Nani wa kulaumiwa juu ya suala la mkopo

Nani wa kulaumiwa juu ya suala la mkopo

Hance Mtanashati

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2016
Posts
25,768
Reaction score
35,717
Hii kitu inanchanganya pia inanichekesha sana, eti mtu amesomeshwa kuanzia chekechea mpaka six kwa pesa za mzazi wake ila mtu hilohuyo huyo amekifika chuo analazimisha apewe mkopo ,sasa suala la kujiuliza ikiwa mzazi wako amemudu kulipa ada na makolokocho mengine tangu upo chekechea mpaka unafika six sasa atashindwaje kuendelea kukulipia ukifika ngazi ya chuo?

Tena utakuta mtu mwingine ametoka shule kama feza alafu bado analilia mkopo hii inaingia akilini kweli?
Hapa suala sio kuilaumu serikali walaumuni wazazi wenu kwa kutojiangaisha kutafuta pesa na kuwawekea misingi imara kwenye suala elimu
Mzazi makini ni yule anayemfungulia mtoto wake account angali mdogo ili imsaidie huko mbeleni mambo ya kiyumba lakini kwa TZ hii ni wachache wenye akili hiyo


Mwisho kabisa napenda kuishauri serikali ifute kabisa kipaumbele cha mikopo, kwa maana imeandikwa asiye fanya kazi na asile

Nchi za wenzetu huu upuuzi haupo kabisa na ndio unaochangia kwa kiasi kikubwa watu kutojiangaisha kutafuta pesa ya kusomesha watoto kwa kutegemea mikopo kutoka serikalini
 
Hii kitu inanchanganya pia inanichekesha sana, eti jitu limesomeshwa kuanzia chekechea mpaka six kwa pesa za mzazi wake ila jitu hilo hilo likifika chuo linalazimisha lipewe mkopo ,sasa suala la kujiuliza ikiwa mzazi wako amemudu kulipa ada na makolokocho mengine tangu upo chekechea mpaka unafika six sasa atashindwaje kuendelea kukulipia ukifika ngazi ya chuo?

Tena utakuta jitu lingine limetoka shule kama feza alafu bado linalilia mkopo hii inaingia akilini kweli?
Hapa suala sio kuilaumu serikali walaumuni wazazi wenu kwa kutojiangaisha kutafuta pesa na kuwawekea misingi imara kwenye suala elimu
Mzazi makini ni yule anayemfungulia mtoto wake account angali mdogo ili imsaidie huko mbeleni mambo ya kiyumba lakini kwa TZ hii ni wachache wenye akili hiyo


Mwisho kabisa napenda kuishauri serikali ifute kabisa kipaumbele cha mikopo, kwa maana imeandikwa asiye fanya kazi na asile

Nchi za wenzetu huu upuuzi haupo kabisa na ndio unaochangia kwa kiasi kikubwa watu kutojiangaisha kutafuta pesa ya kusomesha watoto kwa kutegemea mikopo kutoka serikalini
kwenu matajirii......... wala hauwaziii..
 
Hii kitu inanchanganya pia inanichekesha sana, eti jitu limesomeshwa kuanzia chekechea mpaka six kwa pesa za mzazi wake ila jitu hilo hilo likifika chuo linalazimisha lipewe mkopo ,sasa suala la kujiuliza ikiwa mzazi wako amemudu kulipa ada na makolokocho mengine tangu upo chekechea mpaka unafika six sasa atashindwaje kuendelea kukulipia ukifika ngazi ya chuo?

Tena utakuta jitu lingine limetoka shule kama feza alafu bado linalilia mkopo hii inaingia akilini kweli?
Hapa suala sio kuilaumu serikali walaumuni wazazi wenu kwa kutojiangaisha kutafuta pesa na kuwawekea misingi imara kwenye suala elimu
Mzazi makini ni yule anayemfungulia mtoto wake account angali mdogo ili imsaidie huko mbeleni mambo ya kiyumba lakini kwa TZ hii ni wachache wenye akili hiyo


Mwisho kabisa napenda kuishauri serikali ifute kabisa kipaumbele cha mikopo, kwa maana imeandikwa asiye fanya kazi na asile

Nchi za wenzetu huu upuuzi haupo kabisa na ndio unaochangia kwa kiasi kikubwa watu kutojiangaisha kutafuta pesa ya kusomesha watoto kwa kutegemea mikopo kutoka serikalini
we jamaa naomba hucje kuniquote vbaya ...am telling u this seriously... am not really sure kama ww ni msomi badala yake umekuja kupotosha ....siku nyingne ukitaka kusema kitu try to think twice mkuu husije kujiona zwazwa kwa maneno yako...pole sana
 
Hii kitu inanchanganya pia inanichekesha sana, eti jitu limesomeshwa kuanzia chekechea mpaka six kwa pesa za mzazi wake ila jitu hilo hilo likifika chuo linalazimisha lipewe mkopo ,sasa suala la kujiuliza ikiwa mzazi wako amemudu kulipa ada na makolokocho mengine tangu upo chekechea mpaka unafika six sasa atashindwaje kuendelea kukulipia ukifika ngazi ya chuo?

Tena utakuta jitu lingine limetoka shule kama feza alafu bado linalilia mkopo hii inaingia akilini kweli?
Hapa suala sio kuilaumu serikali walaumuni wazazi wenu kwa kutojiangaisha kutafuta pesa na kuwawekea misingi imara kwenye suala elimu
Mzazi makini ni yule anayemfungulia mtoto wake account angali mdogo ili imsaidie huko mbeleni mambo ya kiyumba lakini kwa TZ hii ni wachache wenye akili hiyo


Mwisho kabisa napenda kuishauri serikali ifute kabisa kipaumbele cha mikopo, kwa maana imeandikwa asiye fanya kazi na asile

Nchi za wenzetu huu upuuzi haupo kabisa na ndio unaochangia kwa kiasi kikubwa watu kutojiangaisha kutafuta pesa ya kusomesha watoto kwa kutegemea mikopo kutoka serikalini
Siku zote nasema watanzania tumeumbwa ubinafsi mfano raisi wa nchi anadiriki kusema kua anataka kila tajiri alikane sawa na masikini wakati ni kitu ambacho hakitowezekana yaani wewe unazani hizo hela alizonazo mzazi wako nizako acha akili mgando wewe.
 
Hii kitu inanchanganya pia inanichekesha sana, eti jitu limesomeshwa kuanzia chekechea mpaka six kwa pesa za mzazi wake ila jitu hilo hilo likifika chuo linalazimisha lipewe mkopo ,sasa suala la kujiuliza ikiwa mzazi wako amemudu kulipa ada na makolokocho mengine tangu upo chekechea mpaka unafika six sasa atashindwaje kuendelea kukulipia ukifika ngazi ya chuo?

Tena utakuta jitu lingine limetoka shule kama feza alafu bado linalilia mkopo hii inaingia akilini kweli?
Hapa suala sio kuilaumu serikali walaumuni wazazi wenu kwa kutojiangaisha kutafuta pesa na kuwawekea misingi imara kwenye suala elimu
Mzazi makini ni yule anayemfungulia mtoto wake account angali mdogo ili imsaidie huko mbeleni mambo ya kiyumba lakini kwa TZ hii ni wachache wenye akili hiyo


Mwisho kabisa napenda kuishauri serikali ifute kabisa kipaumbele cha mikopo, kwa maana imeandikwa asiye fanya kazi na asile

Nchi za wenzetu huu upuuzi haupo kabisa na ndio unaochangia kwa kiasi kikubwa watu kutojiangaisha kutafuta pesa ya kusomesha watoto kwa kutegemea mikopo kutoka serikalini

Hivi umewahi kusoma chuo kikuu na gharama za maisha ya chuo unazijua au umejisikia kupayuka tu,
Unajua kuna watu masikini kwenye taifa lako kweli ...umewahi kusoma shule ya kata ambayo ada ilikuwa elfu ishirini kwa mwaka na bado mzazi akashindwa kuilipa??
Je Ni kweli kwamba kila mwanafunzi Ana mzazi was kukidhi mahitaji yake??

Ebu jaribu kufikiria mara ya tena mkuu sio kuandika vitu usivojua...Mawazo yangu tu[emoji18]
 
kwanza futa kauli zako chafu.
usiite mtu "jitu"
pia hata elimu ya darasani huna kwani nikikuuliza ada ya chuo kikuu ni sh.ngapi na shule ya msingi sh.ngapi hujui.
 
Hii kitu inanchanganya pia inanichekesha sana, eti jitu limesomeshwa kuanzia chekechea mpaka six kwa pesa za mzazi wake ila jitu hilo hilo likifika chuo linalazimisha lipewe mkopo ,sasa suala la kujiuliza ikiwa mzazi wako amemudu kulipa ada na makolokocho mengine tangu upo chekechea mpaka unafika six sasa atashindwaje kuendelea kukulipia ukifika ngazi ya chuo?

Tena utakuta jitu lingine limetoka shule kama feza alafu bado linalilia mkopo hii inaingia akilini kweli?
Hapa suala sio kuilaumu serikali walaumuni wazazi wenu kwa kutojiangaisha kutafuta pesa na kuwawekea misingi imara kwenye suala elimu
Mzazi makini ni yule anayemfungulia mtoto wake account angali mdogo ili imsaidie huko mbeleni mambo ya kiyumba lakini kwa TZ hii ni wachache wenye akili hiyo


Mwisho kabisa napenda kuishauri serikali ifute kabisa kipaumbele cha mikopo, kwa maana imeandikwa asiye fanya kazi na asile

Nchi za wenzetu huu upuuzi haupo kabisa na ndio unaochangia kwa kiasi kikubwa watu kutojiangaisha kutafuta pesa ya kusomesha watoto kwa kutegemea mikopo kutoka serikalini
6bdecaabd759b90836f42b7495ff677092c11a2887299c7a94c102598e7f8e20.jpg
 
Yaani kwa mtu ambaye ndio First time kuingia huku ataona ni pa hovyo kwasababu ya mazuzu wachache kama huyu dogo,Dogo jaribu kubadilika uendane na mawazo/fikra pevu za watu walio hapa Jamvini.Naona kila uchwao post zako huwa za kitoto sana.Shauri yako...
 
Hakika mungu analipa hap hap dunian. unawezaje kuwatukan maskin kisa hawana uwezo wa kuwasomesha watoto wao. hiv unajua kwamba kuna watu hata mlo mmoja kwa cku unapatkana kwa shida. mungu anakuona
 
Hela sio za baba ako kwahiyo kiwa mpole,,,wapo wazazi ambao walijibana ili watoto wao wawe na msingi mzuri wa elimu na kwa sasa sioni ubaya wazazi wakapumzika na vijana wakaendelea na elimu kupitia loan board.
 
sasa hapo kwenye suala la kushindwa kumudu gharama wa kulaumiwa ni mzazi, maana wazazi wengine kazi yao kushinda kwenye bao na kupiga soga hawawazi kabisa kuboresha maisha ya watoto wao alafu kesho na kesho kutwa mzazi huyo huyo anailazimisha serikali impe mkopo wa kuwasomesha watoto sasa kama sio lawama za kijinga ni kitu gani?
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
Ndo maana DP yako inapicha ya mvuta bangi.
Itakua nawewe pia unavuta!!!
 
Back
Top Bottom