Naomba kujua tofauti ya kipawa na karama

Naomba kujua tofauti ya kipawa na karama

shugurani

Senior Member
Joined
Dec 12, 2017
Posts
113
Reaction score
86
Nimekuwa nashindwa kuelewa tofauti ya haya maneno mawili. Naomba nijuzwe utofauti wake hasa uko wapi.

Karibuni
 
Neno ''Karama'' maana yake ni kipawa
anachojaliwa mtu kupewa kutoka kwa MUNGU ili
kipawa hicho akitumie kwa mema na sio
mabaya.
Neno ''Kipawa'' maana yake ni uwezo aliozaliwa
nao mtu ambao humfanya mtu huyo kufanya
jambo fulani vizuri. Zote hizi ni talanta/uwezo/zawadi lakini tofauti lines unaona ikishakuwa karama tayari inatumika kwa mema/kutangaza neno la Mungu. Inaweza kuwa kipawa cha kuimba unacho lakini ukianza kumwimbia Mungu hiyo inakuwa ni karama tena takatifu. Karama kama ilivyo kipawa/kipaji huendelezwa na inaweza kufa kama haitumiki
 
Yabadilishe Kwenda Kiingereza Bila Shaka Utapata Jibu
 
Kipawa ipo Karakata. Karama ipo Moshi. Hiyo ndio tofauti.
 
Nimekuwa nashindwa kuelewa tofauti ya haya maneno mawili. Naomba nijuzwe utofauti wake hasa uko wapi.

Karibuni
Neno ''Karama'' maana yake ni kipawa
anachojaliwa mtu kupewa kutoka kwa MUNGU ili
kipawa hicho akitumie kwa mema na sio
mabaya.
Neno ''Kipawa'' maana yake ni uwezo aliozaliwa
nao mtu ambao humfanya mtu huyo kufanya
jambo fulani vizuri.
 
Kipawa na Karama wamebarikiwa kuwa navyo baadhi ya watu kama Nyerere na Mandela lakini kuna baadhi hawana kipaji wala Karama yoyote kwa mfano bashite na baba yake, wao wanatabia ya ubabe
 
Karama Ni uwezo anaokuwa nao mtu wa kufanya miujiza mfano kuponya wagonjwa kimiujiza nk

kipawa Ni kipaji Cha akili Cha mtu anachozaliwa nacho Cha kufanya mambo makubwa yanayotumia akili ya kuzaliwa mfano mtu anakuwa na kipaji kikubwa Cha kuchora,kuchonga,kuimba nk
 
Neno ''Karama'' maana yake ni kipawa
anachojaliwa mtu kupewa kutoka kwa MUNGU ili
kipawa hicho akitumie kwa mema na sio
mabaya.
Neno ''Kipawa'' maana yake ni uwezo aliozaliwa
nao mtu ambao humfanya mtu huyo kufanya
jambo fulani vizuri. Zote hizi ni talanta/uwezo/zawadi lakini tofauti lines unaona ikishakuwa karama tayari inatumika kwa mema/kutangaza neno la Mungu. Inaweza kuwa kipawa cha kuimba unacho lakini ukianza kumwimbia Mungu hiyo inakuwa ni karama tena takatifu. Karama kama ilivyo kipawa/kipaji huendelezwa na inaweza kufa kama haitumiki
Unatuchanganya... Karama na kipawa ni vitu viwili tofauti....

Moja ambayo ni kipawa ni ule uwezo aliopewa muhisika either kwa kujifunza au kuzaliwa nacho

Ila

Karama ni kile kinachotokana na huduma(matokeo)

Mfano; Mtu anaweza kuwa daktari (kipawa) lakini akashindwa kutoa huduma ushauri mzuri au kushindwa kuwa na matokeo chanya kwenye jamii hivyo anakuwa na kipawa lakini anakosa karama (matokeo) kwa kile anachokifanyia kazi

Mfano mwingine: wachungaji wana kipawa cha kuinjilisha ila ni wachache wenye karama ya kuinjilisha (matokeo) ya kipawa, kuponya,kufundisha au kuhubiri vyema)



[emoji2398] Benediction [emoji120]
 
Back
Top Bottom