Naomba ufafanuzi wa haya kuhusu NECTA na NACTE

Naomba ufafanuzi wa haya kuhusu NECTA na NACTE

Joined
Jan 18, 2014
Posts
14
Reaction score
0
Kuna dogo amechaguliwa kwenye hizi post za form 4 kwenda njoss, lakin pia aliApply nacte coz ya clinical medicine kwa hiyo anasubiri majibu NACTE.
Kwa kua akichaguliwa chuoni masomo ataanza mwezi Wa 10 ameona ni bora aende kulipot uko shule ya njoss alikochaguliwa ili aendelee na masomo ya A LEVEL mpaka mwezi wa kumi kama akichaguliwa chuo aende chuoni.

Swali ni:
je MTU akiripot shuleni majina yao yanapelekwa NECTA na kutambulika?
Au hupelekwa na kutambulika nectar mpaka mwanafunz akifika form 6 kwny usahili Wa mtihani?

Je kama jina la mwanafunzi linafikishwa NECTA na kutambuliwa pindi akiripot shuleni kunauwezekano wowote Wa NACTE kutompangia chuo mwanafunzi Hugo sababu ameshasajiriwa na NECTA?

Je NACTE na NECTA wanawasiliana katika kusajiri wanafunzi?

Shuqran sana Wakuu....
 
Nmemshauri ivo pia lakini anataka asubirie kwenda chuo akiwa shuleni,
Mimi navojua ukienda kuripot form 5 hutochaguliwa chuo maana necta watakua wamekuweka kweny mifumo yao na hivo huwez wekwa na kweny mifumo ya nacte tena.....
Ila hapa kila MTU ananipinga nikaona niwaone wataalamu..
 
NACTE na NECTA ni vitu viwili tofauti wala haviingiliani, na wala haina madhara kwa yeye kulipoti shule huku akisubiri posts.

Mfumo unampa uhuru wa kuchagua anachopenda, hamna mtu wa kumpangia.
 
Mkuu, heshima kwako.

NECTA ni msimamizi na mratibu wa mitihani ya kitaifa tu. Siyo msimamizi wa shule. Majina yatapelekwa pale tu Usajili utakapoanza kwa ajili ya kufanya mtihani wa kidato cha sita. Hivyo, majina hayapelekwi huko mpaka taratibu za mitihani zianze.

Swali LA pili;
NACTE na NECTA ni taasisi mbili tofauti japo zinategemeana sehemu moja au nyingine. NACTE kama msimamizi wa vyuo vya ufundi stadi, haipeleki majina NECTA. Ndoa yako huishia pale tu NECTA wanapowasilisha matokeo ya muombaji wa kozi tajwa.

Uwezekano wa NACTE kutompangia mwanafunzi Chuo Upo ila siyo kwa sababu ya kuchaguliwa kidato cha tano. Labda ni kutokana na ushindani au kutokidhi vigezo lakini siyo kwa sababu amechaguliwa kujiunga kidato cha tano.

NECTA na NACTE wanasaidiana tu. NECTA huwaruhusu NACTE access ya database yao ili kuweza kupata matokeo na uhakiki wa muombaji wa kozi katika Chuo Fulani. Hakuna mawasiliano mengine.

Pia, anayewapingia wanafunzi shule za sekondari ya Juu, siyo NECTA. Ni Wizara ya Elimu ikishirikiana na TAMISEMI.


Karibu.
 
Mkuu, heshima kwako.

NECTA ni msimamizi na mratibu wa mitihani ya kitaifa tu. Siyo msimamizi wa shule. Majina yatapelekwa pale tu Usajili utakapoanza kwa ajili ya kufanya mtihani wa kidato cha sita. Hivyo, majina hayapelekwi huko mpaka taratibu za mitihani zianze.

Swali LA pili;
NACTE na NECTA ni taasisi mbili tofauti japo zinategemeana sehemu moja au nyingine. NACTE kama msimamizi wa vyuo vya ufundi stadi, haipeleki majina NECTA. Ndoa yako huishia pale tu NECTA wanapowasilisha matokeo ya muombaji wa kozi tajwa.

Uwezekano wa NACTE kutompangia mwanafunzi Chuo Upo ila siyo kwa sababu ya kuchaguliwa kidato cha tano. Labda ni kutokana na ushindani au kutokidhi vigezo lakini siyo kwa sababu amechaguliwa kujiunga kidato cha tano.

NECTA na NACTE wanasaidiana tu. NECTA huwaruhusu NACTE access ya database yao ili kuweza kupata matokeo na uhakiki wa muombaji wa kozi katika Chuo Fulani. Hakuna mawasiliano mengine.

Pia, anayewapingia wanafunzi shule za sekondari ya Juu, siyo NECTA. Ni Wizara ya Elimu ikishirikiana na TAMISEMI.


Karibu.
Nashukuru sana mkuu
 
Kama ana vigezo kwa kozi aliyeomba atachaguliwa fresh hata kama yuko shule form 5..
wala usiwaze sana mkuu, hakuna uhusiano wowote au mwingiliano utakaosababisha dogo asichaguliwa..
Kumbuka kuna NECTA & NACTE ni vitu viwili tofauti
 
NACTE na NECTA ni vitu viwili tofauti wala haviingiliani, na wala haina madhara kwa yeye kulipoti shule huku akisubiri posts.

Mfumo unampa uhuru wa kuchagua anachopenda, hamna mtu wa kumpangia.
Kweli kabisa
 
Mkuu, heshima kwako.

NECTA ni msimamizi na mratibu wa mitihani ya kitaifa tu. Siyo msimamizi wa shule. Majina yatapelekwa pale tu Usajili utakapoanza kwa ajili ya kufanya mtihani wa kidato cha sita. Hivyo, majina hayapelekwi huko mpaka taratibu za mitihani zianze.

Swali LA pili;
NACTE na NECTA ni taasisi mbili tofauti japo zinategemeana sehemu moja au nyingine. NACTE kama msimamizi wa vyuo vya ufundi stadi, haipeleki majina NECTA. Ndoa yako huishia pale tu NECTA wanapowasilisha matokeo ya muombaji wa kozi tajwa.

Uwezekano wa NACTE kutompangia mwanafunzi Chuo Upo ila siyo kwa sababu ya kuchaguliwa kidato cha tano. Labda ni kutokana na ushindani au kutokidhi vigezo lakini siyo kwa sababu amechaguliwa kujiunga kidato cha tano.

NECTA na NACTE wanasaidiana tu. NECTA huwaruhusu NACTE access ya database yao ili kuweza kupata matokeo na uhakiki wa muombaji wa kozi katika Chuo Fulani. Hakuna mawasiliano mengine.

Pia, anayewapingia wanafunzi shule za sekondari ya Juu, siyo NECTA. Ni Wizara ya Elimu ikishirikiana na TAMISEMI.


Karibu.
Ufafanuzi mzuri huu
 
Mkuu, heshima kwako.

NECTA ni msimamizi na mratibu wa mitihani ya kitaifa tu. Siyo msimamizi wa shule. Majina yatapelekwa pale tu Usajili utakapoanza kwa ajili ya kufanya mtihani wa kidato cha sita. Hivyo, majina hayapelekwi huko mpaka taratibu za mitihani zianze.

Swali LA pili;
NACTE na NECTA ni taasisi mbili tofauti japo zinategemeana sehemu moja au nyingine. NACTE kama msimamizi wa vyuo vya ufundi stadi, haipeleki majina NECTA. Ndoa yako huishia pale tu NECTA wanapowasilisha matokeo ya muombaji wa kozi tajwa.

Uwezekano wa NACTE kutompangia mwanafunzi Chuo Upo ila siyo kwa sababu ya kuchaguliwa kidato cha tano. Labda ni kutokana na ushindani au kutokidhi vigezo lakini siyo kwa sababu amechaguliwa kujiunga kidato cha tano.

NECTA na NACTE wanasaidiana tu. NECTA huwaruhusu NACTE access ya database yao ili kuweza kupata matokeo na uhakiki wa muombaji wa kozi katika Chuo Fulani. Hakuna mawasiliano mengine.

Pia, anayewapingia wanafunzi shule za sekondari ya Juu, siyo NECTA. Ni Wizara ya Elimu ikishirikiana na TAMISEMI.


Karibu.
Mkuu well said isipokuwa hapo kwenye red. Nafikiri ubongo ulikuwa unasema WANARUHUSU au HURUHUSU lakini macho na mkono vikaenda HAWARUHUSU. I stand to be corrected.
 
Back
Top Bottom