Mwandishi "Tanzania Daima' usikurupuke namna hii

Mwandishi "Tanzania Daima' usikurupuke namna hii

Egwugu

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Posts
17,558
Reaction score
8,556
Ni katika habari iliyoandikwa ndani ya Tanzania Daima la tarehe 12 mwezi huu,juu ya ufaulu katika shule ya msingi Rweikiza naomba nikusahihishe na nikutahadharishe usipende tena kuandika kwa kusikia tu,fanya utafiti kidogo hata kama umepewa bahasha vinginevyo mtaendelea kudharaulika sana ..taharifa yako iko hivi,

1.Rweikiza ipo wilaya ya Bukoba,katika hili wewe ni mwongo hii shule ipo Bukoba(V)

2.ilikuwa ya 1 katika wanafunzi 145 kiwilaya,siyo kweli pia bali ilikuwa ya 1 kati ya shule 145 kiwilaya 3.

ilikuwa ya 3 kati ya wanafunzi 909 kimkoa,mwongo sana,ukweli ni kwamba ilikuwa ya 3 kati ya shule 909 kimkoa ..tatizo hamsomi hata vilivyoandikwa tayari,mbona haya yapo kwenye website ya necta! ama mwenye shule kakupa bahasha Rweikiza mbunge? ndo maana umeandika kisiasa kusema wilaya ya Bk badala ya vijijini?
 
Ni katika habari iliyoandikwa ndani ya Tanzania Daima la tarehe 12 mwezi huu,juu ya ufaulu katika shule ya msingi Rweikiza naomba nikusahihishe na nikutahadharishe usipende tena kuandika kwa kusikia tu,fanya utafiti kidogo hata kama umepewa bahasha vinginevyo mtaendelea kudharaulika sana ..taharifa yako iko hivi,

1.Rweikiza ipo wilaya ya Bukoba,katika hili wewe ni mwongo hii shule ipo Bukoba(V)

2.ilikuwa ya 1 katika wanafunzi 145 kiwilaya,siyo kweli pia bali ilikuwa ya 1 kati ya shule 145 kiwilaya 3.

ilikuwa ya 3 kati ya wanafunzi 909 kimkoa,mwongo sana,ukweli ni kwamba ilikuwa ya 3 kati ya shule 909 kimkoa ..tatizo hamsomi hata vilivyoandikwa tayari,mbona haya yapo kwenye website ya necta! ama mwenye shule kakupa bahasha Rweikiza mbunge? ndo maana umeandika kisiasa kusema wilaya ya Bk badala ya vijijini?

Haa wewe nadhani ni division 5, mbona vyote ulivyokosoa ni typing error tu ambazo ungeweza kuzifafanua bila kumwita mwandishi mwongo, yaani povu lote ni kuandika bukoba badala ya bukoba vijiji na kuandika wanafunzi badala ya shule kwako ndo imekuwa nongwa?
 
Haa wewe nadhani ni division 5, mbona vyote ulivyokosoa ni typing error tu ambazo ungeweza kuzifafanua bila kumwita mwandishi mwongo, yaani povu lote ni kuandika bukoba badala ya bukoba vijiji na kuandika wanafunzi badala ya shule kwako ndo imekuwa nongwa?

Aisee acha mahaba niue, typing error gani taarifa yote ikosewe?? Huo ni ukanjanja wa hali ya juu kabisa katika tasinia ya uhandishi
 
Aisee acha mahaba niue, typing error gani taarifa yote ikosewe?? Huo ni ukanjanja wa hali ya juu kabisa katika tasinia ya uhandishi

Iweke taarifa tuione, katika maelezo yake nimeona hivyo. hebu acha kutoa povu tu, iweke taarifa yote
 
Haa wewe nadhani ni division 5, mbona vyote ulivyokosoa ni typing error tu ambazo ungeweza kuzifafanua bila kumwita mwandishi mwongo, yaani povu lote ni kuandika bukoba badala ya bukoba vijiji na kuandika wanafunzi badala ya shule kwako ndo imekuwa nongwa?

Wa div5 hawezi kuelezea nilivyoelezea hata kama utampa bilion1 kama unabisha kajaribu,kama utakuwa ni mwandishi hebu kumbuka alichokisema Mbatia 2013 wakati akiongea juu uandishi wa vitabu na errors za herufi na 1+1=11,hivi vitu vidogo vidogo ndo hatari kuliko kwanini?, 1.mwandishi si mtafiti 2.hapitii kuedit habari kama iko sahihi na3. unatengeneza theory mpya kwani kwa errors hizi ile maana halisi ya hawali inabalika kwahiyo atakayekuja kusoma kesho atakuwa na uelewa mpya kabisa,aliyepasuliwa mguu badala ya kichwa nayo ilikuwa ni typing error hatukatai lakini hatukubali ujinga huu kwani madhara yake yanagharama kubwa sana na sijuhi kama mko tayari mkazibeba na kulipia gharama ..waandishi someni msikurupuke!
 
Tanzania Daima ni gazeti la udaku kwa hiyo usiwachukulie seriously.

Sidhani kama ni gazeti ama ni mwandishi husika ila binafsi nimeona mwandishi wa habari husika ndo kadistort habari kitu ambacho nashangaa ni kwanini kwasababu naamini anaandika kutoka hukohuko site ila bado anaripoti kana kwamba anaishi Hiroshima,sasa najiuliza kama angekuwa haishi ndani ya jiografia hushka mfano Denmark si ataripoti wilaya ya Bagamoyo imepakana na wilaya ya Mkuranga kumbe ni zengwe,mie nimemwona mwandishi na si gazeti la Tanzania Daima.
 
Sidhani kama ni gazeti ama ni mwandishi husika ila binafsi nimeona mwandishi wa habari husika ndo kadistort habari kitu ambacho nashangaa ni kwanini kwasababu naamini anaandika kutoka hukohuko site ila bado anaripoti kana kwamba anaishi Hiroshima,sasa najiuliza kama angekuwa haishi ndani ya jiografia hushka mfano Denmark si ataripoti wilaya ya Bagamoyo imepakana na wilaya ya Mkuranga kumbe ni zengwe,mie nimemwona mwandishi na si gazeti la Tanzania Daima.

Mwandishi utamwonea! Wa kulaumiwa ni mhariri maana ndo kazi yake kufanya editing kwenye habari kabla haijachapwa! Wahariri wetu sijui wamesomea kweli hii kazi ya uhariri? Unakuta jitu linaitwa mhariri mtendaji, mhariri Mkuu kumbe jina tu bure kabisa!!
 
Japo sijaisoma hiyo habari ila kama ulivyoonesha kwa kosa la kwanza nadhani we ndo utakuwa umekosea. Kama alisema hiyo shule ipo wilaya ya Bukoba basi yupo sahihi. Mana kuna wilaya 1 ya Bukoba yenye halmashauli 2 za Bukoba mjini na Bukoa vijijini. Ila matokeo ya darasa la saba yanapangwa kihalmashauri.
 
Mwinza uko sahihi lazima utambue wilaya ni moja tu ya bukoba halmashaur zko mbil sasa amekosea nn utueleze
 
Wa div5 hawezi kuelezea nilivyoelezea hata kama utampa bilion1 kama unabisha kajaribu,kama utakuwa ni mwandishi hebu kumbuka alichokisema Mbatia 2013 wakati akiongea juu uandishi wa vitabu na errors za herufi na 1+1=11,hivi vitu vidogo vidogo ndo hatari kuliko kwanini?, 1.mwandishi si mtafiti 2.hapitii kuedit habari kama iko sahihi na3. unatengeneza theory mpya kwani kwa errors hizi ile maana halisi ya hawali inabalika kwahiyo atakayekuja kusoma kesho atakuwa na uelewa mpya kabisa,aliyepasuliwa mguu badala ya kichwa nayo ilikuwa ni typing error hatukatai lakini hatukubali ujinga huu kwani madhara yake yanagharama kubwa sana na sijuhi kama mko tayari mkazibeba na kulipia gharama ..waandishi someni msikurupuke!

Hawali na sijuhi maana yake nini? Toa kwanza boriti...
 
Ni katika habari iliyoandikwa ndani ya Tanzania Daima la tarehe 12 mwezi huu,juu ya ufaulu katika shule ya msingi Rweikiza naomba nikusahihishe na nikutahadharishe usipende tena kuandika kwa kusikia tu,fanya utafiti kidogo hata kama umepewa bahasha vinginevyo mtaendelea kudharaulika sana ..taharifa yako iko hivi,

1.Rweikiza ipo wilaya ya Bukoba,katika hili wewe ni mwongo hii shule ipo Bukoba(V)

2.ilikuwa ya 1 katika wanafunzi 145 kiwilaya,siyo kweli pia bali ilikuwa ya 1 kati ya shule 145 kiwilaya 3.

ilikuwa ya 3 kati ya wanafunzi 909 kimkoa,mwongo sana,ukweli ni kwamba ilikuwa ya 3 kati ya shule 909 kimkoa ..tatizo hamsomi hata vilivyoandikwa tayari,mbona haya yapo kwenye website ya necta! ama mwenye shule kakupa bahasha Rweikiza mbunge? ndo maana umeandika kisiasa kusema wilaya ya Bk badala ya vijijini?

Pole Rweye . Nafikiri we ni mmoja wa wahaya waliopotelea dar wala hawajui historia ya kwao.

Katika mkoa wa kagera hakuna wilya ya Bukoba Vijijini bali kuna wilaya ya Bukoba na hiyo wilaya inaye mkuu wa wilaya mmoja aitwaye Ziporah Pangani.

Lakini katika wilya ya Bukoba kuna halmashauri 2 ambazo ni halmashauri ya manispaa bukoba na halmashauri ya bukoba vijijini. hivyo mkoa wa kagera unazo wilaya 7 ambazo ni Bukoba,Missenyi,Muleba,Biharamulo,Ngara,Kyerwa na Karagwe.
 
Last edited by a moderator:
sasa mbona hawa wagalatia matumbili wenye wivu wa kike wanaipaka matope serikali sikivu au sababu Rais mpendwa ni Muislamu?
wana wivu tu. na ngoja next election tuweke muislamu tena.
 
Ni katika habari iliyoandikwa ndani ya Tanzania Daima la tarehe 12 mwezi huu,juu ya ufaulu katika shule ya msingi Rweikiza naomba nikusahihishe na nikutahadharishe usipende tena kuandika kwa kusikia tu, fanya utafiti kidogo hata kama umepewa bahasha vinginevyo mtaendelea kudharaulika sana ..taharifa yako iko hivi,

1.Rweikiza ipo wilaya ya Bukoba,katika hili wewe ni mwongo hii shule ipo Bukoba(V)

2.ilikuwa ya 1 katika wanafunzi 145 kiwilaya,siyo kweli pia bali ilikuwa ya 1 kati ya shule 145 kiwilaya 3.

ilikuwa ya 3 kati ya wanafunzi 909 kimkoa,mwongo sana,ukweli ni kwamba ilikuwa ya 3 kati ya shule 909 kimkoa ..tatizo hamsomi hata vilivyoandikwa tayari,mbona haya yapo kwenye website ya necta! ama mwenye shule kakupa bahasha Rweikiza mbunge? ndo maana umeandika kisiasa kusema wilaya ya Bk badala ya vijijini?

1. huo utafiti amefanya na ndo maana yupo sahihi kabisa.
2.
Pole Rweye.Nafikiri we ni mmoja wa wahaya waliopotelea dar wala hawajui historia ya kwao.
Katika mkoa wa kagera hakuna wilya ya Bukoba Vijijini bali kuna wilaya ya Bukoba na hiyo wilaya inaye mkuu wa wilaya mmoja aitwaye Ziporah Pangani.
Lakini katika wilya ya Bukoba kuna halmashauri 2 ambazo ni halmashauri ya manispaa bukoba na halmashauri ya bukoba vijijini. hivyo mkoa wa kagera unazo wilaya 7 ambazo ni Bukoba,Missenyi,Muleba,Biharam ulo,Ngara,Kyerwa na Karagwe.
​
3. ilipaswa isomeke 'ya 1 kati ya shule 145'. hakudanganya, simply ni typing error kama wewe ulivyoandika wilaya ya Bk (ni nini hiki?), au ulipoandika wilaya ya Bukoba (V) ili hali ni halmashauri. wilaya ipo moja, Bukoba, yenye halmashauri mbili. rejea (2)

4. rejea maelezo (3) hapo juu. ni typing error, na sio uongo.
badili mtazamo wako!


 
Haa wewe nadhani ni division 5, mbona vyote ulivyokosoa ni typing error tu ambazo ungeweza kuzifafanua bila kumwita mwandishi mwongo, yaani povu lote ni kuandika bukoba badala ya bukoba vijiji na kuandika wanafunzi badala ya shule kwako ndo imekuwa nongwa?

Yaani kati ya watu wapumbavu ni wewe ndo maana mnasema supplementary nalo ni somo kwa sababu typing error zenu we gollock acha division six yako mwandishi inabidi afanye utafiti kabla ya kuandika name akisha andika afanye auditing
 
Back
Top Bottom