Nampenda ila kuwa na mahusiano nae naogopa.

Nampenda ila kuwa na mahusiano nae naogopa.

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Posts
7,146
Reaction score
3,830
Jamani wanajamvi naombeni mnishauri katika hili jambo, kama title inavyojieleza hapo, mwenzenu napata shida sana kuhusu huyu mtoto.

Ni msichana ambae tupo nae darasani, kwa kipindi cha mwaka mzima sasa tumekuwa nae pamoja tukiishi kama marafiki wa karibu. Huyu msichana ni mrembo na anajulikana kila pembe ya hapa chuo kwa uzuri wake.

Wasichana wenzake huwa wana mzungumzia kwa urembo wake huo na kwa upande wa wavulana ndio kabisaaa kila mmoja wetu ametubu kwa uzuri na urembo wake.

Mioyo ya wavulana hapa chuoni huwa inatudunda kila mahala tunapomkuta amesimama au anapotembea, kwa ujumla mtoto anajua kuteka akili.

Ametokea kuwa na mimi karibu sana na kwa kipindi kirefu huwa tunakaa pamoja. Mambo ambayo huwa tunaongea mara nyingi hayana mahusiano na masomo ingawa mara nyingi huwa tunapenda kufanyia mazungumzo yetu darasani na kwenye vimbweta(mawe yaliyoundwa kama dawati).

Amekuwa akiniambia kila kitu kinachohusu maisha yake, kuanzia familia, watu aliokuwa nao kwenye mahusiano na ndoto zake.

Mara kwa mara alikuwa ni mtu wa kuniangalia huku ana chekacheka, nikimuuliza vipi anabaki kusema "huh huh".

Tatizo kubwa lililokuwa linanikabili ni idadi ya simu zilizokuwa zinaingia pindi nikiwa nae, yani ni kero.

Simu nyingi zinazoingia utasikia ananieleza, huh huyu ni "cousin" mara huyu ni "gud friend of mine".

Hapo hapo mara anaaga kwa kusema "je, naruhusiwa kwenda kumuona mtu fulani mara moja?".

Jambo linalonishangaza ni kuwa busy sana kwa simu yake, huku akinisisitiza kuwa yeye ameachana na mtu wake ambae mimi namfahamu, huku akisema ajaumia kabisa na kuachana huko na huyo mtu wake.

Sasa jamani naombeni ushauri wenu, huyu msichana kweli amekaa akilini mwangu, lakini naogopa kuanzisha nae mahusiano ya kimapenzi. Je, nipo sahihi?
 
Utakufa kwa presha wewe....kimbia usiangalie nyuma. Ukiendelea utarudi JF na kilema cha akili
 
asante mkuu kwa ushaur wako.

Okey...tena hao wanaopendwa na wengi (sio wote) huwa hawapendi kuwa kwenye umiliki wa mtu mmoja 100%...maana yake sifa anazopata zitapungua......na wewe kujiamini kwako kutapungua sana!
 
asante mkuu kwa ushaur wako.

Umtumikie Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote, kwa akili yako yote na kwa nguvu zako zote. Achana na mambo haya ya wivu na tamaa za kimapenzi. Mwombe Bwana Mungu wako akupe mpenzi wako uatakayemwoa na hakika maisha yenu ya mapenzi na upendo ktk ndoa yenu mtaufurahia sana. Mapenzi nje ya ndoa ni wizi. Bwana Mungu awabariki sana
 
Okey...tena hao wanaopendwa na wengi (sio wote) huwa hawapendi kuwa kwenye umiliki wa mtu mmoja 100%...maana yake sifa anazopata zitapungua......na wewe kujiamini kwako kutapungua sana!

Mkuu unayoeleza ni sahihi kabisa, lakini kwa hali kama hii nitawezaje kumkimbij? npo nae darasa moja, halafu ni mtu wangu wa karibu? au nivunje nae urafiki?
 
Mkuu unayoeleza ni sahihi kabisa, lakini kwa hali kama hii nitawezaje kumkimbij? npo nae darasa moja, halafu ni mtu wangu wa karibu? au nivunje nae urafiki?

Angekuwa mpenzi wako kabla ningesema ndiyo vunja urafiki kwa sababu unaweza kuumia, lakini kwa sababu ni rafiki yako ondoa mawazo ya kuwa mpenzi wako kabisa mchukulie kama rafiki tu. Kuumia kwako sasa hivi ni kwa sababu ulikuwa umeshampigia hesabu.............Sasa hesabu zimegota unarudisha mahusiano ya kirafiki.

Na hutakiwi kufuatilia maisha yake. Piga story nae as if mnapitisha siku
 
Umtumikie Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote, kwa akili yako yote na kwa nguvu zako zote. Achana na mambo haya ya wivu na tamaa za kimapenzi. Mwombe Bwana Mungu wako akupe mpenzi wako uatakayemwoa na hakika maisha yenu ya mapenzi na upendo ktk ndoa yenu mtaufurahia sana. Mapenzi nje ya ndoa ni wizi. Bwana Mungu awabariki sana

Mkuu mimi sijaoa na sina mpango huo kwa sasa, lakini kama ilivyo ada, kabla ya kuingia kwenye ndoa inabidi umpate mtu kwanza ili msomane tabia na mambo mengine ya msing, ili msipate shida katika ndoa yenu.

Mimi ni mwanachuo na nimekutana na huyu binti ambae nimemuelezea kwenye hii thread hapa. Ningeomba ushauri wako kutokana na nilichokieleza humu itasaidia sana.
 
Na kushauri uzingatie masomo sana kuliko kumzingatia huyo msichana! Wala asikuumize kichwa!
 
Na kushauri uzingatie masomo sana kuliko kumzingatia huyo msichana! Wala asikuumize kichwa!

Mtani wangu ulilosema ni jambo la msingi, lakini tukumbuke maisha sio shule pekee, hapa namaanisha kwamba kama nitazingatia shule, nikimaliza shule na nikipata kazi, utaniambia nizingatie kazi, lini nitazingatia moyo wangu na kutendea mwili wangu haki yake ya msingi?

Mimi kwa umri wangu ninaweza kabisa ku-balance mambo yangu, lakini naogopa kutoa moyo wangu kwa mtu ambae sio sahihi.

"don't give your heart to just anyone".
 
We kijana wewe achana na hayo mambo..
Si unasoma wewe? Kazana na masomo yako.
 
Dah!..wanafunzi wa siku hizi..kaaz kwei kwei

Kwani unachotaka ni nini hasa HAMY-D? Kama mnatumia muda wote pamoja unachotaka zaidi ni nini?..hadhari ndugu yangu, ukishaingia pale na huo urafiki utakuwa umeingia shakani..endelea kushikilia pembe hizo
 
Last edited by a moderator:
Nashangaa unampenda lakini hujamtokea, kisha wakati huo huo unapata wazimu ukihisi kuna watu wanakutaimu. Apply sasa.
 
We kijana wewe achana na hayo mambo..
Si unasoma wewe? Kazana na masomo yako.

Mkuu labda mngesoma thread kwa umakini kidogo, kwa hali hii michango mingi kwa namna ya ushaur nitaikosa, maana naona naambulia lawama kama vile nimefanya makosa.

Ndio ni mwanafunzi na ninasoma, lakini nipo chuo kikuu. Mahala ambapo mahusiano ni mahala pazuri kuanzishwa na kama tukifanikiwa hapa chuo ni rahisi sana kwa watu kuoana.

Naombeni ushauri utokane na thread na sio hisia binafsi jamani, nina heshimu sana michango yenu.
 
Hao ni pasua vichwa hao yaani mi sipendi hii kitu
 
Kaka, mimi ni toto zuri kama limejiumba lenyewe, tatizo ni hizi simu....! Hua naumia sana, nimesurvive nae tangu nikiwa form 5 mpaka sasa namalizia degree yangu ya kwanza ila shughuli yake SI MCHEZO, natamani nijivue penzi ila nikihesabu muda na gharama nilizotumia najikuta natamani nimpige mimba tu.. Ushauri wangu huyo mtoto mnyukwa mpotezee tu, trust me 75% ya maisha yako na huyo mdada itakua ni kuzozana tu..! Education is a key..
 
Kaka, mimi ni toto zuri kama limejiumba lenyewe, tatizo ni hizi simu....! Hua naumia sana, nimesurvive nae tangu nikiwa form 5 mpaka sasa namalizia degree yangu ya kwanza ila shughuli yake SI MCHEZO, natamani nijivue penzi ila nikihesabu muda na gharama nilizotumia najikuta natamani nimpige mimba tu.. Ushauri wangu huyo mtoto mnyukwa mpotezee tu, trust me 75% ya maisha yako na huyo mdada itakua ni kuzozana tu..! Education is a key..

Mkuu nashukuru sana kwa ushauri wako, vilevile hiki kisa chako kimenipa mwanga fulani wa kufanya maamuzi kwenye hili swala langu.

Nasema tena, nashukuru.
 
Back
Top Bottom