GE2025 Ningekuwa CCM hata mniue siwezi kufanya REFORMS kamwe

GE2025 Ningekuwa CCM hata mniue siwezi kufanya REFORMS kamwe

Matukio, Taarifa, Habari na Mijadala ya Wananchi WAKATI wa Mchakato wa Uchaguzi Mkuu 2025

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Posts
8,591
Reaction score
17,561
Katika historia ya siasa za Tanzania, Chama Cha Mapinduzi (CCM) kimekuwa chama kilichotawala kwa zaidi ya nusu karne. Leo nikijaribu kujiweka katika viatu vya kiongozi wa CCM, ukweli ni kwamba nisingefanya reforms (mabadiliko ya kweli) kwa sababu mfumo mzima wa nchi yetu tayari unawanufaisha walio madarakani na kuendeleza dhana ya “mwenye nacho huongezewa.”

Kwanza, ubinafsi na tamaa ndiyo msingi wa uhai wa chama kilicho madarakani. Mwana CCM anapoingia serikalini, mara nyingi haongozwi na dhamira ya kutumikia wananchi, bali kutafuta ulaji, kulinda maslahi yake binafsi na ya kikundi chake. Reform yoyote ingehatarisha nafasi hiyo ya kujinufaisha.

Pili, ujinga wa Watanzania ndiyo ngao ya chama tawala. Raia wengi wanadanganywa kwa maneno matamu, fulana za kijani na njano, pamoja na sherehe za kisiasa zisizo na tija. Wengi hawajui haki zao za kikatiba, na hata wanaojua wamelewa propaganda. Katika mazingira haya, CCM haina shinikizo la kufanya mabadiliko, kwa kuwa wananchi wenyewe hawadai kwa nguvu na umoja.

Tatu, upumbavu wa watawala unaleta hali ya kujisahau. Walioko madarakani wanaamini wao ndiyo pekee wenye hekima, hivyo wanaliona wazo la reforms kama udhaifu au ishara ya kupoteza udhibiti. Kwa akili zao, kila kilicho “mpya” ni tishio kwa ulaji wao.

Nne, benefits wanazopata wana CCM ziko wazi: zabuni serikalini, mikopo isiyo na marejesho, ajira zisizo na ushindani, posho na marupurupu makubwa. Mfumo huu wa upendeleo ni kama mzinga wa asali; ni nani atakayekubali kuukoroga? Reform ingebadilisha mfumo huu wa “kula” na kugeuza maisha yao ya anasa kuwa maisha ya kawaida.

Tano, uvunjifu wa katiba na udhaifu wa bunge vimehalalisha uendeshaji wa nchi kimabavu. Katiba ya sasa ni dhaifu na bunge limekuwa muhuri wa serikali badala ya kuwa jicho la wananchi. Kwa CCM, hii ni zawadi kubwa—kwa nini nibadili katiba au kuimarisha bunge ilhali hali ya sasa inanipa nguvu zisizo na mipaka?

Sita, kuitawala mahakama ni karata nyingine ya CCM. Kwa muda mrefu, mahakama imeonekana kuwa ya upande wa serikali. Hivyo, migogoro ya kikatiba, kesi za kisiasa na mambo ya haki za msingi huamuliwa kwa mtazamo wa “usalama wa taifa” badala ya misingi ya sheria. Reform yoyote ingeondoa kinga hii na kuwaweka watawala katika hatari ya kuwajibishwa.

Saba, ufujaji wa rasilimali za taifa kama gesi, madini, ardhi na misitu unaendelea bila woga. Walioko madarakani wanachukulia taifa kama mali ya kifamilia. Reform ingezuia ufisadi huu, jambo ambalo ni kinyume na maslahi ya wanaonufaika.

Mwisho, hata wanasiasa wa upinzani mara nyingi wanaingia siasa si kwa ajili ya wananchi, bali kwa uroho wao binafsi. Wengine hujivua nguo za upinzani na kuvaa kijani wakishapewa ulaji. Kwa hiyo, upinzani usio imara unawapa CCM nafasi ya kuendelea bila hofu.

Kwa ujumla, ningeingia CCM, nisingefanya reforms kwa sababu mfumo mzima ni mnono kwa walioko juu. Mfumo unaishi kwa ubinafsi, tamaa, na udhaifu wa wananchi na taasisi. Hivyo reforms zingekuwa sawa na kujinyima mwenyewe chakula mkononi.

Je wewe ungefanya?
 
Katika historia ya siasa za Tanzania, Chama Cha Mapinduzi (CCM) kimekuwa chama kilichotawala kwa zaidi ya nusu karne. Leo nikijaribu kujiweka katika viatu vya kiongozi wa CCM, ukweli ni kwamba nisingefanya reforms (mabadiliko ya kweli) kwa sababu mfumo mzima wa nchi yetu tayari unawanufaisha walio madarakani na kuendeleza dhana ya “mwenye nacho huongezewa.”

Kwanza, ubinafsi na tamaa ndiyo msingi wa uhai wa chama kilicho madarakani. Mwana CCM anapoingia serikalini, mara nyingi haongozwi na dhamira ya kutumikia wananchi, bali kutafuta ulaji, kulinda maslahi yake binafsi na ya kikundi chake. Reform yoyote ingehatarisha nafasi hiyo ya kujinufaisha.

Pili, ujinga wa Watanzania ndiyo ngao ya chama tawala. Raia wengi wanadanganywa kwa maneno matamu, fulana za kijani na njano, pamoja na sherehe za kisiasa zisizo na tija. Wengi hawajui haki zao za kikatiba, na hata wanaojua wamelewa propaganda. Katika mazingira haya, CCM haina shinikizo la kufanya mabadiliko, kwa kuwa wananchi wenyewe hawadai kwa nguvu na umoja.

Tatu, upumbavu wa watawala unaleta hali ya kujisahau. Walioko madarakani wanaamini wao ndiyo pekee wenye hekima, hivyo wanaliona wazo la reforms kama udhaifu au ishara ya kupoteza udhibiti. Kwa akili zao, kila kilicho “mpya” ni tishio kwa ulaji wao.

Nne, benefits wanazopata wana CCM ziko wazi: zabuni serikalini, mikopo isiyo na marejesho, ajira zisizo na ushindani, posho na marupurupu makubwa. Mfumo huu wa upendeleo ni kama mzinga wa asali; ni nani atakayekubali kuukoroga? Reform ingebadilisha mfumo huu wa “kula” na kugeuza maisha yao ya anasa kuwa maisha ya kawaida.

Tano, uvunjifu wa katiba na udhaifu wa bunge vimehalalisha uendeshaji wa nchi kimabavu. Katiba ya sasa ni dhaifu na bunge limekuwa muhuri wa serikali badala ya kuwa jicho la wananchi. Kwa CCM, hii ni zawadi kubwa—kwa nini nibadili katiba au kuimarisha bunge ilhali hali ya sasa inanipa nguvu zisizo na mipaka?

Sita, kuitawala mahakama ni karata nyingine ya CCM. Kwa muda mrefu, mahakama imeonekana kuwa ya upande wa serikali. Hivyo, migogoro ya kikatiba, kesi za kisiasa na mambo ya haki za msingi huamuliwa kwa mtazamo wa “usalama wa taifa” badala ya misingi ya sheria. Reform yoyote ingeondoa kinga hii na kuwaweka watawala katika hatari ya kuwajibishwa.

Saba, ufujaji wa rasilimali za taifa kama gesi, madini, ardhi na misitu unaendelea bila woga. Walioko madarakani wanachukulia taifa kama mali ya kifamilia. Reform ingezuia ufisadi huu, jambo ambalo ni kinyume na maslahi ya wanaonufaika.

Mwisho, hata wanasiasa wa upinzani mara nyingi wanaingia siasa si kwa ajili ya wananchi, bali kwa uroho wao binafsi. Wengine hujivua nguo za upinzani na kuvaa kijani wakishapewa ulaji. Kwa hiyo, upinzani usio imara unawapa CCM nafasi ya kuendelea bila hofu.

Kwa ujumla, ningeingia CCM, nisingefanya reforms kwa sababu mfumo mzima ni mnono kwa walioko juu. Mfumo unaishi kwa ubinafsi, tamaa, na udhaifu wa wananchi na taasisi. Hivyo reforms zingekuwa sawa na kujinyima mwenyewe chakula mkononi.

Je wewe ungefanya?
Screenshot_20250816-101833~2.png
 
Katika historia ya siasa za Tanzania, Chama Cha Mapinduzi (CCM) kimekuwa chama kilichotawala kwa zaidi ya nusu karne. Leo nikijaribu kujiweka katika viatu vya kiongozi wa CCM, ukweli ni kwamba nisingefanya reforms (mabadiliko ya kweli) kwa sababu mfumo mzima wa nchi yetu tayari unawanufaisha walio madarakani na kuendeleza dhana ya “mwenye nacho huongezewa.”

Kwanza, ubinafsi na tamaa ndiyo msingi wa uhai wa chama kilicho madarakani. Mwana CCM anapoingia serikalini, mara nyingi haongozwi na dhamira ya kutumikia wananchi, bali kutafuta ulaji, kulinda maslahi yake binafsi na ya kikundi chake. Reform yoyote ingehatarisha nafasi hiyo ya kujinufaisha.

Pili, ujinga wa Watanzania ndiyo ngao ya chama tawala. Raia wengi wanadanganywa kwa maneno matamu, fulana za kijani na njano, pamoja na sherehe za kisiasa zisizo na tija. Wengi hawajui haki zao za kikatiba, na hata wanaojua wamelewa propaganda. Katika mazingira haya, CCM haina shinikizo la kufanya mabadiliko, kwa kuwa wananchi wenyewe hawadai kwa nguvu na umoja.

Tatu, upumbavu wa watawala unaleta hali ya kujisahau. Walioko madarakani wanaamini wao ndiyo pekee wenye hekima, hivyo wanaliona wazo la reforms kama udhaifu au ishara ya kupoteza udhibiti. Kwa akili zao, kila kilicho “mpya” ni tishio kwa ulaji wao.

Nne, benefits wanazopata wana CCM ziko wazi: zabuni serikalini, mikopo isiyo na marejesho, ajira zisizo na ushindani, posho na marupurupu makubwa. Mfumo huu wa upendeleo ni kama mzinga wa asali; ni nani atakayekubali kuukoroga? Reform ingebadilisha mfumo huu wa “kula” na kugeuza maisha yao ya anasa kuwa maisha ya kawaida.

Tano, uvunjifu wa katiba na udhaifu wa bunge vimehalalisha uendeshaji wa nchi kimabavu. Katiba ya sasa ni dhaifu na bunge limekuwa muhuri wa serikali badala ya kuwa jicho la wananchi. Kwa CCM, hii ni zawadi kubwa—kwa nini nibadili katiba au kuimarisha bunge ilhali hali ya sasa inanipa nguvu zisizo na mipaka?

Sita, kuitawala mahakama ni karata nyingine ya CCM. Kwa muda mrefu, mahakama imeonekana kuwa ya upande wa serikali. Hivyo, migogoro ya kikatiba, kesi za kisiasa na mambo ya haki za msingi huamuliwa kwa mtazamo wa “usalama wa taifa” badala ya misingi ya sheria. Reform yoyote ingeondoa kinga hii na kuwaweka watawala katika hatari ya kuwajibishwa.

Saba, ufujaji wa rasilimali za taifa kama gesi, madini, ardhi na misitu unaendelea bila woga. Walioko madarakani wanachukulia taifa kama mali ya kifamilia. Reform ingezuia ufisadi huu, jambo ambalo ni kinyume na maslahi ya wanaonufaika.

Mwisho, hata wanasiasa wa upinzani mara nyingi wanaingia siasa si kwa ajili ya wananchi, bali kwa uroho wao binafsi. Wengine hujivua nguo za upinzani na kuvaa kijani wakishapewa ulaji. Kwa hiyo, upinzani usio imara unawapa CCM nafasi ya kuendelea bila hofu.

Kwa ujumla, ningeingia CCM, nisingefanya reforms kwa sababu mfumo mzima ni mnono kwa walioko juu. Mfumo unaishi kwa ubinafsi, tamaa, na udhaifu wa wananchi na taasisi. Hivyo reforms zingekuwa sawa na kujinyima mwenyewe chakula mkononi.

Je wewe ungefanya?
In short rais wa Tanzania ni Mungu mdogo kwa malmaka aliyonayo sasa nani angekubali kujipunguzia mamlaka hii ni ngumu sana.
 
Katika historia ya siasa za Tanzania, Chama Cha Mapinduzi (CCM) kimekuwa chama kilichotawala kwa zaidi ya nusu karne. Leo nikijaribu kujiweka katika viatu vya kiongozi wa CCM, ukweli ni kwamba nisingefanya reforms (mabadiliko ya kweli) kwa sababu mfumo mzima wa nchi yetu tayari unawanufaisha walio madarakani na kuendeleza dhana ya “mwenye nacho huongezewa.”

Kwanza, ubinafsi na tamaa ndiyo msingi wa uhai wa chama kilicho madarakani. Mwana CCM anapoingia serikalini, mara nyingi haongozwi na dhamira ya kutumikia wananchi, bali kutafuta ulaji, kulinda maslahi yake binafsi na ya kikundi chake. Reform yoyote ingehatarisha nafasi hiyo ya kujinufaisha.

Pili, ujinga wa Watanzania ndiyo ngao ya chama tawala. Raia wengi wanadanganywa kwa maneno matamu, fulana za kijani na njano, pamoja na sherehe za kisiasa zisizo na tija. Wengi hawajui haki zao za kikatiba, na hata wanaojua wamelewa propaganda. Katika mazingira haya, CCM haina shinikizo la kufanya mabadiliko, kwa kuwa wananchi wenyewe hawadai kwa nguvu na umoja.

Tatu, upumbavu wa watawala unaleta hali ya kujisahau. Walioko madarakani wanaamini wao ndiyo pekee wenye hekima, hivyo wanaliona wazo la reforms kama udhaifu au ishara ya kupoteza udhibiti. Kwa akili zao, kila kilicho “mpya” ni tishio kwa ulaji wao.

Nne, benefits wanazopata wana CCM ziko wazi: zabuni serikalini, mikopo isiyo na marejesho, ajira zisizo na ushindani, posho na marupurupu makubwa. Mfumo huu wa upendeleo ni kama mzinga wa asali; ni nani atakayekubali kuukoroga? Reform ingebadilisha mfumo huu wa “kula” na kugeuza maisha yao ya anasa kuwa maisha ya kawaida.

Tano, uvunjifu wa katiba na udhaifu wa bunge vimehalalisha uendeshaji wa nchi kimabavu. Katiba ya sasa ni dhaifu na bunge limekuwa muhuri wa serikali badala ya kuwa jicho la wananchi. Kwa CCM, hii ni zawadi kubwa—kwa nini nibadili katiba au kuimarisha bunge ilhali hali ya sasa inanipa nguvu zisizo na mipaka?

Sita, kuitawala mahakama ni karata nyingine ya CCM. Kwa muda mrefu, mahakama imeonekana kuwa ya upande wa serikali. Hivyo, migogoro ya kikatiba, kesi za kisiasa na mambo ya haki za msingi huamuliwa kwa mtazamo wa “usalama wa taifa” badala ya misingi ya sheria. Reform yoyote ingeondoa kinga hii na kuwaweka watawala katika hatari ya kuwajibishwa.

Saba, ufujaji wa rasilimali za taifa kama gesi, madini, ardhi na misitu unaendelea bila woga. Walioko madarakani wanachukulia taifa kama mali ya kifamilia. Reform ingezuia ufisadi huu, jambo ambalo ni kinyume na maslahi ya wanaonufaika.

Mwisho, hata wanasiasa wa upinzani mara nyingi wanaingia siasa si kwa ajili ya wananchi, bali kwa uroho wao binafsi. Wengine hujivua nguo za upinzani na kuvaa kijani wakishapewa ulaji. Kwa hiyo, upinzani usio imara unawapa CCM nafasi ya kuendelea bila hofu.

Kwa ujumla, ningeingia CCM, nisingefanya reforms kwa sababu mfumo mzima ni mnono kwa walioko juu. Mfumo unaishi kwa ubinafsi, tamaa, na udhaifu wa wananchi na taasisi. Hivyo reforms zingekuwa sawa na kujinyima mwenyewe chakula mkononi.

Je wewe ungefanya?
Kwahiyo tusitegemee reforms si ndio mrembo?
 
Katika historia ya siasa za Tanzania, Chama Cha Mapinduzi (CCM) kimekuwa chama kilichotawala kwa zaidi ya nusu karne. Leo nikijaribu kujiweka katika viatu vya kiongozi wa CCM, ukweli ni kwamba nisingefanya reforms (mabadiliko ya kweli) kwa sababu mfumo mzima wa nchi yetu tayari unawanufaisha walio madarakani na kuendeleza dhana ya “mwenye nacho huongezewa.”

Kwanza, ubinafsi na tamaa ndiyo msingi wa uhai wa chama kilicho madarakani. Mwana CCM anapoingia serikalini, mara nyingi haongozwi na dhamira ya kutumikia wananchi, bali kutafuta ulaji, kulinda maslahi yake binafsi na ya kikundi chake. Reform yoyote ingehatarisha nafasi hiyo ya kujinufaisha.

Pili, ujinga wa Watanzania ndiyo ngao ya chama tawala. Raia wengi wanadanganywa kwa maneno matamu, fulana za kijani na njano, pamoja na sherehe za kisiasa zisizo na tija. Wengi hawajui haki zao za kikatiba, na hata wanaojua wamelewa propaganda. Katika mazingira haya, CCM haina shinikizo la kufanya mabadiliko, kwa kuwa wananchi wenyewe hawadai kwa nguvu na umoja.

Tatu, upumbavu wa watawala unaleta hali ya kujisahau. Walioko madarakani wanaamini wao ndiyo pekee wenye hekima, hivyo wanaliona wazo la reforms kama udhaifu au ishara ya kupoteza udhibiti. Kwa akili zao, kila kilicho “mpya” ni tishio kwa ulaji wao.

Nne, benefits wanazopata wana CCM ziko wazi: zabuni serikalini, mikopo isiyo na marejesho, ajira zisizo na ushindani, posho na marupurupu makubwa. Mfumo huu wa upendeleo ni kama mzinga wa asali; ni nani atakayekubali kuukoroga? Reform ingebadilisha mfumo huu wa “kula” na kugeuza maisha yao ya anasa kuwa maisha ya kawaida.

Tano, uvunjifu wa katiba na udhaifu wa bunge vimehalalisha uendeshaji wa nchi kimabavu. Katiba ya sasa ni dhaifu na bunge limekuwa muhuri wa serikali badala ya kuwa jicho la wananchi. Kwa CCM, hii ni zawadi kubwa—kwa nini nibadili katiba au kuimarisha bunge ilhali hali ya sasa inanipa nguvu zisizo na mipaka?

Sita, kuitawala mahakama ni karata nyingine ya CCM. Kwa muda mrefu, mahakama imeonekana kuwa ya upande wa serikali. Hivyo, migogoro ya kikatiba, kesi za kisiasa na mambo ya haki za msingi huamuliwa kwa mtazamo wa “usalama wa taifa” badala ya misingi ya sheria. Reform yoyote ingeondoa kinga hii na kuwaweka watawala katika hatari ya kuwajibishwa.

Saba, ufujaji wa rasilimali za taifa kama gesi, madini, ardhi na misitu unaendelea bila woga. Walioko madarakani wanachukulia taifa kama mali ya kifamilia. Reform ingezuia ufisadi huu, jambo ambalo ni kinyume na maslahi ya wanaonufaika.

Mwisho, hata wanasiasa wa upinzani mara nyingi wanaingia siasa si kwa ajili ya wananchi, bali kwa uroho wao binafsi. Wengine hujivua nguo za upinzani na kuvaa kijani wakishapewa ulaji. Kwa hiyo, upinzani usio imara unawapa CCM nafasi ya kuendelea bila hofu.

Kwa ujumla, ningeingia CCM, nisingefanya reforms kwa sababu mfumo mzima ni mnono kwa walioko juu. Mfumo unaishi kwa ubinafsi, tamaa, na udhaifu wa wananchi na taasisi. Hivyo reforms zingekuwa sawa na kujinyima mwenyewe chakula mkononi.

Je wewe ungefanya?
Nyie makinda wa juzi, hamjui kuwa hata TANU na CCM kuna mwaka walikuwa na kauli mbiu ya TUJISAHIHISHE!
 
Katika historia ya siasa za Tanzania, Chama Cha Mapinduzi (CCM) kimekuwa chama kilichotawala kwa zaidi ya nusu karne. Leo nikijaribu kujiweka katika viatu vya kiongozi wa CCM, ukweli ni kwamba nisingefanya reforms (mabadiliko ya kweli) kwa sababu mfumo mzima wa nchi yetu tayari unawanufaisha walio madarakani na kuendeleza dhana ya “mwenye nacho huongezewa.”

Kwanza, ubinafsi na tamaa ndiyo msingi wa uhai wa chama kilicho madarakani. Mwana CCM anapoingia serikalini, mara nyingi haongozwi na dhamira ya kutumikia wananchi, bali kutafuta ulaji, kulinda maslahi yake binafsi na ya kikundi chake. Reform yoyote ingehatarisha nafasi hiyo ya kujinufaisha.

Pili, ujinga wa Watanzania ndiyo ngao ya chama tawala. Raia wengi wanadanganywa kwa maneno matamu, fulana za kijani na njano, pamoja na sherehe za kisiasa zisizo na tija. Wengi hawajui haki zao za kikatiba, na hata wanaojua wamelewa propaganda. Katika mazingira haya, CCM haina shinikizo la kufanya mabadiliko, kwa kuwa wananchi wenyewe hawadai kwa nguvu na umoja.

Tatu, upumbavu wa watawala unaleta hali ya kujisahau. Walioko madarakani wanaamini wao ndiyo pekee wenye hekima, hivyo wanaliona wazo la reforms kama udhaifu au ishara ya kupoteza udhibiti. Kwa akili zao, kila kilicho “mpya” ni tishio kwa ulaji wao.

Nne, benefits wanazopata wana CCM ziko wazi: zabuni serikalini, mikopo isiyo na marejesho, ajira zisizo na ushindani, posho na marupurupu makubwa. Mfumo huu wa upendeleo ni kama mzinga wa asali; ni nani atakayekubali kuukoroga? Reform ingebadilisha mfumo huu wa “kula” na kugeuza maisha yao ya anasa kuwa maisha ya kawaida.

Tano, uvunjifu wa katiba na udhaifu wa bunge vimehalalisha uendeshaji wa nchi kimabavu. Katiba ya sasa ni dhaifu na bunge limekuwa muhuri wa serikali badala ya kuwa jicho la wananchi. Kwa CCM, hii ni zawadi kubwa—kwa nini nibadili katiba au kuimarisha bunge ilhali hali ya sasa inanipa nguvu zisizo na mipaka?

Sita, kuitawala mahakama ni karata nyingine ya CCM. Kwa muda mrefu, mahakama imeonekana kuwa ya upande wa serikali. Hivyo, migogoro ya kikatiba, kesi za kisiasa na mambo ya haki za msingi huamuliwa kwa mtazamo wa “usalama wa taifa” badala ya misingi ya sheria. Reform yoyote ingeondoa kinga hii na kuwaweka watawala katika hatari ya kuwajibishwa.

Saba, ufujaji wa rasilimali za taifa kama gesi, madini, ardhi na misitu unaendelea bila woga. Walioko madarakani wanachukulia taifa kama mali ya kifamilia. Reform ingezuia ufisadi huu, jambo ambalo ni kinyume na maslahi ya wanaonufaika.

Mwisho, hata wanasiasa wa upinzani mara nyingi wanaingia siasa si kwa ajili ya wananchi, bali kwa uroho wao binafsi. Wengine hujivua nguo za upinzani na kuvaa kijani wakishapewa ulaji. Kwa hiyo, upinzani usio imara unawapa CCM nafasi ya kuendelea bila hofu.

Kwa ujumla, ningeingia CCM, nisingefanya reforms kwa sababu mfumo mzima ni mnono kwa walioko juu. Mfumo unaishi kwa ubinafsi, tamaa, na udhaifu wa wananchi na taasisi. Hivyo reforms zingekuwa sawa na kujinyima mwenyewe chakula mkononi.

Je wewe ungefanya?
Kichwa Cha habari na yaliyomo ni tofauti!Hata Hawa wa upinzani wengine ni wasaka tonge,haiingii akilini,mtu kachaguliwa kwa tiketi ya chama pinzani,baada ya muda anajitoa na kudai anaunga juhudi, reforms ni Lazima ili anayejiondoa,kwanza awe na sababu za msingi na kurudisha gharama za Uchaguzi!Hii itazuia ujinga wa kuwadhalilisha Wananchi kwa kujua au kutojua.
 
In short rais wa Tanzania ni Mungu mdogo kwa malmaka aliyonayo sasa nani angekubali kujipunguzia mamlaka hii ni ngumu sana.
Hakuna binadamu anayeridhika!! Hata umpe nini atatamani zaidiiiiii...

No reforms no election ya nyoko......

Its better mfee nyote wabaki wawili but no reforms
 
No reforms no election inaonekana kufeli kwa wajinga ila ni movement nzuri sana kielekea kujitambua kwa watu wetu. Hata mbuyu ulianza kama mchicha! Viva Tundu lisu viva chadema
Reforms haziwahi kupatikana kwa staili hii ya kujificha kwenye keyboard!!!!

Kila atakayechomoza atakatwa....

Unataka kumwaga mboga na ugali kwa wakati mmoja?????


Wewe.......
 
Back
Top Bottom