Napenda sana bustani yenye msitu mnene wewe Je?

Napenda sana bustani yenye msitu mnene wewe Je?

DOGofGOD

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2015
Posts
1,341
Reaction score
480
Amani kwenu wadau wa MMU,

Hivi ili swala la kukata majani yanayozunguka bustani ya utulivu kwa wenzetu wa upande wa pili wa ke nyie mnalionaje.
na hili swali linawahusu mimi zaidi.

Kwasababu unakuta kuna bahadhi ya wenzetu wa upande wa pili wao hawapendi majani kabisa na wakiona tu yanaanza kuota,basi watatafuta kafyekeo na kupunguza punguza urefu.

Lakini kuna wengine wao hawana mda huo kabisa,mpaka majani yanatengeneza kichaka badae kipori mpaka unageuka kua msitu,lakini yeye wala hata haoni shida.Mimi mwenzenu napenda sana msitu na ndo unanipa stimu.

Hebu naomba tuelezane wanamme wenzangu na tupeane uzoefu hiivi hili swala la kuacha msitu kwa upande wenu nyie mnalionaje,je linaongeza au linapunguza utulivu katika swala zima la mambo yetu yale.

Nadhani wale Magreat Thinkers wameshanielewa.

 
Bustani yenye misitu ya kimo cha mbuzi au sungura sawa, ila sasa mimea iwe na baraka maana wengine wamejaaliwa kipilipili kama vijumba vya wadudu, hao hakuna ujanja zaidi ya kusafisha kiwanja na kubaki kiparangoto

Kamsitu kafupi kama zile bustani au nyasi za uwanja wa mpira kama heshima yake ati
 
Bustani yenye misitu ya kimo cha mbuzi au sungura sawa, ila sasa mimea iwe na baraka maana wengine wamejaaliwa kipilipili kama vijumba vya wadudu, hao hakuna ujanja zaidi ya kusafisha kiwanja na kubaki kiparangoto

Kamsitu kafupi kama zile bustani au nyasi za uwanja wa mpira kama heshima yake ati

Ha Ha Haaaa Umetisha Mkuu!
 
Kuna rangi za viwanja zinapendeza kama zikiwa covered na vijiukoka kidgo. Zile rangi zilizokuja meli hupendeza zikiwa na vijani kidgo,maana zikiwa clear sana rahisi kuona vikorongo na vishimo shimo vya Gleda lililopita mara kadhaa katika uboreshaji wake, tena ukute nyasi bora,laini zilizotunzwa vizuri,maan kuna wanaodiriki kuchonga kama sehemu ya kupigia penati inaingeza chachu kidgo.

Ila kwa zile rangi zetu,ardhi za Tarime, na kwingineko usafi unafaa sana kusiwe clear sana ila ardhi ionekane iking'aa kwa ubora wake, huku akionyesha kumwagilizia na kufuta futa na mafuta ya nazi kuondoa vijibonde na visugu eneo husika.

Ukitaka enjoy hebu kutana na uwanja uliokuwa na nyasi ndefu, zinazosafishw na kutunzwa then wew ndo huwe gadena wa huo uwanja, upunguze michongoma na ukoka taratibu huku ukitake ur time.

NOTE.Mapori mazito si rafiki wa wale wanaopenda ingia kwenye visima na kunywa maji kama afanyavyo simba mtoni.
Pia michongoma iliyokomaa huweza sumbua gloves kuleta shida kidogo.
 
Ukikuta kila mara nyasi zimefyekwa basi jua hiyo ni njia ya kupitisha mifugo warudipo machungani ila nyasi ni alama ya pori zisiloingilika mara kwa mara!

Mkuu Umeongea Pointi Sana.Mimi Shemeji Yenu Nimempiga Marafuku Kabisa Hasifyeke Nyasi Za Bustani.Na Nimemwambia Kabisa Siku Nikimkuta Kazifyeka Atanieleza Alikua Anamfyekea Nani Kwa Lengo.Kwahiyo Ndo Njia Nnayoitumia Kumkinga Shemeji Yenu Kubaki Njia Kuu.Sasahivi Nyasi Zimekua Ndefu Mpaka Nikitaka Kula Matunda Ya Mti Wa Katikati Ya Bustani Mpaka Nipekue Kwanza.
 
Ukiona Bustani Ya Nyumban Kwako Kila Siku Inafyekwa Na Kupaliliwa Vizuri.Ujue Inatengenezwa Kuvutia Wageni Walio Wengi.Na Ukae Ukijua Kua Mgeni Sio Wewe Tu Peke Yako.Bustani Ya Nyumbani Ni Maalum Kwa "Mzee Wa Kaya" Kupata Utulivu Mida Y Jioni Unaporud Kutoka Kwenye Miangaiko.Na Kufaidi Kula Matunda Na Kufurahia Maliasili Zote Zinazohifadhiwa Ndani Ya Bustani.

Na Bustani Haitakiwi Kua Kama Shamba La Bibi Ambalo Kila Mtu Anakaribishwa Kuja Kujifunza Kulima Na Kula Matunda.

Na Istoshe Bustani Inayofyekwa Kila Cku Inaharibu Rangi Na Rutuba Ya Udongo.Udongo Unakauka Na Unapoteza Rangi Yake Ya Asili Na Unakua Na Mabondemabonde.Na Pia Haupendezi Hata Kwa Kuuangalia Kwa Macho.

Kwahiyo Raha Ya Bustani Iwe Na Nyasi Ndefu Za Kutosha Zenye Rangi Ya Kinyani Kibichi Na Uoto Wa Asili unaotunzwa Vizuri Na Udongo Wenye Rutuba.Ambao Unapendez Ht Kw Kuuangalia Kwa Macho.

Kumbuka Nyasi Za Bustani Zikiwa Na Rangi Ya Njano.Ni Dalili Y Ukosefu Wa Rutuba Na Matunzo Mazuri.Kwhy Ukiwa Km Mkuu Wa Kaya Inabidi Uchukue Hatua.
 
Mkuu Umeongea Pointi Sana.Mimi Shemeji Yenu Nimempiga Marafuku Kabisa Hasifyeke Nyasi Za Bustani.Na Nimemwambia Kabisa Siku Nikimkuta Kazifyeka Atanieleza Alikua Anamfyekea Nani Kwa Lengo.Kwahiyo Ndo Njia Nnayoitumia Kumkinga Shemeji Yenu Kubaki Njia Kuu.Sasahivi Nyasi Zimekua Ndefu Mpaka Nikitaka Kula Matunda Ya Mti Wa Katikati Ya Bustani Mpaka Nipekue Kwanza.

Ila unatakiwa kujua madhara ya msitu wa vichaka vikubwa kwa share holders wenzetu wawapo kwenye safari zao za hisani kila mwezi yatosha kusema uwepo wa nyasi, bila kujali ni ndefu ama fupi inaweza kusababisha inconvenience na usumbufu usiokuwa wa lazima!
 
Inategemea na nature ya nyasi zenyewe. Kuna zile kipiripiri,yaani zipo ngumu km katani. Hapo lazima fyekeo lazima lihisuke kudhidhibiti zisiwe ili zisiwe nyingi na kuleta madhara kwa wapitao.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom