Nani alikuwa Mtanzania wa kwanza kupata PhD?

Nani alikuwa Mtanzania wa kwanza kupata PhD?

Inside10

Platinum Member
Joined
May 20, 2011
Posts
34,776
Reaction score
42,929
Wakuu habari napenda kuuliza Mtanzania wa kwanza kupata PhD na katika chuo gani?

Si vibaya kama wakitajwa hata 10 katika mpangilio.

Note: Lengo langu ni kufahamu wazalendo hao; nikiamini kwamba kipindi hiko mazingira yalikuwa magumu sana.
 
Wakuu habari napenda kuuliza Mtanzania wa kwanza kupata PHD na katika chuo gani?
- Si vibaya kama wakitajwa hata 10 katika mpangilio.
Note:
lengo langu ni kufahamu wazalendo hao; nikiamini kwamba kipindi hiko mazingira yalikuwa magumu sana.

professor Kimambo wa Mbokomu moshi.
 
Kama kumbukumbu hazijapotea n somebody prof machunde alikua UDSM pale na alikua mlevi sana wa gongo
 
Kama kumbukumbu hazijapotea n somebody prof machunde alikua UDSM pale na alikua mlevi sana wa gongo

machunde huyu?
https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/7465-ni-kweli-machunde-kajitoa-kamati-ya-madini-2.html
 
Ni dr. JUSTICE RWEMAMU,HARVARD . Ameshafariki kazaliwa 1942,miaka ya 76 alishafanya kazi pale udsm kitivo cha uchumi ,mzee wangu anasema alikuwa na akili hatari. huyo ndio msomi mkubwa hapa Tanzania.
 
Ni dr. JUSTICE RWEMAMU,HARVARD . Ameshafariki kazaliwa 1942,miaka ya 76 alishafanya kazi pale udsm kitivo cha uchumi ,mzee wangu anasema alikuwa na akili hatari. huyo ndio msomi mkubwa hapa Tanzania.
Umeulizwa Msomi Mkubwa au Wa Kwanza? Ukubwa wa nini ? Au Pua!

Hata Kusoma Magazeti ni Usomi pia... Cha Muhimu hiyo elimu aliyonayo imesaidia nini au imegundua nini kilichosaidia Nchi au Ulimwengu kwa Ujumla! Usomi kwa ajili ya faida ya Familia yake huo nao unauita ni Usomi? Mbona Kaishia kuitwa Dr. ???
 
Ni dr. JUSTICE RWEMAMU,HARVARD . Ameshafariki kazaliwa 1942,miaka ya 76 alishafanya kazi pale udsm kitivo cha uchumi ,mzee wangu anasema alikuwa na akili hatari. huyo ndio msomi mkubwa hapa Tanzania.

Aliongoza mtihani wa mwisho duniani uliokuwa unatungwa na mwingereza na kufanywa na makolon yake yote duniani

Alisoma ihungo sec
Jina kamili n Justine Rweyemamu
Alikua msomi wa uchumi na alishindwa kuelewana na mwalimu hivyo alienda ughaibuni

Ila sina uhakika kama yy ndo prof wa kwanza Tanzania
 
Prof babu.

Huyu Jamaa nilimfikiria ila nikaona yeye ni Mzenji and then sikudhani miaka ile ya Mwanzoni mwa Uhuru kulikuwa hakuna watu wenye phd maana Kulikuwa na watu wanakimbiza huko Makelele wazee wetu walikuwa wanatuambia mtu anaenda shule hadi chuo peku peku

Na yule aliyemkorofisha Nyerere hadi akamtupa jela ya nyumbani no kusafiri nadhani ni Ntumtekeke Sanga alikuwa msomi kumzidi Nyerere na Nyerere alimuuliza nikupe kazi kani akasema kwa kuwa nimekuzidi elimu nipe hicho cheo chako cha uraisi... Sasa sijui alikuwa na Master au PHD???
 
Back
Top Bottom