Ndoa isiyo na mtoto inamachungu yake

Ndoa isiyo na mtoto inamachungu yake

Jumong S

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2013
Posts
7,450
Reaction score
10,804
Ukitazama ndoa zisizo na baraka ya watoto utaumia tu! Wazazi huanza vizuri kwa ndoa taamu! Mara wakigundua mwaka au miaka miwili hakuna mtoto utaanza kuona dalili za ukichaa. Mara nyingi huanza na baba kwa kumgombeza mama. Mara ma mmkwe, mara mawifi looo! Ndoa ina kuwa chungu.

Hiki ndicho chanzo kikubwa cha wazazi kuwa bize ktk vikundi vya maombi huko wakiona panachelewa utakuta wanahamishia ubize kwenye kusoma matangazo ya waganga wa kienyeji! Huko Kwa sangoma ndo hatari inaongezeka haswaa! Maana wengi huishia kupoteza pesa na kulishwa vitu vya ajabu kama mikia ya panya, ngozi za chura, vinyesi n.k. wengine huishia kuzaa majoka, majini na yanaishia kuwadhuru badala ya kuleta furaha ktk ndoa.

Pale Tarime nilikuta mama mmoja amekatwa mapanga na mumewe kisa habebi ujauzito na alishonwa zaidi ya nyuzi 60

USHAURI
1. Pima afya wakati wa uchumba mchanga. Usikurupuke kuoa bila kupima wakati furaha ya ndoa nyingi ni watoto. Ukiwa tayari kuoa/kuolewa na asiye sawia kiuzazi usilalamike.

2. Ni aibu baba kumlaumu mama. Wewe umepima? Kama we ndo mbovu je!!

3. Wanawake epukeni overuse ya contraceptive pills as zinasababisha sana ugumba.

4. Wanawake Epukeni pia kutoa mimba maana process ya utoaji huharibu via vya uzazi na kusababisha kansa mwenye via hivyo na kupelekea kutobeba ujauzito.

5. Mtegemee Mungu. Uvumilivu ndio msalaba katika ndoa.

6. Waganga wa jadi watamaliza kuku na resources zako. Hawana msaada kabisa katika hili.

Kila la heri
 
Aksante kwa ujumbe hasa hasa kwa wale ambao ndoa bado ni changa.
 
Ujumbe mzuri, wengi tumekuwa tukilaumiana kwenye ndoa kuhusu swala la kupata mtoto. Wengi tunasahau kuwa mpango wa uzazi ni swala la muumba ukiachilia mbali wale wengine wanaoharibu mimba na kuja jilaumu baadae kwa kutopata watoto. Kama mtoa mada ulivyoshauri ni swala la uvumilivu na kupima afya tujue wp pana tatizo na sio kuvunja ndoa kisa hamna mtoto.
 
Uvumilivu ndio jambo la msingi, nilikaa miaka mitatu bila mtoto ila baadae nikapata. Nilichojifunza ni kwamba wanaume wengi tumekuwa wazito sana wa kupima afya ya uzazi.
 
Ukitazama ndoa zisizo na baraka ya watoto utaumia tu! Wazazi huanza vizuri kwa ndoa taamu! Mara wakigundua mwaka au miaka miwili hakuna mtoto utaanza kuona dalili za ukichaa. Mara nyingi huanza na baba kwa kumgombeza mama. Mara ma mmkwe , mara mawifi looo! Ndoa ina kuwa chungu. Hiki ndicho chanzo kikubwa cha wazazi kuwa bize ktk vikundi vya maombi huko wakiona panachelewa utakuta wanahamishia ubize kwenye kusoma matangazo ya waganga wa kienyeji!! Huko Kwa sangoma ndo hatari inaongezeka haswaa! Maana wengi huishia kupoteza pesa na kulishwa vitu vya ajabu kama mikia ya panya, ngozi za chura, vinyesi n.k. wengine huishia kuzaa majoka, majini na yanaishia kuwadhuru badala ya kuleta furaha ktk ndoa.

Pale Tarime nilikuta mama mmoja amekatwa mapanga na mumewe kisa habebi ujauzito na alishonwa zaidi ya nyuzi 60

USHAURI
1. Pima afya wakati wa uchumba mchanga. Usikurupuke kuoa bila kupima wakati furaha ya ndoa nyingi ni watoto. Ukiwa tayari kuoa/kuolewa na asiye sawia kiuzazi usilalamike.

2. Ni aibu baba kumlaumu mama. Wewe umepima? Kama we ndo mbovu je!!

3. Wanawake epukeni overuse ya contraceptive pills as zinasababisha sana ugumba.

4. Wanawake Epukeni pia kutoa mimba maana process ya utoaji huharibu via vya uzazi na kusababisha kansa mwenye via hivyo na kupelekea kutobeba ujauzito.

5. Mtegemee Mungu. Uvumilivu ndio msalaba ktk ndoa.

6. Waganga wa jadi watamaliza kuku na resources zako. Hawana msaada kabisa ktk hili.

Kila la kheri

Asante Mchina, kwa ujumbe mzuri sana, umenifanya nifurahi sana ktk hizo red, pia umetupa kitu muhimu sana sisi ambao tunaelekea huko. Barikiwa
 
Lishe:
Aina ya vyakula ina nafasi kubwa sana zama hizi.
Wengi tuna sumu katika miili yenu kutokana na
vyakula na mazingira tunayoishi bila kujijua.
Kukosa/kuchelewa pata mtoto ni moja ya dalili.
 
5. Mtegemee Mungu. Uvumilivu ndio msalaba ktk ndoa. hili ndo kubwa la yote.....
 
Usiombe ugomvi wa mtt kwny ndoa utakua mwanaume anakwambia nimechoka kuwa wawili km macho mweee
 
hilo la kupima afya uzazi kabla ya ndoa nimelikubali sana litasaidia sana kupunguza migogoro. Wanawake wengi sana wanachezea sana maisha yao ya ujana kwa kutoa mimba nyingi kwa makusudi kiasi cha kuharibu kizazi. wenigine wanatumia vidonge na madawa mbalimbali ya kuzuia mimba wakiwa badi wasichana ambayo mwisho wa siku yanaharibu au kuvuruga afya yao ya uzazi. Akiolewa anajikuta hata ngoma ipigwe namna gani hakuna kitu. na mume wake anaanza kuhangaika huku na huko bila mafanikio.

Pia hata wanaume wapo wenye matatizo aidha ya kuzaliwa au kimazingira yanafanya wasiwe na uwezo wa kuzaa. Wengine unakuta walizaliwa wazima lakini ujajani alikwaa kaswende pangusa au kisonono ikaua kizazi. Ni shida.
Ingawa kila binadam ana haki ya kuoa/kuolewa na kuwa na mtoto/watoto jambo la kuhakiki uwepo au kutokuwepo kwa uzazi kwa wachumba ni muhimu sana ili hata wanapooana kila mmoja awe anajua hali yake na mwenzake vizuri. kama mtu anaoa au kuolewa na mtu asiye na uwezo wa kuzaa afanya hivyo akiwa anajuwa kuwa hii ndo hakuna mtoto atapatikana
 
Katika neno la MUNGU, kilichozungumziwa ni NDOA, hilo la kupata watoto ni majaliwa. Biblia inasema mume atawaacha wazazi wake na mke vivyo hivyo, nao hao hawatakuwa wawili tena bali ni mwili mmoja. Na padri apowafungisha ndoa anasema "KAMA MKIJALIWA KUPATA WATOTO MUWALEE VIZURI"Neno kujailiwa limeongelewa hapo, na hakuna ndoa yeyote duniani inayovunjwa kwa kutopata mtoto, labda iwe ni ndoa ya kimila. Kwa hiyo kwa wakristo wa kweli haipaswi kulalamika na kumkufuru MUNGU.

HAVACHE THANA
 
Katika neno la MUNGU, kilichozungumziwa ni NDOA, hilo la kupata watoto ni majaliwa. Biblia inasema mume atawaacha wazazi wake na mke vivyo hivyo, nao hao hawatakuwa wawili tena bali ni mwili mmoja. Na padri apowafungisha ndoa anasema "KAMA MKIJALIWA KUPATA WATOTO MUWALEE VIZURI"Neno kujailiwa limeongelewa hapo, na hakuna ndoa yeyote duniani inayovunjwa kwa kutopata mtoto, labda iwe ni ndoa ya kimila. Kwa hiyo kwa wakristo wa kweli haipaswi kulalamika na kumkufuru MUNGU.

HAVACHE THANA

Uko sahihi lakini je in reality watu wanayafuata hayo?
 
Usiombe ugomvi wa mtt kwny ndoa utakua mwanaume anakwambia nimechoka kuwa wawili km macho mweee

Na huwa ni chanzo cha wengi kutoka nje ya ndoa kujaribisha siraha zao
 
Asante Mchina, kwa ujumbe mzuri sana, umenifanya nifurahi sana ktk hizo red, pia umetupa kitu muhimu sana sisi ambao tunaelekea huko. Barikiwa

Tuko pamoja. Karibu ndoani. Ni kuzuri ukiacha kanuni za MUNGU ziwatawale
 
Lishe:
Aina ya vyakula ina nafasi kubwa sana zama hizi.
Wengi tuna sumu katika miili yenu kutokana na
vyakula na mazingira tunayoishi bila kujijua.
Kukosa/kuchelewa pata mtoto ni moja ya dalili.

Asante kwa nyongeza kuntu
 
Back
Top Bottom