Nchi 30 duniani zenye watu wenye IQ ndogo

Nchi 30 duniani zenye watu wenye IQ ndogo

Wakati kufua vyuma unaona dili Wazungu walikuwa wanazunguka dunia, wanatengeneza bunduki, wanajua kusoma na kuandika. Walikuwa na akili ya kukuletea dini zao na kukushawishi kuacha kuabudu mizimu(literally hilo likiwezekana kwa kuwa wamewazidi IQ wabantu), walikuwa tayari na developed communities.
Probably bila elimu yao mpaka leo tungekuwa porini tukifua vyuma na kuwinda wanyama kwa ajili ya chakula, hii speed ya maendeleo duniani, it's too fast kwa uwezo wa akili za Kiafrika zenye IQ ndogo.
Kwa wale mnaojifanya(hypocritically so to say) elimu ya Kizungu haifai you gotta know that you're free to go to the jungle and live your primitive life ambayo mnaishabikia.
Mapori ni mengi you can go with your family na muendelee kujielimisha na kunufaika na elimu yenu ya kibantu, achana na hizi Hi Tech gadgets unazotumia hata kupost vitu humu JF ukajikite kwenye kufua vyuma na kuwinda wanyama.
Wazigua wanatengeneza bunduki mpaka kesho na zipo jamii nyingine nenda kaulize.

Ulitegemea utakuwa na IQ sawa na mtu mweupe kwa kusoma elimu yake ,utabaki kuwa mtumwa wa kutumia mifumo yake milele ili kuleta ushindani tafuta njia yako.

Kila siku mtaonekana mna IQ mpaka mfanane nao ndiyo wanachotaka.
 
IQ inapimwa kwa idadi ya mikunjo ya ubongo, na output yake inaweza pimwa kwa uwezo wa mtu binafsi kukabiliana na changamoto mbalimbali. Napata tabu sana kuona binadamu mwenye IQ kubwa kwa sasa ni mjerumani mkulima anayeishi maisha ya kimaskini kupita kiasi
 
Habari wadau wa JamiiForums,
Leo nimekuja na mada nyeti kidogo, lakini yenye umuhimu mkubwa wa kujadiliwa. Mara nyingi tunazungumzia mataifa yenye watu wenye IQ kubwa, lakini je, umewahi kujiuliza ni nchi gani zina viwango vya chini vya IQ duniani?

IQ (Intelligence Quotient) ni kipimo cha uwezo wa mtu kufikiri, kutatua matatizo, na kuelewa mambo kwa haraka. Ingawa IQ inaweza kuathiriwa na mambo kama lishe, mfumo wa elimu, afya ya akili, na mazingira ya kijamii, bado kuna tofauti kubwa kati ya nchi moja na nyingine.

Kwa mujibu wa tafiti mbalimbali, zipo nchi ambazo kwa wastani zina viwango vya chini vya IQ. Baadhi ya sababu zinazochangia hali hii ni pamoja na:
  • Elimu duni: Mifumo duni ya elimu huathiri uwezo wa kufikiri kwa kina.
  • Lishe mbaya utotoni: Utapiamlo huathiri maendeleo ya ubongo wa mtoto.
  • Mazoea ya kijamii na utamaduni: Baadhi ya jamii hazihamasishi kufikiri kwa kina au kupenda kusoma.
  • Afya ya akili na magonjwa: Magonjwa ya kurithi au mazingira yenye uchafu yanaweza kupunguza uwezo wa ubongo.

Orodha ya Nchi 30 Zenye Wastani Mdogo wa IQ

Kwa mujibu wa tafiti mbalimbali, hizi ni nchi 30 zinazokadiriwa kuwa na viwango vya chini vya IQ duniani:

1. Equatorial Guinea – IQ 59

2. Sierra Leone – IQ 60

3. Liberia – IQ 62

4. Nepal – IQ 63

5. Guinea-Bissau – IQ 64

6. Haiti – IQ 65

7. Chad – IQ 65

8. Mali – IQ 66

9. Burkina Faso – IQ 67

10. Mozambique – IQ 67

11. Niger – IQ 68

12. Angola – IQ 69

13. Burundi – IQ 69

14. Congo (DRC) – IQ 70

15. Madagascar – IQ 70

16. Comoros – IQ 71

17. Gambia – IQ 72

18. Togo – IQ 72

19. Lesotho – IQ 72

20. Zambia – IQ 73

21. Malawi – IQ 74

22. Rwanda – IQ 74

23. Senegal – IQ 74

24. Djibouti – IQ 74

25. South Sudan – IQ 74

26. Ethiopia – IQ 75

27. Cameroon – IQ 75

28. Tanzania – IQ 75

29. Uganda – IQ 76

30. Pakistan – IQ 76

(Sources ya taarifa hii: World Population Review, IQ Research Reports)

Kwa mtazamo wa orodha hii, ni wazi kwamba nchi nyingi zilizo na IQ ya chini zinapatikana Africa na Asia. Je, ni kwa nini hali hii ipo zaidi kwenye mabara haya?

  • Je, IQ ni kipimo sahihi cha akili au kuna vipimo vingine bora zaidi?
  • Je, mifumo ya elimu katika nchi hizi inaweza kuboreshwa ili kuinua viwango vya IQ?
  • Je, serikali zinaweza kufanya nini kupunguza pengo hili la akili?

Aisee mada nyeti, lakini ni muhimu tujadili ili kuelewa changamoto zinazokumba nchi hizi na kuona namna ya kuzitatua. Kumbuka, IQ sio kipimo pekee cha mafanikio maishani, lakini inaweza kuathiri maendeleo ya nchi kwa namna fulani.

Wadau wa JF, naomba mawazo yenu! Je, unakubaliana na takwimu hizi? Unadhani kuna sababu nyingine kubwa zinazochangia viwango vya chini vya IQ katika nchi hizi?

Kwa wale wanaopenda research, nawashauri wachimbe zaidi kwenye mada hii, waangalie vyan
zo vya data, na wajaribu kuelewa kwa kina sababu halisi
zinazochangia tofauti za IQ duniani.

Nawakilisha!
Tujadili kwa hoja na kiakili!
Nilitaka kushangaa Tanzania isiwemo, tuna mbali sana ili tujikomboe.
 
Na Tanzania ni 28 sababu ya Wachaga, Wakerewe, Wanyakusa wa Rungwe na Wahaya wa Bukoba vinginevyo tungekuwa tano mbovu
 
Habari wadau wa JamiiForums,
Leo nimekuja na mada nyeti kidogo, lakini yenye umuhimu mkubwa wa kujadiliwa. Mara nyingi tunazungumzia mataifa yenye watu wenye IQ kubwa, lakini je, umewahi kujiuliza ni nchi gani zina viwango vya chini vya IQ duniani?

IQ (Intelligence Quotient) ni kipimo cha uwezo wa mtu kufikiri, kutatua matatizo, na kuelewa mambo kwa haraka. Ingawa IQ inaweza kuathiriwa na mambo kama lishe, mfumo wa elimu, afya ya akili, na mazingira ya kijamii, bado kuna tofauti kubwa kati ya nchi moja na nyingine.

Kwa mujibu wa tafiti mbalimbali, zipo nchi ambazo kwa wastani zina viwango vya chini vya IQ. Baadhi ya sababu zinazochangia hali hii ni pamoja na:
  • Elimu duni: Mifumo duni ya elimu huathiri uwezo wa kufikiri kwa kina.
  • Lishe mbaya utotoni: Utapiamlo huathiri maendeleo ya ubongo wa mtoto.
  • Mazoea ya kijamii na utamaduni: Baadhi ya jamii hazihamasishi kufikiri kwa kina au kupenda kusoma.
  • Afya ya akili na magonjwa: Magonjwa ya kurithi au mazingira yenye uchafu yanaweza kupunguza uwezo wa ubongo.

Orodha ya Nchi 30 Zenye Wastani Mdogo wa IQ

Kwa mujibu wa tafiti mbalimbali, hizi ni nchi 30 zinazokadiriwa kuwa na viwango vya chini vya IQ duniani:

1. Equatorial Guinea – IQ 59

2. Sierra Leone – IQ 60

3. Liberia – IQ 62

4. Nepal – IQ 63

5. Guinea-Bissau – IQ 64

6. Haiti – IQ 65

7. Chad – IQ 65

8. Mali – IQ 66

9. Burkina Faso – IQ 67

10. Mozambique – IQ 67

11. Niger – IQ 68

12. Angola – IQ 69

13. Burundi – IQ 69

14. Congo (DRC) – IQ 70

15. Madagascar – IQ 70

16. Comoros – IQ 71

17. Gambia – IQ 72

18. Togo – IQ 72

19. Lesotho – IQ 72

20. Zambia – IQ 73

21. Malawi – IQ 74

22. Rwanda – IQ 74

23. Senegal – IQ 74

24. Djibouti – IQ 74

25. South Sudan – IQ 74

26. Ethiopia – IQ 75

27. Cameroon – IQ 75

28. Tanzania – IQ 75

29. Uganda – IQ 76

30. Pakistan – IQ 76

(Sources ya taarifa hii: World Population Review, IQ Research Reports)

Kwa mtazamo wa orodha hii, ni wazi kwamba nchi nyingi zilizo na IQ ya chini zinapatikana Africa na Asia. Je, ni kwa nini hali hii ipo zaidi kwenye mabara haya?

  • Je, IQ ni kipimo sahihi cha akili au kuna vipimo vingine bora zaidi?
  • Je, mifumo ya elimu katika nchi hizi inaweza kuboreshwa ili kuinua viwango vya IQ?
  • Je, serikali zinaweza kufanya nini kupunguza pengo hili la akili?

Aisee mada nyeti, lakini ni muhimu tujadili ili kuelewa changamoto zinazokumba nchi hizi na kuona namna ya kuzitatua. Kumbuka, IQ sio kipimo pekee cha mafanikio maishani, lakini inaweza kuathiri maendeleo ya nchi kwa namna fulani.

Wadau wa JF, naomba mawazo yenu! Je, unakubaliana na takwimu hizi? Unadhani kuna sababu nyingine kubwa zinazochangia viwango vya chini vya IQ katika nchi hizi?

Kwa wale wanaopenda research, nawashauri wachimbe zaidi kwenye mada hii, waangalie vyan
zo vya data, na wajaribu kuelewa kwa kina sababu halisi
zinazochangia tofauti za IQ duniani.

Nawakilisha!
Tujadili kwa hoja na kiakili!
FIkiria taifa kama Angola liliwahi pigana vita miaka 30,hapo unatarajia familia zeweze japo kupata mlo mmoja kila siku kwa kipindi cha mwaka mzima,hapo bado siasa za hovyo za mataifa ya Afrika hazijadumaza maendeleo,kwa siasa chafu,wizi,rushwa,uzembe na uvivu.Lszima IQ ziporomoke.
 
Habari wadau wa JamiiForums,
Leo nimekuja na mada nyeti kidogo, lakini yenye umuhimu mkubwa wa kujadiliwa. Mara nyingi tunazungumzia mataifa yenye watu wenye IQ kubwa, lakini je, umewahi kujiuliza ni nchi gani zina viwango vya chini vya IQ duniani?

IQ (Intelligence Quotient) ni kipimo cha uwezo wa mtu kufikiri, kutatua matatizo, na kuelewa mambo kwa haraka. Ingawa IQ inaweza kuathiriwa na mambo kama lishe, mfumo wa elimu, afya ya akili, na mazingira ya kijamii, bado kuna tofauti kubwa kati ya nchi moja na nyingine.

Kwa mujibu wa tafiti mbalimbali, zipo nchi ambazo kwa wastani zina viwango vya chini vya IQ. Baadhi ya sababu zinazochangia hali hii ni pamoja na:
  • Elimu duni: Mifumo duni ya elimu huathiri uwezo wa kufikiri kwa kina.
  • Lishe mbaya utotoni: Utapiamlo huathiri maendeleo ya ubongo wa mtoto.
  • Mazoea ya kijamii na utamaduni: Baadhi ya jamii hazihamasishi kufikiri kwa kina au kupenda kusoma.
  • Afya ya akili na magonjwa: Magonjwa ya kurithi au mazingira yenye uchafu yanaweza kupunguza uwezo wa ubongo.

Orodha ya Nchi 30 Zenye Wastani Mdogo wa IQ

Kwa mujibu wa tafiti mbalimbali, hizi ni nchi 30 zinazokadiriwa kuwa na viwango vya chini vya IQ duniani:

1. Equatorial Guinea – IQ 59

2. Sierra Leone – IQ 60

3. Liberia – IQ 62

4. Nepal – IQ 63

5. Guinea-Bissau – IQ 64

6. Haiti – IQ 65

7. Chad – IQ 65

8. Mali – IQ 66

9. Burkina Faso – IQ 67

10. Mozambique – IQ 67

11. Niger – IQ 68

12. Angola – IQ 69

13. Burundi – IQ 69

14. Congo (DRC) – IQ 70

15. Madagascar – IQ 70

16. Comoros – IQ 71

17. Gambia – IQ 72

18. Togo – IQ 72

19. Lesotho – IQ 72

20. Zambia – IQ 73

21. Malawi – IQ 74

22. Rwanda – IQ 74

23. Senegal – IQ 74

24. Djibouti – IQ 74

25. South Sudan – IQ 74

26. Ethiopia – IQ 75

27. Cameroon – IQ 75

28. Tanzania – IQ 75

29. Uganda – IQ 76

30. Pakistan – IQ 76

(Sources ya taarifa hii: World Population Review, IQ Research Reports)

Kwa mtazamo wa orodha hii, ni wazi kwamba nchi nyingi zilizo na IQ ya chini zinapatikana Africa na Asia. Je, ni kwa nini hali hii ipo zaidi kwenye mabara haya?

  • Je, IQ ni kipimo sahihi cha akili au kuna vipimo vingine bora zaidi?
  • Je, mifumo ya elimu katika nchi hizi inaweza kuboreshwa ili kuinua viwango vya IQ?
  • Je, serikali zinaweza kufanya nini kupunguza pengo hili la akili?

Aisee mada nyeti, lakini ni muhimu tujadili ili kuelewa changamoto zinazokumba nchi hizi na kuona namna ya kuzitatua. Kumbuka, IQ sio kipimo pekee cha mafanikio maishani, lakini inaweza kuathiri maendeleo ya nchi kwa namna fulani.

Wadau wa JF, naomba mawazo yenu! Je, unakubaliana na takwimu hizi? Unadhani kuna sababu nyingine kubwa zinazochangia viwango vya chini vya IQ katika nchi hizi?

Kwa wale wanaopenda research, nawashauri wachimbe zaidi kwenye mada hii, waangalie vyan
zo vya data, na wajaribu kuelewa kwa kina sababu halisi
zinazochangia tofauti za IQ duniani.

Nawakilisha!
Tujadili kwa hoja na kiakili!
Ahhh wapi udwanzi tu
 
An IQ score of 75 falls within the range considered borderline intellectual functioning.
Here's what that generally means:
  • Classification: It indicates a potential limitation in intellectual functioning.
  • Comparison to Average: An average IQ is considered to be between 85 and 115, so 75 is below average.
  • Borderline Range: Some classifications place the borderline range between 70-84 or 70-79, while others consider it 71-84.
  • Not Necessarily a Disability: It's important to note that while an IQ below 70-75 is generally considered a criterion for an intellectual disability diagnosis, a score of 75 usually doesn't automatically mean someone has an intellectual disability.
  • Need for Support: People with borderline intellectual functioning may benefit from additional support with certain daily living skills or academic tasks.
Important Considerations:
  • IQ is only one factor: Intellectual functioning is measured by IQ tests, but adaptive behavior (daily living skills) is also assessed when considering a diagnosis of intellectual disability.
  • Individual differences: Individuals with the same IQ score may function very differently depending on their individual strengths, needs, and support systems.
  • Focus on Functioning: Today, there is a greater emphasis on evaluating an individual's ability to function and manage daily life skills, rather than solely relying on an IQ score.

Kitaalam tunaitwa "MORONS" hope sio sababu ya ugali though😛😛 coz tumeusimanga sana yani!
 
We ni mwehu kweli, hii Pakistan iliyotengeneza hadi Bom la Nuclear, wenye shirika la sayansi ya anga SUPARCO, wanaotengeneza ndege za kivita, kuzalisha software developers wengi ndo hii umeiweka kwenye watu wenye IQ ndogo? Au movie za kimarekani zinavyo kudanganya kwa kuwaonyesha wanachunga mbuzi ndo zimechota akili yako?
 
Wazigua wanatengeneza bunduki mpaka kesho na zipo jamii nyingine nenda kaulize.

Ulitegemea utakuwa na IQ sawa na mtu mweupe kwa kusoma elimu yake ,utabaki kuwa mtumwa wa kutumia mifumo yake milele ili kuleta ushindani tafuta njia yako.

Kila siku mtaonekana mna IQ mpaka mfanane nao ndiyo wanachotaka.
Says one irrelevant dude whilst using a gadget made by Mzungu, ungetumia 'bunduki' hizo za Kizigua au teknolojia yoyote ya Kizigua ku-chat humu JF hapo ingekuwa na point.
 
Back
Top Bottom