Mtoto hataki kula | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto hataki kula

Discussion in 'JF Doctor' started by Chuck j, Jun 12, 2012.

  1. Chuck j

    Chuck j JF-Expert Member

    #1
    Jun 12, 2012
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 1,428
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Ninamtoto wa miaka miwili na miezi 9.hali vzr,alikuwa anakula vzr sasa hali ,nimempa dawa ya minyoo,hali bado.msaada tafadhali
     
  2. Mkereketwa_Huyu

    Mkereketwa_Huyu JF-Expert Member

    #2
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 4,659
    Likes Received: 860
    Trophy Points: 280
    Huyo atakuwa kaota baba yake anapiga nje, ndiyo maana kasusa. Bongo hii people are NOT serious na maisha. Ila kwa ushauri nasaha nataka kukuuliza ziadi juu ya mwanao. Je, anakunywa maziwa, uji, au kitu chochote umpacho zaidi ya chakula? Kingine, je, anapungua kilo zake? Angalia asije kuwa dehydrated au ana early symptoms za diabetes. Usishangae mtoto wa umri kama wako akawa na suakari kwani siku hizi sukari imekuwa an epidemic. Mpeleke kwa pediatrician wake haraka iwezekanavyo usitumie dawa mbadala.
     
  3. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #3
    Jun 12, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,919
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Mpeleke kwa daktari afanyiwe uchunguzi na watakupa ushauri zaidi kama kuna tatizo lolote.

    Kama hakuna tatizo la kiafya basi kiwango anacho kula sasa ndio kinamtosha. Kama angekua hali kabisa hapo ndio tatizo, lakini kama anakula kiwango kidogo huwezi kumlazimisha hale zaidi.
     
  4. Mkereketwa_Huyu

    Mkereketwa_Huyu JF-Expert Member

    #4
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 4,659
    Likes Received: 860
    Trophy Points: 280
    Kama yote niliyoyasem hapo juu si sahihi basi huenda mwanao akawa na kitu kitaalam kinaitwa dysphagia au ugumu wa kumeza chakula kutokana na uvimbe kwenye koromelo (nafikiri ndivyo inavyoandikwa), na dokta umfanyia uchunguzi kooni (ndani ya koromelo) ili kujuwa nini tatizo la mtoto kama huyo. Fanya haraka kumpeleka mwanao kwa daktari.
     
  5. Chuck j

    Chuck j JF-Expert Member

    #5
    Jun 12, 2012
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 1,428
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Analishe kabisa,asubuhi uji.ulezi.saa 4 chai,mchana anaandaliwa chakula chake,muda wa lunch general anapewa,saa kumi anapata kilichopikwa saa tano then jioni anapata cha general,amepata vijipele vinakuwa vidonda na anakikohozi kwa sasa,kikohozi kina kama week,tulijaribu kumpa dawa but stil is ther
     
  6. Mkereketwa_Huyu

    Mkereketwa_Huyu JF-Expert Member

    #6
    Jun 13, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 4,659
    Likes Received: 860
    Trophy Points: 280
    Sawa, basi atakuwa na some kind of infection(s), ila nahisi lazima atakuwa na dysphagia kwani nayo (dysphagia) alama zake ni hizo vipele, kikohozi ambacho kinatokana na infection. Tafadhali mpeleke kwa pediatrician wake usitumie tu dawa bila kujuwa sababu unaweza kuleta madhara zaidi.
     
  7. ZionTZ

    ZionTZ JF-Expert Member

    #7
    Jun 13, 2012
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,243
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
  8. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #8
    Jun 13, 2012
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,472
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Anaumwa na ndio maana hali chakula, nakushauri mrudishe tena hospitali akaangaliwe upya kwani kuna baadhi ya magonjwa ya watoto ni vigumu kuyang'amua hadi hospitalini.
     
  9. Enny

    Enny JF-Expert Member

    #9
    Jun 13, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 978
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Jamaa anatisha huyu, watoto wengi wa umri huo wanakuwa wasumbufu wa kula,
     
Loading...