Mwanadada kuhamia kwa fiance: Hii imekaaje? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanadada kuhamia kwa fiance: Hii imekaaje?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Sumba-Wanga, Mar 11, 2012.

  1. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,387
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wana Jamvi,

    Niko confused naomba msaada.
    dada wangu amekuwa na boy friend na hadi sasa wamekuwa wachunga (ingawa haijulikani kwa wazazi)

    Mwezi uliopita Boy friend wake amemwamuru ahamie nyumbani kwake (kwa mwanaume), na kama mdogo wangu hataki kuhamia, basi kuna mwanaume anamweka pale. Hili swala limenitatiza sana. Kama kweli boy friend wake anataka waishi wote, ni ka nini asiende nyumbani kupeleka posa na kuharalisha kila kitu? Na kwa nini mwanaume amwekee mwanamke ULTIMATUM? Mapenzi ndio yako hivyo?

    Kwa uzoefu wangu, ukishahamia kwa mwanaume kabla ya ndoa kuna uwezekano mkubwa sana wa kuendelea kuishi hivyo, na sasa sana mtapasha KIPORO! Mbona kama ni kupotezeana muda, jamaa anaweza kum dump dada yangu wakati wowote!

    Jamani, naombeni ushauri nimshauri nini dada yangu ambaye amechanganyikiwa; mapenzi anayataka lakini amnaogopa kufanya jambo ambalo hana hakika nalo????
     
  2. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,049
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    life is about taking risks... nobody is ever sure of anything
     
  3. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,477
    Likes Received: 578
    Trophy Points: 280
    Amehamia au bado?
     
  4. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,387
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Maximum risks....
     
  5. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,387
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hajahamia ndio kwanza anavuta miguu hajui la kufanya
     
  6. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,904
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Muulize huyo jemba mkiwa wawili nia yake ni ipi haswa? Na kama anania nzuri, aende kwa wazazi wenu, huku huyo dada yako akiwa karudi home mapema.
     
  7. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,239
    Likes Received: 245
    Trophy Points: 160
    only calculated risk and not maximum
     
  8. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,843
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    haina shida mwache aishi naye, km ndoa ipi ipoo tuu
     
  9. BASIASI

    BASIASI JF-Expert Member

    #9
    Mar 11, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 3,111
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Kama walishawahi kuzini sioni tatizo lakuhamia asiamie kama ajwahi kumpa tunda kwa nini
    dini yetu ya kikriso airuhusu uzinzi na si kuishi pamoja ..mnaruhusiwa kuishi pamoja kama mmeoana
    sasa kama yuko kwa wazazi wako na bado jamaa anaendelea kummega akuna tofauti wakawa pamoja wafe na dhambi ya uzinzi kwa ujumla..baibo inasema bora uwe baridi ama moto na isi uvuguvugu dadako anajaribu kuwa vuguvug wakati anautaka ubaridi..so naomba muulize swali moja kama ameshamegwa na anaendelea kumegwa basi kuishi pamoja aina tofauti..dhambi iliopo ni kumegwa kabla ya ndoa na si kuishi pamoja
    all the best
    wasalaaam
    basiasi
     
  10. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #10
    Mar 11, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,292
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mbona rahisi jibu,aoe ndio achukue mke, huyo mwanamme angekua dada yake angekubali kufanyiwa hivyo? mwambie dada yako asijirahisishe na aiheshimu familia, huyo ni mwanamme vyovyote itakavyo kua,kama anataka wakumfulia nakumpikia
    atafute mfanya kazi.
     
  11. BASIASI

    BASIASI JF-Expert Member

    #11
    Mar 11, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 3,111
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    umenikumbusha mkuu naupenda huu usemi"na kama aipo itakuja tu"" itakujaje wakati aipo??teheetehee j2njema
     
  12. BASIASI

    BASIASI JF-Expert Member

    #12
    Mar 11, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 3,111
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    mkuu lipi bora
    aendelee kukaa kwao huku akimegwa na familia iradharaulike maana jamaa inaonekana anaenda kuuchukua mzigo hme kabisa ama aende kwa huyo bwana waendelee kukamuana aka wazini??
     
  13. Amyner

    Amyner JF-Expert Member

    #13
    Mar 11, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 2,404
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    So true!!
     
  14. BASIASI

    BASIASI JF-Expert Member

    #14
    Mar 11, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 3,111
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Unajua hii ndio madhara ya wazazi weetu wa vileo badala ya kutufundisha tusitoe mpaka tuoe ama kuolewa tunahimizwa akikisha ukitoka nyumbani unaenda kwa mumeo ama mkeo na hili limefanya hata wanaoolewa leo hii kama wana jamaa zaidi ya watatu walikuwa wakimega wakija kuwachukulia nyumbani hata ndoa zao awakai wanaishia kuturejeshea tena shida nyumbani na kubanana na ugali wa k ilo moja na maharage wakati mahesabu yanasema dada huyoooooooo keshaolewaaaaaaa dada huyoooooo keshaolewaaaaa mahariiiiiiiiii tushapokeaaaaa mahari tushapokeaaaaaa ni shidaaaaaaa
     
  15. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #15
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,387
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    Yaah this is good idea, maana utamwambiaje mtu ahamie kwako tu kama mzigo!
     
  16. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #16
    Mar 11, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,049
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    duh, yataka moyo sana kumuuliza dadako maswali kama haya
     
  17. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #17
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,387
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    How would you calculate it?
     
  18. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #18
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,387
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mhh,kwa kuishi naye itakwua amesha declare kwamba jamaa ni mumewe.
    Akitemwa?
    Swala linabaki pale pale, kwa nini jamaa asiende kwa wazazi?
    Wanaume wana tabia ya KUBWETEKA wakipata ya bure.
     
  19. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #19
    Mar 11, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,847
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Huyo ataishia kuwa hivyo, the day alipokubali kuwa mchumba bila idhini ya wazee. Mwache tu aendelee kumegwa kwa tamaa ya kuwa wachumba.

    Anaweza kuoana but normal after 2 kids in a row, the future is unpredictable.
     
  20. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #20
    Mar 11, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mwambie amshauri mchumba wake akajitambulishe nyumbani na kufuata taratibu za kikwenu. Akikataa ujue hana nia naye na anataka kumtumia tu kwa manufaa yake binafsi.
    Tafakari ....
     
Loading...