Muonekano wa barabara ya Lusahunga-Ushirombo (km 110)

Muonekano wa barabara ya Lusahunga-Ushirombo (km 110)

mamayoyo1

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2018
Posts
1,011
Reaction score
1,019
Muonekano wa barabara ya Lusahunga-Ushirombo (km 110), ambayo ujenzi wake kwa kiwango cha lami unaendelea, barabara hiyo ni sehemu ya barabara kuu ya Tinde – Isaka - Rusumo inayounganisha mikoa ya Kagera - Geita na Shinyanga.
1150490
 
Mnashobokea kwa vile hamjapita hiyo barabara Ushirombo Rusumo - Kabanga boarders. Ilijengwa miaka ya 80 -90'. Kipande cha Nyakanazi Rusumo kina hali mbaya hakuna mfano. Gari ndogo kupita ni mateso makubwa hakuna mfanano. Matengenezo ya kipande cha Kahama - Ushirombo-Nyakanazi-Lusahunga yanaendelea japo kwa kasi ya konokono tangu 2014' kama sijakosea. Vipande vilivyokamilika ni kuanzia Kahama - Lunzewe (Ushirombo) ila bado kuna sehemu korofi hazikamilika kati ya Lunzewe - Nyakanazi. Ujenzi unao endelea ni wa Nyakananzi - Lusahunga. Sijui ujenzi wa kipande cha Lusahunga - Rusumo utaanza lini au utakamilika lini. Matengenezo ya barabara hii kama ilivyo kawaida yalianza kwa kurekebisha sehemu mbovu kwa kutumia rami, hali alivyozidi ikaachwa kutengenezwa kwa rami wakawa wanashindilia udongo kwenye sehemu zilizo chimbiza kwenye rami. Baadaye hata hatua ya kuweka udongo ikaachwa na mashimo kuachwa kuendelea kutanuka. Ajali za uso kwa uso ni hali ya kawaida kutokea kama ilivyokuwa barabara ya Iringa - Njombe-Mbeya. Kuna watu wanapoteza maisha, wanaendelea kupata hasara kwa magari kuharibika kwa sababu ya barabara hii kuwa mbovu... Juhudi za kuifanyia matengenezo upya ziongezwe!
 
Ndio inajengwa acha shobo
Mnashobokea kwa vile hamjapita hiyo barabara Ushirombo Rusumo - Kabanga boarders. Ilijengwa miaka ya 80 -90'. Kipande cha Nyakanazi Rusumo kina hali mbaya hakuna mfano. Gari ndogo kupita ni mateso makubwa hakuna mfanano. Matengenezo ya kipande cha Kahama - Ushirombo-Nyakanazi-Lusahunga yanaendelea japo kwa kasi ya konokono tangu 2014' kama sijakosea. Vipande vilivyokamilika ni kuanzia Kahama - Lunzewe (Ushirombo) ila bado kuna sehemu korofi hazikamilika kati ya Lunzewe - Nyakanazi. Ujenzi unao endelea ni wa Nyakananzi - Lusahunga. Sijui ujenzi wa kipande cha Lusahunga - Rusumo utaanza lini au utakamilika lini. Matengenezo ya barabara hii kama ilivyo kawaida yalianza kwa kurekebisha sehemu mbovu kwa kutumia rami, hali alivyozidi ikaachwa kutengenezwa kwa rami wakawa wanashindilia udongo kwenye sehemu zilizo chimbiza kwenye rami. Baadaye hata hatua ya kuweka udongo ikaachwa na mashimo kuachwa kuendelea kutanuka. Ajali za uso kwa uso ni hali ya kawaida kutokea kama ilivyokuwa barabara ya Iringa - Njombe-Mbeya. Kuna watu wanapoteza maisha, wanaendelea kupata hasara kwa magari kuharibika kwa sababu ya barabara hii kuwa mbovu... Juhudi za kuifanyia matengenezo upya ziongezwe!
 
Hongera zao!... Kipande hicho kilikuwa na maeneo chakavu yaliyokuwa yanaharibu hata raha ya safari kwa ajili ya makorongo. Kuanzia Nyakanazi hadi Rusumo ni kama barabara ya kwenda ahera, ingekuwa vyema kama barabara hiyo hadi kwenye mpaka na Rwanda ingefumuliwa na kufanya upanuzi kabla ya kuijenga tena kwa lami. Mzigo unaopita njia hiyo unachelewa kufika kwa sababu ya ajali zinazotokana na uchakavu wa barabara.
 
Muonekano wa barabara ya Lusahunga-Ushirombo (km 110), ambayo ujenzi wake kwa kiwango cha lami unaendelea, barabara hiyo ni sehemu ya barabara kuu ya Tinde – Isaka - Rusumo inayounganisha mikoa ya Kagera - Geita na Shinyanga.
View attachment 1150490
Mkumbuke kufagia pia mtoe mchanga

Ova
 
Muonekano wa barabara ya Lusahunga-Ushirombo (km 110), ambayo ujenzi wake kwa kiwango cha lami unaendelea, barabara hiyo ni sehemu ya barabara kuu ya Tinde – Isaka - Rusumo inayounganisha mikoa ya Kagera - Geita na Shinyanga.
View attachment 1150490
Wewe mama huo si ujenzi kwa kiwango cha lami bali ni ukarabati kwa kuwa lami ilikuwepo
 
Hiyo barabara ni Lami grade gani?, isije ikawa kama ile ya Biharamulo inayoharibikaharibika hovyo baada ya muda mfupi

Kujenga ni kitu kimoja, kitu kuwa na Quality ni kitu kingine

Hiyo ni super pave chini ya mkandarasi Strabarg. Naona ameutendea haki huo ukarabati
 
hiyo mbona ipo tangu enzi za jk, au wanaiedit
Hujui lolote! Hapo Rusahunga mnadani pana miaka kibao pakiwa mashimo (potholes) tuu. Kwahiyo hakuna ukarabati hapo barabara wanajenga upya. Iliyo kuwepo miaka hiyo ilijegwa na Mtaliano (KOJIFA) miaka ya 80 na mwanzoni mwa 90.
 
Natamani niseme ubovu uliopo kati ya lusahunga hadi benaco basi tu
 
Mnashobokea kwa vile hamjapita hiyo barabara Ushirombo Rusumo - Kabanga boarders. Ilijengwa miaka ya 80 -90'. Kipande cha Nyakanazi Rusumo kina hali mbaya hakuna mfano. Gari ndogo kupita ni mateso makubwa hakuna mfanano. Matengenezo ya kipande cha Kahama - Ushirombo-Nyakanazi-Lusahunga yanaendelea japo kwa kasi ya konokono tangu 2014' kama sijakosea. Vipande vilivyokamilika ni kuanzia Kahama - Lunzewe (Ushirombo) ila bado kuna sehemu korofi hazikamilika kati ya Lunzewe - Nyakanazi. Ujenzi unao endelea ni wa Nyakananzi - Lusahunga. Sijui ujenzi wa kipande cha Lusahunga - Rusumo utaanza lini au utakamilika lini. Matengenezo ya barabara hii kama ilivyo kawaida yalianza kwa kurekebisha sehemu mbovu kwa kutumia rami, hali alivyozidi ikaachwa kutengenezwa kwa rami wakawa wanashindilia udongo kwenye sehemu zilizo chimbiza kwenye rami. Baadaye hata hatua ya kuweka udongo ikaachwa na mashimo kuachwa kuendelea kutanuka. Ajali za uso kwa uso ni hali ya kawaida kutokea kama ilivyokuwa barabara ya Iringa - Njombe-Mbeya. Kuna watu wanapoteza maisha, wanaendelea kupata hasara kwa magari kuharibika kwa sababu ya barabara hii kuwa mbovu... Juhudi za kuifanyia matengenezo upya ziongezwe!
Lusahunga Rusumo itaanza na mkandarasi huyo huyo wa Nyakanazi Lusahunga.

Kipamde cha Lusahunga Rusumo ni kibovu sana. Ni barabara ya miaka ya 80.

Hiyo barabara aliyoionyesha mtoa mada bado haijaanza kutumika, labda hadi mwezi 10 hivi.

Serikali inajitahidi kwenye hilo.
 
Back
Top Bottom