Nchi za afrika na kombe la dunia

Nchi za afrika na kombe la dunia

Joined
Nov 26, 2013
Posts
22
Reaction score
2
Kwa muda mrefu sasa nimekuwa nikijiuliza maswali mimi mwenyewe bila kupata majibu.
Swali la kwanza. Hivi ni kwanini nchi zetu za Afrika hazijafanya vizuri katika michezo ya kuwania kombe la dunia?
Swali la pili.Kwanini asilimia kubwa ya makocha wa timu zetu za Afrika ni wageni?
Maswali haya yametokana na ukweli kuwa nchi zetu ziko dhaifu sana ki-michezo. Hili halina ubishi.Hakuna hata nchi moja ya ki-Afrika iliyowahi kuchukua kombe la dunia tangu Dunia hii iumbwe na Mwenyezi Mungu.
Naomba mawazo yenu wana JF
 
Vipi Australia? vipi Asia? vipi North America? mbona unawaonea tu waafrika huku yapo mabara yenye wachezaji wanaolipwa mara laki zaidi ya hawa wa africa, facilities nzuri mno, support kubwa ya serikali na wanapiga mazoezi kila siku n still hawajawahi chukua kombe la dunia...
 
Timu za Afrika hazina udhaifu wowote. Ghana walitoa draw na Ujerumani ambao wanaweza kabisa kuwa mabingwa Jumapili. Algeria waliwapeleka puta Wajerumani kwa dakika 120 na kutolewa 2 - 1. Kuna matatizo ya hapa na pale ambayo yanasababishwa na uongozi mbovu na baadhi ya wachezaji wasio na nidhamu na pia maamuzi mabovu ya waamuzi kama ile penalty dhidi ya Ivory Coast. Matatizo hayo yakiondolewa na waamuzi kuwa fair kwenye uchezeshaji wao basi si muda mrefu ujao Timu za Afrika zinaweza kutinga kwenye World Cup Final.
 
Africa hili kombe likikuwa letu kabisa...huyo,ujerumani mwenyewe tumemtoa jasho...uzembe tu
 
Kwa muda mrefu sasa nimekuwa nikijiuliza maswali mimi mwenyewe bila kupata majibu.
Swali la kwanza. Hivi ni kwanini nchi zetu za Afrika hazijafanya vizuri katika michezo ya kuwania kombe la dunia?
Swali la pili.Kwanini asilimia kubwa ya makocha wa timu zetu za Afrika ni wageni?
Maswali haya yametokana na ukweli kuwa nchi zetu ziko dhaifu sana ki-michezo. Hili halina ubishi.Hakuna hata nchi moja ya ki-Afrika iliyowahi kuchukua kombe la dunia tangu Dunia hii iumbwe na Mwenyezi Mungu.
Naomba mawazo yenu wana JF

tatizo ni kuendekeza.tunguri.mkuu.makarumanzira.mechi watu wanakwenda kulala makaburini.wakati wenzetu wanajiandaa tangu watoto kuna vyuo maalim vya kulea vipaji.africa ni kujifunza mpira wa matunguri.kwa mtajiuo tutafika wapi?
 
F = Football
I = Is not
F = For
A = Africa, Asia, Australia

Hicho ndio kirefu cha FIFA kama ulikuwa hujui
 
Mtoa mada amesahau kwamba hakuna chi ya AFRIKA iliyofungwa 7-1 kwenye kombe la Dunia mwaka huu.:wacko:


Timu za Afrika hazina udhaifu wowote. Ghana walitoa draw na Ujerumani ambao wanaweza kabisa kuwa mabingwa Jumapili. Algeria waliwapeleka puta Wajerumani kwa dakika 120 na kutolewa 2 - 1. Kuna matatizo ya hapa na pale ambayo yanasababishwa na uongozi mbovu na baadhi ya wachezaji wasio na nidhamu na pia maamuzi mabovu ya waamuzi kama ile penalty dhidi ya Ivory Coast. Matatizo hayo yakiondolewa na waamuzi kuwa fair kwenye uchezeshaji wao basi si muda mrefu ujao Timu za Afrika zinaweza kutinga kwenye World Cup Final.
 
Vipi Australia? vipi Asia? vipi North America? mbona unawaonea tu waafrika huku yapo mabara yenye wachezaji wanaolipwa mara laki zaidi ya hawa wa africa, facilities nzuri mno, support kubwa ya serikali na wanapiga mazoezi kila siku n still hawajawahi chukua kombe la dunia...

Asante mkuu, umenena.
 
Afrika tuna vipaji vya soka, tatizo letu pia ni UMASKINI ambao mwisho wa siku unasababisha wachezaji wetu wakose uzalendo. Na hii ni kwa baadhi ya mataifa ya Afrika, sio yote. Tunaweka mbele maslahi kuliko utaifa. Tumeona mifano ya timu za Cameroon, Nigeria, na Ghana mwaka huu wa kombe la dunia, kambi zao zimegubikwa na skendo za utovu wa nidhamu na migomo inayotokana na tutolipwa posho zao (umaskini). Utovu wa nidhamu ni kiashiria kwamba nilikuwaga maskini ila sasa nina power, hauwezi niambia kitu, kama walivyofanya kina Muntari na Boateng. Kina Drogba/ Etoo na wenzao mwanzo walikuwa maskini, sasa hivi wamesharidhika kifedha hivyo hamna tena ari ya kuchezea timu ya taifa, hii inaturudisha tena kwenye umaskini maana umaskini umemfanya apigane kisha afanikiwe na baada ya kupata alichotaka, hamna uzalendo tena. Nayapenda sana mataifa ya Afrika ya Kaskazini, inapokuja kwenye michezo, ni uzalendo kwenda mbele, wako tayari ata "kudanganya" ili ushindi upatikane. Mataifa yaliyoendelea kisoka ulimwenguni kama Spain, Ujerumani nk wachezaji wao wanalipwa mabilioni ya pesa na bado yuko tayari atoke damu uwanjani kwa ajili ya jezi ya taifa. Tunaitaji kujifunza toka kwa wenzetu. Upande wa makocha wa kigeni, nasapoti kuwa na makocha wa kigeni sababu wanatuletea mbinu tofauti za kimchezo. Ila pia endapo wazawa watapewa fursa na kuwezeshwa nina uhakika wataweza. Hivyo basi ni suala la sisi kujifunza na kutambua wapi tunakosea. Huenda labda inapokuja suala la wachezaji na nchi zetu kutokufanya vizuri ni suala la muda. Labda bado hatujapata "uhuru", hivyo basi "uhuru" tutaupata na nina uhakika ipo siku tutafanikiwa na kufika huko tunapotaka kwenda.
 
Africa ilipaswa kuwa nchi moja Kama USA...tungelichukua Hilo kombe kila mara..
 
Vipi Australia? vipi Asia? vipi North America? mbona unawaonea tu waafrika huku yapo mabara yenye wachezaji wanaolipwa mara laki zaidi ya hawa wa africa, facilities nzuri mno, support kubwa ya serikali na wanapiga mazoezi kila siku n still hawajawahi chukua kombe la dunia...

Amehoji kwa kuwa ni mkazi wa Afrika na mwenye mapenzi mema kwao....
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom