MWANZA KWACHAFUKA: wadau wa sensa waandamana hadi kwa DC baada ya serikali kushindwa kuwalipa. | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MWANZA KWACHAFUKA: wadau wa sensa waandamana hadi kwa DC baada ya serikali kushindwa kuwalipa.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Alfu Lela Ulela, Aug 20, 2012.

  1. A

    Alfu Lela Ulela JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,255
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Habari kutoka Mwanza ni kuwa walimu na wadau wengine wa sensa waliokuwa wakiendelea na semina ktk ukumbi wa shule za sekondari Mwanza na Pamba wameingia mtaani na kuandamana hadi kwa mkuu wa wilaya baada ya kumaliza semina leo lakini serikali kushindwa kuwalipa fedha zao.

    Taarifa za ndani zinasema tangu juzi serikali ilikuwa inahaha kupata fedha hizo na iliposhindikana, DC wa Nyamagana aliamua kukimbia ofisi na hajaonekana tangu asubuhi. Magari ya polisi yenye maji ya kuwasha na askari wenye silaha wanaendelea kufika eneo hilo na kutishia umati huo kutawanyika...
     
  2. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tunaiomba serikali ijipange vizuri kuhusu zoezi hilo muhimu..vinginevyo tutatia mashaka kuhusu usahihi wa takwimu zitakazopatikana.
     
  3. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,140
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    hili zoezi limeshaingia doa toka zamani sana na halitakuwa na ufanisi wowote......zitatoka takwimu zikionyesha tanzania ina jumla ya watu mil.19..tuko hapa
     
  4. M

    Malata Junior JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,567
    Likes Received: 826
    Trophy Points: 280
    Kweli serikali ijipange upya wenyeviti wa mitaa na vijiji wamesema wanashangaa wao kuambiwa wahamasishe sensa bila malipo wakati wabunge walilipwa sh. milioni moja kila mmoja ili kuhasisha sensa na hawahamasishi!wamesema wao watakaa nyumbani wahesabiwe kama wananchi wengine.
     
  5. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 27,818
    Likes Received: 6,621
    Trophy Points: 280
    Mpaka 26 ifike tutaona mengi wachia mbali 26 yenyewe.
     
  6. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,799
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Kweli kikwete anaweza
     
  7. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,828
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Inawezekana serikali inafanya makusudi ili wapate sababu ya kusimamisha zoezi la sensa kwa kisingizio kuwa watendaji wao wamegoma kumbe wameshindwa kuwadhibiti wanaotaka kipengele cha dini kisiwepo na hata sasa wanatishia kukwama kwa zoezi hilo. Pia walifanya makosa makubwa sana kuwaacha waalimu na kuchukua magraduate waliomtaani ambao walishajijengea imani kuwa serikali haiwezi kutekeleza mambo yake mpaka kwa njia ya migomo. Wamekuwa wakigomea pesa zao za kujikimu wakiwa chuoni mara nyingi ndipo wanazipata, sasa wanaendeleza silaha hiyo hadi mtaani.
     
  8. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #8
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    they better abscond the censor thing.
    walau itakuwa fundisho kwa dhaifu kikwete
     
  9. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 3,043
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Hii sensa kama serikali inasoma ramani imeshachemka
     
  10. Eng. Y. Bihagaze

    Eng. Y. Bihagaze Verified User

    #10
    Aug 20, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 1,482
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    "hivi masuala ya sensa si yako mahakamani haya.. hairuhusiwi kuyajadili.. tutavuruga ushahidi jamani..by the way madai yao ni makuuuubwa sana serikali haina uwezo kuwalipa..." majiburahisikwamaswalimagumu@tzyaleo.com
     
  11. A

    Alfu Lela Ulela JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,255
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Serikali itajuta kuchukua graduate kwenye zoezi hili.
     
  12. N

    Naytsory JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,394
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Ikiwa fedha zilishatengwa, hii imekaaje?
     
  13. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #13
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,843
    Likes Received: 3,969
    Trophy Points: 280
    Chonde chonde Rais wetu; chukua hatua kuhakikisha hili zoezi linafanikiwa japo limeshavurugika kwa kiasi cha kutisha. Nisingefurahi uwe Kiongozi wa kwanza kushindwa hata kuhesabu watu wako! Itakuwa ni failure na aibu ya mwaka kwa serikali yako.

    Serikali inayoshindwa kuhesabu wananchi wake itaweza nini sasa? Ni rai yangu tusifike huko; tumia kila uwezo na mamlaka uliyo nayo kufanikisha hili.
     
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 59,711
    Likes Received: 36,135
    Trophy Points: 280
    Serikali DHAIFU haina uwezo
     
  15. A

    ADK JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 1,014
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Kiukweli serikali ya magamba imeshindwa kutawala
     
  16. P

    Prince Hope JF-Expert Member

    #16
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 2,168
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Kumbe walimu walikuwa na hekima na uvumilivu mkubwa eee!
     
  17. m

    massai JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Bila kuweka wazungu au wachina hakuna DHAIFU aliwezalo.imesha ingia doa wala takwimu tutakayopewa sintoiamini hata kidogo.ingekua kwa hisani ya watu wa marekani hapo ningeamini
     
  18. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #18
    Aug 20, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,493
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    Kazi ipo!!!
     
  19. H

    Hamuyu Senior Member

    #19
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    .
    M4C inaendelea huko Mwanza kwenye Semina ya walimu na Sensa habari zaidi tutawaletea live
     
  20. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #20
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,266
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hata hili watasema M4C
     
Loading...