Mwigulu Nchemba - Utendaji na Uelewa Wenye Mashaka

Mwigulu Nchemba - Utendaji na Uelewa Wenye Mashaka

Wana jamvi hebu tuwe self adjustable kidogo,tusikurupuke kwa wivu kwa sababu aliyesema ni mwigulu na muna bifu naye,hebu fikiria kwa miaka takribani mitano imepita hakuna bajeti iliyojitosheleza wala iliyotekelezwa kwa asilimia 100,hapa nilivyomuelewa ni kuwa kwa vile kuna budjet deficit basi kidogo muhimu kilichopo kitakwenda kwenye matumizi muhimu,hapa amesisitiza kutoa priority kwa matatizo ya msingi kwani kupanga ni kuchagua.kuifumua budjet haina maana uianalyse upya bali wizara itatoa kipaumbele kwa matumizi ya msingi ndani ya kila wizara na yale yasiyo ya msingi yataachwa kwa vile budjet haitoshi.nafikiri alimaanisha hili wanajamvi.

mbona unajichanganya na wewe? Hivi bajeti ikishapita bungeni mnaweza kuifumua tena? Je wakati bajeti zingine zinawakilishwa bungeni alikuwa wapi? Mbona wenzake walikuwa mbele kujibu ndiyoooooo
 
Wana jamvi hebu tuwe self adjustable kidogo,tusikurupuke kwa wivu kwa sababu aliyesema ni mwigulu na muna bifu naye,hebu fikiria kwa miaka takribani mitano imepita hakuna bajeti iliyojitosheleza wala iliyotekelezwa kwa asilimia 100,hapa nilivyomuelewa ni kuwa kwa vile kuna budjet deficit basi kidogo muhimu kilichopo kitakwenda kwenye matumizi muhimu,hapa amesisitiza kutoa priority kwa matatizo ya msingi kwani kupanga ni kuchagua.kuifumua budjet haina maana uianalyse upya bali wizara itatoa kipaumbele kwa matumizi ya msingi ndani ya kila wizara na yale yasiyo ya msingi yataachwa kwa vile budjet haitoshi.nafikiri alimaanisha hili wanajamvi.

Naona unajichanganya Ndg Nkudumba. Mchakato wa bajeti huanzia mbali sana hadi kufikia kuwasilishwa bungeni. Kimsingi waandaji wa bajeti nikiwa na maana wizara husika pamoja na mambo mengine huanza kuwasilisha bajeti zao Wizara ya Fedha kwa ajili ya kuchambuliwa na kuainisha mambo ya msingi halafu kwenye Kamati za Bunge ili kuangalia kama bajeti husika imezingatia na kukidhi vigezo vinavyotakiwa.

Bunge kama chombo cha kutunga sheria hujadili na kupitisha ama kukataa bajeti husika pale inapoona imekidhi vigezo vyote ikiwemo vipaumbele kwa wizara husika. Pale bunge linaporidhia na kupitisha ndiyo hitimisho na hakuna mtu ama taasisi nyingine yenye uwezo ama mamlaka ya kubadilisha chochote kwenye kile kilichopitishwa na bunge bila kupeleka suala hilo mbele ya bunge.

Suala la deficit na wizara kutopatiwa fedha za kutosha hilo linatakiwa kujibiwa na Hazina na Serikali kwa ujumla na bunge lina mamlaka ya kuhoji mambo hayo.

Kwa kudiriki kwako kusema kuwa hii hoja imetolewa kwa kukurupuka, wivu na kuwa nim kwa sababu mtoa hoja ni Mwigulu inaonesha wazi ulivyo mbumbu wa process nzima ya uandaaji wa bajeti ya Serikali. Kwako unafikiri kuandaa bajeti ya Serikali ni sawa na kuandaa bajeti ya familia ambayo muda wowote unaweza kuongeza ama kupunguza kulingana na mtiririko wako wa fedha unavyoenenda. Jaribu kujifunza utapata uelewa zaidi.
 
KMANGA kama ulimsikiliza kwa umakini mwigulu wakati anahojiwa ungeelewa alimaanisha nini,nakubali kuwa naweza kuwa mbumbu juu ya masuala ya bajeti,ila kikubwa ninachokiona na kukiamini ni kwamba ni nyinyi wachumi uchwara ndio mnaoliangamiza taifa kwani pale mtu anapotaka kutoa maamuzi yenye faida kwa wengi ndio mnaleta principles zenu kupinga kwa kuchelea kuwa likiamuriwa na kufanikiwa basi upande fulani utaonekana umeperform.kupanga ni kuchagua je tupriotize kwa manufaa ya watz wote au tuache ili kimanga na wenzio mpate la kusemea 2015?
 
Na wewe ni walewale, kama kuifumua bajeti ifumuliwe bungeni, ikishapitishwa hana mamlaka ya kufumua na kuweka vipaumbele vyake. Au division five ndio inakusumbua hujui hata sheria na taratibu za kuendesha nchi.
Povu la nini mnyalukolo,kikubwa ni kufanya budjet restructuring on a basis of enabling majority of Tanzanians to be included thus becaming beneficiaries of that particular priority,after all huku ni kuteKeleza ilani ya ccm na serikali yake wewe inakukong'oli nini?hili litafanyika utake usitake, naona usomi wako ni wa kichwara wa kukaririshwa na huweze pambanua mambo kwa kujisimamia.this is the time for tz proletarians to commonly enjoy,big up MWIGULU.
 
Yupo katika wizara hiyo kwa kazi maalum na hakuna kitu kingine kilichomuweka hapo, tunachosubiri ni EPA PART 2

Mbona tayari sema inaitwa ESCROW......A whooping Tshs 200,000,000,000 swallowed like Panadol!

keep-calm-and-escrow-on-2.png
 
Back
Top Bottom