MK254
JF-Expert Member
- May 11, 2013
- 33,573
- 53,595
[h=1]Nauli bila pesa: Mfumo mpya Kenya[/h]
1 Julai, 2014 - Saa 15:04 GMT
[h=2]Media Player[/h]
Cheza katika media player
Serikali nchini Kenya imeanzisha mfumo mpya wa kulipia nauli ya usafiri.
Katika mfumo huo unaoidhinishwa taratibu, badala ya kulipa kwa pesa taslimu, abiria analipa kwa kutumia kadi ye kielektroniki wanapoabiri matatu au kwa jina jingine daladala.
Mfumo huu mpya una maana kwamba serikali inaweza kuwatoza kodi wafanyabiashara, wa sekta hiyo, inayokadiriwa kuwa na faida ya dola bilioni 2 na nusu kwa mwaka.
Lakini wakosoaji wanasema watu wengi hawajnunua kadi hizo na hawaelewi jinsi zinavyofanya kazi.
Nauli bila pesa: Mfumo mpya Kenya - BBC Swahili - Medianuai
1 Julai, 2014 - Saa 15:04 GMT
[h=2]Media Player[/h]
Cheza katika media player
Serikali nchini Kenya imeanzisha mfumo mpya wa kulipia nauli ya usafiri.
Katika mfumo huo unaoidhinishwa taratibu, badala ya kulipa kwa pesa taslimu, abiria analipa kwa kutumia kadi ye kielektroniki wanapoabiri matatu au kwa jina jingine daladala.
Mfumo huu mpya una maana kwamba serikali inaweza kuwatoza kodi wafanyabiashara, wa sekta hiyo, inayokadiriwa kuwa na faida ya dola bilioni 2 na nusu kwa mwaka.
Lakini wakosoaji wanasema watu wengi hawajnunua kadi hizo na hawaelewi jinsi zinavyofanya kazi.
Nauli bila pesa: Mfumo mpya Kenya - BBC Swahili - Medianuai