Mtihani wa hisabati la saba wa kuchagua


K

kimboka one

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2010
Messages
734
Likes
2
Points
33
K

kimboka one

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2010
734 2 33
jamani mnisaidie hapa hivi watoto wanapopewa mtihani wa hisabati wa majibu ya kuchagua wanapima nini?,wadau wa elimu tuna domain 3 na vipengele vya katika table of specification,hawa wamewapima nini?,jamani siasa mpaka elimu?,kunasiku zitaingia kwenye afya.
 
Big One

Big One

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
760
Likes
1
Points
35
Big One

Big One

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
760 1 35
wanatakiwa wakokotoe wenyewe mpk kieleweke kuchagua c wanaweza kuibiana
 
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2011
Messages
1,842
Likes
98
Points
145
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2011
1,842 98 145
kwani wewe hujui serikali yetu? wanasubiri watoto wafeli form four then wapeane ulaji kwa
kuunda tume ya uchunguzi. cha ajabu wakati huohuo wanasisitiza watoto wasome sayans.
mi nasubiri watakapoanzisha multiple choice hata kwenye practicals za sayansi wanazopigia debe
kwa sasa.wao wanathubutu hawawezi lakini wanasonga mbele
 
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
22,243
Likes
297
Points
180
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
22,243 297 180
Yani huo ni zaidi ya ujinga na uzembe wa hiyo tume ya elimu ya kizushi!!

Sijui wanategemea kufaidika vipi kwa kuwalemaza vijana ambao ndo wanaotakiwa kuendesha nchi siku zijazo!!
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,217
Likes
1,919
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,217 1,919 280
jamani mnisaidie hapa hivi watoto wanapopewa mtihani wa hisabati wa majibu ya kuchagua wanapima nini?,wadau wa elimu tuna domain 3 na vipengele vya katika table of specification,hawa wamewapima nini?,jamani siasa mpaka elimu?,kunasiku zitaingia kwenye afya.
kwani kuna tatizo gani hapo mkuu??
kwani mitiani ya zamani ilikuwaje? mitihani ya hisabati huwa wanatakiwa kuandika jibu tu, sio kuonyesha jinsi jibu lilivyopatikana kama kwenye higher levels.

Of course, siifagilii njia hiyo ya kuandika jibu tu, lakini thats just a fraction of our education system.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,914
Likes
4,401
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,914 4,401 280
nawaambia wana jf darasa la 4 la mkoloni ni sawa na mtoto wa kidato cha 6 wa tanzania ya leo!bora watoto wetu wajiandikishe kufanya mitihani ya cambridge
 
C

conversant

Member
Joined
Jul 12, 2011
Messages
60
Likes
0
Points
13
C

conversant

Member
Joined Jul 12, 2011
60 0 13
mmh! Mi naona iko sawa tu cuz kama hajui kufanya hayo mahesabu hawezi pata jibu sahihi sema kuwe na usimamizi madhubuti kusiwe na kuegelezeana
kwa nchi kama turkey hiyo ipo hata university entrace exams zinaitwa Yoss na pia USA kuna SAT mambo ni multiple choice na kama hujui utaona nyota tu kama hiyo yoss hata form six PCM inamtoa nishai
wakuu msiwe watu wakulalamika waliofanya hivyo wanaelewa ndio maana wabongo kwenye interview za kimataifa tunashindwa cuz tunaona kusoma ni kurelease tulivyokariri hata kama ni hesabu watoto wanataka kujua formular tu bt logic hamna duh! Tubadilike so we can b great thinkers
 
nachid

nachid

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2011
Messages
917
Likes
61
Points
45
nachid

nachid

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2011
917 61 45
kwani kuna tatizo gani hapo mkuu??<br />
kwani mitiani ya zamani ilikuwaje? mitihani ya hisabati huwa wanatakiwa kuandika jibu tu, sio kuonyesha jinsi jibu lilivyopatikana kama kwenye higher levels.<br />
<br />
Of course, siifagilii njia hiyo ya kuandika jibu tu, lakini thats just a fraction of our education system.
<br />
<br />
Mtihani wa mwaka huu wa std 7 wametaka uonyeshe njia uliotumia kupata jibu
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,379
Likes
2,858
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,379 2,858 280
jamani mnisaidie hapa hivi watoto wanapopewa mtihani wa hisabati wa majibu ya kuchagua wanapima nini?,wadau wa elimu tuna domain 3 na vipengele vya katika table of specification,hawa wamewapima nini?,jamani siasa mpaka elimu?,kunasiku zitaingia kwenye afya.
Ni maswali yote ya kuchagua au ni mchanganyiko?

Halafu si kweli kwamba maswali ya kuchagua ni rahisi ki hivyo (kama mtunzi yupo makini). Binafsi nimefanya mitihani (ya hesabu/mahesabu/numbers) yenye 'multiple choice' hata katika level za juu na kwa kweli parts za multiple choice ndio watu walikuwa wanaboronga zaidi au kutumia muda mrefu hasa kama hujui/huna uhakika na unachofanya!
 
Captain22

Captain22

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2011
Messages
629
Likes
76
Points
45
Captain22

Captain22

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2011
629 76 45
According to NECTA, all exams are in multiple choice format to enable the use of electronic mark recognize machine. Mashine hii karatasi ya majibu inapita na yenyewe inatambua kama jibu la swali husika ni right au wrong. Hii itasaidia 1. Kupunguza upendeleo au makosa ya kiusahishaji. 2. Kupunguza muda wa kusaisha. 3. Kuokoa manpower.
 
S

SURUMA

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
2,909
Likes
138
Points
160
S

SURUMA

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
2,909 138 160
jamani mnisaidie hapa hivi watoto wanapopewa mtihani wa hisabati wa majibu ya kuchagua wanapima nini?,wadau wa elimu tuna domain 3 na vipengele vya katika table of specification,hawa wamewapima nini?,jamani siasa mpaka elimu?,kunasiku zitaingia kwenye afya.
Kwani huduma zinazotolewa katika sekta ya afya (hospitali, vituo vya afya na zahanati) huoni kuwa ni dhihaka tosha??Duka la madawa nako unakutana na dawa feki achia mbali kuuziwa hata madawa yaliyokwisha muda wake ufaao kwa matumizi.
Eee Mungu endelea kufanya OVERTIME kuilinda Tanzania na watu wake maana serikali kama imeamua kutuacha tujihangaikie hata kwa yale ambayo tunailipa kodi kuiwezesha iyafanye kwa ajili yetu kama wananchi tuliyoiajiri itutumikie
 
Rugaijamu

Rugaijamu

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2010
Messages
2,912
Likes
640
Points
280
Rugaijamu

Rugaijamu

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2010
2,912 640 280
Sipati picha pale mwanafunzi asiyejua kabisa hisabati kwa kupitapita huko nyuma,akafanikiwa kupata alama za juu kwenye mtihani wa mwisho kisa tu alibahatika kuchagua majibu sahihi baada ya kufanya "ana ana do" !.....Hii ndo mizigo wanayotupiwa walimu wa sekondari za kata...lol.
 
K

kimboka one

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2010
Messages
734
Likes
2
Points
33
K

kimboka one

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2010
734 2 33
jamani nimefanya utafiti kunashule moja mwka jana imepokea watoto sita hawajui kbsa kusoma na Tsm9 imesama mtoto huyu hana uwezo wa kusoma sekondari,cha ajabu yupo darasani f1,sasa hili la hisabati ni moja ya maandalizi ya kuongeza wngn
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,175
Likes
3,952
Points
280
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,175 3,952 280
Aaahaa!nilicheka sana watoto wengi wanasema mtihani wa mwaka huu ni mwepesi sana,tena kengine kakasema kwa wepesi huu hata walioko drs la5 leo wanaweza kuujibu mtihani huu....sasa kama hii ndivyo ilivyo yangu ni macho!!ila nahisi wanapunguza uwezo wa watoto baadae kufanya solving.
 
S

siwalaze

Senior Member
Joined
Oct 7, 2010
Messages
124
Likes
1
Points
35
S

siwalaze

Senior Member
Joined Oct 7, 2010
124 1 35
kwani kuna tatizo gani hapo mkuu??
kwani mitiani ya zamani ilikuwaje? mitihani ya hisabati huwa wanatakiwa kuandika jibu tu, sio kuonyesha jinsi jibu lilivyopatikana kama kwenye higher levels.

Of course, siifagilii njia hiyo ya kuandika jibu tu, lakini thats just a fraction of our education system.
Si bora hata kukokotoa mwenyewe,kuliko kuandika A,B,C,D daah!!
 
Higash

Higash

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2010
Messages
844
Likes
52
Points
45
Higash

Higash

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2010
844 52 45
hio ndo elimu ya bongo bana halafu 2nalalama watoto we2 hawapend mats!? Shame..whr z foundation?
 
The Pen

The Pen

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2010
Messages
762
Likes
9
Points
0
The Pen

The Pen

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2010
762 9 0
Elimu ya ki-twishen twishen. Ni shortcuts kwenda mbele.
 
N

NIMIMI

Senior Member
Joined
Apr 2, 2011
Messages
170
Likes
2
Points
33
N

NIMIMI

Senior Member
Joined Apr 2, 2011
170 2 33
Jana usiku katika dkk 45 Dr. Kawambwa alikumbusha kuwa mitihani hiyo ya maswali kuchagua kwenye Hisabati ilikuwepo hata enzi zao hivyo serikali inaonesha kwenda na mifumo ya kikoloni katika Elimu ya karne 21.
 
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
4,882
Likes
106
Points
135
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2011
4,882 106 135
Umesoma wapi mkuu? Nakumbuka pepa ilikuwa na column za Swali, kazi, jibu.
kwani kuna tatizo gani hapo mkuu??<br />
kwani mitiani ya zamani ilikuwaje? mitihani ya hisabati huwa wanatakiwa kuandika jibu tu, sio kuonyesha jinsi jibu lilivyopatikana kama kwenye higher levels.<br />
<br />
Of course, siifagilii njia hiyo ya kuandika jibu tu, lakini thats just a fraction of our education system.
<br />
<br />
 

Forum statistics

Threads 1,238,197
Members 475,856
Posts 29,312,463