KENZY
JF-Expert Member
- Dec 27, 2015
- 36,569
- 89,214
Inafika kipindi wazazi mnatakiwa kubadili mfumo wa malezi maana watoto wa sasa wamekuwa wagumu, wabishi na akili za kuload kwa muda mrefu. Hii inaonesha kuna tatizo mahala fulani, hata walimu muda mwengine tunawalalamikia lakini sometimes tatizo ni malezi.
Heri ukamtambulisha mtu kitu kuliko kumkaririsha unataka mtoto ajielewe akiwa na miaka 28 tunatengeneza taifa gani? Unamwambia awe na hekima, hiyo hekima ataijuaje bila kumuelewesha matendo hayo ya hekima? Mfundishe kwa utaratibu, mueleweshe kwa uyakinifu, dadavua lipi baya lipi zuri.
Kujitambua na kujielewa kuna raha yake bhana, mweke huru wa kifikra kwenye ulimwengu kuwa na mikakati madhubuti na timilifu kwa mwanao.
Wazazi wengine mpaka kero, unafanya mabaya mbele ya mwanao unategemea nini? Kwake kuna kukopi na kupaste tambua hilo, labda awe anajitambua yeye binafsi atachekecha na kuchuja.
Huku kulalamika kwenu mitoto ya sikuhizi balaa mara imelaaniwa inaonyesha kuzidiwa kete hasa na nguvu ya utandawazi.
Hapa lazima mjue la kufanya.
Heri ukamtambulisha mtu kitu kuliko kumkaririsha unataka mtoto ajielewe akiwa na miaka 28 tunatengeneza taifa gani? Unamwambia awe na hekima, hiyo hekima ataijuaje bila kumuelewesha matendo hayo ya hekima? Mfundishe kwa utaratibu, mueleweshe kwa uyakinifu, dadavua lipi baya lipi zuri.
Kujitambua na kujielewa kuna raha yake bhana, mweke huru wa kifikra kwenye ulimwengu kuwa na mikakati madhubuti na timilifu kwa mwanao.
Wazazi wengine mpaka kero, unafanya mabaya mbele ya mwanao unategemea nini? Kwake kuna kukopi na kupaste tambua hilo, labda awe anajitambua yeye binafsi atachekecha na kuchuja.
Huku kulalamika kwenu mitoto ya sikuhizi balaa mara imelaaniwa inaonyesha kuzidiwa kete hasa na nguvu ya utandawazi.
Hapa lazima mjue la kufanya.