Nile nini baada ya mazoezi kupunguza maumivu?

Nile nini baada ya mazoezi kupunguza maumivu?

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2007
Posts
6,228
Reaction score
4,195
Amani kwenu Waungwana was JF.

Nina Swali
Mimi ni Mstaafu was Miaka 61. Nimejiwekea utaratibu was kutembea Maili Tano, Mbili na nusu kwenda to a certain point na kurudi nyumbani Mbili na Nusu, mata Tatu kwa Wiki, Jumatatu, jumatano na Jumamosi.

Hivi Karibuni kama miezi mitatu iliyopita nimeanza kusumbuliwa na Maumivu makali sana ya Musuli kiasi kwamba nikirejea mazoezini na kupumzika kisha baadaye kukaa kwenye kochi...ninapotaka kuamka inakuwa shughuli. Miguu yote inakuwa kama moto kwa Maumivu.
Cha ajabu no kwamba nikipumzika simu inayofuata, siku ya kutembea sipati sana ya kupiga Maili Tank zangu SAA 12 alfajiri had I SAA Tatu.

Nimejikuta Mara nyingine nikilazimika kumeza Panadol Mbili zile za Kenya ili kukata Maumivu. Zinasaidia lakini kwa kweli kwa umri hii sijisikii Amani kubugia Panadol 6 per wiki kila baada ya Mazoezi ili kupunguza Maumivu.

Ninauwauliza Madakitari was FB, hivi hakuna aina fula ya tunda ama dawa ya asili ambayo ninaweza kuinywa baada ya Mazoezi na ikakata Maumivu yangu? Kwa maana kwamba labda Asalk, kitunguu saumu, kitunguu, limao, tangawizi na mambo kama hayo ili nisilazimike kutumia Panadol kuondoa Maumivu yangu?

Ninaomba Msaada wenu Wanajamvi madakitari.
 
Binafsi nashauri tumia dawa ya kuchua au kupaka au wengi wanatumua maji ya baridi sana kupoza misuli
 
Binafsi nashauri tumia dawa ya kuchua au kupaka au wengi wanatumua maji ya baridi sana kupoza misuli
Asante kwa Ushauri Mkuu. Kuna dawa ambayo unaifahamu kuwa inawefa ikanifaa zaidi ukanipa Nina lake hapa, Mkuu?
Asante
 
Asante kwa Ushauri Mkuu. Kuna dawa ambayo unaifahamu kuwa inawefa ikanifaa zaidi ukanipa Nina lake hapa, Mkuu?
Asante
.. Humu Barazani kweli hakuna dakitari mwenye Uzoefu na Ushauri was hili tatizo langu?
Ninaombeni Msaada [emoji120]
 
.. Humu Barazani kweli hakuna dakitari mwenye Uzoefu na Ushauri was hili tatizo langu?
Ninaombeni Msaada [emoji120]
Hili jibu nakupa ila sijawahi kulifanyia kazi nilisikia likitolewa na gym master. Ukishamaliza mazoezi unachukua maziwa unachanganya na tangawizi na asali unakunywa. Kisha unalala.

Hilo jibu sijawahi kulifanyia kazi.

Ambacho mimi nimekifanyia kazi, nikitoka mazoezini hua nakunywa maji mengi na uji wa ulezi kisha nalala.

Ila sasa kwa unavyosema ishu imeanza miezi 3 inawezekana kwamba ni viungo vyako zaidi kuliko hata mazoezi kwakua baada ya muda mtu unayazoea na yanakua hayakuchallenge so ni ngumu kupata fatique.

Hebu punguza umbali halafu tuone kama bado maumivu yatakua ishu. Punguza kisha ukirudi nyumbani, kula, oga, lala tuone itavyokua.
 
- Kwa umri huo(61yrs) jitahidi kukwepa sana dawa za kutuliza maumivu.

- Sitisha mazoezi, uache mwili ujiweke sawa (kama miezi miwili) uanze tena kwa mpangilio tofauti.

- Badala ya kutembea 8km×3/week upunguze..unaweza kufanya 4km × 2/week, ukiona mwili umekubali unaongeza kidogo kidogo kwa kadri utakavyojisikia bila kuumiza mwili.

Kumbuka; Mazoezi ni furaha yasifanyike kama adhabu kwa mwili.
 
Jitahidi kuwa unakunywa maji ya moto au uvuguvugu baada ya mazoezi. Hakikisha unakunywa maji ya kutosha. Dehydration mara nyingi husababisha muscle cramping.

Sent from my Infinix X655 using JamiiForums mobile app
 
Jitahidi kufanya mazoezi ya stretching(kunyoosha viungo) kabla na baada ya kufanya mazoezi ya kutembea...
Stretching ni muhimu sana kuuanda mwili kabla ya mazoezi yoyote yale
 
Usiache mazoezi... Endelea until Mwili uzoe na utazoea baada ya miezi michache.. Unaweza kuchua kwa dawa kutuliza kwa muda Au vitamin C Vidonge . ..ukitaka Kutibu muda mrefu.. Endelea Na Tangawizi anza pia kula bamia Sana ,dagaa, korosho etc..
 
Amani kwenu Waungwana was JF.

Nina Swali
Mimi ni Mstaafu was Miaka 61. Nimejiwekea utaratibu was kutembea Maili Tano, Mbili na nusu kwenda to a certain point na kurudi nyumbani Mbili na Nusu, mata Tatu kwa Wiki, Jumatatu, jumatano na Jumamosi.

Hivi Karibuni kama miezi mitatu iliyopita nimeanza kusumbuliwa na Maumivu makali sana ya Musuli kiasi kwamba nikirejea mazoezini na kupumzika kisha baadaye kukaa kwenye kochi...ninapotaka kuamka inakuwa shughuli. Miguu yote inakuwa kama moto kwa Maumivu.
Cha ajabu no kwamba nikipumzika simu inayofuata, siku ya kutembea sipati sana ya kupiga Maili Tank zangu SAA 12 alfajiri had I SAA Tatu.

Nimejikuta Mara nyingine nikilazimika kumeza Panadol Mbili zile za Kenya ili kukata Maumivu. Zinasaidia lakini kwa kweli kwa umri hii sijisikii Amani kubugia Panadol 6 per wiki kila baada ya Mazoezi ili kupunguza Maumivu.

Ninauwauliza Madakitari was FB, hivi hakuna aina fula ya tunda ama dawa ya asili ambayo ninaweza kuinywa baada ya Mazoezi na ikakata Maumivu yangu? Kwa maana kwamba labda Asalk, kitunguu saumu, kitunguu, limao, tangawizi na mambo kama hayo ili nisilazimike kutumia Panadol kuondoa Maumivu yangu?

Ninaomba Msaada wenu Wanajamvi madakitari.
Matumizi ya Panadol kwa sana utaenda kuua figo Mkuu.....Inachotakiwa kufanya usiwe unapumzika uwe unafanya mazoezi ya kutembea kila siku mpaka yataacha yenyewe baada ya kuzoea.
 
Back
Top Bottom