Natamani kufahamu zaidi kuhusu Jaji Lugakingira

Natamani kufahamu zaidi kuhusu Jaji Lugakingira

Yule aliyetala kuipindua serikali ya awamu.ya kwanza.alikuwa anaitwa Lugangira na siyo Lugakingira.
 
Katika pitapita zangu nikasikia watu waliokuwa wamekaa kijiweni wakimsifia Jaji aliyekuwa anaitwa LUGAKINGIRA kuwa alikuwa akisimama kidete kwenye nafasi yake bila kufuata maagizo au kuegemea upande wowote.

Naomba mwenye CV yake atuwekee hapa tafadhali
Alikuwa na mtoto wake nimesoma naye shule ya msingi oysterbay alikuwa anaitwa Mtabazi Lugakingira
 
Katika pitapita zangu nikasikia watu waliokuwa wamekaa kijiweni wakimsifia Jaji aliyekuwa anaitwa LUGAKINGIRA kuwa alikuwa akisimama kidete kwenye nafasi yake bila kufuata maagizo au kuegemea upande wowote.

Naomba mwenye CV yake atuwekee hapa tafadhali
Hilo jina tu limekaa Ki-HAKI HAKI.

Lugakingira maana yake- ProtectionMkuu kwani kuna haja ya mabunduki?
 
Mmoja wa hao wanaodaiwa kuwa waahini alikuwa mwanajeshi mdogo tuna undugu naye naambiwa siku wanaachiliwa ndugu zake waligoma kumpokea ikabidi baba yangu aende kumpokea na wewe unayempokea ulikuwa wapigwa picha ukiwa naye zinabaki kama kumbukumbu kwa file.
Ila baadaye sana mwishoni mwa miaka ya 90 walipewa hizo picha.
Mpaka leo ipo kwa album ya marehemu mzee wangu.
Kisa cha hayo mapinduzi nadhani nikiwa primary kiliwahi kuandikwa kwenye makala za gazeti la rai. Namkumbuka uncle tom.
Navyokumbuka ilikuwa ni kama coincidence vyombo vya usalama kujua kilichokuwa kikiendelea.
Kama kumbukumbu zangu ziko sawa, kuna jamaa alikuwa natafutwa na vyombo vya usalama alipigwa risasi na maiti yake kukutwa na mawasiliano ya maafisa wengi wa jeshi na hilo likawastua.
Sina kumbukumbu vizuri maana nilikiwa nazisoma kitambo nikia primary.
 
Katika pitapita zangu nikasikia watu waliokuwa wamekaa kijiweni wakimsifia Jaji aliyekuwa anaitwa LUGAKINGIRA kuwa alikuwa akisimama kidete kwenye nafasi yake bila kufuata maagizo au kuegemea upande wowote.

Naomba mwenye CV yake atuwekee hapa tafadhali
Majani Kama hao hawapo trna
 
Mmoja wa hao wanaodaiwa kuwa waahini alikuwa mwanajeshi mdogo tuna undugu naye naambiwa siku wanaachiliwa ndugu zake waligoma kumpokea ikabidi baba yangu aende kumpokea na wewe unayempokea ulikuwa wapigwa picha ukiwa naye zinabaki kama kumbukumbu kwa file.
Ila baadaye sana mwishoni mwa miaka ya 90 walipewa hizo picha.
Mpaka leo ipo kwa album ya marehemu mzee wangu.
Kisa cha hayo mapinduzi nadhani nikiwa primary kiliwahi kuandikwa kwenye makala za gazeti la rai. Namkumbuka uncle tom.
Navyokumbuka ilikuwa ni kama coincidence vyombo vya usalama kujua kilichokuwa kikiendelea.
Kama kumbukumbu zangu ziko sawa, kuna jamaa alikuwa natafutwa na vyombo vya usalama alipigwa risasi na maiti yake kukutwa na mawasiliano ya maafisa wengi wa jeshi na hilo likawastua.
Sina kumbukumbu vizuri maana nilikiwa nazisoma kitambo nikia primary.
Alikuwa anaitwa Tamimu.Hivi wale shaidi X na Y wa upande wa serikali niwakinani ?

Yule wakiii Muhindi alikuwa anawatoa jasho mashaidi wa serikali.
 
Back
Top Bottom