Ni hisia zangu au kuna ukweli?

Ni hisia zangu au kuna ukweli?

Ngwananzengo

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2012
Posts
1,911
Reaction score
1,322
Mwaka 2013 nilipata fursa ya kushiriki kwenye mradi ulionisaidia kuitembelea Tanzania kwa 80%. Katika mradi huu nilifanikiwa kujiongezea marafiki wengi karibu kila pembe ya nchi. Kinachoendelea kunishangaza ni kuona marafiki wengi niliovuna maeneo mengi ya pembezoni na hasa "bara" wamekuwa ni waaminifu na wakweli kweli kweli.

Tunashirikishana kwa wengi kijamii na kiuchumi. Wengine sijabahatika kuonana nao tena lakini kwa njia ya mawasiriano tumekuwa wamoja na kwa hakika tumeweza ku"share value zetu " na kusonga kwa kila mmoja kufikia malengo.
Tatizo limekuwa kwa wale niofahamiana nao Dar, sio wote lakini wengi wao wanaonekana si watu wenye utu.

Ubabaishaji umewajaa na kujikweza kwingi. Wanaishi kwa hisia na mihemko zaidi kuliko uhalisia. Nimekaa nikajiuliza hivi kumbe ukiishi Dar jiji linakubadili kutoka mtu mwenye utu na kuwa mtu mwenye kupenda kidogo kitu zaidi ya utu. Pengine wana jamvi hebu semeni neno katika hili.

Ni hisia zangu au lina ukweli
 
Dar ndo wapi huko mbona nakusikia sikia sana?
 
Sijui kwa nini ulivyosema pembeni pembeni nikawaza Kigoma.......
Natafuta marafiki wa Kigoma jamani.......jamaa wanaonekana waungwana sana wale..........
 
Mjini ni heka heka za maisha na wengi wanafuata anasa zilizopo japo hawaziwezi kiuchumi ndio inaishia ufisadi wa kupita kiasi hata rafiki zao na jamaa zao huwafisadi
 
Dar es salaam kila mtu ni dalali.....haijalishi awe ni muajiriwa wa mahali Fulani au ni vipi...lakini udalali upo kwenye damu zao....na ukiwa dalali huwezi kuuweka uongo pembeni......Dar es salaam watu wenye kazi wanaishi maisha magumu lakini wasiokuwa na kazi ndio wanaishi mazuri na ya kifahari........Maajabu ya Dar es salaam ni kuwa unaweza kumkuta mtu kapiga pamba za bei mbaya lakini usishangae akikwambia kuwa ana siku mbili hajala kitu......Dar es salaam kila mtu msomi.....
 
Issue si Daresalaam
issue ni jiji kubwa

Iwe Dar,Nairobi Kampala Lusaka Joberg

watu wa majiji makubwa tabia wanafanana
Lakini kama nimeona kabisa ame mention Dar labda kama macho ya uzee yananisumbua.......na alitaka kujua kwani watu au wakazi wa jiji la dar si waaminifu na ni watu wa porojo nyingi.....name nikamweleza kwa kadri ninavyowafahamu wakazi wa Dar....
 
Lakini kama nimeona kabisa ame mention Dar labda kama macho ya uzee yananisumbua.......na alitaka kujua kwani watu au wakazi wa jiji la dar si waaminifu na ni watu wa porojo nyingi.....name nikamweleza kwa kadri ninavyowafahamu wakazi wa Dar....

Yes na angeenda Kenya angeona tofauti hiyo hiyo ya watu wa Nai na kwingine
na Joberg hivyo hivyo
 
Sijui kwa nini ulivyosema pembeni pembeni nikawaza Kigoma.......
Natafuta marafiki wa Kigoma jamani.......jamaa wanaonekana waungwana sana wale..........

Ni kweli ukisema pembezoni wengi hudhani kigoma lakini tafsiri ya pembezoni ni mbali na panapofanyia maamuzi na sehemu isiyo na ushawishi mkubwa. Kyera, Momba, Rolya Mtukula, Ngara, Namanyere, Sirali kote huku ni pembezoni maana hata jambo likitokea mpaka likalipotiwe na media basi ni "unusual".
 
Unadhani ni kwanini watu wanaoishi kwenye majiji wengi wao si waaminifu....???

Mjini ni rahisi mtu kutopatikana
akikuzimia simu tu humpati
huko vijijini atakukimbia aende wapi?

maisha pia.mjini toilet na maji ya kunywa unanunua
so all the time watu pesa inatoka tu...akiipata kuirudisha shida
 
Issue si Daresalaam
issue ni jiji kubwa

Iwe Dar,Nairobi Kampala Lusaka Joberg

watu wa majiji makubwa tabia wanafanana

Kwa unyenyekevu mkubwa naomba nitie neno kidogo. Ni kweli THE BOSS watu wa majiji makubwa wanafanana lakini kila jiji lina utamaduni wake. Mfano ukiwa kariakoo unaweza kuibiwa huku watu wanashuhudia na wasikusaidie. Lakini ukiwa Kampala hamna huo ujinga. Unaweza kutembea na gunia lako la hela na huoni mtu akikubugudhi wala kukufuata fuata. Wafanyabiashara wengi ni waaminifu sana. Usanii usanii na ubabaishaji wa kufanya biashara kwa kuviziana huwezi kuuona.
 
Sijui kwa nini ulivyosema pembeni pembeni nikawaza Kigoma.......
Natafuta marafiki wa Kigoma jamani.......jamaa wanaonekana waungwana sana wale..........

majamaa yana upendo sana😛oa
 
Kama usipokuwa strong "City vibes" zinaweza kukuchukua
Kila mmoja anajaribu ku "fit in"
Wengi wanajaribu 'kufanikiwa' na maisha ni ya kasi sana. Kunakuwa na nafasi ndogo mno ya kufikiri. It's a fast life.
Matokeo ni wachache mno wanaweza kubakia centered

Dah i just like your choice of words here
uliwahi kuwa a poet or something?
 
Back
Top Bottom