Nini kitatokea endapo UKAWA hawatashinda Oktoba 2015?

Nini kitatokea endapo UKAWA hawatashinda Oktoba 2015?

Mbona mnapagawa mapema kiasi hiki subiri dawa iingie ccm chama ambacho watanzania bado wanakiamini sana itashinda kwa kiasi kikubwa sana mnaweza hata kuchanganyikiwa.
Kwa bahati mbaya sana ukawa ikivunjika CDM bado ina nguvu ya ku take on ccm peke yake..Tatizo litakuwa ni kwamba CCM watabaki na hawana BARA WA PWANI...kura zitagawanwa kwa CDM ktk kanda kadhaa kubwa,CUF ktk kanda kadhaa na Zenj,NCCR km kawa nao wana nguvu sana Magharibi mwa nchi.CCM sijui watabaki na Dodoma Vijijini na morogoro kidogo..biashara yao itakuwa kushine.
 
UKAWA itashinda hapo Oktoba na hapohapo mchakato wa katiba mpya utaendelea kuanzia pale Tume ilipoishia. Wa kuwajibishwa wajiandae labda kama rais wa UKAWA ataamua vinginevyo. KIla mtu sehemu yake ya kazi na hata nyumbani itabidi awajibike vilivyo na hapo ndio utakuwa mwanzo wa maisha bora kwa kila mTZ. Wawekezaji wanaokwepa kodi itabidi wafunge virago maana wanatufilisi kimya kimya.
 
CHADEMA Wameapa kuingia ikulu hata kwa kutumia Redbrigade endapo wakishindwa kwenye sanduku la kura.
 
Kwakuwa hata hao walio kwenye vyama wanasumbukia maisha yao na watoto wao. Yaani siasa ndiyo ajira yao.

Yap, ni kweli hata walio kwenye vyama wanasumbukia maisha yao na ni ajira kwao. Lakini siasa sio ajira inayoajiri watu wengi sana. Ni kikundi kidogo tu cha watu. Wananchi wengi ni wakulima na wafanyakazi, ambao wengi wao sio wanasiasa na ama hawana vyama! Kwa hiyo, weye piga kazi tu mkuu acha majungu!
 
Wakuu nimekuwa natafakar kwa makin sana,naona kuna dalili kuu mbili
Endapo ukawa watachukua nchi october ni kwa sababu kuu moja,jk atakua amewasaidia sana ,maana bila mchakato wa katiba vyama hivi visingefikiria hata kuungana
Nakama UKAWA wakipigwa chini october,basi ni dhahiri mgogoro mkubwa sana na huenda ukawa mwisho wa Ukawa tena
Ccm itakuwa na nguvu maradufu na hakutakuwa tena na mpinzan wa kuaminika kirahisi

Maisha yataendelea kama kawaida tu. i.e american dollar itazidi kupanda, mfumuko wa bei utapanda, wananchi kazi yetu ni kulalamika tu, I mean business as usual.
 
UKAWA inaweza kusambalatika kila chama kitaanza siasa zake kama hapo awali
 
Iwapo UKAWA wataanguka ktk uchaguzi wa mwaka huu watakuwa wamejaribu kushinda bila mafanikio.
 
October ndio mwisho wa UKAWA iwe wameshinda au wameshindwa
 
UKAWA wako roho juu wakigombea kusimamisha mgombea mmoja wa Urais. Joto hili linazidi kupanda huku kila chama kikitaka mgombea wake apitishwe na umoja huo. Hebu tujiulize kwa nini hadi sasa vyama hivyo havijatangaza mgombea wake.
 
Uteuzi wa mgombea Urais ndani ni mtihani unaoweza kusababisha wakashindwa kuipata Ikulu.
 
Mnyika atarudi shule,Lema atarudi kazi yake ya zamani,mbowe kuendelea kupiga mziki,sugu naye kureje katika muziki pia,slaa kurejea kanisani nk.

Da! wewe noma
 
Kama ukawa hawatashinda urais, chama ambacho kitasimamisha mgombea urais ndicjo kitakacho nufaika kwa kupata Viti maalum vingi na ruzuku nyingi na vyama vingine kujichimbia kaburi na kujifukia
mkigoma / wanyumbani wacha kusema haya unaweza kuzuka mgogoro ndan ya ukawa maana utakuwa umewaogopesha wengine na kuwa utata kwenye mgombea mmoja
 
Last edited by a moderator:
Watanzania Mungu atusaidie.. inasikitisha kusikia mtu tena anajiita msomi anakwambia achana na mambo ya siasa we angalia mambo yako.. yaan siasa na uchaguzi vimeachiwa watu wasioenda shule na wasio na kazi!!.. Sasa hapo mjinga n nani!??

Siasa ndiyo maji, elimu afya na barabara zetu tukiwasusia watu wengine inamaana tumesusa kuzipata huduma hizi.. lakini msomi huyu hajiu kwamba angeshiriki kutoa elimu ya uraia kwa wasiojua na kuchagua viongozi bora hakika mzigo wa kusomesha ndg ungepungua, gharama za matibabu ingepungua maana ndg zake kijijini wangeweza kuleta mazao sokoni kwa haraka kwa sababu ya barbara nzuri na hivyo kumpunguzia wategemezi..

Wasomi tusaidiane kutoa elimu ya uraia na kushiriki kwenye chaguzi kikamilifu ili tupate viongozi bora watakao wajibika kwetu na kulinda maslahi ya nchi na si matumbo yao
 
Achana na mazingaombwe weye kijana! Piga kazi za maendeleo kwa ajili ya nchi yako. Vyama vyote vitakuja, vitakua, na kisha kuondoka lakini nchi yako itaendelea kudumu milele na milele. Mambo ya UKAWA sijui CCM hata yasikusumbue kichwa. Wewe sumbukia maisha yako, watoto wako, ndugu zako, na nchi yako. Hakikisha pia unajiandikisha kwenye daftari la kudumu la wapiga kura ili upate haki ya kupiga kura kwenye Uchaguzi mkuu hapo Tar.25 October, 2015!
Mkuu umeandika vizuri sana. Ila je, hawa jamaa wanaogawana mabilioni halafu sisi tunaambiwa tuchangie maabara nao tuwaache tu halafu tuendelee kuchapa kazi kwa bidii kwa ajili ya watoto wetu, ndugu zetu? Basi tupeane mawazo tuwafanyeje baada ya kujiadikisha kwenye daftari la kudumu la wapiga kura. ccm oyee
 
Kwanza lengo ni kushinda uchaguzi au kuunda serikari ya umoja? Kuna utafiti wa kutosha kuhusu hilo na option nyingine iwapo ccm itashinda ikafuatiwa na ukawa kuunda serikali ya umoja tukiiweka kando cdm amba ni chama cha upinzani kinachoonekana na nguvu?
 
Kitakacho tokea ni kwamba watanzania wategemee kuendelea kuogelea kwenye dimbwi la umasikini kwa kipindi cha miaka mingine zaidi.
 
Back
Top Bottom