Ndugu wana uwezo ila hawataki nisome

Ndugu wana uwezo ila hawataki nisome

Nikhil

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2013
Posts
361
Reaction score
120
Habari zenu ndugu zangu hapa MMU.

Naamini mu wazima ila kwa wale wenye shida mbalimbali msijali Mungu wetu ni mwaminifu bado anawapigania!

MADA: Kwa jina naitwa Nikhil nikijana mwenye miaka 22 Makazi ni MOSHI.

Naweza nikasema maji yamenifika shingoni!

Mnamo Mwezi wa nane 15 nilimaliza elimu yangu ya Certificate of Pharmaceutical assistant katka chuo cha Paradigms kilichoko Kimara lakini kwa shida na taabu ya kuhusu ada .

Wazazi wangu kwa sasa wameshindwa kunisomesha kunalizia mwaka wangu wa mwisho wa Diploma ili nifuzu elimu yangu yote ya pharmaceutical Tecnician.

Utajiuliza ni vipi washindwe ila mimi nimekuwa nikiishi na Mama tu baba yangu mzazi alinitoka mnamo 2006 nakumuacha mama akifanya biashara yake ndogo ya duka pamoja na wadogo zangu watatu kumbuka na wote wako shuleni.

U tajiuliza vip kuhusu ndugu zetu . Ndugu zangu wana uwezo ila hawataki nisome na kuhusu hilo wameonekana wakijitenga hata na familia yangu naona ni chuki tuu za kimaendeleo.

Nimejikuta nikiingia wakati mgumu kwa kuwa nilijipamoyo mama atapata tuu lakini hali yake kwa kunisomesha mimi ili nimalize ameshindwa kuipata na namuonea hurumamama angu bado namagonjwa ya utu uzma kama kisukari na presha yana msumbuaa.

Utajiuliza kwanini nisiishie certificate niisaidie familia yangu system ya mwaka huu naona inebadilika sana maana tangia tufanye mtihani mwaka huu mwezi wq nane mitihani yote ya certificate ilienda kusahihishiwa Dodoma na sio chuo .

Ila mpaka leo matokeo bado na vyuo vingi vishaanza kufunguliwa mnamo tarehe 7 mwez huu na watu wanaendlea kusoma mwaka wa mwisho inaniuma sana maana hata Marafiki zangu wako CHUONI wqnasoma.

Wakuu kuhusu hatma yangu mi niko mahali kutokana na kufanya field Hospital ya mawenz iliyoko Moshi Mjini Mama mmoja mfamasia aliniambia niendelee kufanya temple katika famasi yake iliyoko Boma n'gombe Moshi huku nikiendelea kujipanga kuhusu chuo anajua narudi chuo.

Ila nimemwonba niendelee kupiga kaz kwa muda kama miez miwil huku nikijipanga kuhusu chuo.

Kinachoniuma ni mshahara mdogo laki na hamsini mwez ukiangalia anawafanyakqz wengi na mimi nilimwomba temple tu .

INANIUMA SANA KUHUSU KUSOMA NA KUNALIZA CHUO NDIO HATMA YANGU NA FAMILIA YA WAZAZI WANGU.

Wakuu mawazo yenu ndio msaada wangu nimefikiri sana mpaka sasa nashindwa nifanyeje .

Sijui ijinsi gabi nitapata mkopo nisome. Pia hata mdhamini nitampataje sijui nianzie wapi . MAWAZO YENU NDIO MSAADA WANGU. Ada Day kwa mwaka ni ml 1.5 hiyo ya malazi mama anaweza kunisaidia mpaka ninalize.

NAPENDA KUWASHUKURU KWA KUPOTEZA MUDA KUSOMA JUU YA HILI.
In case ushauri zaidi 0763705011.

ASANTENI NA MCHANA MWEMA.
 
Acha kulia lia na Kulalamika Kuna wenzako Wanataman Hata hicho Ulichonacho Na Hawajui Namna Ya kupata

Tunza kiasi cha pesa Toka Kwenye Mshahara Wako Ufanyie Biashara Itakayokuwezesha kupiga hatua zaidi ...Jaribu kutembelea maeneo Ya arusha Tengeru Wanalima Maharage mabichi nafkiri unaweza kuanza kufanya kwa small scale maana they dont cost that much
 
Acha kulia lia na Kulalamika Kuna wenzako Wanataman Hata hicho Ulichonacho Na Hawajui Namna Ya kupata

Tunza kiasi cha pesa Toka Kwenye Mshahara Wako Ufanyie Biashara Itakayokuwezesha kupiga hatua zaidi ...Jaribu kutembelea maeneo Ya arusha Tengeru Wanalima Maharage mabichi nafkiri unaweza kuanza kufanya kwa small scale maana they dont cost that much

Nashkuru ila mshahara mdogo cheaf
 
Habari zenu ndugu zangu hapa MMU.

Naamini mu wazima ila kwa wale wenye shida mbalimbali msijali Mungu wetu ni mwaminifu bado anawapigania!

MADA: Kwa jina naitwa Nikhil nikijana mwenye miaka 22 Makazi ni MOSHI.

Naweza nikasema maji yamenifika shingoni!

Mnamo Mwezi wa nane 15 nilimaliza elimu yangu ya Certificate of Pharmaceutical assistant katka chuo cha Paradigms kilichoko Kimara lakini kwa shida na taabu ya kuhusu ada .

Wazazi wangu kwa sasa wameshindwa kunisomesha kunalizia mwaka wangu wa mwisho wa Diploma ili nifuzu elimu yangu yote ya pharmaceutical Tecnician.

Utajiuliza ni vipi washindwe ila mimi nimekuwa nikiishi na Mama tu baba yangu mzazi alinitoka mnamo 2006 nakumuacha mama akifanya biashara yake ndogo ya duka pamoja na wadogo zangu watatu kumbuka na wote wako shuleni.

U tajiuliza vip kuhusu ndugu zetu . Ndugu zangu wana uwezo ila hawataki nisome na kuhusu hilo wameonekana wakijitenga hata na familia yangu naona ni chuki tuu za kimaendeleo.

Nimejikuta nikiingia wakati mgumu kwa kuwa nilijipamoyo mama atapata tuu lakini hali yake kwa kunisomesha mimi ili nimalize ameshindwa kuipata na namuonea hurumamama angu bado namagonjwa ya utu uzma kama kisukari na presha yana msumbuaa.

Utajiuliza kwanini nisiishie certificate niisaidie familia yangu system ya mwaka huu naona inebadilika sana maana tangia tufanye mtihani mwaka huu mwezi wq nane mitihani yote ya certificate ilienda kusahihishiwa Dodoma na sio chuo .

Ila mpaka leo matokeo bado na vyuo vingi vishaanza kufunguliwa mnamo tarehe 7 mwez huu na watu wanaendlea kusoma mwaka wa mwisho inaniuma sana maana hata Marafiki zangu wako CHUONI wqnasoma.

Wakuu kuhusu hatma yangu mi niko mahali kutokana na kufanya field Hospital ya mawenz iliyoko Moshi Mjini Mama mmoja mfamasia aliniambia niendelee kufanya temple katika famasi yake iliyoko Boma n'gombe Moshi huku nikiendelea kujipanga kuhusu chuo anajua narudi chuo.

Ila nimemwonba niendelee kupiga kaz kwa muda kama miez miwil huku nikijipanga kuhusu chuo.

Kinachoniuma ni mshahara mdogo laki na hamsini mwez ukiangalia anawafanyakqz wengi na mimi nilimwomba temple tu .

INANIUMA SANA KUHUSU KUSOMA NA KUNALIZA CHUO NDIO HATMA YANGU NA FAMILIA YA WAZAZI WANGU.

Wakuu mawazo yenu ndio msaada wangu nimefikiri sana mpaka sasa nashindwa nifanyeje .

Sijui ijinsi gabi nitapata mkopo nisome. Pia hata mdhamini nitampataje sijui nianzie wapi . MAWAZO YENU NDIO MSAADA WANGU. Ada Day kwa mwaka ni ml 1.5 hiyo ya malazi mama anaweza kunisaidia mpaka ninalize.

NAPENDA KUWASHUKURU KWA KUPOTEZA MUDA KUSOMA JUU YA HILI.
In case ushauri zaidi 0763705011.

ASANTENI NA MCHANA MWEMA.
Ndugu zako hawana jukumu la kukusomesha, na usiwalamu kabisa hata kidogo. Ujilaumu mwenyewe kwa sababu ulifeli, maana ungefaulu ungekuwa chuo na serikali ingekupatia mkopo. Cha kufanya: Tunza hicho kidogo na tumia akili (usiibe) na baadaye uende chuo. Pia usitegemee kuajiliwa tu!
 
Ndugu zako hawana jukumu la kukusomesha, na usiwalamu kabisa hata kidogo. Ujilaumu mwenyewe kwa sababu ulifeli, maana ungefaulu ungekuwa chuo na serikali ingekupatia mkopo. Cha kufanya: Tunza hicho kidogo na tumia akili (usiibe) na baadaye uende chuo. Pia usitegemee kuajiliwa tu!

Asante cheaf
 
Dogo, hiyo elimu ya Certificate uliyonayo wengi wamefanikiwa wakiwa hata hawajaipata. Huo mshahara ubane na kuutunza na ikiwezekana tafuta biashara ndogo uifanye ili ukuze pesa utakayokuwa unaitunza. Mweleze huyo mama situation yako ilivyo ili akuajiri rasmi wakati unajipanga kwa mengine. Ndugu hawawezi kukusaidia na wala si jukumu lao labda wapende kufanya hivyo kwa hiyo ni jukumu lako kujikwamua mwenyewe. Tena kama hawakusaidii ni vyema zaidi kwa sababu ukija kufanikiwa hutakuwa na deni na mtu na wala hakuna atakaedai kuwa ana mkono katika mafanikio yako jambo litakalokufanya uwe huru.
 
Dogo, hiyo elimu ya Certificate uliyonayo wengi wamefanikiwa wakiwa hata hawajaipata. Huo mshahara ubane na kuutunza na ikiwezekana tafuta biashara ndogo uifanye ili ukuze pesa utakayokuwa unaitunza. Mweleze huyo mama situation yako ilivyo ili akuajiri rasmi wakati unajipanga kwa mengine. Ndugu hawawezi kukusaidia na wala si jukumu lao labda wapende kufanya hivyo kwa hiyo ni jukumu lako kujikwamua mwenyewe. Tena kama hawakusaidii ni vyema zaidi kwa sababu ukija kufanikiwa hutakuwa na deni na mtu na wala hakuna atakaedai kuwa ana mkono katika mafanikio yako jambo litakalokufanya uwe huru.

Asante cheaf nimekuelewa
 
Hata mimi huwa na lisikia itv kwenye kipindi cha mahanjumati nika associate na neno mpishi ila sina uhakika
 
Nenda chuon.kwako toa taarifa ili.uweze kuposte pone mwaka

Then tumia cheti.chako cha.certificate kitakufikisha mbali plan kushilikiana.na mama ako muweze kutanua zaid biashara usjar kila jambo linawezekana mungu yu nawe

Hakuna jambo linalo uma kama kukosa elimu na tena unao uwezo worry not utafanikiwa
 
Usilaumu ndg wakati ulifeli mwenyewe bana

Nachukiaga sana kusikia maneno kama haya "Ndugu zangu wana uwezo ila hawataki nisome na kuhusu hilo wameonekana wakijitenga hata na familia yangu naona ni chuki tuu za kimaendeleo"

Jukumu la kukusomesha ni la wazazi wako, ndg wakikusaidia ujue ni favour tu ila hawalazimiki
 
mmh! kumbe tupo wengi!!! sina cha kukushauri zaidi ya kumuomba Mungu awe pamoja nawe utimize malengo yako
 
Usilaumu ndugu. Kwa chuki uliyoijenga kwa hao ndugu sidhani kama unaweza kwenda kumwona mmoja wapo na kuongea naye shauri lako......wakati mwingine unalaumu na wao wanamajukumu yao......tumia kidogo unachopa kwa uangalifu huku akili yako ukifikiri namna nyingine ya kuishi
 
Wanakuonea wivu wa maendeleo.Ni tusi.Never expect anything from anybody.Kauli zako ustahili chochote.Asiyefunzwa na mamaye hufunzwa na ulimwengu.
 
ndugu kukusaidia ni maamuzi ya hiari yao.. si lazima.. usijenge chuki zisizo sababu... every man for himself... pigana na changamoto ipo siku utalia kivulini.. hayo ni mapito tu ndugu
 
Back
Top Bottom