Namna walimu wanavyogharamia Elimu bure bila kujua

Namna walimu wanavyogharamia Elimu bure bila kujua

Ziltan

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2011
Posts
2,738
Reaction score
7,012
Salama wana JF,
Napenda kushiriki nanyi kimawazo kuhusu ufanikishaji wa uendeshaji wa hii elimu bure.
Katika ukweli ulio wazi, ukijaribu kupiga hesabu
Utakuta kwamba stahiki za walimu yaan madaraja , increment nk, zilizominywa Kupewa watumish kama haki yao.
Vimehamishiwa kuendesha Elimu bure ambayo kila kukicha ina changamoto zinazoongezeka kila Leo.
Mfano, kuna shule moja ina jumla ya walimu 34.
Hawa walimu kwa ujmla walistahili kupanda daraja na increment tangu mwaka 2016.
Ambapo kila mmoja kwa uchache angepata ongezeko la jumla SH.150,000 kwa mwezi.
Sasa ukichukua hilo ongezeko mara idadi ya walimu 34, serikali ingetumia Jumla Sh. 5,100,000 kuwalipa haki yao.
Lkn hiyo hela wamenyimwa na imehamishiw kweny ruzuku ya Elimu bure kweny hiyohiyo shule ambapo hiyo shule inapata Sh.4,537,890.
Ukiangalia ni kwmb ktk kila shule iliyopo Tanzania ukipiga hesabu jumla ya pesa wanazotakiw kulipwa kwa kila mwezi lkn wamenyimwa kibabe tu, ndo hizo zinaendesha elimu bure.
Binafsi niseme kama mtanzania, hii serikali ya awamu hii ndio serikali ya hovyo na isiyojua kuzalisha chochote zaid ya kunyang'anya haki za watu wake hasa wanyonge.
Ukianglia maish yamekuw magum sana kwa watu, lkn ipo tu, ikiendelea kubana watu waitukuze.
Neno langu.
Watumishi msioneshe Njaa ktk kudai haki yenu mliyopokonywa makusudi.
kikubw Kaeni chini mtumie fursa zilizopo.
Ni suala la muda tu wakati utaamua.
 
Suluhisho:
1. Mgome
2. Mkapige kura za maruhani
3. Endeleeni kuumia
 
Wengi washagoma kimykimya,
Polen watt, na smhnn sana wazaz maskn ambao ndio mlioleta hii serikali ya hovyo.
Suluhisho:
1. Mgome
2. Mkapige kura za maruhani
3. Endeleeni kuumia
 
Kwa kweli Elimu yetu ina challenges nyingi
Itabidi serikali yetu itafute solutions ya haya matatizo la sivyo tunakwenda tusikotarajia
 
Watanzania aloturoga kafa na kaburi lake haijulikani ilipo.
 
Mtalipwa na Mungu. Namaanisha watumishi wote wa umma ambao hawajapandishwa madaraja wala kupata increment.

Unforgetable
 
Futa hizo dhana Mkuu,
Tazama tunaendleA kutaabika vizaz na vizaz sasa, Kuna haja kubw kufany jambo kw hrk.
Mtalipwa na Mungu. Namaanisha watumishi wote wa umma ambao hawajapandishwa madaraja wala kupata increment.

Unforgetable
 
Mjini mipango au hamjui nawanasiasa walipo hapo wapo kwaajiri yamatumbo yao kama mlivyo nyie walimu?
 
Sawa, kinachonisikitishA zaid hii serikali ya Jiwe I anajua sana kuwawin mambumbumbu na kuonekan analamaan analofanya kumbe anatia tu hasara taifa.
Mjini mipango au hamjui nawanasiasa walipo hapo wapo kwaajiri yamatumbo yao kama mlivyo nyie walimu?
 
Sawa, kinachonisikitishA zaid hii serikali ya Jiwe I anajua sana kuwawin mambumbumbu na kuonekan analamaan analofanya kumbe anatia tu hasara taifa.
Nihasara gani ambayo mpaka? Mbona mimi siioni hiyo hasara zaidi naona maendeleo2
 
Nihasara gani ambayo mpaka? Mbona mimi siioni hiyo hasara zaidi naona maendeleo2
Maendeleo gani?

Kuwanyima watumishi stahiki zao ni maendeleo?

Kutokutoa ajira kwa vijana nayo ni maendeleo?

Kuminya demokrasia na kupoka uhuru wa watu kuzungumza nayo ni maendeleo?

Asee! Nikisema wewe ni bwege la JF nitakuwa sjakosea.
 
Maendeleo gani?

Kuwanyima watumishi stahiki zao ni maendeleo?

Kutokutoa ajira kwa vijana nayo ni maendeleo?

Kuminya demokrasia na kupoka uhuru wa watu kuzungumza nayo ni maendeleo?

Asee! Nikisema wewe ni bwege la JF nitakuwa sjakosea.
Tupo katika kipindi champito mambo mazurii yapo yanakuja. Alafu usilazimishe serikali iajiri hali yakuwa bado haijaona uhitaji wakuajiri kwasasa kwani waliojiajiri sio watu nawenyewe wajiajiri
 
Umenyengwa ,punguza ukiruka njia utapata bwana wa kukulea, uachane na buku 7 za lumumba.
Tupo katika kipindi champito mambo mazurii yapo yanakuja. Alafu usilazimishe serikali iajiri hali yakuwa bado haijaona uhitaji wakuajiri kwasasa kwani waliojiajiri sio watu nawenyewe wajiajiri
 
Back
Top Bottom