Namuona Kikwete Ndani ya Magufuli

Namuona Kikwete Ndani ya Magufuli

Waandishi kama hawa huwa wanasahau picha kamili.

Wanachagua upande mmoja wa picha ili kupumbaza watu.

Swala lililopo ni kuwa marais wote wawili waliotajwa Kikwete na Magufuli hawako perfect, ila hakukuwa na mgombea yeyote aliyegombea nao ambaye angefaa zaidi yao.

Magufuli sio perfect, lakini Lowassa is a disaster! Kwahiyo watu wako sahihi kufurahia urais wa Magufuli, maana option ya pili ilikuwa Lowassa ambaye ni zinga la disaster. Watu wangejuta.

Kikwete pia hakuwa perfect, lakini ni many times better than Lipumba na Slaa. Uchaguziwa 2005 watu walifurahi kupata Kikwete badala ya Lipumba ambaye ndiye aliyekuwa option ya pili.

Kwa upande wa Magufuli, ni kweli kuwa anaonekana kusahau kuwa kampeni zimeisha na sasa ajikite zaidi kwenye kazi badala ya kuzunguka na waandishi. Hata hivyo hili ni swala la muda tu. Ukifika wakati wake yataisha.
 
Niliwahi kusema kwamba hata zile Nyumba zilizobolewa pale mkwajuni 2016 zitajengwa kwa usimamizi wa ccm huku magufuli akiporomoshewa matusi
Huu utamaduni hata Mwinyi ulimkumba
aliitwa 'mzee Ruksa' kama kumtukana....
Mkapa alipoingia aliagiza picha Mwinyi iondolewe haraka hata Picha yake haijawa tayari..
na yeye Kikwete alivyoingia akashangaa anaandamwa..
Magufuli asipoangalia atakuja kuandamwa asiamini
Huu utamaduni hata Mwinyi ulimkumba
aliitwa 'mzee Ruksa' kama kumtukana....
Mkapa alipoingia aliagiza picha Mwinyi iondolewe haraka hata Picha yake haijawa tayari..
na yeye Kikwete alivyoingia akashangaa anaandamwa..
Magufuli asipoangalia atakuja kuandamwa asiamini
 
Waandishi kama hawa huwa wanasahau picha kamili.

Wanachagua upande mmoja wa picha ili kupumbaza watu.

Swala lililopo ni kuwa marais wote wawili waliotajwa Kikwete na Magufuli hawako perfect, ila hakukuwa na mgombea yeyote aliyegombea nao ambaye angefaa zaidi yao.

Magufuli sio perfect, lakini Lowassa is a disaster! Kwahiyo watu wako sahihi kufurahia urais wa Magufuli, maana option ya pili ilikuwa Lowassa ambaye ni zinga la disaster. Watu wangejuta.

Kikwete pia hakuwa perfect, lakini ni many times better than Lipumba na Slaa. Uchaguziwa 2005 watu walifurahi kupata Kikwete badala ya Lipumba ambaye ndiye aliyekuwa option ya pili.

Kwa upande wa Magufuli, ni kweli kuwa anaonekana kusahau kuwa kampeni zimeisha na sasa ajikite zaidi kwenye kazi badala ya kuzunguka na waandishi. Hata hivyo hili ni swala la muda tu. Ukifika wakati wake yataisha.
Kwahiyo kwa akili yako wako sahihi?
 
Eti kikwete anachukiwa....
Nani kakudanganya?
Ni kweli kikwete anapendwa na mafisi, wala rushwa, majangili, wauza unga na mafisadi, wanampenda na kum-miss sana Kikwete wote walionufaika na udhaifu wake! Japo anachukiwa sana na wananchi wazalendo, wavuja jasho na masikini wa nchi hii waliodhulumiwa raslimali zao kwa manufaa ya wachache, tunamchukia sana sana sana! And mind you; the last time I checked; wanaomchukia ni wengi sana.
 
Ni kweli kikwete anapendwa na mafisi, wala rushwa, majangili, wauza unga na mafisadi, wanampenda na kum-miss sana Kikwete wote walionufaika na udhaifu wake! Japo anachukiwa sana na wananchi wazalendo, wavuja jasho na masikini wa nchi hii waliodhulumiwa raslimali zao kwa manufaa ya wachache, tunamchukia sana sana sana! And mind you; the last time I checked; wanaomchukia ni wengi sana.
Asante sana
 
  • Thanks
Reactions: MTK
Makufuli ni mmojawapo ya mawaziri waliokuwa wanamsifu sana kikwete mpaka ilikuwa inaudhi maana sifa zake zilipelekea kujikomba kama kungekuwa na kumbukumbu ya utuba zake wakati wa ufunguzi wa barabara utashangaa ni kwa nini sasa hivi anauponda utawala wa Kikwete
 
mtukufu raisi kasema tumuombee, kazi tuliyompa ni ngumu. Tuzidi kumuombea na kumuamini, tusimtabirie kushindwa. Tumpe muda time will tell.

Hahitaji kuombewa. Mwenyenzi Mungu ni Mkuu. Anaona, anasikia, na anajua yote yanayotendwa na watu wake waliosimama kwenye KWELI. Magufuli akifanya kazi yake katika KWELI atafanikiwa. Hayo ndiyo maombi anayosikiliza Mwenyenzi Mungu. Lakini akiingiza ulaghai na kutaka sifa binafsi hakika ataanguka na hakuna "maombi" yatakayomsaidia.
 
Magufuli ni mtumbua mqjipu tu. Lkn kwa mrengo wa demokrasia ni mkandamizaji mkubwa.
1. Rejea kauli yake kuhusu vyama pinzani kutawala nchi hii pale Dodoma ktk sherehe za ccm 2016.
2. Pamoja na malalamiko yote kuhusu katiba pendekezwa, serikali yake inasema hatua inayofuata ni kura za maoni.
3. Upokaji wa ushindi wa Maalim Seif huko Zanzibar, JPM akajinasua kuwa hahusiki.
Majipu anayo yatatumbua ni matokeo ya mifumo mibovu ya kiutawala iliyojengwa na katiba mbovu. Kama kweli ana nia ya dhati ya kuijenga nchi hii ktk nyanja zote basi anze na rasimu ya 2 ya katiba mpya ya Warioba. Vinginevyo ni nyimbo zenye sauti mpya ujumbe ule ule
 
Waandishi kama hawa huwa wanasahau picha kamili.

Wanachagua upande mmoja wa picha ili kupumbaza watu.

Swala lililopo ni kuwa marais wote wawili waliotajwa Kikwete na Magufuli hawako perfect, ila hakukuwa na mgombea yeyote aliyegombea nao ambaye angefaa zaidi yao.

Magufuli sio perfect, lakini Lowassa is a disaster! Kwahiyo watu wako sahihi kufurahia urais wa Magufuli, maana option ya pili ilikuwa Lowassa ambaye ni zinga la disaster. Watu wangejuta.

Kikwete pia hakuwa perfect, lakini ni many times better than Lipumba na Slaa. Uchaguziwa 2005 watu walifurahi kupata Kikwete badala ya Lipumba ambaye ndiye aliyekuwa option ya pili.

Kwa upande wa Magufuli, ni kweli kuwa anaonekana kusahau kuwa kampeni zimeisha na sasa ajikite zaidi kwenye kazi badala ya kuzunguka na waandishi. Hata hivyo hili ni swala la muda tu. Ukifika wakati wake yataisha.

Interesting! Leo ndio naona mtetezi wa CCM akimshusha hadhi Slaa ambaye siku hizi wengi katika chama hicho humuita mzalendo wa kweli wa taifa hili katika kupambana na ufisadi kwa dhati!

Kuhusu Lowasa kuwa disaster, sioni tofauti yoyote na Kikwete na BWM ambao wamesimamia wizi wa kiwango cha kutisha katika enzi zao. Zaidi ya hapo wakaweka mizizi ambayo inalihujumu taifa kwa kiasi kikubwa hadi leo na kumpa ujiko Magufuli "anayehuzunika" kila siku na kujiapiza kuwa ataing'oa yote muda si mrefu.

JK alifanikiwa kumsiliba "rafiki yake" EL nembo ya "fisadi mkuu" ili abaki mwenyewe kama mmiliki mkuu wa himaya ya wizi. Tunasubiri kuona kama Magufuli atazipangua kete za "wanamtandao" hao wa ufisadi halisi nchini - kama anao ubavu.
 
Kujirudia huku kwa historia ni jambo lililotarajiwa na yeyote anayefuatilia siasa za nchi hii. Baada ya CCM kutosa itikadi yake ya Ujamaa na Kujitegemea mwaka 1991 na kuwa chama kisicho na dira wala mwelekeo, ulijengeka utamaduni wa siasa za kilaghai na kinafiki ambazo zililenga tu katika 'kusaka tonge' kwa wahusika. Bahati mbaya katiba inampa rais madaraka makubwa hasa katika uteuzi wa nafasi za kisiasa na kiutendaji, hivyo rais anapoingia madarakani inakuwa ni fursa ya wasaka tonge kujinadi ili rais awakumbuke 'katika ufalme wake'. Hii hali inaongezewa nguvu na utamaduni uliojengeka wa rais kuteua aidha 'washikaji' wake (cronies) au wale wanaojikomba kwake (sycophants) - kwa kuwa uwezo na uadilifu havipo katika msamiati wa CCM. Hili kundi la pili ndilo lilimsifu na kumtukuza sana Kikwete miaka 10 iliyopita na sasa wanafanya hivyo kwa Magufuli lakini wamemgeuka Kikwete. Kwa vile Magufuli haelekei kujifunza kutokana na hii historia, ajue itajirudia!
 
Kujirudia huku kwa historia ni jambo lililotarajiwa na yeyote anayefuatilia siasa za nchi hii. Baada ya CCM kutosa itikadi yake ya Ujamaa na Kujitegemea mwaka 1991 na kuwa chama kisicho na dira wala mwelekeo, ulijengeka utamaduni wa siasa za kilaghai na kinafiki ambazo zililenga tu katika 'kusaka tonge' kwa wahusika. Bahati mbaya katiba inampa rais madaraka makubwa hasa katika uteuzi wa nafasi za kisiasa na kiutendaji, hivyo rais anapoingia madarakani inakuwa ni fursa ya wasaka tonge kujinadi ili rais awakumbuke 'katika ufalme wake'. Hii hali inaongezewa nguvu na utamaduni uliojengeka wa rais kuteua aidha 'washikaji' wake (cronies) au wale wanaojikomba kwake (sycophants) - kwa kuwa uwezo na uadilifu havipo katika msamiati wa CCM. Hili kundi la pili ndilo lilimsifu na kumtukuza sana Kikwete miaka 10 iliyopita na sasa wanafanya hivyo kwa Magufuli lakini wamemgeuka Kikwete. Kwa vile Magufuli haelekei kujifunza kutokana na hii historia, ajue itajirudia!
Historia itaendelea kuwahukumu sana ccm
 
Back
Top Bottom