Msala ambao siwezi usahau kamwe

Hahaha...dah

Kuna misala imenifanya nicheke sana, msala wa nyuki, sakramenti ya syrup na baruti...😁
Jamaa wa syrup alikua mtundu sana.. yan nmecheka kama nmemuona!!!.😂😂😂
 
Kuna mshkaji wangu mmoja tulikua tunapenda kuharbiana sana, tulikua na utan ambao mpk wa kuumiza , yule jamaa matatizo kama haya yakuumiza moyo atakuacheka kwanza hata kabala ya kukupa msaada au ushauri dah
Ndivyo ilivyo kwa marafiki walioshibana.
 
13/05/1999 Mbeya moja nikiwa form three Ivumwe secondary ni tarehe ambayo daima itasimama maishani mwangu kwa kumbukumbu ya kichapo takatifu toka kwa Baba mzazi wakati huo akiwa captain wa jeshi la wananchi Tz!
Picha ilikuwa hivi siku ya jana yake mshua alifika shule kuja kucheki mwenendo wangu maana aligundua ka nshaanza zingua aisee na kweli hiyo siku walitimua wanafunzi wasio maliza ada maana tulikuwa tunakaribia mitihani ya kufunga nusu muhula sasa me mshua alikuwa ananipa pesa mwenyewe ya ada na risiti napeleka sasa ilibaki elfu ishirini ya mwisho alipo nipa me nililipa elfu kumi elfu kumi nikamute nikiamini ntakuja tu rejesha hii ilikuwa baada ya kuzama kwenye dimbwi la mahaba na binti wa kidato cha pili me nikiwa cha tatu! Ukweli ile ten aisee ndiyo iliyo fanikisha kung’oa ile pisi maana si kwa raha alizofaidi kumbuka kipindi hicho buku teni tena kwa mwanafunzi! Sasa mshua alipokuwa akidai risiti nikawa nampiga sound! Sasa siku aliyo kuja shule me niliunga na walio tumuliwa ada nikaishia kwenda nzovwe (mtoni) nikisubiri tym ya kurudi home tu! Na kweli saa nane unusu watu hao nyumbani! Nikafika home mshua kanichangamkia akaniuliza mambo ya shule nikazidisha na hata ya uongo ila kumjaza kumbe fala ni mimi! Basi bwana kesho yake sasa tarehe tajwa hapo juu asubuhi mshua akanifanyia surprise ya kunisindikiza maana kawaida alikuwa akiniacha kituo kinaitwa mama JOHN ye anaendelea na safari yake kuelekea Job sasa hiyo siku akadai anipeleke hadi shule nikavimba bichwa mwenyewe! basi njiani nikawa navunja na kishoka na kuwatambishia wenzangu niliokuwa nawapita wakiwa kwa mguu! Tukafika shule vile muda wa assemble unakaribia wanafunzi kibao me nashuka kwa mbwembwee mwenyewe! Kama zari paap
Mwalimu wa Darasa mwl Kalinga naye huyu hapa basi me huyo kuweka begi darasani! soon kengele ya assemble mara kuna kilanja akaja niita naitwa staff! Kuingia tu paap mshua na jopo la walimu nikaanza kuhojiwa nakawa nabisha bisha mara mboki zikaanza toka kwa mlm mmoja (Arthur) dah ikabidi nipewe picha yoote nikawa mdogo! sasa ikawa niseme hela ya ada ipo wapi?! pasi kusumbua nkasema nilikula hapo sasa ndipo nilipofungulia mvua za njiti toka kwa kila mwalimu alokuwemo mule ndani kumbuka muda wote huo mshua anacheki picha tu! Basi bwana nikatolewa hadi assemble mbele ya wanafunzi nikawa case study na mwalimu akasema atachapwa na babaake hapa hapa aisee kumbuka hapo na ile pisi nilitotumbua nayo ile pesa ipo mstarini aisee akaitwa mshua ile anapewa fimbo ye aligoma ile natahamaki alinipa kibao, mara mtama me chini akaniminya na buti lake shingoni huku anavua mkanda nashindwa kuelezea kile kichapo mstarini! mbele walikuwa wanaanza mabinti wa form one walilia ka wanadundwa wao nakumbuka kuna Mwalimu aliitwa Mandesu Mungu amrehemu ndo alikuja kunipoka na kuninusuru lakini mda huo shati limejaa damu aisee! Mshua akawatangazia wanafunzi someni msimuige huyu akasepa! Wanafunzi wakaamliwa kuingia darasani me napelekwa laboratory kupewa first aid. baada ya kumaliza mwalimu akaniambia haya nenda darasani ila kimoyo moyo nikasema kama mbwai na iwe mbwai mda huo huo nikaunga kwa mjomba (eneo linaitwa soweto)na si nyumbani hata begi la shule sikuchukua nikamsimulia dah akampigia simu shemeji yake yaani dingi ikiwa kazini enzi hizo ttcl mjomba akamueleza kuwa nipo kwake jioni mshua akaja kwa mjomba soweto me nikagoma kwenda naye basi mjomba akamwambia dingi aende atanileta hapo kwa mbali nikasema nafuu kweli saa kumi na moja mjomba akiwa amemaliza kazi zake akawasha piki piki nikasema mjomba me siwezi kukaa kwenye piki piki matako yanauma sana ikabidi tuchukue dala dala nikiwa nimesimama! tukafika home akayajenga tena na mshua mara mzee akaniita kwa sauti ya beat nikajua nalisume tena kipigo?! Sikuitika zaidi ya neno Baba nimekosa akasema haya sawa mwanangu nekusamehe akiniita mjomba nikaenda Dingi akanipa elfu kumi na tano akasema hii ukalipe ada uliyokula hiyo elfu tano ni yako mara mjomba naye akanipa elfu mbili na mia tano Dah!
Kesho yake ilikuwa ijumaa shule sikuenda me naugulia maumivu bado ila jioni yake sasa nakuta mshua anarudi na baiskeri ya gia akasema mwanangu utulie sasa usome pamoja na maumivu nikajikuta namkimbatia mzee kwa kumshukuru j mosi jamaa yangu akaja nicheki na kuniletea begi nikamsimulia mkasa woote juma tatu nikiwa na usongo na baiskeri matata soo yoote nikaiweka pembeni na ile pisi nikaipa story yoote akasema kumbe babaako mtu safi tuu kimoyo moyo nisema shenzi! Dah maisha haya!
 
Hizi Mambo zimetukumba wengi ila Mimi nilifanikiwa kumcholopoa Mungu anisamehe ila kijasho kile hapana nilijifunza Jambo kubwa.

Sent from my Infinix X5515 using JamiiForums mobile app
 
Mambo kama haya ndo yanatukutuka wanaume tunakuja kuona solution n kukata kichwa cha mboo tuu,maana unapitia matatzo kisa kichwa cha chini
 
Pole Kwa misala ya Mimba inatokea sana haswa mnapoanza siku ya kwanza kulana tu huwa sielewi kwanini inatokea sana Kwa vijana
 
Ndio kusema ulirudia tena?
 
Hembu pitia tena ulichoandika hasa miaka, ulitakiwa uoe 2020+ halafu baada ya miaka 15 ndio ukaja kusamehe yaliyotokea!
 
Hembu pitia tena ulichoandika hasa miaka, ulitakiwa uoe 2020+ halafu baada ya miaka 15 ndio ukaja kusamehe yaliyotokea!
Huyo time traveler from the future [emoji23][emoji23]
 
Reactions: Auz
Ulimroga au vp?
 
Pole aiseh
 
Aseee
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…