Ni lazima au hiyari kutoa zaka (fedha)?

Ni lazima au hiyari kutoa zaka (fedha)?

mimiamadiwenani

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2022
Posts
5,749
Reaction score
7,856
Kuna mtu namfahamu na mwisho wa mwezi huu anapokea 5M kama mshahara. Sasa laki tano hapo ni ya Mungu siyo yake.

Sasa je, mtu huyu ana hiyari ya kutoa hiyo laki tano? Je, asipotoa zaka, badala yake akatoa sadaka 2000 atakuwa anatenda dhambi?
 
Hizo zaka mnazotoa mapadre na maaskofu wanaenda kujengea kwao..namfau father mmoja ana nyuma zaidi ya sita alafu anafundisha tajiri hawezi kuuona ufalme wa mbingu...mambo ya imani changanya na akili yako angalia inakusaidia vipi na kama unapungukiwa achana nayo..fanya moyo utakavyo penda ..mbingu kama ipo hakuna atakaeiona.
 
Kuna mtu namfahamu na mwisho wa mwezi huu anapokea 5M kama mshahara. Sasa laki tano hapo ni ya Mungu siyo yake.

Sasa je, mtu huyu ana hiyari ya kutoa hiyo laki tano? Je, asipotoa zaka, badala yake akatoa sadaka 2000 atakuwa anatenda dhambi?
Sio lazima
 
Siyo lazima wala siyo hiari bali Zaka na Sadaka ni ya YESU.
Kutotoa ni kukatalia iliyo sehemu ya YESU MUNGU MKUU.
 
Hizo zaka mnazotoa mapadre na maaskofu wanaenda kujengea kwao..namfau father mmoja ana nyuma zaidi ya sita alafu anafundisha tajiri hawezi kuuona ufalme wa mbingu...mambo ya imani changanya na akili yako angalia inakusaidia vipi na kama unapungukiwa achana nayo..fanya moyo utakavyo penda ..mbingu kama ipo hakuna atakaeiona.
Hiyo ni juu yao mradi mimi nimetimiza Mungu alivyotuagiza. Kuhusu matumizi hiyo ni juu yao na Mungu mimi hainihusu. Vi
 
Kutoa au kutokutoa ni jinsi wewe mwenyewe uonavyo amani nafsini mwako
 
Hata kumuabudu na kumuanini huyo "Mungu" ni hiari, hakuna sehemu umelazimishwa 🐒
 
Sadaka na zaka yangu ya kweli siku zote ni ile inayowahusu watu wenye uhitaji. Mfano mzazi wangu, ndugu zangu, nk.

Na siyo ya kwenda Kanisani, na kujionesha kwa watu, halafu familia yangu inalala njaa. Kwa hiyo kwa upande wangu, 10% ya mapato yangu kuipeleka kwenye nyumba ya ibada, ni jambo lisilotekelezeka.
 
Sadaka na zaka yangu ya kweli siku zote ni ile inayowahusu watu wenye uhitaji. Mfano mzazi wangu, ndugu zangu, nk.

Na siyo ya kwenda Kanisani, na kujionesha kwa watu, halafu familia yangu inalala njaa. Kwa hiyo kwa upande wangu, 10% ya mapato yangu kuipeleka kwenye nyumba ya ibada, ni jambo lisilotekelezeka.
Hata Yesu alikuwa anawashangaa watu wanaopeleka sadaka kanisani angali nyumbani kuna njaa kali. Naungana nawe hapo kwenye uhiyari.
 
Mambo ya dini ni chaka la kupiga hela....eti "mtolee mungu asilimia kumi ya alichokubariki" hehehehe...
Mungu naye anataka gawio ...
 
Back
Top Bottom