Nimelelewa kijijini nakulia mjini nina bahati ya kupendana na wa-kabila langu nakosa aman nifanyeje?


J

JF-MBUNGE

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
421
Points
0
Age
24
J

JF-MBUNGE

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
421 0
Nauliza ushauri wenzangu...mie nimelelewa kijijini kwa desturi za kitanzania kwa misingi ya kuwa mtu wa kabila lako kama ni mkubwa basi baba, shangazi, mjomba, au mama...kama ni lika sawa basi kaka na dada.

Bahati nzuri nilipofikia umri wangu wa kuwa mtu mzima (18) nilichukuliwa na ba mdogo na kwa bahati shv tunaishi mji mkubwa sn Jiji letu (Dar).

Nimekua kila nikipata mtu tunayependana kwa dhati anakua kabila langu hiyo imekuwa inaninyima uhuru maana nakua naona kama ninauhusiano na ndugu yangu imekua tatizo sana hadi sasa ninaye ananipenda na ye nampenda lkn tatizo kabila ni moja na kila mara nakosa uhuru nahic kama ni ndugu yangu nifanyejeee??

naombeni ushauri madhubuti ndugu zangu ..ila mzingatie makabila mengine siwapendi sn sijui ni kwakuwa nililelewa kwakulipenda kabila langu na mara nyingi nao hawanipendi sn
 
lara 1

lara 1

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2012
Messages
15,623
Points
2,000
lara 1

lara 1

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2012
15,623 2,000
Bahati hiyoooooo! Jinsi navotafuta kabila langu siku nikimpata wa kabila moja na kijiji kimoja siwazi mara 2!
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,927
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,927 2,000
Kwani kupendana na mtu wa kabila moja shida ipo wapi?...Huku ni mjini mkuu ile mambo ya kijijini kumchukulia kila mtu kama ni jamaa wa nyumba moja hakuna.
Ila kama unatatizwa sana na kabila lako basi tafuta wachumba maeneo haya;
Kimara (Huku kama unataka mchumba wa Kichaga).
Tandale, Kinondoni, Mwananyamala, Tandika ( Huku utakutana na makabila ya Pwani kama Wakwere, Wadengereko, Wazaramo, Wadigo n.k)
Msasani hii ya Mtaa wa maandazi (Huku utakutana na Wamakonde, Wayao, na makabila yote ya Kusini)
Kama unataka Wamaasai basi hakikisha unapitia vijiwe vyote vya mitishamba...
Manzese (Huku utakutana na Warangi, Wagogo nk)
Ilala (Huku ni kwa Wapemba na walowezi wa Kiarabu, Kisomali n.k)
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,809
Points
2,000
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,809 2,000
Hii mbona mpyaa?

Ina maana kuna kabila TZ ambalo watu wao hawaoani kisa ni ndugu?

kabila gani hilo?

mbonaa hi mpya kusikia?
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,077
Points
1,500
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,077 1,500
i see . ........
 
Himawari

Himawari

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
2,329
Points
2,000
Himawari

Himawari

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
2,329 2,000
Ondoa wazo la kabila kichwani mwako ndio mambo mengine yanaweza kuendelea.., unless uniambie kwenye kabila lenu hamuoani!
 
Majigo

Majigo

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2012
Messages
5,416
Points
1,250
Majigo

Majigo

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2012
5,416 1,250
We Piga Mzigo Huo, Kama Unampenda Lazima Hisia Za Udada Zikutoke!
 
Father of All

Father of All

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
3,090
Points
1,225
Father of All

Father of All

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
3,090 1,225
Jibu unalo. Kwanza wewe ni mkabila. Pili una mawazo mafupi. Tatu hujui unachotaka maishani. Haiwezekani kabila lako wote muwe ndugu. Kama mna kamchezo ka kupimana ndugu kwa ndugu unategemea nani atakupenda? Isitoshe siku hizi watu wengi wanayajua makabila yenye tabia ya kupimana ndugu kwa ndugu. Jamaa zangu wa K'njaro wananielewa vilivyo. Namna hii miwaya itaua wengi tena ndugu kama inavyoendelea kuwafagia. Acheni ukale na ukabila na uchafu wa kupimana ndugu kwa ndugu. Hata waarabu na wahindi siku hizi wamepunguza kupimana ndugu kwa ndugu. Imekula kwako mwanangu. Sina jinsi ya kukusaidia zaidi ya kukushauri uache roho na akili za kikabilakabila.
 
J

JF-MBUNGE

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
421
Points
0
Age
24
J

JF-MBUNGE

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
421 0
Hii mbona mpyaa?

Ina maana kuna kabila TZ ambalo watu wao hawaoani kisa ni ndugu?

kabila gani hilo?


Kabila letu ni watu wa manyara sitaki kuwataja maana watu watasema sana asanteni kwa ushauri naendelea kufatilia..ila wengine wanakuwa wanamawazo mgando wakati mie nimeomba ushauri kama Father of All..yeye anadhani mie nacchukia kabila wengine hapana mie nasema hisia zangu jinsi ninavyopata taabu kuwa na mpenzi kabila moja na mie inanikwaza sana japo tunapendana.
 
snowhite

snowhite

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Messages
15,777
Points
2,000
snowhite

snowhite

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2012
15,777 2,000
Kwani kupendana na mtu wa kabila moja shida ipo wapi?...Huku ni mjini mkuu ile mambo ya kijijini kumchukulia kila mtu kama ni jamaa wa nyumba moja hakuna.
Ila kama unatatizwa sana na kabila lako basi tafuta wachumba maeneo haya;
Kimara (Huku kama unataka mchumba wa Kichaga).
Tandale, Kinondoni, Mwananyamala, Tandika ( Huku utakutana na makabila ya Pwani kama Wakwere, Wadengereko, Wazaramo, Wadigo n.k)
Msasani hii ya Mtaa wa maandazi (Huku utakutana na Wamakonde, Wayao, na makabila yote ya Kusini)
Kama unataka Wamaasai basi hakikisha unapitia vijiwe vyote vya mitishamba...
Manzese (Huku utakutana na Warangi, Wagogo nk)
Ilala (Huku ni kwa Wapemba na walowezi wa Kiarabu, Kisomali n.k)
NAFANYAJE MIMI ZAIDI YA KUSEMA AHSANTE !wewe mtu akili zako zinakutosha mwenywe tu!lolhii ramani hii ni biraaah!ahahahahhahahha haya bana!
 
snowhite

snowhite

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Messages
15,777
Points
2,000
snowhite

snowhite

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2012
15,777 2,000
ah!mawazo gani haya!
yani we mwanamke umtongoze,mlegezeane macho mvuane pichu bado tu unamuona kama dada yako?
BHAAAA!ngoja nishangae kama watani zangu wamakonde!
 
HoneyBee

HoneyBee

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2012
Messages
700
Points
250
HoneyBee

HoneyBee

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2012
700 250
Kabila lenu mnaoanaje Kama kila mtu anamuona mwenzake ni ndugu??
Uko mjini sasa si kila mtu ni ndugu. Get over it. Kama huwezi jitahidi kutafuta mtu wa Kabila lingine. You have to pick a side.

Nauliza ushauri wenzangu...mie nimelelewa kijijini kwa desturi za kitanzania kwa misingi ya kuwa mtu wa kabila lako kama ni mkubwa basi baba, shangazi, mjomba, au mama...kama ni lika sawa basi kaka na dada.

Bahati nzuri nilipofikia umri wangu wa kuwa mtu mzima (18) nilichukuliwa na ba mdogo na kwa bahati shv tunaishi mji mkubwa sn Jiji letu (Dar).

Nimekua kila nikipata mtu tunayependana kwa dhati anakua kabila langu hiyo imekuwa inaninyima uhuru maana nakua naona kama ninauhusiano na ndugu yangu imekua tatizo sana hadi sasa ninaye ananipenda na ye nampenda lkn tatizo kabila ni moja na kila mara nakosa uhuru nahic kama ni ndugu yangu nifanyejeee??

naombeni ushauri madhubuti ndugu zangu ..ila mzingatie makabila mengine siwapendi sn sijui ni kwakuwa nililelewa kwakulipenda kabila langu na mara nyingi nao hawanipendi sn
 
V

Von Mo

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2012
Messages
1,826
Points
2,000
V

Von Mo

JF-Expert Member
Joined May 7, 2012
1,826 2,000
Bado hujajitambua sawasawa ktk mahusiano
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,437
Points
1,225
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,437 1,225
Hii mbona mpyaa?

Ina maana kuna kabila TZ ambalo watu wao hawaoani kisa ni ndugu?

kabila gani hilo?


Kabila letu ni watu wa manyara sitaki kuwataja maana watu watasema sana asanteni kwa ushauri naendelea kufatilia..ila wengine wanakuwa wanamawazo mgando wakati mie nimeomba ushauri kama Father of All..yeye anadhani mie nacchukia kabila wengine hapana mie nasema hisia zangu jinsi ninavyopata taabu kuwa na mpenzi kabila moja na mie inanikwaza sana japo tunapendana.
Wewe ni kabila moja wanaitwa Wairaq ama Wambulu, saitaa Desii. Ni PM nikupe ushauri.
 

Forum statistics

Threads 1,285,560
Members 494,675
Posts 30,866,859
Top