Neno La Leo: Banana Republic- Jamhuri Ya Migomba

maggid

Verified Member
Dec 3, 2006
1,084
1,500
Ndugu zangu,

Tuna wajibu wa kizalendo kuzuia nchi yetu isigeuzwe kuwa Jamhuri ya Migomba.

Maana, ilivyo sasa, tumeshuhudia na tunaendelea kushuhudia baadhi ya tuliowapa dhamana za uongozi wakiwa na matarajio ya kuvuna utajiri wa haraka kwa kufanya biashara na uchumi wa nchi ili kujinufaisha wao binafsi na makundi yao ya wizi, badala ya kuunufaisha umma.

Wameigeuza nchi kuwa ‘Banana Republic’- Jamhuri ya Migomba.

Kwenye siasa Jamhuri ya Migomba ina maana ya nchi ambayo baadhi ya viongozi na watendaji wake wanafanya biashara na uchumi wa nchi kwa maana ya kutumia vibaya madaraka yao na hivyo kufanya biashara na rasilimali za nchi badala ya kuzilinda na kuhakikisha zinawasaidia wengi.

Tanzania Should Never Be A Banana Republic.

Ni Neno La Leo.

Maggid Mjengwa.

0688 37 36 52 ( Whatsapp)
 

Attachments

  • 02.jpg
    File size
    196.8 KB
    Views
    26

pepsin

JF-Expert Member
Apr 23, 2015
3,369
2,000
Kwani headquarter za Banana Republic zitakuwa Chatho?
[HASHTAG]#Tanzania[/HASHTAG] not Banana Republic
 

Bonde la Baraka

JF-Expert Member
Sep 22, 2016
4,599
2,000
Kumbe nawe upo humu jamvini!!
Ok.
Tell Sizonje na Bashite wake waache kuifanya nchi kama yao.
Inakuwaje kiongozi atamke kauli kama hizi:"Nitatoa ..... Bilions kwaajili ya kujenga ...."
Huu ni ubinafsi uliokubuhu.
 

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Nov 28, 2015
28,745
2,000
Ndugu zangu,

Tuna wajibu wa kizalendo kuzuia nchi yetu isigeuzwe kuwa Jamhuri ya Migomba.

Maana, ilivyo sasa, tumeshuhudia na tunaendelea kushuhudia baadhi ya tuliowapa dhamana za uongozi wakiwa na matarajio ya kuvuna utajiri wa haraka kwa kufanya biashara na uchumi wa nchi ili kujinufaisha wao binafsi na makundi yao ya wizi, badala ya kuunufaisha umma.

Wameigeuza nchi kuwa ‘Banana Republic’- Jamhuri ya Migomba.

Kwenye siasa Jamhuri ya Migomba ina maana ya nchi ambayo baadhi ya viongozi na watendaji wake wanafanya biashara na uchumi wa nchi kwa maana ya kutumia vibaya madaraka yao na hivyo kufanya biashara na rasilimali za nchi badala ya kuzilinda na kuhakikisha zinawasaidia wengi.

Tanzania Should Never Be A Banana Republic.

Ni Neno La Leo.

Maggid Mjengwa.

0688 37 36 52 ( Whatsapp)
Uchumi unakuwa vizuri endapo katiba na sheria za nchi zitaheshimiwa
 

Jembekillo

JF-Expert Member
Nov 29, 2011
4,307
2,000
Ndugu zangu,

Tuna wajibu wa kizalendo kuzuia nchi yetu isigeuzwe kuwa Jamhuri ya Migomba.

Maana, ilivyo sasa, tumeshuhudia na tunaendelea kushuhudia baadhi ya tuliowapa dhamana za uongozi wakiwa na matarajio ya kuvuna utajiri wa haraka kwa kufanya biashara na uchumi wa nchi ili kujinufaisha wao binafsi na makundi yao ya wizi, badala ya kuunufaisha umma.

Wameigeuza nchi kuwa ‘Banana Republic’- Jamhuri ya Migomba.

Kwenye siasa Jamhuri ya Migomba ina maana ya nchi ambayo baadhi ya viongozi na watendaji wake wanafanya biashara na uchumi wa nchi kwa maana ya kutumia vibaya madaraka yao na hivyo kufanya biashara na rasilimali za nchi badala ya kuzilinda na kuhakikisha zinawasaidia wengi.

Tanzania Should Never Be A Banana Republic.

Ni Neno La Leo.

Maggid Mjengwa.

0688 37 36 52 ( Whatsapp)
karibu jamvini ila nikuchane mkuu katika wanahabari makanjanja wewe Ni namba moja,unapenda kujipendekeza Sana kwenye utawala Na bahati mbaya huna nyota Kama makonda,gambo n co. Wewe unajipendekeza lakini hata udc wamekunyima. Pole Sana ila nadhani sasa akili imeanza kurudi kwa kasi. Karibu jf ila usilete ukanjanja wako huku.
 

Barbarosa

JF-Expert Member
Apr 16, 2015
22,608
2,000
Ndugu zangu,

Tuna wajibu wa kizalendo kuzuia nchi yetu isigeuzwe kuwa Jamhuri ya Migomba.

Maana, ilivyo sasa, tumeshuhudia na tunaendelea kushuhudia baadhi ya tuliowapa dhamana za uongozi wakiwa na matarajio ya kuvuna utajiri wa haraka kwa kufanya biashara na uchumi wa nchi ili kujinufaisha wao binafsi na makundi yao ya wizi, badala ya kuunufaisha umma.

Wameigeuza nchi kuwa ‘Banana Republic’- Jamhuri ya Migomba.

Kwenye siasa Jamhuri ya Migomba ina maana ya nchi ambayo baadhi ya viongozi na watendaji wake wanafanya biashara na uchumi wa nchi kwa maana ya kutumia vibaya madaraka yao na hivyo kufanya biashara na rasilimali za nchi badala ya kuzilinda na kuhakikisha zinawasaidia wengi.

Tanzania Should Never Be A Banana Republic.

Ni Neno La Leo.

Maggid Mjengwa.

0688 37 36 52 ( Whatsapp)


Sidhani kama umeelewa maana ya banana republic kwani tafsiri yake kwa Kiswahili haiwezi kuwa Jamhuri ya Migomba, banana republic ni neno ililitokea huko Amerika ya Kaskazini ambapo kuna nchi mojawapo siikumbuki jina lake ilikuwa inategemea zao la ndizi kwa kila kitu, uchumi wake mzima ulitegemea ndizi kwa export na hiyo nchi ilijaa rushwa na mismanagement ya uchumi, kila kitu kilizunguka kwenye ndizi, hiyo ndiyo asili ya neno banana repeublic hivyo sidhani kama kusema Jamhuri ya migomba ni tafsiri sahihi kwetu kwani haileti maana, maana Tanzania, ni bora hata ungesema ni Jamhuri ya chai,Kahawa au sijui labda dhahabu au ungeacha tu hivyo hivyo banana republic kwani kuna maneno huwezi kutafsiri na ukilazimisha inapoteza maana yake!!
 

maggid

Verified Member
Dec 3, 2006
1,084
1,500
Barbabosa,

Ni vema wewe umeelewa vizuri zaidi kuliko mimi. Asante sana.
 

maggid

Verified Member
Dec 3, 2006
1,084
1,500
karibu jamvini ila nikuchane mkuu katika wanahabari makanjanja wewe Ni namba moja,unapenda kujipendekeza Sana kwenye utawala Na bahati mbaya huna nyota Kama makonda,gambo n co. Wewe unajipendekeza lakini hata udc wamekunyima. Pole Sana ila nadhani sasa akili imeanza kurudi kwa kasi. Karibu jf ila usilete ukanjanja wako huku.
Jembe Kilo, wewe umeona U-DC ni kitu kikubwa sana , si kila mtu anaona hivyo ikiwamo mimi. Ni mtazamo wako anyway. Ni haki yako kufikiri unavyofikiri.
 

Jembekillo

JF-Expert Member
Nov 29, 2011
4,307
2,000
Jembe Kilo, wewe umeona U-DC ni kitu kikubwa sana , si kila mtu anaona hivyo ikiwamo mimi. Ni mtazamo wako anyway. Ni haki yako kufikiri unavyofikiri.
nyie wanahabari mmelemazwa Na kasumba ya udc tangu enzi za nyerere. Mpo radhi kujikombakomba Ili mradi Tu mkumbukwe katika ukuu wa wilaya. Mnaifanya taaluma yenu idumae mkuu.
NI MAONI YANGU TU
 

excellentone

JF-Expert Member
Aug 28, 2017
725
500
Sidhani kama umeelewa maana ya banana republic kwani tafsiri yake kwa Kiswahili haiwezi kuwa Jamhuri ya Migomba, banana republic ni neno ililitokea huko Amerika ya Kaskazini ambapo kuna nchi mojawapo siikumbuki jina lake ilikuwa inategemea zao la ndizi kwa kila kitu, uchumi wake mzima ulitegemea ndizi kwa export na hiyo nchi ilijaa rushwa na mismanagement ya uchumi, kila kitu kilizunguka kwenye ndizi, hiyo ndiyo asili ya neno banana repeublic hivyo sidhani kama kusema Jamhuri ya migomba ni tafsiri sahihi kwetu kwani haileti maana, maana Tanzania, ni bora hata ungesema ni Jamhuri ya chai,Kahawa au sijui labda dhahabu au ungeacha tu hivyo hivyo banana republic kwani kuna maneno huwezi kutafsiri na ukilazimisha inapoteza maana yake!!
Acha ujuaji usiyo na tija
 

Ibambasi

JF-Expert Member
Jul 25, 2007
8,527
2,000
Ndugu zangu,

Tuna wajibu wa kizalendo kuzuia nchi yetu isigeuzwe kuwa Jamhuri ya Migomba.

Maana, ilivyo sasa, tumeshuhudia na tunaendelea kushuhudia baadhi ya tuliowapa dhamana za uongozi wakiwa na matarajio ya kuvuna utajiri wa haraka kwa kufanya biashara na uchumi wa nchi ili kujinufaisha wao binafsi na makundi yao ya wizi, badala ya kuunufaisha umma.

Wameigeuza nchi kuwa ‘Banana Republic’- Jamhuri ya Migomba.

Kwenye siasa Jamhuri ya Migomba ina maana ya nchi ambayo baadhi ya viongozi na watendaji wake wanafanya biashara na uchumi wa nchi kwa maana ya kutumia vibaya madaraka yao na hivyo kufanya biashara na rasilimali za nchi badala ya kuzilinda na kuhakikisha zinawasaidia wengi.

Tanzania Should Never Be A Banana Republic.

Ni Neno La Leo.

Maggid Mjengwa.

0688 37 36 52 ( Whatsapp)
Tafsiri yako ya Banana Republic kuwa Jamhuri ya Ndizi siyo sahihi....kimantiki Na kimuktadha Kama unafuatilia etymology ya Hilo neno
 

ostrichegg

JF-Expert Member
Jun 30, 2013
10,005
2,000
Sidhani kama umeelewa maana ya banana republic kwani tafsiri yake kwa Kiswahili haiwezi kuwa Jamhuri ya Migomba, banana republic ni neno ililitokea huko Amerika ya Kaskazini ambapo kuna nchi mojawapo siikumbuki jina lake ilikuwa inategemea zao la ndizi kwa kila kitu, uchumi wake mzima ulitegemea ndizi kwa export na hiyo nchi ilijaa rushwa na mismanagement ya uchumi, kila kitu kilizunguka kwenye ndizi, hiyo ndiyo asili ya neno banana repeublic hivyo sidhani kama kusema Jamhuri ya migomba ni tafsiri sahihi kwetu kwani haileti maana, maana Tanzania, ni bora hata ungesema ni Jamhuri ya chai,Kahawa au sijui labda dhahabu au ungeacha tu hivyo hivyo banana republic kwani kuna maneno huwezi kutafsiri na ukilazimisha inapoteza maana yake!!
Ni kweli si tafsiri sahihi ya neno kwa neno. Lakini katika uandishi ni ubunifu unaokubalika kama sehemu ya sanaa ili kufikisha ujumbe. Ila jina Banana Republic asilitumie kama kichwa cha habari yake. Ingawaje ndani ya makala yake akipenda anaweza akalielezea ili kunogesha ujumbe.
 

Sam bm

JF-Expert Member
Oct 25, 2017
285
250
Kumbe nawe upo humu jamvini!!
Ok.
Tell Sizonje na Bashite wake waache kuifanya nchi kama yao.
Inakuwaje kiongozi atamke kauli kama hizi:"Nitatoa ..... Bilions kwaajili ya kujenga ...."
Huu ni ubinafsi uliokubuhu.
Hivi umeielewa post vizuri? Au ww nao ni miongoni mwa vilaza
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom