Ni nini hasa ukomo wa mamlaka ya mkimbiza mwenge mkuu?

Ni nini hasa ukomo wa mamlaka ya mkimbiza mwenge mkuu?

faru rajabu

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2019
Posts
221
Reaction score
359
Naona akitoa amri na maagizo kwa viongozi mbali mbali wa kiserikali na taasisi mfano takukuru na zingine,kisheria ukomo wa mamlaka yake huyu jamaa ni upi hasa?
 
Hana ukomo huyo kauli yake ni kauli ya mwenge na mwenge
 
nimejiuliza hilo swali juz nilipokuwa naangalia walivyokuwa huko mafinga.
 
hivi mugabe alikuwa dikteta kivipi?
sasa Hitler na Mussolini wataitwaje?
 
Mi naona huwa na mamlaka makubwa kuliko mkuu wa mkoa,hata mapokezi anandaa mkuu wa mkoa na baadae kuwaachia wakuu wa wilaya zake, ila ninajiuliza baada ya mbio kwisha huwa wanaandaliwa kushika nyazifa gani kubwa au huwa wanaachwa tu?.
 
Kitu kinachoitwa mwenge, kiongozi wake, wakimbizaji wake, waandaji wake, nk hawana budi kujitafakari. Tufikie wakati tuuweke tu kwenye jumba la makumbusho ili tuokoe hela za walipa kodi.

Yaani tangu 1961, kila mwaka tunakimbiza tu mwenge! Kama tunataka kumuenzi Mwl.Nyerere, basi ukimbizwe kila baada ya miaka 5 au 10! Lakini kila mwaka! Hapana aisee. Ccm iwe na huruma aisee dhidi ya hela zetu.
 
Back
Top Bottom