblia??

Kibiblia, injili inamaanisha "Habari Njema". Neno hili limetokana na neno la Kigiriki “euaggelion”.

Maana ya Msingi ya Injili

• Habari ya Yesu Kristo: Ni ujumbe unaomhusu Yesu Kristo, kuzaliwa kwake, maisha yake, na hasa kufa kwake msalabani, kuzikwa kwake, na kufufuka kwake siku ya tatu kwa ajili ya ukombozi wa mwanadamu, kulingana na maandiko (1 Wakorintho 15:3-4).
• Uwezo wa Mungu wa Kuokoa: Kama Mtume Paulo anavyoeza katika Warumi 1:16, injili ni "uweza wa Mungu uuletao wokovu kwa kila aaminiye".


• Mpango wa Neema: Si matendo mema au sheria za kibinadamu, bali ni mpango wa Mungu wa kuwasamehe dhambi wanadamu kupitia dhabihu ya Yesu Kristo (

Vipengele Vikuu vya Ujumbe wa Injili

• Mungu ni Mtakatifu na Muumbaji: Ameweka sheria za haki.
• Hali ya Mwanadamu: Watu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu.
• Suluhu kupitia Kristo: Yesu alilipa adhabu ya dhambi zetu pale msalabani.

• Wito wa Kugeuka: Inahitaji watu watubu dhambi zao na kumwamini Yesu Kristo ili wapate uzima wa milele.
Injili,kanisa,sulubu ni maneno ya kiarabu
 
Nini maana ya injili katika biblia??

Kibiblia, injili inamaanisha "Habari Njema". Neno hili limetokana na neno la Kigiriki “euaggelion”.

Maana ya Msingi ya Injili

• Habari ya Yesu Kristo: Ni ujumbe unaomhusu Yesu Kristo, kuzaliwa kwake, maisha yake, na hasa kufa kwake msalabani, kuzikwa kwake, na kufufuka kwake siku ya tatu kwa ajili ya ukombozi wa mwanadamu, kulingana na maandiko (1 Wakorintho 15:3-4).
• Uwezo wa Mungu wa Kuokoa: Kama Mtume Paulo anavyoeza katika Warumi 1:16, injili ni "uweza wa Mungu uuletao wokovu kwa kila aaminiye".


• Mpango wa Neema: Si matendo mema au sheria za kibinadamu, bali ni mpango wa Mungu wa kuwasamehe dhambi wanadamu kupitia dhabihu ya Yesu Kristo (

Vipengele Vikuu vya Ujumbe wa Injili

• Mungu ni Mtakatifu na Muumbaji: Ameweka sheria za haki.
• Hali ya Mwanadamu: Watu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu.
• Suluhu kupitia Kristo: Yesu alilipa adhabu ya dhambi zetu pale msalabani.

• Wito wa Kugeuka: Inahitaji watu watubu dhambi zao na kumwamini Yesu Kristo ili wapate uzima wa milele.
Bila kuwasahau waandishi ambao ni Mathayo, Marko, Luka na Yohana
 
Back
Top Bottom