Naweza kufanyaje ili niweze kurogwa?

Naweza kufanyaje ili niweze kurogwa?

The Assassin

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2018
Posts
5,082
Reaction score
20,806
Toka nimezaliwa nasikia kuna uchawi, ulogi na mambo kama hayo, sijawahi kushuhudia wala mtu yoyote kuniambia ameshuhudia zaidi ya kua ni hadithi za kuambiwa na mambo ya kihisia tu.

Ni muda sasa natamani kurogwa ila sijapata mtu wa kuniroga. Nakumbuka miaka flani nimewahi kukuta watu usiku wakioga barsbarsni nikawatandika makofi na kuwaamuru wakalale nyumbani, nikategemea nitarogwa wapi, kuna kipindi nilienda Sumbawanga kwa bahati nzuri nikagombana na mzee mmoja aliekua anadaiwa kua ni mchawi, nikategemea kurogwa wapi, na mambo kama hayo mengi ila bado sirogwi. Nimeomba sana anaewajua wachawi awaambie nataka kurogwa lakini wapi.

Sasa naomba kuuliza nafanyaje ili nirogwe, nimpite miti mzee anaedaiwa kua mchawi au nifanyeje? Anaewajua wachawi awaambie niko tayari kurogwa.
 
Toka nimezaliwa nasikia kuna uchawi, ulogi na mambo kama hayo, sijawahi kushuhudia wala mtu yoyote kuniambia ameshuhudia zaidi ya kua ni hadithi za kuambiwa na mambo ya kihisia tu.

Ni muda sasa natamani kurogwa ila sijapata mtu wa kuniroga. Nakumbuka miaka flani nimewahi kukuta watu usiku wakioga barsbarsni nikawatandika makofi na kuwaamuru wakalale nyumbani, nikategemea nitarogwa wapi, kuna kipindi nilienda Sumbawanga kwa bahati nzuri nikagombana na mzee mmoja aliekua anadaiwa kua ni mchawi, nikategemea kurogwa wapi, na mambo kama hayo mengi ila bado sirogwi. Nimeomba sana anaewajua wachawi awaambie nataka kurogwa lakini wapi.

Sasa naomba kuuliza nafanyaje ili nirogwe, nimpite miti mzee anaedaiwa kua mchawi au nifanyeje? Anaewajua wachawi awaambie niko tayari kurogwa.
Kuongea maneno hayo inaonesha jinsi gani ulivyo mtoto.
Hebu nenda kule usukumani maeneo ya Simiyu Kisha usimame mtaani na kuwatukana wazee kwa sauti.
Utukane hivi"hapa hakuna wachawi wa kuniroga"
Halaf sikilizia habari yake.
 
Hili ndiyo tatizo la kukulia Masaki na kwenda kucheza kwa ba mkubwa Mbweni, mambo ya shurba za hawa wachawi huwezi kukutana nazo dogo....

Uliza sisi tulio kutana na majini, vibwengo hadi mizimu, uliza watu tuliolongwa hadi tukaenda kuanguliwa uchawi kwa kulala chini ya bahari siku tatu, uliza sisi ambao tulisha lazwa kwenye makaburi siku tatu bila kuliona jua wala mwanga wala kuskia sauti ya kiumbe chochote.....

Tembea mzee ooh!!! Mtu anaesema hakuna uchawi wala hawezi kulongwa namwona kama mpumbafu flani hivi.....
 
Kuongea maneno hayo inaonesha jinsi gani ulivyo mtoto.
Hebu nenda kule usukumani maeneo ya Simiyu Kisha usimame mtaani na kuwatukana wazee kwa sauti.
Utukane hivi"hapa hakuna wachawi wa kuniroga"
Halaf sikilizia habari yake.
Simiyu ipi unasema? Bariadi, Itilima, Maswa au Lamadi? Huko kote nishavuruga, huko Geita kote Chato, Bwanga, Katolo, Bulyanh'uru wapi?
 
Hili ndiyo tatizo la kukulia Masaki na kwenda kucheza kwa ba mkubwa Mbweni, mambo ya shurba za hawa wachawi huwezi kukutana nazo dogo....

Uliza sisi tulio kutana na majini, vibwengo hadi mizimu, uliza watu tuliolongwa hadi tukaenda kuanguliwa uchawi kwa kulala chini ya bahari siku tatu, uliza sisi ambao tulisha lazwa kwenye makaburi siku tatu bila kuliona jua wala mwanga wala kuskia sauti ya kiumbe chochote.....

Tembea mzee ooh!!! Mtu anaesema hakuna uchawi wala hawezi kulongwa namwona kama mpumbafu flani hivi.....
Hahahaaa, hizi hadithi za kitoto kawahadithie mataahira wenzio mkuu.
 
Nenda kachukue form za kugombea urais kupitia ccm. Utapata majibu yako.
 
Unatuchora tu wew ndio mchawi ujawah kurogwa umeyajuaje ayo ya kurogwa.
 
Kuongea maneno hayo inaonesha jinsi gani ulivyo mtoto.
Hebu nenda kule usukumani maeneo ya Simiyu Kisha usimame mtaani na kuwatukana wazee kwa sauti.
Utukane hivi"hapa hakuna wachawi wa kuniroga"
Halaf sikilizia habari yake.
Huku mkuu tutamnyoa mpaka zivuma! Akamwulize Anna Abdallah wakati huo akiwa msichana aliletwa kuwa mkuu wa wilaya ya Magu. Akataka kuhamishia makao makuu ya wilaya sehemu moja inaitwa Bulima. Akayatukana majamaa tunayaita Maghindu, kwamba hakuna uchawi wa hivyo na kwake watakwama! Kesho yake akajikuta yuko kwenye uwanja wa mpira huku kule chini kumenyolewa kwa ustadi wa hali ya juu ambayo alikuwa hajawahi kuona! Hapo pia majamaa yatakuwa yalijishindia kitu swafi kabisa!
 
Toka nimezaliwa nasikia kuna uchawi, ulogi na mambo kama hayo, sijawahi kushuhudia wala mtu yoyote kuniambia ameshuhudia zaidi ya kua ni hadithi za kuambiwa na mambo ya kihisia tu.

Ni muda sasa natamani kurogwa ila sijapata mtu wa kuniroga. Nakumbuka miaka flani nimewahi kukuta watu usiku wakioga barsbarsni nikawatandika makofi na kuwaamuru wakalale nyumbani, nikategemea nitarogwa wapi, kuna kipindi nilienda Sumbawanga kwa bahati nzuri nikagombana na mzee mmoja aliekua anadaiwa kua ni mchawi, nikategemea kurogwa wapi, na mambo kama hayo mengi ila bado sirogwi. Nimeomba sana anaewajua wachawi awaambie nataka kurogwa lakini wapi.

Sasa naomba kuuliza nafanyaje ili nirogwe, nimpite miti mzee anaedaiwa kua mchawi au nifanyeje? Anaewajua wachawi awaambie niko tayari kurogwa.
Nenda sehemu inaitwa masanza kona,uelekeo wa musoma kutoka mwanza,fika tongoza mtoto wa watu afu umuache kwenye mataa,tutakubadili jina fasta tu.
 
Na watu kama hao ni waoga sana
Akitiwa zongo tu anaanza kutapika
Hili ndiyo tatizo la kukulia Masaki na kwenda kucheza kwa ba mkubwa Mbweni, mambo ya shurba za hawa wachawi huwezi kukutana nazo dogo....

Uliza sisi tulio kutana na majini, vibwengo hadi mizimu, uliza watu tuliolongwa hadi tukaenda kuanguliwa uchawi kwa kulala chini ya bahari siku tatu, uliza sisi ambao tulisha lazwa kwenye makaburi siku tatu bila kuliona jua wala mwanga wala kuskia sauti ya kiumbe chochote.....

Tembea mzee ooh!!! Mtu anaesema hakuna uchawi wala hawezi kulongwa namwona kama mpumbafu flani hivi.....
 
Simiyu ipi unasema? Bariadi, Itilima, Maswa au Lamadi? Huko kote nishavuruga, huko Geita kote Chato, Bwanga, Katolo, Bulyanh'uru wapi?
Fanya kitu kimoja,ukienda Tena tafuta mwenyeji akuelekeze vzr sehem yenye uchawi utaelewa somo.
 
Back
Top Bottom