Naomba kujua ABCs za biashara ya vyombo vya nyumbani(jikoni) | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba kujua ABCs za biashara ya vyombo vya nyumbani(jikoni)

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Apolinary, Sep 19, 2011.

  1. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #1
    Sep 19, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,698
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Jf nadhani hamshindwi jambo lolote ikiwemo pamoja maoni mbalimbali nataka kuanza biashara ya kuuza vyombo vya nyumbani mtaji wangu ni m3 sehemu ya kuuzia ninayo lakini naona ni bora nitafute kitu cha kuchanganya hapo angalau kila siku nipate elf50
    ================================
    ==========================================
    MAJIBU
    ==============================

     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Sep 19, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,523
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 0
    mkuu.... good idea , house wares itakulipa especially ukiweza kuwa na good quality. .. natafuta blender nzuri?
     
  3. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #3
    Sep 19, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,332
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    3 L's to consider; location, location, location. mkuu tafuta location nzuri..... ipo makini
     
  4. tete'a'tete

    tete'a'tete JF-Expert Member

    #4
    Nov 4, 2011
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 474
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana jfs,

    Naomba ushauri wenu nimejaribu kuchunguza nikaona kuna biashara ya vyombo vya mitumba watu wanafanya...swali ni hili kwa yeyote mwenye upeo na hii biashara je natakiwa niwe na mtaji wa sh ngapi na je vinapatikanaje huko bandarini au kuna mtu anajua vinakouzwa..nikisema vyombo naongelia vyombo vyote vya jikoni majumbani kwetu...ambayo ni second hand...

    Nawakilisha...
     
  5. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #5
    Nov 5, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 0
    bakuli, vijiko, sufuria mtumba? karibu africa!
     
  6. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #6
    Nov 5, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Na wateja wakubwa wa vifaa vya jikoni mtumba ni middle class wa TZ,maskini wananunua vyombo made in TZ brand za CELLO na plastic products zilizotengenezwa tanzania.
    sababu kubwa ni kuwa vitu vya mtumba vina ubora,vitadumu muda mrefu etc.
    binafsi sifagilii vitu vya mtumba kwani vinashusha UTU kiaaina,natumia vitu used kwa lengo la kuunga mkono Recycling for the environment.

    Mtoa Mada, nenda mwenge kuna maduka ya vitu used vya jikoni.watakupa muongozo.ila nahisi ulaya wanavichukua bure kwa lengo la kutoa misaada Africa
     
  7. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 741
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wadau wenye kujua biashara hii naomba watujuze undani wake, naona inawatoa watu wengi.
    Kuna vitu vya lazima vinunuliwe mf. Glass, vikombe, vijiko, sahani, masufuria, mabeseni, ndoo, majagi n.k

    Naomba kufahamu yafuatayo:
    Je mtaji wake ni kiasi gani?
    vitu vinavyotoka sana ni vp?
    Vitu gani vya kuzingatia ili uifanye biashara hii kwa ukamilifu?
    Asanteni
     
  8. Nsemwas Junior

    Nsemwas Junior Senior Member

    #8
    May 21, 2014
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 153
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Habari wakuu,

    Nataka kuanza hii biashara nina kibanda sehemu fulani nauza bidhaa fulani sasa natakavkuongezea vyombo vya nyumbani vya plastic mostly lakini na vya udongo kidogo,nataka kujua faida yake ni asilimia ngapi ya bei ya manunuzi na wapi exactly nitaweza pata kwa bei nzuri ya jumla.

    Ahsanteni kwa taarifa nzuri nitakazopata.
     
  9. mtena

    mtena JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2014
    Joined: Jan 24, 2014
    Messages: 1,255
    Likes Received: 374
    Trophy Points: 180
    Me mwenyew naipenda sana hi biashara kwa kuanzia na vyombo vya plastic na majaba ya maj pamoja na mabeseni.

    wadau tunawasubri mtupe maujanja ya kumake pesa
     
  10. Nsemwas Junior

    Nsemwas Junior Senior Member

    #10
    May 23, 2014
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 153
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    wakuu mi pia kuna jamaa angu anaifanya aliniambia kuwa faida ipo 20 to 50 percent ya selling price lakini inaweza ikawa chini au juu ya hapo kidogo inategemea unapata vyombo kwa bei gani na unauzia akina nani....yeye anazungusha majumbani na anakopesha sana,nafikiria kuifanya pia ngoja nitamuhoji maswali zaidi na ikiwezekana nitarudi humu kuweka taarifa zitusaidie wote
     
  11. J33

    J33 JF-Expert Member

    #11
    Jan 7, 2015
    Joined: Jun 11, 2014
    Messages: 1,444
    Likes Received: 946
    Trophy Points: 280
    Wadau wenye uzoefu na biashara hii. Nataka kuanzisha biashara ya vyombo vya majumbani Kibaha kwa wadau wenye uzoefu naomba ushauri wenu hasa wapi pa kupata mzigo na changamoto ninazoweza kukumbana nazo .Naplan biashara iwe ya jumla na rejareja

    Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums
     
  12. n

    ng'adi lawi JF-Expert Member

    #12
    Jan 9, 2015
    Joined: Sep 27, 2014
    Messages: 2,832
    Likes Received: 722
    Trophy Points: 280
    Nataka kuuza vyombo vya nyumbani vya hali ya juu yaani high quality- vya ceramic na vya plastic kama sahani, bakuli, glass, thermos nk. Importers na wholesalers wa Dar wanitafute. 0754380094 au 0715380094.
     
  13. k

    kupigakazi Member

    #13
    Dec 9, 2016
    Joined: Sep 17, 2014
    Messages: 40
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 15
    Vyombo kwa matumizi ya nyumbani anipe ujuzi kidogo namna ya kuifanya mazingira yapi yanafaa
     
  14. k

    kupigakazi Member

    #14
    Dec 10, 2016
    Joined: Sep 17, 2014
    Messages: 40
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 15
    Mwenye uzoefu wa biashara ya kuuza vyombo naomba anijulishe juu ya mazingira yapi yanafaa, bidhaa za kuanzia faida na changamoto pia.

    Asanteni.
     
  15. B

    Babati JF-Expert Member

    #15
    Dec 10, 2016
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 31,114
    Likes Received: 24,213
    Trophy Points: 280
    Ngoja waje wataalamu
     
  16. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #16
    Dec 10, 2016
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,045
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Na Mimi nasubiri kwa hamu
     
  17. NALIA NGWENA

    NALIA NGWENA JF-Expert Member

    #17
    Dec 11, 2016
    Joined: Oct 6, 2016
    Messages: 1,452
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Hata mimi
     
  18. am a girl

    am a girl JF-Expert Member

    #18
    Dec 11, 2016
    Joined: Nov 1, 2016
    Messages: 758
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 80
    Vyombo gani? Vya muziki au?
     
  19. The dream

    The dream JF-Expert Member

    #19
    Dec 11, 2016
    Joined: May 10, 2015
    Messages: 979
    Likes Received: 870
    Trophy Points: 180
    Vyombo vya nyumbani au vya muziki?
     
  20. darubin

    darubin JF-Expert Member

    #20
    Dec 11, 2016
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 719
    Likes Received: 463
    Trophy Points: 80
    aha ha haa JF bwana
     
Loading...