Na nembo hii hatuitaki kwenye shirikisho letu

Na nembo hii hatuitaki kwenye shirikisho letu

Status
Not open for further replies.
UWO SI MKARAFUU, IYO NI BANGI huwajui ndio mboga yao watwana hao
 
Twataka tende zetu na karafuu ziwe nembo amaaa..mbona mwa tutisha hatuogop mtu sie
 
Ama kweli JF sasa imevamiwa. Watu wanapayuka utafikiri tupo kijiweni. Anaielezea nembo ya taifa kana kwamba ni mkimbizi aliyepewa uraia hivi karibuni. Kinachomkera haswa hakielezi, anabwabwaja tu. Wachangiaji nao wanakurupuka kama wameona nyoka. Wahenga walisema: sote ni vichaa ila tunazidiana viwango. Kauli tunazotoa zinaashiria kukata tamaa. Hi siyo salama.
 
Nyie watu wa siku hizi mambo mengi hamjui. Yaani hata bila reference kwa kumbukumbu yangu ishara nyingi tu umekosea. Hayo mashoka na mikuki yanawakilisha mapinduzi ya zanzibar (mikuki mashoka yalitumika). Rangi nyekundu ni damu kuwakilisha mashujaa waliotoa uhai kukomboa zanzibar. Mawimbi ya bahari ishara kuonyesha visiwa vya zanzibar.
 
Nyie watu wa siku hizi mambo mengi hamjui. Yaani hata bila reference kwa kumbukumbu yangu ishara nyingi tu umekosea. Hayo mashoka na mikuki yanawakilisha mapinduzi ya zanzibar (mikuki mashoka yalitumika). Rangi nyekundu ni damu kuwakilisha mashujaa wa mapinduzi ya zanzibar. Mawimbi ya bahari ishara kuonyesha visiwa vya zanzibar.
Angalia nembo ya awali nimeshaweka ya Tanganyika, shoka na panga ni nembo ya bendera ya ccm
 
Sasa ukiacha karafu na bahari mna nini? Au mnataka muweke picha ya matofaa? Au shokishoki? Au ulitaka awekwe shoga hapa?
Au ile ngoma ya Pemba ambayo wanaume hukata viuno.


Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Hapo juu tunaambia ni mkarafuu mi naona ni majani ya bangi ,Tanganyika kuna bangi nyingi sana inalimwa.
Acha mzaha bhana, mbona tunafahamu zenj wateja wakubwa wa bangi!!
 
Lukolo mbona mi naona tofauti? Kuna Njano palipokuwa rangi ya damu, na bendera ya Tanganyika imeondolewa nyuma ya mwenge kuweka ya Muungano. Halafu kahawa imeondolewa pale kona ya chini kulia kuweka kitu kingine. Kingine ukiangalia utaona wameongeza vile vishoka vilivyotumika kuua waarabu kule Zanzibar. Kwenye nembo ya Tanganyika vishoka vilikuwa hakuna. Hizi nembo ni tofauti bana.
 
Ni upuuzi kwa wanaotaka serikali tatu gharama zote za nn? 1 inatosha sana rais mmoja bunge moja. Serikali tatu then ardhi ya tanganyika itumike na wazanzibar wengi? Au Zanzibar itatoa pasu pasu kwenye kwenye maswala ya muungano? Shirikisho ninini?

Tuwe na serikali ya majimbo2 then tunakua na rais mmoja. ZANZIBAR YOTE INAKUA MAJIMBO THEN BARA TUNAIGAWA VIVYO HIVYO KAMA CDM WALITAKA NA TUNAKUA NA RAISI ANAYETAWALA KOTE
 
Ebwana tumechoka na haya makelele, visababu vidogo vidogo vinawatoa mapovu? Mimi naomba Muungano ufe hata kesho ili Wazanzibar m- r.i.p, na sisi Watanganyika tuendelee kuitumia hii nembo.
Ooops, nasikia harufu ya ban acha nikimbie.
 
Kama mna nia ya dhati ya kuvunja muungano wala msiangaike, waambieni wenzenu waliopo bara warudishe aridhi wanazomiliki bara(kumbuka wabara hawaruhusiwi kumiliki airdhi zanzibar) maana ummiliki utakoma baada ya muungano kuvunjika. Wambieni wenzenu waliopo kwenye nafasi za muungano(akiwemo makamu wa raisi) waachie nafasi hizo maana maana hazitakuwepo baada ya muungano kuvunjika. Kama yasipofanyika hayo utakua ni unafiki.
 
Kama mna nia ya dhati ya kuvunja muungano wala msiangaike, waambieni wenzenu waliopo bara warudishe aridhi wanazomiliki bara(kumbuka wabara hawaruhusiwi kumiliki airdhi zanzibar) maana ummiliki utakoma baada ya muungano kuvunjika. Wambieni wenzenu waliopo kwenye nafasi za muungano(akiwemo makamu wa raisi) waachie nafasi hizo maana maana hazitakuwepo baada ya muungano kuvunjika. Kama yasipofanyika hayo utakua ni unafiki.

ardhi ya kujenga makanisa zanzibar nyie wabongo munaipata vipi kama hamuruhusiwi kumili ardhi?
 
Kama mna nia ya dhati ya kuvunja muungano wala msiangaike, waambieni wenzenu waliopo bara warudishe aridhi wanazomiliki bara(kumbuka wabara hawaruhusiwi kumiliki airdhi zanzibar) maana ummiliki utakoma baada ya muungano kuvunjika. Wambieni wenzenu waliopo kwenye nafasi za muungano(akiwemo makamu wa raisi) waachie nafasi hizo maana maana hazitakuwepo baada ya muungano kuvunjika. Kama yasipofanyika hayo utakua ni unafiki.

Mkuu fanya utafiti watanganyika tunamiliki ardhi bila tabu Zanzibar....
Ni kama mzaramu vile ni tabu kupata ardhi Uchagani...lakini wachaga wamejazana kibao Dar es salaam.
Hii haimaanishi wazaramu hawaruhusiwi kumiliki ardhi uchagani
 
ardhi ya kujenga makanisa zanzibar nyie wabongo munaipata vipi kama hamuruhusiwi kumili ardhi?
Kuna comments nyingine humu zinaudhi na kukera kweli kweli? Ndiyo maana Zanzibar mnachoma makanisa kwa kuamini kwamba makanisa yaliyopo Zanzibar ni ya watu wa Bara? Au hujui kwamba hata kabla ya uhuru makanisa kama Katoliki na Anglikana yalikuwepo Zanzibar? Walijenga watanganyika wakati huo? Shirikisheni bongo zenu kabla ya kucomment jamani. Kuandika kwa kukurupuka kama huku kunawashushia sana heshima zenu.
 
Lukolo mbona mi naona tofauti? Kuna Njano palipokuwa rangi ya damu, na bendera ya Tanganyika imeondolewa nyuma ya mwenge kuweka ya Muungano. Halafu kahawa imeondolewa pale kona ya chini kulia kuweka kitu kingine. Kingine ukiangalia utaona wameongeza vile vishoka vilivyotumika kuua waarabu kule Zanzibar. Kwenye nembo ya Tanganyika vishoka vilikuwa hakuna. Hizi nembo ni tofauti bana.
Mkuu Highlander, mimi nimeangalia tu general appearance ya hiyo nembo. Ni kama vile walichukua nembo ya Tanganyika halafu wakaanza ku- add-on vitu vya kuiwakilisha Zanzibar. Kiasi cha kwamba hata ikitokea leo Zanzibar wakajitoa sisi nembo yetu haitaathirika sana.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Highlander, mimi nimeangalia tu general appearance ya hiyo nembo. Ni kama vile walichukua nembo ya Tanganyika halafu wakaanza ku- add-on vitu vya kuiwakilisha Zanzibar. Kiasi cha kwamba hata ikitokea leo Zanzibar wakajitoa sisi nembo yetu haitaathirika sana.
Ni kweli nembo yenu haito athirika je kwenye kumrejesha rais wenu,bunge lenu na pesa zenu?
 
Last edited by a moderator:
Nyie watu wa siku hizi mambo mengi hamjui. Yaani hata bila reference kwa kumbukumbu yangu ishara nyingi tu umekosea. Hayo mashoka na mikuki yanawakilisha mapinduzi ya zanzibar (mikuki mashoka yalitumika). Rangi nyekundu ni damu kuwakilisha mashujaa waliotoa uhai kukomboa zanzibar. Mawimbi ya bahari ishara kuonyesha visiwa vya zanzibar.

Mkuu, hawa watoto sijui hata historia wanasoma ya wapi? Hayo uliyoeleza yote ni kweli kabisa na yanawahusu wazanzibari, lakini hawajui hata historia yao ilivyowakilishwa kwenye nembo ya taifa. Nadhani utafika wakati hawa watu watalikataa majina ya Unguja na Pemba kwa kuwa ni ya Kiswahili na kusema wanataka Zanzibar tu kwa kuwa lina uhusiano na watu fulani.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom