NEC tusaidieni kujibu hoja za wananchi

NEC tusaidieni kujibu hoja za wananchi

chakii

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2013
Posts
21,659
Reaction score
28,836
Swali:

Baada ya kupiga Kura tume imeagiza wananchi waondoke kwenye kituo cha kupigia kura wakati baada ya kuhesabu msimamizi anatakiwa kutoka nje na kutangaza matokeo.

Je, msimamizi atawatangazia akina nani wakati hakuna watu?
 
Swali:

Baada ya kupiga Kura tume imeagiza wananchi waondoke kwenye kituo cha kupigia kura wakati baada ya kuhesabu msimamizi anatakiwa kutoka nje na kutangaza matokeo.

Je msimamizi atawatangazia akina nani wakati hakuna watu?

Amri kutoka juu na usipotii utapigwa tu maana #hapanikipigotu
 
Swali:

Baada ya kupiga Kura tume imeagiza wananchi waondoke kwenye kituo cha kupigia kura wakati baada ya kuhesabu msimamizi anatakiwa kutoka nje na kutangaza matokeo.

Je msimamizi atawatangazia akina nani wakati hakuna watu?

Matokeo ya kwenye vituo yana bandikwa ...matokeo yanayo tangazwa ni ya jimbo pale halmashauri mbele ya wagombea...
 
Wapiga kura 400 wa Ukawa askari 01 tena smtimes mgambo.cjui itakuwaje.
 
Alafu sasa kama umeandikisha katika eneo ambalo huishi utapiga kura ya mbunge na raisi Diwani imekula kwako
 
Alafu sasa kama umeandikisha katika eneo ambalo huishi utapiga kura ya mbunge na raisi Diwani imekula kwako

utapiga kura ambapo umejiandikisha haijalishi unaishi au uishi...
 
umetumwa kuja kupotosha au kusoma hujui? ndio akili za kiccm hizi? kura unaweza kupiga hata pale ambapo hujajiandikisha kumchaguwa Rais.
ila hii ni hatari watu watapiga kura zaidi ya mara 1.... bao la mkono kama ndo hivo...
 
ila hii ni hatari watu watapiga kura zaidi ya mara 1.... bao la mkono kama ndo hivo...
Wewe umeanza kupiga kura mwaka gani? huu ni utaratibu wa miaka yote, sasa hivi tunataka na Watanzania waliopo nje ya nchi wapige kura huko huko walipo, mnatiana hofu ambazo hazipo.
 
Wachukue namba za simu watutumie ujumbe! Dah Serikali hii shida kila mtu ni msemaji! Mpaka waunde tume nyingine ipitie mchakato wa hilo tamko ndio tume ya uchaguzi itangaze...yani zigzaglar!
 
umetumwa kuja kupotosha au kusoma hujui? ndio akili za kiccm hizi? kura unaweza kupiga hata pale ambapo hujajiandikisha kumchaguwa Rais.
Mkuu umenichekesha unafikiri kama ingekuwa kweli unaweza kupiga popote unafikiri kwanini kila kituo kina idadi ya wapiga kura na kuna uhakiki? Kura zote zinapigwa pale ulipo jiandikisha tuuu! Mkuu ina maana hujawai piga kura? Hakuna kitu kama hicho kafatilie kama mimi nasema uongo niko tayari kupata ban la mwezi mzima!
Kwanza unanishangaza kutojua kuwa kura zote hupigwa pale ulipo jiandikisha! Unafikiri kwanini wana chuo walikuwa wana lalamika na wali lazimika kuhamisha taarifa zao?Unafikiri kama mtu ange ruhusiwa kupiga popote si watu wange piga kura mara kumi?
Mkuu pole sana kwa kuto lijua hilo! Fatilia ....
 
ila hii ni hatari watu watapiga kura zaidi ya mara 1.... bao la mkono kama ndo hivo...
Matola ndugu unapotosha hakuna atakaye ruhusiwa kupiga kura kama hakujiandikisha mahala husika....! Kila mtu atapiga kura kituo alicho jiandikisha...na mnatakiwa kwenda kuhakiki majina yenu siku nane kabla ya uchaguzi! Fatilia kwanza kabla ya kuandika...! Hakuna vituo nje ya nchi.
.
 
Last edited by a moderator:
Swali:

Je msimamizi atawatangazia akina nani wakati hakuna watu?

Acha upotoshaji.Watawatangazia wawakilishi wa vyama watakuwepo,waandishi wa habari watakuwepo na wagombea watakuwepo.Wakishatangaziwa hao wao ruksa kwenda kuwatangazia wanachama wao,wafuasi na watanzania kwa ujumla.

Na yakishatangazwa yatabadikwa kwenye mbao za kituo,website ya tume na yatatangazwa na vyombo vya habari hivyo utayapata tu usiwe na kihere here wakala wa chama chako yupo au humuamini?
 
umetumwa kuja kupotosha au kusoma hujui? ndio akili za kiccm hizi? kura unaweza kupiga hata pale ambapo hujajiandikisha kumchaguwa Rais.

Hakuna atakayeruhusiwa kupiga kura sehemu ambayo hakujiandikishia kwa nafasi yoyote ile Diwani, Mbunge hata Rais. Tume imeliongea hili kama latest updates, unless itokee pressure nyingine kwa tume, maana nimeona kama wanapata msukumo kuna namna wanabadilika kulingana na upepo unavyokwenda.
 
Back
Top Bottom